PDA

View Full Version : [Mobile] Tân Đấu La Đại Lục - WMware - 1 Click Full

Hearts
11-06-21, 06:59 PM
Link Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Link có thể die bất cứ lúc nào )
Nếu anh em cần tool unpack/pack thì có thể lên iopq sreach 斗罗大陆 là nó ra cả mớ thôi , con này nó đại trà lắm rồi
Bản này là mình xài lâu rồi và cập nhật patch mới thôi .

Bản này hiện tại mới nhất :Laluot_245:
Hero đầy đủ , đồng bộ toàn bộ , hoạt động ổn định , đường tam có đủ .v.v.v.
Đa số lỗi thuộc về đồng bộ client/server nên là nếu thiếu sót anh em có thể đồng bộ lại
DB đầy đủ data để mở toàn bộ tính năng
Event thì anh em tự nghiên cứu để thêm item , còn event mặc định thì hơi nhàm 8-}
Đã mở full toàn bộ hoạt động , nhưng mà để lâu quá không biết còn time không nên ae vào check và chỉnh lại 8-}
Phó bản 1 người thì anh em lên zyli.cn tải
UI việt hóa thì đợi bọn gamefullvip nó chuẩn bị Open server thì lấy về đắp vào thế là full client
Anh em có thể tự Add thêm trang bị , thần thú , ám khí , hero hàng fake hoặc chôm từ game khác miễn là biết cách làm nó khá là dễ =))

Hướng dẫn chạy :
1. Download về vất vào đâu cũng dc
2. Chạy máy ảo - Card mạng 192.160.100.0 / IP máy ảo 192.168.100.128
3. Chạy SecureCRT - click tab 1,2,3,4 từ trái sang phải . Tắt 5,6
4. Cài đặt APK - Playgame

Nếu muốn đổi IP thì \assets\scripts\envConfig.lua và config.lua

Note : Nếu anh em muốn như zin thì phải unpack được table của NPH , rồi đồng bộ lại toàn bộ với server .Còn hiện tại table share đã được edit lại khá nhiều rồi , client cũng chỉnh sửa rất nhiều .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huutruc195
11-06-21, 07:26 PM
apk của gamefullvip bị sign dạng cert, b có cách nào phá cái này ko ạ, chỉ mình vs :D

Hearts
11-06-21, 07:29 PM
Tự ăn thì tự làm , không ai cho không bất cứ cái gì . ( nếu muốn kinh doanh ) :Laluot_190:

HellsAngel
12-06-21, 10:35 PM
apk của gamefullvip bị sign dạng cert, b có cách nào phá cái này ko ạ, chỉ mình vs :D

Chả phải cao siêu cái j` xớt xiếc đâu, đơn giản là nó compile bằng luajit thôi
Nhưng tôi decompile ra r`, kiểu dịch ko có từ điển, chả khác j` NTB, đọc chối tỉ lắm =.,="

huutruc195
12-06-21, 11:40 PM
Chả phải cao siêu cái j` xớt xiếc đâu, đơn giản là nó compile bằng luajit thôi
Nhưng tôi decompile ra r`, kiểu dịch ko có từ điển, chả khác j` NTB, đọc chối tỉ lắm =.,="

B chỉ mình với được ko b ơi, hic m decrypt ko ra dc, mình xài tool tàu đưa sẵn (XXTEADecrypt.exe ) với key như sau:

QIDEAENCRYPTED
KEY
GDv4gFTMcTGkRgAG

mà ko ra :o3

HellsAngel
12-06-21, 11:51 PM
B chỉ mình với được ko b ơi, hic m decrypt ko ra dc, mình xài tool tàu đưa sẵn (XXTEADecrypt.exe ) với key như sau:

QIDEAENCRYPTED
KEY
GDv4gFTMcTGkRgAG

mà ko ra :o3

Decrypt đúng key như thế, nhưng là file bytecode sau khi compile của luajit
Ông lên mạng tìm luajit decode nhé

Hearts
13-06-21, 03:08 AM
Gfv nó đang là bản cũ rích , lỗi từ bản đầu tiên data table nó khác với bản này thì lấy về làm gì 8-}
Thông tin là OB nó mới ra bản việt hóa chuẩn chủ yếu là lấy UI Việt Hóa thôi 8-}

Do con này bị bugclient hết rồi nên trừ khi mã hóa lại key khác nếu không thì bị hack/mod tung buồi đấy . Tất nhiên là chơi offline thì chả sao :Laluot_196:

kuldo
13-06-21, 03:54 AM
Gfv nó đang là bản cũ rích , lỗi từ bản đầu tiên data table nó khác với bản này thì lấy về làm gì 8-}
Thông tin là OB nó mới ra bản việt hóa chuẩn chủ yếu là lấy UI Việt Hóa thôi 8-}

Do con này bị bugclient hết rồi nên trừ khi mã hóa lại key khác nếu không thì bị hack/mod tung buồi đấy . Tất nhiên là chơi offline thì chả sao :Laluot_196:

Klq lắm, lâu lắm mới mò vào diễn đàn, liệu thím còn giữ client/sv cổ long k? :v

HellsAngel
13-06-21, 04:01 AM

Dăm ba cái key mã hóa nhét mợ hết vào client r` mã hóa key khác cũng thế thôi bác

thanlongvochu
13-06-21, 10:21 AM
chủ topic cho mình hỏi mã gm là gì vậy

Hearts
13-06-21, 08:51 PM
Dăm ba cái key mã hóa nhét mợ hết vào client r` mã hóa key khác cũng thế thôi bác

Mã hóa khác với cái đã share
Chứ có ai bảo là đổi mỗi cái key đâu , key nó mở file lên là nó thấy rồi .

Klq lắm, lâu lắm mới mò vào diễn đàn, liệu thím còn giữ client/sv cổ long k? :v

Vứt lâu rồi người ơi :Laluot_92:

--- Chế độ gộp bài viết ---

chủ topic cho mình hỏi mã gm là gì vậy

vào navicat xem
còn gm panel thì xem trong folder www

Mình không chắc là có up đúng không vì hôm nay check thấy bên máy có folder khác của con này =))
Vài hôm nữa re-up lại với update thêm event holi Ninh Ninh với mở thêm Tinh Năng Thông Hà Lộ ( Nhưng không sử dụng được cho thiếu data DB ) chưa làm kịp data , phó bản tổ đội pvp team thành 1 và thêm data để có thể sử dụng chơi 1 mình ( nếu chơi online thì không cần xài đâu nhé cái này làm để cho chơi 1 mình thôi ) :))
Hàng share tự dev không có share bên tàu đâu nha các thí chủ 8-}

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng

HellsAngel
13-06-21, 09:30 PM
Mã hóa khác với cái đã share
Chứ có ai bảo là đổi mỗi cái key đâu , key nó mở file lên là nó thấy rồi .

Vứt lâu rồi người ơi :Laluot_92:

--- Chế độ gộp bài viết ---

vào navicat xem
còn gm panel thì xem trong folder www

Mình không chắc là có up đúng không vì hôm nay check thấy bên máy có folder khác của con này =))
Vài hôm nữa re-up lại với update thêm event holi Ninh Ninh với mở thêm Tinh Năng Thông Hà Lộ ( Nhưng không sử dụng được cho thiếu data DB ) chưa làm kịp data , phó bản tổ đội pvp team thành 1 và thêm data để có thể sử dụng chơi 1 mình ( nếu chơi online thì không cần xài đâu nhé cái này làm để cho chơi 1 mình thôi ) :))
Hàng share tự dev không có share bên tàu đâu nha các thí chủ 8-}

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng

Lót dép o:-)
..................................

vltkm360.xyz
14-06-21, 08:22 AM
cho hỏi link gm là gì vậy các thí chủ

rayyan2006
14-06-21, 12:50 PM
cho hỏi link gm là gì vậy các thí chủ
Mặc định thường sẽ là port 88 rút gọn cho port 7200

thanlongvochu
14-06-21, 07:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass 123456 nhé t đã chơi đươc.
cảm ơn bác chủ topic

KaizKenny
16-06-21, 01:22 AM
pass 123456 nhé t đã chơi đươc.
cảm ơn bác chủ topic

Kết nối được với wed GM nhưng vào game không thấy server, kết nối thất bại. Ai chỉ giúp mk cách giải quyết với

darkskynol
18-06-21, 07:57 PM
khi mở mà bị lỗi này là sao thế
The virtual machine is using a hardware version that is not supported by this version of VMware Workstation
Module 'Upgrade' power on failed.

Failed to start the virtual machine.

dukute1995
20-06-21, 01:09 AM
xin chỗ việt hóa font vs mấy bác tìm mãi ko thấy chỗ để VH :D

dukute1995
20-06-21, 02:12 PM

OB là cổng game nào bác cho xin link với :D

HellsAngel
22-06-21, 09:13 AM
xin chỗ việt hóa font vs mấy bác tìm mãi ko thấy chỗ để VH :D

trong assets/font
có 3,4 font trong đó dạng ttf còn lại dạng bitmap

Hearts
22-06-21, 10:03 AM
OB = Open Beta 8-}

- Lỗi : Tông Môn Phó Bản không thể sử dụng ( Phó bản Guild )
- Lỗi : Dữ liệu vật phẩm không xác định ( sau khi chơi 1 thời gian lâu )
- Lỗi : Thần Thú Rồng không thể up được ( hột )
- Lỗi : Kẹt Hải Thần Đảo
- Lỗi : Metal Gear

Mình sẽ đưa cách giải quyết cho các anh em tự fix
Làm trên Server Patch của Vinh Vinh / Bỉ Bỉ Đông là được nhé . ( Tuy nhiên nếu làm trên Patch này thì buộc phải add thủ công Đường Tam và Thời Trang - Còn Ám Khí/Thần Thú/Thần Binh thì patch này nó có sẵn rồi )
Còn làm trên Server Patch của Đường Tam thì phải dò lại toàn bộ csv và lua ( server và client ) . Và nhấn mạnh các bạn muốn tự Fix thì phải tự tìm lại các bản client / server patch của các bản trước ( cái này mình có tìm link gốc nhưng mà nó die rồi :D nên là các bác tự tìm )8-}
Còn bản Đường Tam này client đã được chắp vá rồi . cái mới và cái cũ nó để tùm lum nên gây ra lỗi ( và chưa được đồng bộ hết toàn bộ )
1 trong 2 cách tùy chọn . nhưng cho dù cách nào thì vẫn cần đồng bộ lại hết từ client đến server vì chưa thằng nào đồng bộ 100% cả nhé 8-}
Khộng thì ngồi đợi bản Fix của mình , tuy nhiên thì bản của mình đã được mình cá nhân hóa thay đổi toàn bộ rồi nên nó sẽ không còn giống bản gốc đâu .Và còn phải khá lâu nữa mới xong :Laluot_224:

hervehuynh
24-06-21, 11:09 AM
AE ơi, mình dùng giả lập NOX sao cài game không thành công (SET android 7, Ram 3GB). Em nên dùng trình giả lập nào mới cài được vậy?

hervehuynh
25-06-21, 11:47 AM
AE cho mình xin lại file apk chơi server này với! Em giải nén mấy lần mà cũng không cài được! Có ai up lại file apk dùm em với! Em chân thành cám ơn!

vtuan
25-06-21, 07:30 PM
AE cho mình xin lại file apk chơi server này với! Em giải nén mấy lần mà cũng không cài được! Có ai up lại file apk dùm em với! Em chân thành cám ơn!

Mình cũng gặp lỗi này, bạn thử dùng file này xem, ko đc thì cài nox 7. bản 64bit rồi cài game.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!Att8Z6lAMRohnL8vO8C_cg2mve2SCg?e=ImJtAP

hervehuynh
29-06-21, 12:36 PM
Mình cũng gặp lỗi này, bạn thử dùng file này xem, ko đc thì cài nox 7. bản 64bit rồi cài game.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!Att8Z6lAMRohnL8vO8C_cg2mve2SCg?e=ImJtAP

Cám ơn bạn! Mình cài được rồi, mình dùng NOX android 9.0!

yehem3000
13-07-21, 06:56 PM
OB = Open Beta 8-}

- Lỗi : Tông Môn Phó Bản không thể sử dụng ( Phó bản Guild )
- Lỗi : Dữ liệu vật phẩm không xác định ( sau khi chơi 1 thời gian lâu )
- Lỗi : Thần Thú Rồng không thể up được ( hột )
- Lỗi : Kẹt Hải Thần Đảo
- Lỗi : Metal Gear

Mình sẽ đưa cách giải quyết cho các anh em tự fix
Làm trên Server Patch của Vinh Vinh / Bỉ Bỉ Đông là được nhé . ( Tuy nhiên nếu làm trên Patch này thì buộc phải add thủ công Đường Tam và Thời Trang - Còn Ám Khí/Thần Thú/Thần Binh thì patch này nó có sẵn rồi )
Còn làm trên Server Patch của Đường Tam thì phải dò lại toàn bộ csv và lua ( server và client ) . Và nhấn mạnh các bạn muốn tự Fix thì phải tự tìm lại các bản client / server patch của các bản trước ( cái này mình có tìm link gốc nhưng mà nó die rồi :D nên là các bác tự tìm )8-}
Còn bản Đường Tam này client đã được chắp vá rồi . cái mới và cái cũ nó để tùm lum nên gây ra lỗi ( và chưa được đồng bộ hết toàn bộ )
1 trong 2 cách tùy chọn . nhưng cho dù cách nào thì vẫn cần đồng bộ lại hết từ client đến server vì chưa thằng nào đồng bộ 100% cả nhé 8-}
Khộng thì ngồi đợi bản Fix của mình , tuy nhiên thì bản của mình đã được mình cá nhân hóa thay đổi toàn bộ rồi nên nó sẽ không còn giống bản gốc đâu .Và còn phải khá lâu nữa mới xong :Laluot_224:

hóng của anh .............................=))x-(