PDA

View Full Version : [Share][Mobile]Kiếm Hiệp Tình 3D Mobile - Việt hóa - VM One Click

longhoapham
21-08-20, 01:51 PM
Dựa vào bản share trước của bạn nào đó. Về mày mò con game này cũng đã config thành công.
nay share cho ae vọc vạch tự sướng.
* Hướng dẫn:
Giải nén file mới down.
Chạy máy ảo. nó có hỏi gì thì bấm: "I Moved it"

*Đăng nhập với:
user : root
pass: 123456

*chạy lệnh sau:

cd /jwlc
./start_debug.sh

* muốn dừng server chạy:
./stop_debug.sh

Cài apk và vào game hưởng thụ thôi. Chúc anh em vui vẻ.

Tool GM: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
AE tự xem rồi việt hóa nha. Mấy cái id trong đó có đủ.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

___NHDL___
21-08-20, 02:20 PM
Thanks bác đã share.
cho e hỏi con này có web admin hay có cách add đồ nào ko bác

shouljin00
21-08-20, 02:24 PM
Có tool GM hay navicat gì ko bác?

longhoapham
21-08-20, 02:29 PM
Có tool GM hay navicat gì ko bác?

Tool GM vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

longhoapham
21-08-20, 02:49 PM
Thanks bác đã share.
cho e hỏi con này có web admin hay có cách add đồ nào ko bác

Đã update tool lên bài #1 rồi nha.

iloles741
21-08-20, 02:49 PM
Dựa vào bản share trước của bạn nào đó. Về mày mò con game này cũng đã config thành công.
nay share cho ae vọc vạch tự sướng.
* Hướng dẫn:
Giải nén file mới down.
Chạy máy ảo. nó có hỏi gì thì bấm: "I Moved it"

*Đăng nhập với:
user : root
pass: 123456

*chạy lệnh sau:

cd /jwlc
./start_debug.sh

* muốn dừng server chạy:
./stop_debug.sh

Cài apk và vào game hưởng thụ thôi. Chúc anh em vui vẻ.

Tool GM: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
AE tự xem rồi việt hóa nha. Mấy cái id trong đó có đủ.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Set IP máy ảo như nào ông ơi ?

longhoapham
21-08-20, 03:03 PM
Set IP máy ảo như nào ông ơi ?

Máy ảo đã set ip 192.168.1.177

nếu không kết nối được game: Vào Edit > Virtual Network Editor... > chọn card NAT >

Supnet IP: 192.168.1.0 Subnet Mask: 255.255.255.0

Còn muốn đổi IP server nữa, thì lấy winscp đăng nhập vào: /etc/sysconfig/network-scrips/
mở file ifcfg-ens33 lên sửa.

nh0xpr075
21-08-20, 03:58 PM
Máy ảo đã set ip 192.168.1.177

nếu không kết nối được game: Vào Edit > Virtual Network Editor... > chọn card NAT >

Còn muốn đổi IP server nữa, thì lấy winscp đăng nhập vào: /etc/sysconfig/network-scrips/
mở file ifcfg-ens33 lên sửa.
Em hỏi ngu phát
Dùng VM để mở onl được không bác :3

longhoapham
21-08-20, 04:30 PM
Em hỏi ngu phát
Dùng VM để mở onl được không bác :3

Mở được, với điều kiện phải là pro =)). vì nó liên quan đến rất nhiều vấn đề khác.=))=))=))=))

camdoia12
21-08-20, 04:36 PM
cảm ơn bác đã share cho ae chơi, em hóng game này suốt.
Cho em hỏi là khi em set NAT thì chơi đc bằng giả lập. mà khi chọn Bridged thì đăng nhập đc mà nó lại báo là mạng ko ổn định. máy yếu quá nên chơi giả lập hơi giật :((((

diguhey
21-08-20, 04:42 PM
Chiều nay vừa cài sv chạy ok tính share thì có người share rồi <:-P<:-P
Cảm ơn bác :v

tului
21-08-20, 05:06 PM
Chạy đc sv rồi, cài app vào game bị lỗi như hình :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]

Hình ảnh việt hoá gm tool :D

nh0xpr075
21-08-20, 05:41 PM
Mở được, với điều kiện phải là pro =)). vì nó liên quan đến rất nhiều vấn đề khác.=))=))=))=))

Bác nói sơ sơ qua tí được không, ví dụ như cần làm những bước gì để em vọc :v

longhoapham
21-08-20, 05:50 PM
[QUOTE=tului;1233936]Chạy đc sv rồi, cài app vào game bị lỗi như hình :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]

Bác chờ 1 xíu, vào cái server màu xanh ấy. mấy cái kia màu đỏ chưa có mở.

tului
21-08-20, 06:06 PM
[QUOTE=tului;1233936]Chạy đc sv rồi, cài app vào game bị lỗi như hình :D

Mình chọn sv màu Xanh nhưng vẫn vậy :D

camdoia12
21-08-20, 06:44 PM
mình chỉnh gm xong bị dis ra ko vào đc nữa, reset server lại bị giống thế luôn

xrcmaster
21-08-20, 08:26 PM
Note: Con này ae nào muốn mở online thì nên cân nhắc nhé. Log của nó ngốn 1 ngày 15-20Gb nếu sv từ 100-200 acc :))

hoangnam_hdx
21-08-20, 08:31 PM
có bác nào biết chỉnh để train quái rơi KNB không ạ

shouljin00
21-08-20, 08:53 PM
H muốn việt hóa trang tool GM vào chỗ nào edit thế các bác??

hoangnam_hdx
21-08-20, 09:14 PM
H muốn việt hóa trang tool GM vào chỗ nào edit thế các bác??

\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong đây này bác gm.php

shouljin00
21-08-20, 09:16 PM
\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong đây này bác gm.php

phamvuong
21-08-20, 09:33 PM
không kết nối winscp được
không ping dc ip sv

shouljin00
21-08-20, 09:47 PM
không kết nối winscp được
không ping dc ip sv

Mình chạy phát 1 được mà bác, bác chỉnh IP bên NAT r dùng NAT đi

phamvuong
21-08-20, 09:59 PM
Mình chạy phát 1 được mà bác, bác chỉnh IP bên NAT r dùng NAT đi

NAT cũng thế bạn ơi
card mạng không quan trọng chỉ cần config đúng lớp ip là ok
các game khác mình chạy bt chỉ mỗi con này là ko thể ping đến sv dc => ko thể kết nối để vào game hay chỉnh sửa j trong sv được

shouljin00
21-08-20, 10:24 PM
NAT cũng thế bạn ơi
card mạng không quan trọng chỉ cần config đúng lớp ip là ok
các game khác mình chạy bt chỉ mỗi con này là ko thể ping đến sv dc => ko thể kết nối để vào game hay chỉnh sửa j trong sv được

Bác dùng bản VM ver mấy, bản VM này đc creat ở VM 15, bác cài 15 trở lên xem sao
Với lại IP config mặc định ở bản VM này là 192.168.1.xxx r bác, bác mà khác IP nữa thì chỉnh sẽ nhiều hơn :))

phamvuong
21-08-20, 10:29 PM
Bác dùng bản VM ver mấy, bản VM này đc creat ở VM 15, bác cài 15 trở lên xem sao
Với lại IP config mặc định ở bản VM này là 192.168.1.xxx r bác, bác mà khác IP nữa thì chỉnh sẽ nhiều hơn :))

mình dùng bản 15
mấy game dạng này thì mình quá quen rồi
ko hiểu sao ko thể kết nối winscp để việt hóa cái khung gm và item của nó
chán kinh

shouljin00
21-08-20, 10:41 PM
Thôi mò tiếng Trung translate qua tiếng việt dùng đỡ cũng đc :))

longhoapham
21-08-20, 10:47 PM
mình dùng bản 15
mấy game dạng này thì mình quá quen rồi
ko hiểu sao ko thể kết nối winscp để việt hóa cái khung gm và item của nó
chán kinh

Bác thử chỉnh lại xem: Vào Edit > Virtual Network Editor... > chọn card NAT >

Kiểm tra xem mấy cái card mạng ảo đã được bật lên chưa.

tului
21-08-20, 10:49 PM
Vẫn chưa vào đc game, có bác nào hd với :D

P/s: đã vào đc game :D

longhoapham
21-08-20, 11:04 PM
cảm ơn bác đã share cho ae chơi, em hóng game này suốt.
Cho em hỏi là khi em set NAT thì chơi đc bằng giả lập. mà khi chọn Bridged thì đăng nhập đc mà nó lại báo là mạng ko ổn định. máy yếu quá nên chơi giả lập hơi giật :((((

Muốn chơi Lan thì chỉnh cái gateway ip trong vm lại thành 192.168.1.1 là được.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chọn đúng server là vào được mà :D:D:D

KangGary
21-08-20, 11:50 PM
He he he :D:D:D:D:D

hanchan
22-08-20, 05:21 AM
Con game ko khác gì phong thần truyện :D

Mò 1 tí ra cả rổ =))

Nào là giải mã, mã hóa ver_res.dat + ver_data.dat

Nào là tự làm hệ thống login ko phụ thuộc vào gosu

Nào là tự mã hóa lại Assembly-CSharp.dll

=))=))=))=))=)) ko hiểu sao thằng tàu nó bôi được con phong thần truyện ra thành con này nhỉ, đến cái xml map và config nó cũng gần như nhau luôn, sợ thật sự

longhoapham
22-08-20, 10:35 AM

Mò 1 tí ra cả rổ =))

=))=))=))=))=)) ko hiểu sao thằng tàu nó bôi được con phong thần truyện ra thành con này nhỉ, đến cái xml map và config nó cũng gần như nhau luôn, sợ thật sự

Cũng chả biết ra làm sao =)) chủ yếu thấy nó share nên làm thử thôi mà. Ngồi nhà tự sướng chờ hết dịch 8-}8-}8-}

kfcneed2
22-08-20, 05:20 PM

Mò 1 tí ra cả rổ =))

Mạnh dạng xin tool phong thần truyện luôn nha bác :V

phamvuong
22-08-20, 06:00 PM
Bác thử chỉnh lại xem: Vào Edit > Virtual Network Editor... > chọn card NAT >

Kiểm tra xem mấy cái card mạng ảo đã được bật lên chưa.

những cái này mình đâu lạ j
hơn chục năm config mấy thể loại này rồi chứ đâu phải gà mờ
vđề là nó ko thể kết nối = winscp để vh mấy file trong sv
ping đến sv cũng ko phản hồi
vào game hay web gm thì dc
nat hay host hay brige cũng như nhau thôi có j khác đâu chỉ là dải ip để máy ảo nhận thôi mà

tulove390ct
22-08-20, 06:09 PM
nat hay host hay brige cũng như nhau thôi có j khác đâu chỉ là dải ip để máy ảo nhận thôi mà

em vẫn vào được winscp mà bác 192.168.1.177 root 123456 em log thế vẫn vào được mà

longhoapham
22-08-20, 06:10 PM

Vậy thì hơi kỳ thiệt, ko thì bác dùng filezilla kết nối thử xem.

phamvuong
22-08-20, 06:12 PM
Vậy thì hơi kỳ thiệt, ko thì bác dùng filezilla kết nối thử xem.

Request timed out.
Reply from 192.168.1.6: Destination host unreachable.
toàn thế này mới cay chứ
để từ brige, host, nat đều dính kiểu này
ping từ sv ra thì ok mà từ máy thật vào thì ko dc
hix
ko ping được máy ảo thì dùng j kết nối cũng ko tìm dc host đâu bạn

longhoapham
22-08-20, 06:27 PM
Request timed out.
Reply from 192.168.1.6: Destination host unreachable.
toàn thế này mới cay chứ
để từ brige, host, nat đều dính kiểu này
ping từ sv ra thì ok mà từ máy thật vào thì ko dc
hix
ko ping được máy ảo thì dùng j kết nối cũng ko tìm dc host đâu bạn

Có thiết bị nào xài trùng ip 192.168.1.177 ko bác. Chứ cái này thấy kỳ kỳ. Nó nhận server với ip 192.168.1.6 là kỳ rồi.
Bác xài NAT, đặt lại ip tĩnh card VMnet8 là 192.168.1.1 xem bác.

sjmple
22-08-20, 06:50 PM

Mò 1 tí ra cả rổ =))

Bác dùng tool gì vậy ah ? Chia sẻ cho ae học hỏi đc ko ?

phamvuong
22-08-20, 07:16 PM
Có thiết bị nào xài trùng ip 192.168.1.177 ko bác. Chứ cái này thấy kỳ kỳ. Nó nhận server với ip 192.168.1.6 là kỳ rồi.
Bác xài NAT, đặt lại ip tĩnh card VMnet8 là 192.168.1.1 xem bác.

192.168.1.6 là ip máy mình mà bạn
@@
vẫn vào game bt thế mới ác
sau 1 hồi loay hoay thì đã vào được
đã vh khung GM ngon lành
tên vật phẩm ok
thành tích đây kkk

Kimyuna
22-08-20, 08:56 PM
Các bác ơi sao em để mạng NAT thì chơi được mà để Bridged để chơi LAN thì nó báo: "mạng không ổn định" nhỉ. Dải mạng model là 192.168.1.1 rồi

tului
22-08-20, 10:03 PM
192.168.1.6 là ip máy mình mà bạn
vẫn vào game bt thế mới ác
sau 1 hồi loay hoay thì đã vào được
đã vh khung GM ngon lành
tên vật phẩm ok
thành tích đây kkk

Share việt hoá trang gm nha bạn. Thks :D

phamvuong
23-08-20, 08:34 AM
Share việt hoá trang gm nha bạn. Thks :D

ném đè vào thư mục gm trong sv là ok

tului
23-08-20, 11:43 AM
ném đè vào thư mục gm trong sv là ok

NGON :D

Thks bạn. Lưu ý với ae là gửi thư gm chỉnh số lượng như vàng, vàng khoá, đồng thì chỉnh vừa phải thôi nhé. vd: 999999 là đc rồi. Ông nào tham chỉnh nhiều là bị tình trạng ko kết nối vào game nhé :D

phamvuong
23-08-20, 11:57 AM
NGON :D

Thks bạn. Lưu ý với ae là gửi thư gm chỉnh số lượng như vàng, vàng khoá, đồng thì chỉnh vừa phải thôi nhé. vd: 999999 là đc rồi. Ông nào tham chỉnh nhiều là bị tình trạng ko kết nối vào game nhé :D

ko sợ cái đó
rs lại sv là vào bt nhưng ko nhận dc thư thôi =))

tului
23-08-20, 12:16 PM
ko sợ cái đó
rs lại sv là vào bt nhưng ko nhận dc thư thôi =))

Nhầm lẫn chút :D

duytungk87
23-08-20, 01:08 PM
xin ID mảnh thần trang với các bạn

tuyetden-cd
23-08-20, 01:13 PM
cài mạng Nat thế này đúng không anh em
Mình bị lỗi kết nối mạng không ổn địn. vẫn truy cập WinSCP để copy file GM việt hóa vào được.

phamvuong
23-08-20, 03:40 PM
Mình bị lỗi kết nối mạng không ổn địn. vẫn truy cập WinSCP để copy file GM việt hóa vào được.

chọn lại sv màu xanh
ví dụ phong vân
thử mấy sv đó xem sao
sv màu đỏ là ko vào dc đâu

longhoapham
23-08-20, 04:56 PM
Các bác ơi sao em để mạng NAT thì chơi được mà để Bridged để chơi LAN thì nó báo: "mạng không ổn định" nhỉ. Dải mạng model là 192.168.1.1 rồi

Chỉnh gateway ip của máy ảo về 192.168.1.1 là được.

phamvuong
23-08-20, 05:28 PM
Chỉnh gateway ip của máy ảo về 192.168.1.1 là được.

đã thử nghịch chuyển sang host và brige nhưng đều dính lỗi mạng không ổn định
chuyển sang nat thì ok
chưa hiểu lắm về cái này của sv
các sv game khác thì chỉnh card nào cũng ok
hơi khó hiểu
có thể do lúc setup máy ảo dính cái j đó

longhoapham
23-08-20, 05:37 PM
đã thử nghịch chuyển sang host và brige nhưng đều dính lỗi mạng không ổn định
chuyển sang nat thì ok
chưa hiểu lắm về cái này của sv
các sv game khác thì chỉnh card nào cũng ok
hơi khó hiểu
có thể do lúc setup máy ảo dính cái j đó

Chắc là vậy, tại chủ yếu share cho ae offline nên ko có chú ý cái vụ LAN =))

tului
23-08-20, 06:23 PM

phamvuong
23-08-20, 07:43 PM
giải nén là chiến
chỉnh lại ram và cpu cho hợp với máy của bản thân
đã config lan theo brige với dải 192.168.1.1

tului
23-08-20, 07:47 PM
giải nén là chiến

Để kéo về test, có gì thông báo :D

tului
23-08-20, 08:34 PM
Để kéo về test, có gì thông báo :D

Kéo về cấu hình dạng Brige rồi vào game báo ko kết nối đc. Dùng WinSCP vào sv thì ko thấy 2 file start_debug.sh và "stop_debug.sh". Phải mở lại sv cũ copy 2 file đó rồi chép vào sv của chủ thớt mới chạy đc sv vào game ok :D
Lưu ý: chép 2 file vào thì nhớ set quyền "7777" mới chạy đc nhé :D

phamvuong
23-08-20, 08:41 PM
Kéo về cấu hình dạng Brige rồi vào game báo ko kết nối đc. Dùng WinSCP vào sv thì ko thấy 2 file start_debug.sh và "stop_debug.sh". Phải mở lại sv cũ copy 2 file đó rồi chép vào sv của chủ thớt mới chạy đc sv vào game ok :D
Lưu ý: chép 2 file vào thì nhớ set quyền "7777" mới chạy đc nhé :D

à
đăng nhập vào root rồi gõ ./1
là start
./2 là stop
sửa vậy đỡ phải gõ nhiều
kêt nối vào máy ảo = winscp
tại thư mục root có 2 file là 1 và 2
mở lên và sửa lại nội dung như sau là ok
file 1
#!/bin/bash
cd /jwlc
./1

file 2
#!/bin/bash
cd /jwlc
./2

save lại (sửa trực tiếp là dc ko cần copy ra ngoài)
đỡ phải cd /jwlc bla bla
chỉ cần đăng nhập xong rồi gõ ./1 để start và ./2 để stop

sjmple
23-08-20, 10:09 PM

làm thế nào vào đc vậy bạn ?
--------------------------------

cloudfan
23-08-20, 10:13 PM
không lên tiên tôn 2 được

hanchan
23-08-20, 10:56 PM
ai hướng dẫn mở s2 và liên sever với

tului
23-08-20, 11:27 PM
giải nén là chiến

à
đăng nhập vào root rồi gõ ./1
là start
./2 là stop
sửa vậy đỡ phải gõ nhiều
kêt nối vào máy ảo = winscp
tại thư mục root có 2 file là 1 và 2
mở lên và sửa lại nội dung như sau là ok
file 1
#!/bin/bash
cd /jwlc
./1

file 2
#!/bin/bash
cd /jwlc
./2

save lại (sửa trực tiếp là dc ko cần copy ra ngoài)
đỡ phải cd /jwlc bla bla
chỉ cần đăng nhập xong rồi gõ ./1 để start và ./2 để stop

làm thế nào vào đc vậy bạn ?
--------------------------------

Bạn kéo sv mới config lại cho mạng brige và làm theo hướng dẫn là vào đc game

camdoia12
24-08-20, 04:17 AM
giải nén là chiến
Thanks bác, em tải con này chơi đc ngay còn con kia chỉnh đi chỉnh lại thế nào cũng ko đc.

diguhey
24-08-20, 08:44 AM
Xin tài khoản pagodo :)))
Bt-panel ấy, để coi cái tk thế nào chứ cái này quên tk coi như mất :V

tvnnam
24-08-20, 11:39 AM
con này mình chơi thấy không mượt, mặc dù để ram chạy máy ảo 4G rồi nhiều lúc cứ giật và đơ ACE ạ. chỉnh sao ACE ?

nh0xpr075
24-08-20, 12:30 PM
Bác nào hướng dẫn em config con này lên onl qua VM Ware với, chơi một mình cũng buồn rủ bạn bè cùng chơi :-<

huutruc195
25-08-20, 04:37 PM
B ơi sao b lấy được file việt hóa game vậy có thể mình dc k, mình muốn lấy việt hóa sẵn bên mấy con game việt nam mà mình ko tài nào lấy được :(

school_le
25-08-20, 07:07 PM
Bác nào hướng dẫn em config con này lên onl qua VM Ware với, chơi một mình cũng buồn rủ bạn bè cùng chơi :-<
bác kéo file vmware ra,rồi chạy vào vps linux nhé bác là đk ạ,cũng dễ mà bác

nh0xpr075
25-08-20, 07:30 PM
bác kéo file vmware ra,rồi chạy vào vps linux nhé bác là đk ạ,cũng dễ mà bác

Ý em hỏi dùng vmware để config onl luôn ấy bác, chứ làm có 3 4 đứa chơi mà thuê vps thì chát quá =))

school_le
25-08-20, 07:57 PM
Ý em hỏi dùng vmware để config onl luôn ấy bác, chứ làm có 3 4 đứa chơi mà thuê vps thì chát quá =))
nếu bác config kiểu đó phải giỏi,mình thì chỉ kéo vmware ra linux rồi config lại là chạy đk online nhé,mà việc ì phải làm khó chạy vmware thế

nh0xpr075
25-08-20, 08:56 PM
nếu bác config kiểu đó phải giỏi,mình thì chỉ kéo vmware ra linux rồi config lại là chạy đk online nhé,mà việc ì phải làm khó chạy vmware thế

Tưởng dễ thì VMWare đem onl luôn khỏi cài lại bác =)), mà kiểu này thì chắc cài off chơi 1 mình vậy =))

phamvuong
26-08-20, 10:12 AM
Tưởng dễ thì VMWare đem onl luôn khỏi cài lại bác =)), mà kiểu này thì chắc cài off chơi 1 mình vậy =))

mở mạng cho mấy ảo
mở port cho moderm
config lại ip sv
config ip apk
nó chỉ có vậy thôi

nh0xpr075
26-08-20, 02:03 PM
mở mạng cho mấy ảo
mở port cho moderm
config lại ip sv
config ip apk
nó chỉ có vậy thôi

Mở mạng cho máy ảo là như nào bác, em để card bridge.
Em dùng noip tạo domain vì ip Wan nhà em là ip động thay vào cả sv lẫn apk như video hướng dẫn, nhưng mà vẫn không được bác ạ :v

phamvuong
26-08-20, 02:44 PM
Mở mạng cho máy ảo là như nào bác, em để card bridge.
Em dùng noip tạo domain vì ip Wan nhà em là ip động thay vào cả sv lẫn apk như video hướng dẫn, nhưng mà vẫn không được bác ạ :v

ip addr
dhclient+tên card mạng
ví dụ dhclient eth0
dhclient ens33

mở port moderm thì lên gg hoặc hỏi tổng đài
mở xong thì chạy sv để check xem port đã open hay chưa
nếu chưa thấy báo open thì ko dùng dc
có thể lên ping.eu để xem ip wan và check port đã mở hay chưa

nh0xpr075
27-08-20, 12:04 AM
ip addr
dhclient+tên card mạng
ví dụ dhclient eth0
dhclient ens33

mở port moderm thì lên gg hoặc hỏi tổng đài
mở xong thì chạy sv để check xem port đã open hay chưa
nếu chưa thấy báo open thì ko dùng dc
có thể lên ping.eu để xem ip wan và check port đã mở hay chưa

Tks bác thông não, mày mò cả buổi mới nhớ ra là dùng wifi ké không mở port được =))=))

tiachopdenvn
27-08-20, 10:35 AM
ae cho hỏi tool nào giải mã được mấy file asset và dat của apk không ? mình muốn sửa nội dung sự kiện chẳng hạn , cám ơn nhiều

meomun12
28-08-20, 02:51 PM
mình tải về và chơi trên pc đc rồi!!! mà máy mình yếu quá chơi cứ giật giật
đọc qua cũng có bạn chỉ cách chơi trê dt mà mình k hiểu lắm!!!
ai chỉ cho mình làm đc ko

phuongpvmtc72
28-08-20, 02:57 PM
bạn nào làm chạy chơi trên điện thoại trong mạng Lan được rồi , xin hướng dẫn cụ thể cho mọi người làm theo với. mình đã thử đủ mọi cách nhưng vẫn không thể nào chạy được trên điện thoại. cám ơn các bạn

tului
28-08-20, 05:59 PM
giải nén là chiến

bạn nào làm chạy chơi trên điện thoại trong mạng Lan được rồi , xin hướng dẫn cụ thể cho mọi người làm theo với. mình đã thử đủ mọi cách nhưng vẫn không thể nào chạy được trên điện thoại. cám ơn các bạn

Bạn cài sv ở link trên là chơi game trên đt đc nhé

meomun12
28-08-20, 08:31 PM
Bạn cài sv ở link trên là chơi game trên đt đc nhé

đặt tên nhân vật nó toàn báo tên có ký tự k hợp lệ, làm sao để xóa cái đó hả b

camdoia12
28-08-20, 08:33 PM
mình tải về và chơi trên pc đc rồi!!! mà máy mình yếu quá chơi cứ giật giật
đọc qua cũng có bạn chỉ cách chơi trê dt mà mình k hiểu lắm!!!
ai chỉ cho mình làm đc ko
mình dùng bản của bác phamvuong để chơi lan

giải nén là chiến
bản này chỉ cần giải nén là chạy thôi
mình sẽ đặt IPv4 của card wifi lại là
ip add: 192.168.1.*** (*** là số ip bất kì mà modem chưa sử dụng mình để là 176 :)) )
subnet 255.255.255.0
Default gateway: 192.168.1.1
lưu ý là phần DNS ko để gì.
1 chú ý khác là trong phần VM chỗ edit > network > chỗ vmnet 0 Bridged. chỗ bridged to bình thường là automatic các bạn chọn hẳn card mạng wifi đang dùng cho chắc ăn.
mình làm vậy là chiến đc ngon lành, còn bản chủ thớt share thì cũng toàn mạng không ổn định cũng chẳng hiểu tại sao.

tului
28-08-20, 08:50 PM
đặt tên nhân vật nó toàn báo tên có ký tự k hợp lệ, làm sao để xóa cái đó hả b

Tên đc phép bỏ dấu nhưng ko đặc quá dài, ko khoảng cách, vd: Kiếm, Cầm, Chuỳ :D

meomun12
28-08-20, 09:32 PM
Tên đc phép bỏ dấu nhưng ko đặc quá dài, ko khoảng cách, vd: Kiếm, Cầm, Chuỳ :D

r muốn đưa vào SecureCRTPortable thì làm ntn hả bạn

phuongpvmtc72
28-08-20, 11:22 PM
mình dùng bản của bác phamvuong để chơi lan

bản này chỉ cần giải nén là chạy thôi
mình sẽ đặt IPv4 của card wifi lại là
ip add: 192.168.1.*** (*** là số ip bất kì mà modem chưa sử dụng mình để là 176 :)) )
subnet 255.255.255.0
Default gateway: 192.168.1.1
lưu ý là phần DNS ko để gì.
1 chú ý khác là trong phần VM chỗ edit > network > chỗ vmnet 0 Bridged. chỗ bridged to bình thường là automatic các bạn chọn hẳn card mạng wifi đang dùng cho chắc ăn.
mình làm vậy là chiến đc ngon lành, còn bản chủ thớt share thì cũng toàn mạng không ổn định cũng chẳng hiểu tại sao.

mình đã làm theo tất cả các bước của bạn nhưng vẫn ko vào game được

phamvuong
29-08-20, 06:39 AM
mình đã làm theo tất cả các bước của bạn nhưng vẫn ko vào game được

vẫn ko dc á
chỉ giải nén để vmnet dạng 192.168.1.1 là ok mà
ko dc thì pm mình

meomun12
01-09-20, 11:21 PM
vẫn ko dc á
chỉ giải nén để vmnet dạng 192.168.1.1 là ok mà
ko dc thì pm mình

chop mình hỏi là mình cài game vào laptop khi ở nhà mình dùng wifi ở nhà thì chơi lan đc
nhưng khi mang đến cty làm dùng wifi khác lại k vào đc.

phuongpvmtc72
02-09-20, 02:31 AM
chop mình hỏi là mình cài game vào laptop khi ở nhà mình dùng wifi ở nhà thì chơi lan đc

ở nhà bạn dùng chung wifi với máy tính bạn nên vào đc, bạn lện công ty hay bạn dùng mạng nào khác ngoài wifi máy tính đang kết nối thì bạn ko chơi đc. bạn đang chạy trên Lan chứ ko phải online. bạn muốn chạy online bạn phải mở port tùm lum hết. mình biết là vậy chứ cũng ko biết làm cách nào online game này cả.

duytungk87
02-09-20, 08:13 AM

Bạ phải mang lap đến cty và đặt IP tĩnh cho nó nhé

phuongpvmtc72
03-09-20, 12:02 AM
các bác cho mình hỏi để xoá hết vật phẩm trong túi hành trang của mình thì phải làm sao

meomun12
03-09-20, 09:54 PM
Bạ phải mang lap đến cty và đặt IP tĩnh cho nó nhé

cài như nào hả bạn

mung 10 thang 3)

hoangthuyit
10-09-20, 08:06 AM
Anh em cho mình hỏi tên vật phẩm Linh Châu để tăng cảnh giới là gì vậy ae? Mình tìm id vật phẩm trong GM tool mà k thấy mong ae chỉ giúp!

f-fantasy
12-09-20, 07:02 PM
Làm sao để chuyển thành 192.168.2.xxx đc ạ? Nhà mình kéo mạng qua 2 modem đến phòng mình dải Ip của nó là 2.xxx ko phải 1.xxx. Mình muốn chạy server trên 1 máy để chơi thông qua điện thoại.

phamvuong
13-09-20, 07:58 AM
Làm sao để chuyển thành 192.168.2.xxx đc ạ? Nhà mình kéo mạng qua 2 modem đến phòng mình dải Ip của nó là 2.xxx ko phải 1.xxx. Mình muốn chạy server trên 1 máy để chơi thông qua điện thoại.

cần j 2 dải nhỉ
mỗi moderm bạn set cho nó 1 phần ip
ví dụ moderm 1 bạn set 192.168.1.1 đến 192.168.1.100
dải của moderm 2 bạn set từ 192.168.1.101 đến 192.168.1.254
đơn giản vậy thôi
hoặc đểnó tự nhận dhcp bằng cách cắm dây lan từ moderm chính vào cổng màu xanh của moderm phụ
còn ko muốn dhcp thì cắm vào cổng lan chứ ko phải cổng xanh của moderm phụ
đổi ip của centố thì vào etc/sysconfig/efcfg j đó
cụ thể thì lên gg nhé mình ko nhớ tên lắm chỉ bik vào thôi kkkk

f-fantasy
13-09-20, 08:45 PM
cần j 2 dải nhỉ
mỗi moderm bạn set cho nó 1 phần ip
ví dụ moderm 1 bạn set 192.168.1.1 đến 192.168.1.100
dải của moderm 2 bạn set từ 192.168.1.101 đến 192.168.1.254
đơn giản vậy thôi
hoặc đểnó tự nhận dhcp bằng cách cắm dây lan từ moderm chính vào cổng màu xanh của moderm phụ
còn ko muốn dhcp thì cắm vào cổng lan chứ ko phải cổng xanh của moderm phụ
đổi ip của centố thì vào etc/sysconfig/efcfg j đó
cụ thể thì lên gg nhé mình ko nhớ tên lắm chỉ bik vào thôi kkkk

Là do 2 modem phụ cùng cắm vào 1 modem chính. Và nó cấp phát nhu thế. Vụ cònig modem thì mình hơi mù :v. Ip Centos mình gôg đc rồi, còn ip của cái client apk ý ạ

tului
13-09-20, 09:55 PM
Là do 2 modem phụ cùng cắm vào 1 modem chính. Và nó cấp phát nhu thế. Vụ cònig modem thì mình hơi mù :v. Ip Centos mình gôg đc rồi, còn ip của cái client apk ý ạ

Nếu như vậy thì cấu hình cho modem phụ tắt DHCP đi, rồi cắm từ port LAN của modem chính vd: port 1 (thường là màu vàng) vào port LAN của modem phụ. Cấu hinh như vậy là chỉ để modem chính cấp IP thôi còn modem phụ chỉ là trung gian để phát wifi.

f-fantasy
13-09-20, 11:00 PM
Vậy trên file APK có cần chỉnh lại IP không các bác?

tutihll100
13-09-20, 11:05 PM

e cũng bị lỗi như bác, ls bác vào đc game thế, thử hết tất cả các sv rồi

f-fantasy
13-09-20, 11:11 PM

Mình chạy đc game thi thoảng nó vẫn bị. Nhấp vào đổi server và chọn lại cái server để vào. Hoặc khởi động lại máy ảo và start lại.

tului
13-09-20, 11:20 PM
giải nén là chiến

Bạn tải bảng trên nhé................

tutihll100
13-09-20, 11:27 PM
Bạn tải bảng trên nhé................

mình chạy bản trên mà của bác phamvuong mà.
để y nguyên chạy,
vào centos pass centos
xong cd /jwlc
./1
vào đến đăng nhập xem gm vẫn bt, nhưng cứ báo mạng k ổn định, :)).

tutihll100
29-09-20, 10:15 PM
mấy bác cho e hỏi có ai bị lỗi này ko...?
- khoảng 1 tuần e chưa vào lại thì nay e vào, vào đến bên trong rồi k tự đăng nhập TK, out ra cài lại các thứ vẫn k kết nối đc tk, ko cả đăng ký được. có ai bị lỗi này chưa có thể chỉ e fix ko, Thanks

socktow
30-09-20, 04:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng?_nc_cat=107&_nc_sid=ae9488&_nc_ohc=rPxmYkWlYb4AX-w8zZz&_nc_ht=scontent.fdad2-1.fna&oh=c521c1598780e069a6625e1689b880f6&oe=5F9A651A

Lỗi này sao fix mấy bác :| reg không được ạ

TS2GVN
03-10-20, 07:57 PM
Không vào được mấy anh em ạ :-< để mình làm 1 bản 1 click chuẩn cho anh em sài ;)

chip2016
18-10-20, 07:17 PM
:( ver_data.dat không có tool nhỉ, muốn cập nhật ngay trong game cũng khó !!!

MrChuCong
21-10-20, 01:31 PM
Không vào được mấy anh em ạ :-< để mình làm 1 bản 1 click chuẩn cho anh em sài ;)

Làm đến đâu rồi bạn

Nếu cài mới dùng bản mini thì thêm mấy cái này vào mới chạy được :

socktow
23-10-20, 06:04 PM

Bị cái này xong không vào được svr luôn nó cứ bị đứng ở phần chọn kênh

Kimyuna
23-10-20, 07:24 PM

Bị cái này xong không vào được svr luôn nó cứ bị đứng ở phần chọn kênh

Mình cũng bị như thế này, k biết fix sao

truongkg113
24-10-20, 01:50 AM
Mình cũng bị như thế này, k biết fix sao

gosu fix sdk đăng nhập rồi k vào game đc nữa đâu

rayyan2006
09-11-20, 12:33 AM
Còn ai có hứng thú với game này không nhỉ :P

thangdienvodoi
14-12-20, 10:00 AM
Vừa tải xong thì giờ không chơi được nữa buồn ghê

rayyan2006
14-12-20, 11:07 PM
Vừa tải xong thì giờ không chơi được nữa buồn ghê
Biết về php thì tự dev bộ login là chơi game được thôi.

hoainamqn
04-03-21, 07:55 PM
04/03/2021
Còn bác nào đang nghịch con này ko ạ =))

hanchan
04-03-21, 11:16 PM
04/03/2021
Còn bác nào đang nghịch con này ko ạ =))

con này thấy cũng vẫn đang hot, mới mua bộ login ko qua gosu mất 2tr :))

hoainamqn
06-03-21, 12:42 AM
con này thấy cũng vẫn đang hot, mới mua bộ login ko qua gosu mất 2tr :))
Bác chạy sv chưa ? ios chơi được ko ạ ?

hanchan
06-03-21, 08:36 PM
Bác chạy sv chưa ? ios chơi được ko ạ ?

chơi được bạn nhé, mình mua xong có cả hướng dẫn cài đặt bằng text và video mà, khá chuyên nghiệp nên chắc chắn là chơi được hết

luandaik
08-03-21, 07:38 AM
chơi được bạn nhé, mình mua xong có cả hướng dẫn cài đặt bằng text và video mà, khá chuyên nghiệp nên chắc chắn là chơi được hết
Mua ở đâu vậy bạn cho mình contact

rayyan2006
09-03-21, 05:56 PM
Ai có tiền thì vào đây mua nhé chỉ có 6 Vàng thôi :D

hoainamqn
10-03-21, 12:01 AM
Ðề: [Share][Mobile]Kiếm Hiệp Tình 3D Mobile - Việt hóa - VM One Click

luandaik
10-03-21, 08:32 AM
Ai có tiền thì vào đây mua nhé chỉ có 6 Vàng thôi :D
scam vãi =)) mất bà 50 vàng mở ra link không xài được, report nhé

hoainamqn
15-03-21, 10:25 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;)

rayyan2006
16-03-21, 02:20 AM
scam vãi =)) mất bà 50 vàng mở ra link không xài được, report nhé
Thì bạn report thằng bán chứ nói mình làm gì, có phải mình bán đâu :D

hanchan
19-03-21, 03:41 PM
Mình mua của ông này này, ổng có mấy game khá ổn, support tốt không chê vào đâu được, mình ko kinh doanh nên share cho anh em

phamvuong
19-03-21, 04:16 PM
Mình mua của ông này này, ổng có mấy game khá ổn, support tốt không chê vào đâu được, mình ko kinh doanh nên share cho anh em

SaoThaiBinh72
27-03-21, 10:57 PM
Ai biết chỉnh thời gian sv cho nó chuẩn không nhỉ? Mình chơi thấy sv nhanh 1 tiếng. Hoạt động nó toàn chạy nhanh. Click thoát ra cái là khỏi chơi luôn. Với tên nv có 6 kí tự, làm sao tăng lên được vậy?

diguhey
28-03-21, 04:34 PM
Ai biết chỉnh thời gian sv cho nó chuẩn không nhỉ? Mình chơi thấy sv nhanh 1 tiếng. Hoạt động nó toàn chạy nhanh. Click thoát ra cái là khỏi chơi luôn. Với tên nv có 6 kí tự, làm sao tăng lên được vậy?
Bác thử chỉnh lại time bên trên máy ảo chưa?

SaoThaiBinh72
28-03-21, 05:27 PM
Bác thử chỉnh lại time bên trên máy ảo chưa?
Không được bạn ơi, chắc nó ăn theo múi giờ trung quốc trong source của nó rồi. NV 12h thì 11h vn nó đã báo, click tắt đi là khỏi biết vô chơi kiểu gì. Thành ra vô tự sướng chứ chả biết game ntn.

quan2051993
01-04-21, 11:39 PM

Share nhưng không thấy link đâu. Hóng ib ~o)~o)~o)~o)

Double.T
02-04-21, 10:22 AM
Share nhưng không thấy link đâu. Hóng ib ~o)~o)~o)~o)

Share là share cái video demo với cả pr mua bán sản phẩm thôi :))

tuankiet1194
04-04-21, 04:47 AM

MUA Ở ĐÂU THẾ CHỈ MÌNH VỚI NÀO, cũng đang cần con này nghịch tý

kik4567
04-04-21, 08:57 AM

Trước cũng mua nhưng không dùng. Mà gửi video thế này chắc PR rồi! [-X

SaoThaiBinh72
17-04-21, 09:06 PM
Ai giải mã được file apk, ipa con này inbox mình nhé.

r4z3nt
29-04-21, 12:31 PM
Trước cũng mua nhưng không dùng. Mà gửi video thế này chắc PR rồi! [-X

Mình mua rồi mà cài theo video mãi đ** được chán ko muốn nói luôn :)

thatbailamlai
23-11-23, 05:16 PM
Có ai biết chỉnh thời gian server làm sao không các bạn.
Hiện tại server nhanh hơn 1 tiếng, đã chỉnh trên centos nhưng không được.