PDA

View Full Version : [TLBB] Các bạn cho mình hỏi lỗi Việt Hóa như này là sao ạ ?

Phamhuys
30-06-21, 05:39 PM
Xin chào các bạn !

Mình hiện đang găp lỗi này tìm hiểu hoài mà ko biết cách khác phục

Đầu tiên mình Viết hóa theo VISCII bình thường như hình sau

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sau đó mình lưu lại và bỏ vào Server để chạy hoặc mở lại File này để VH tiếp thì bị lỗi 1 số chữ như hình sau

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mong các bạn chỉ giáo dùm mình là lỗi này là bị sao ạ

skythienlong
30-06-21, 06:27 PM
sai font chữ, kiểm tra lại encoding có phải bạn để windows 1258 không ? bạn cứ để về Encode in ANSI đánh thử vài câu lưu lại sẽ thấy kết quả

Phamhuys
30-06-21, 08:40 PM
sai font chữ, kiểm tra lại encoding có phải bạn để windows 1258 không ? bạn cứ để về Encode in ANSI đánh thử vài câu lưu lại sẽ thấy kết quả

Chào bạn ! Mình có thử để nguyên ANSI thì khi gõ vào nó ko được lại ra ??? Phải chuyển về 1258 thì gõ vào ko bị gì. Nhưng lưu lại xong mở ra thì nó lại lỗi. Bạn có facebook hay zalo ko. Kết bạn hỗ trợ mình với

phamvuong
30-06-21, 08:52 PM
Chào bạn ! Mình có thử để nguyên ANSI thì khi gõ vào nó ko được lại ra ??? Phải chuyển về 1258 thì gõ vào ko bị gì. Nhưng lưu lại xong mở ra thì nó lại lỗi. Bạn có facebook hay zalo ko. Kết bạn hỗ trợ mình với

trước khi vh thì bạn chuyển sang 1252
vh xong thì save lại là ok thôi
ansi nó sẽ sai font
buộc phải chuyển 1252 trước khi vh nếu không những gì bạn vh trước đó sẽ lỗi font

Phamhuys
30-06-21, 09:04 PM
trước khi vh thì bạn chuyển sang 1252
vh xong thì save lại là ok thôi
ansi nó sẽ sai font
buộc phải chuyển 1252 trước khi vh nếu không những gì bạn vh trước đó sẽ lỗi font

Cám ơn bạn. ! Mình làm theo bạn trước khi việt hóa mở 1 file nào lên là mình chuyển về 12 Windown-1258 thì gõ ngon lành. Nhưng sau khi Save lại rồi mở lên thì nó lại bị lỗi như thế. Mò hoài ko hiểu bị gì

phamvuong
30-06-21, 09:06 PM
Cám ơn bạn. ! Mình làm theo bạn trước khi việt hóa mở 1 file nào lên là mình chuyển về 12 Windown-1258 thì gõ ngon lành. Nhưng sau khi Save lại rồi mở lên thì nó lại bị lỗi như thế. Mò hoài ko hiểu bị gì
check inbox nhé cccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccc cccc

Phamhuys
30-06-21, 09:08 PM
check inbox nhé cccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccccc cccc

OK. Bạn...............cccccccccc

Phamhuys
30-06-21, 09:51 PM
Cám ơn bạn Phạm Vương đã hỗ trợ nhiệt tỉnh. Đã sửa được lỗi này.