PDA

View Full Version : [TLBB] Đang bảo dưỡng máy chủ

thuvien001
08-10-20, 07:41 PM
Sao mình sử dụng WinSCP để copy file vào Server thì bị lỗi đó nhỉ. Lúc download và upload đã chuyển qua Binary rồi. Mình chỉ download ra và upload vào lại thôi cũng lỗi. Chưa chỉnh sửa file luôn. Mình đã chờ server mở thật lâu rồi mới log vào game mà cũng k được.

Sadlove123
08-10-20, 08:43 PM
Sao mình sử dụng WinSCP để copy file vào Server thì bị lỗi đó nhỉ. Lúc download và upload đã chuyển qua Binary rồi. Mình chỉ download ra và upload vào lại thôi cũng lỗi. Chưa chỉnh sửa file luôn. Mình đã chờ server mở thật lâu rồi mới log vào game mà cũng k được.

- Lỗi gì thì chụp lên, để xem biết cách mà trả lời nè.
Còn về việc bảo dưỡng máy chủ thường là do tab 1 chạy lệnh shm start chưa dc.

thuvien001
10-10-20, 01:04 PM
- Lỗi gì thì chụp lên, để xem biết cách mà trả lời nè.
Còn về việc bảo dưỡng máy chủ thường là do tab 1 chạy lệnh shm start chưa dc.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình sử dụng WinSCP để copy file ShopTable ra máy chính, đã chuyển qua Binary, và mình copy file đó vô lại, cũng đã chuyển qua Binary.Thì bị lỗi "Đang bảo dưỡng máy chủ". Mình chưa chỉnh sửa file, chỉ copy ra và paste vào lại thôi cũng lỗi. Mình đã chờ server mở thật lâu rồi mới log vào game mà cũng k được.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

javias
10-10-20, 06:26 PM
Bạn nên chạy sever bằng xshell hoặc winCRT , chạy theo từng lệnh riêng , như vầy báo lỗi cung không biết đâu !

Sadlove123
10-10-20, 10:12 PM

Mình sử dụng WinSCP để copy file ShopTable ra máy chính, đã chuyển qua Binary, và mình copy file đó vô lại, cũng đã chuyển qua Binary.Thì bị lỗi "Đang bảo dưỡng máy chủ". Mình chưa chỉnh sửa file, chỉ copy ra và paste vào lại thôi cũng lỗi. Mình đã chờ server mở thật lâu rồi mới log vào game mà cũng k được.

- Nên dùng xshell và chạy mỗi tab là 1 lệnh thì mới biết là lỗi gì mà tìm cách fix.. Theo mình thấy là lệnh Server chưa chạy được nên có tình trạng đo, có lí do gì thì phải xem nó báo gì. Nên vào tlbb/Server/Log mà xem file báo lỗi sẽ rõ

javias
11-10-20, 07:39 PM
cần thì tui cài cho 1 cái sever mà chơi !