PDA

View Full Version : [TLBB] Xin cách hướng dẫn fix nhiệm vụ Mười Năm Lại Mười Năm và Thiên Sư Kỳ Đãi

Mikeroo
31-07-21, 11:34 PM
Chào các bạn, mình muốn hỏi về cách fix 2 nhiệm vụ Mười Năm Lại Mười Năm và Thiên Sư Kỳ Đãi
- Ở nhiệm vụ Mười Năm Lại Mười Năm, mình đã fix tọa độ NPC Châu Thiên Sư trong file StrDictionary.txt nhưng mình chỉ thấy thông tin phần Mục tiêu nhiệm vụ, tọa độ được sửa đúng, khi click vào NPC thì ko có gì để click trả nhiệm vụ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Ở nhiệm vụ Thiên Sư Kỳ Đãi (1), mình thấy bảng nhiệm vụ nó có chữ Trả, nhưng khi đến NPC Châu Thiên Sư click vào thì ko có gì hết. Mình đã sửa các file eMission_TianShiHope.lua trong phần event\InductSeries nhưng vẫn ko sửa được. Các bạn có thể chỉ mình cần fix những file nào nữa. Cảm ơn các bạn nhiều.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamvuong
01-08-21, 10:08 AM
Mission_Delivery.txt cả sv và client

Mikeroo
01-08-21, 10:36 AM
Mission_Delivery.txt cả sv và client

Mình lấy Mission_Delivery.txt trong server để vào pack cho Client/Config được ko bạn

phamvuong
01-08-21, 10:48 AM
Mình lấy Mission_Delivery.txt trong server để vào pack cho Client/Config được ko bạn

mình chưa thử nhưng chắc giống nhau

Mikeroo
01-08-21, 11:06 AM
mình chưa thử nhưng chắc giống nhau

Mình vừa xem pack MisionDelivery ở client thì khi vào game, nhiệm vụ Mười Năm Lại Mười Năm bị chuyển từ NPC ở Lạc Dương sang Đại Lý, mình ko rõ lí do tại sao

phamvuong
02-08-21, 05:21 PM
chắc do bạn copy nhầm phần thông báo nằm trong stdic thôi
đơn giản là bạn lấy của bản 0.26 hoặc memories mở file đó ra rồi copy đoạn cần thiết vào thôi
bản 0.26 full q ko lỗi nhé

Mikeroo
04-08-21, 02:41 PM
chắc do bạn copy nhầm phần thông báo nằm trong stdic thôi
đơn giản là bạn lấy của bản 0.26 hoặc memories mở file đó ra rồi copy đoạn cần thiết vào thôi
bản 0.26 full q ko lỗi nhé

Cảm ơn bạn, để mình kiểm tra lại. Bạn cho mình hỏi mình muốn tạo 1 máy ảo windows để tất cả billing và secureCRT vào 1 file duy nhất để khi chơi thì bấm để chạy chứ ko cần phải mở secureCRT rồi phải mở Billing thì mình làm như thế nào ? Mong bạn giúp mình.

phamvuong
04-08-21, 06:38 PM
Cảm ơn bạn, để mình kiểm tra lại. Bạn cho mình hỏi mình muốn tạo 1 máy ảo windows để tất cả billing và secureCRT vào 1 file duy nhất để khi chơi thì bấm để chạy chứ ko cần phải mở secureCRT rồi phải mở Billing thì mình làm như thế nào ? Mong bạn giúp mình.

ib nhé ssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss sssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss