PDA

View Full Version : cửu long tranh bá máy ảo 2020

kemcpr
01-08-20, 12:19 PM
server cửu long tranh bá được cài sẵn trên máy ảo mục đích để mọi người ôn lại 1 tuổi thơ dữ dội ^^!
yêu cầu ram máy phải trên 8gb hoặc 16gb
server được làm theo như sv việt ca dao
đã đồng bộ hóa server với client :)
đã setup sẵn GM tool + tool đăng ký trong máy ảo :)
link tải phía dưới mô tả ở video

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1 số hình demo :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

duytim
01-08-20, 01:08 PM
Con game sao chạy ngốn ram thế bác. Trước 8gb là chạy full map được rồi mà

kemcpr
01-08-20, 02:06 PM

8gb ram cũng chạy được nhưng ko mượt thôi, dễ bị dis map lắm :)

ZhouJieLun
01-08-20, 05:24 PM

Set ram ảo của máy ảo lên là run được nhưng lâu vl

wermanhme1990
01-08-20, 05:49 PM
cái máy ảo nếu bạn tạo được trên xp thì tốt, nó đở tốn ram hơn win10.

kemcpr
01-08-20, 08:23 PM
cái máy ảo nếu bạn tạo được trên xp thì tốt, nó đở tốn ram hơn win10.

9d không cài dc trên win xp bạn ơi , win sv thì được nhưng cũng ko chênh lệnh bao nhiêu. win 10 nó quản lý ram tốt hơn nhiều, khởi động sv sau chừng 10p nó sẽ hạ ram xuống mà :)

duytungk87
01-08-20, 11:11 PM
Đã chạy theo hướng dẫn của bạn nhưng hok vào đc game
bấm đăng nhập nó bắt đợi 1 lúc rồi báo hok kết nối đc

-----------------------

Đợi 1 lúc lại vào đc nhưng client bị lỗi tiếng việt
Hiện ??? có cách nào chỉnh đc không bạn?

ZhouJieLun
01-08-20, 11:38 PM
Đã chạy theo hướng dẫn của bạn nhưng hok vào đc game
bấm đăng nhập nó bắt đợi 1 lúc rồi báo hok kết nối đc

-----------------------

Đợi 1 lúc lại vào đc nhưng client bị lỗi tiếng việt
Hiện ??? có cách nào chỉnh đc không bạn?

Bật launcher lên xong chạy ztranslate(chớp 1 cái là ok) xong ấn launch game trên launcher game là được

nuocda
02-08-20, 07:05 PM
bản này có cách nào bỏ hẳn gameguard ko bác ơi, hồi trước cài máy mình chạy chơi được tầm 30p-1 tiếng gameguard nó sút bay máy ảo á :(

kemcpr
02-08-20, 08:15 PM
bản này có cách nào bỏ hẳn gameguard ko bác ơi, hồi trước cài máy mình chạy chơi được tầm 30p-1 tiếng gameguard nó sút bay máy ảo á :(
bạn tắt mấy phần mềm cheat đi, hiện nay chưa có cách nào bỏ gameguard đâu bạn. con ko update được gameguard thì thêm cái này vào
bạn thêm địa chỉ này vào file host nhé :
Vào C:\Windows\System32\drivers\etc
Mở file host lên.thêm dòng dưới vào rồi save lại.
192.168.1.128 onnetnprotect.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
192.168.1.128 nprotect.cdnetworks.net
192.168.1.128 nprotect.pb.in.th
192.168.1.128 nprotect.unbbz.com
192.168.1.128 9dragons.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HoangTVT
02-08-20, 09:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nuocda
02-08-20, 09:44 PM
bạn tắt mấy phần mềm cheat đi, hiện nay chưa có cách nào bỏ gameguard đâu bạn. con ko update được gameguard thì thêm cái này vào
bạn thêm địa chỉ này vào file host nhé :
Vào C:\Windows\System32\drivers\etc
Mở file host lên.thêm dòng dưới vào rồi save lại.
192.168.1.128 onnetnprotect.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
192.168.1.128 nprotect.cdnetworks.net
192.168.1.128 nprotect.pb.in.th
192.168.1.128 nprotect.unbbz.com
192.168.1.128 9dragons.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

này là hồi trước mình bị gameguard nó sút máy ảo(gây crash) luôn ấy, chứ có cái cheat nào bật như CE thì game ko lên rồi, cái tui bị là đang trong quá trình chơi chứ ko phải ko update đc hay mở game ko đc :(

kemcpr
02-08-20, 10:39 PM
này là hồi trước mình bị gameguard nó sút máy ảo(gây crash) luôn ấy, chứ có cái cheat nào bật như CE thì game ko lên rồi, cái tui bị là đang trong quá trình chơi chứ ko phải ko update đc hay mở game ko đc :(

sút bay cả máy ảo thì do win bạn bị virut hoặc lỗi rồi. quét virut xong cài lại bản win full sạch là dc :)

--- Chế độ gộp bài viết ---

chép file ndreg.xrg kèm trong file nén vào client để config ip nhé :). chứ ko sai ip client ko kết nối dc đâu ^^!
không thì sài tool này để chỉnh lại ip :)

DavidWilliam9x
03-08-20, 02:07 PM
Cám ơn thớt, có cái nghịch rồi

iloles741
03-08-20, 07:41 PM
cám ơn chủ thớt, đang dịch covid chán ko biết làm j thì dạo gruop lại thấy con hàng này, thế là có con game vọc thay diablo2 qua mùa dịch r =))=))

iloles741
03-08-20, 08:37 PM
ấn start game xong chả có j xảy ra là lỗi gì ạ :((
máy ảo ko có mạng, hiện no internet, bó tay luôn
xoá đi cài lại vẫn thế :((

kemcpr
04-08-20, 12:01 AM
ấn start game xong chả có j xảy ra là lỗi gì ạ :((
máy ảo ko có mạng, hiện no internet, bó tay luôn
xoá đi cài lại vẫn thế :((
Bạn vào card mạng máy ảo chỉnh ip lại nhé, xoá cái gate way 192.168.1.1 đi, rồi ra chỉnh card mạng nat thành 192.168.1.0 rồi chọn card nat thành card máy ảo là đc. Do mình để chơi lan nên ip cổng lan mình config thành 192.168.1.1
Không để lại face mình xem cho

imstupid
04-08-20, 12:23 AM
Máy tính mình có lớp mạng là 192.168.0.x làm sao để chạy được server đây mấy bác.

iloles741
04-08-20, 12:46 AM
Bạn vào card mạng máy ảo chỉnh ip lại nhé, xoá cái gate way 192.168.1.1 đi, rồi ra chỉnh card mạng nat thành 192.168.1.0 rồi chọn card nat thành card máy ảo là đc. Do mình để chơi lan nên ip cổng lan mình config thành 192.168.1.1
Không để lại face mình xem cho
ok cám ơn ông, sau 1 buổi tối mày mò ko rành về mạng ảo cuối cùng củng chạy dc game <3

imstupid
04-08-20, 09:59 AM
Client của tôi mở lên đến lúc nó phát nhạc thì đen xì, ai chỉ tui fix với.

kemcpr
04-08-20, 02:24 PM
Client của tôi mở lên đến lúc nó phát nhạc thì đen xì, ai chỉ tui fix với.

xem thử ram có bị tràn không ? thường lỗi này là do thiếu ram ^^!

imstupid
04-08-20, 02:31 PM
xem thử ram có bị tràn không ? thường lỗi này là do thiếu ram ^^!

Máy tôi ram 16 gb mà chạy ko nổi thì tôi cũng chịu.

kemcpr
04-08-20, 02:52 PM
Máy tôi ram 16 gb mà chạy ko nổi thì tôi cũng chịu.

thử cài cái này vào xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

imstupid
04-08-20, 04:23 PM
thử cài cái này vào xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cài nó báo máy tôi đang dùng bản mới nhất rồi, cái client của tôi thì ấn vẫn có tiếng phát ra nhưng mà đứng hình hoặc là đen sì.
Đứng hình đúng doạn này, alt + tab ra vào lại là đen sì

kemcpr
04-08-20, 06:43 PM
Cài nó báo máy tôi đang dùng bản mới nhất rồi, cái client của tôi thì ấn vẫn có tiếng phát ra nhưng mà đứng hình hoặc là đen sì.

mình chưa gặp như vậy bao giờ, có khi do win cũng có :)

DavidWilliam9x
04-08-20, 09:55 PM
Giúp với ạ, chạy xong hết login vào game, vừa hiện nhân vật ở Trúc thôn là văn ra chỗ đăng nhập là sao ạ

DavidWilliam9x
04-08-20, 10:04 PM
Giúp với ạ, chạy xong hết login vào game, vừa hiện nhân vật ở Trúc thôn là văn ra chỗ đăng nhập là sao ạ

Hướng dẫn fix với ạ!! Cám ơn ạ

iloles741
05-08-20, 12:43 AM
win của ông nhìn như đã tinh chỉnh 1 số thứ hay sao ấy, chứ tui củng ram 16 gb chạy game ầm ầm đây :D

kemcpr
05-08-20, 01:04 AM
Hướng dẫn fix với ạ!! Cám ơn ạ

đăng nhập lại là dc hoặc tăng ram và nhân của máy ảo lên :)

DavidWilliam9x
05-08-20, 10:05 AM
đăng nhập lại là dc hoặc tăng ram và nhân của máy ảo lên :)

Đã thử đăng nhập nhìu lần rồi, RAM cũng không bị full. Chắc thử set ram lên 10G xem sao

kemcpr
05-08-20, 01:21 PM
Đã thử đăng nhập nhìu lần rồi, RAM cũng không bị full. Chắc thử set ram lên 10G xem sao

để lại thông tin face tui qua coi hộ cho :)

DavidWilliam9x
05-08-20, 04:59 PM
để lại thông tin face tui qua coi hộ cho :)

Link Fb đây bác ơi!

fb.com/David.Lyn.Designer

kemcpr
05-08-20, 08:59 PM
Link Fb đây bác ơi!

fb.com/David.Lyn.Designer

inbox face rồi nhé
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

blackrose28
06-08-20, 06:22 PM
Sao mình click vao game bang file nay.exe, nó gọi VietCaDao.exe lên xong im lìm thế nhỉ, k hiện gì cả

iloles741
06-08-20, 09:41 PM
Sao mình click vao game bang file nay.exe, nó gọi VietCaDao.exe lên xong im lìm thế nhỉ, k hiện gì cả

bị giống mình rồi, lật lại ở trang 2, có cách fix lại đó, config sai nên ko kết nối vào dc

iloles741
07-08-20, 12:04 PM
ko biết nghịch ngu cái j giờ vào game toàn báo sv đang bảo trì =))=))

blackrose28
07-08-20, 01:04 PM
bị giống mình rồi, lật lại ở trang 2, có cách fix lại đó, config sai nên ko kết nối vào dc

Không phải đâu, nếu config sai vẫn phải lên được cái launcher chứ, đằng này im hẳn, k lên gì

kemcpr
07-08-20, 01:30 PM
Không phải đâu, nếu config sai vẫn phải lên được cái launcher chứ, đằng này im hẳn, k lên gì

tắt anti virut đi nhé :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

iloles741
07-08-20, 04:28 PM
tắt anti virut đi nhé :)
kem ơi ấn cái j để sv ko hiện bảo trì nữa, mình ấn nhầm cái j nên giờ vô game toàn báo bảo trì ko cho vô :((

kemcpr
07-08-20, 07:01 PM
kem ơi ấn cái j để sv ko hiện bảo trì nữa, mình ấn nhầm cái j nên giờ vô game toàn báo bảo trì ko cho vô :((
Set server open

30 charrrrrrrrrrrrrr

iloles741
08-08-20, 09:49 AM
Set server open

30 charrrrrrrrrrrrrr
File ID item nằm ở đâu ông ơi, chứ trong GM tool khó đọc quá, ko biết loại nào với loại nào

penny
08-08-20, 12:34 PM
File ID item nằm ở đâu ông ơi, chứ trong GM tool khó đọc quá, ko biết loại nào với loại nào
unpack SCR_BASE.XP ra , đọc trong file item

shouljin00
09-08-20, 02:08 PM
Game 9D này có xuất DB để save như Navicat ko bác? Do mình ko có máy nhà :))

leminhy
09-08-20, 02:45 PM
Game 9D này có xuất DB để save như Navicat ko bác? Do mình ko có máy nhà :))

Có nhé bác, nó dùng SQL Server

shouljin00
09-08-20, 04:02 PM
Có nhé bác, nó dùng SQL Server

Bác hướng dẫn mình với

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

penny
09-08-20, 04:16 PM
Bác hướng dẫn mình với

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)
export ra file sql rồi import lại vào navicat bình thường mà

shouljin00
09-08-20, 04:49 PM
export ra file sql rồi import lại vào navicat bình thường mà

Ý mình là xuất từ đâu ấy bác? Phải cài thêm SQL server hay sao ? Do mình chưa chạy nên cũng không rõ

kemcpr
09-08-20, 04:57 PM
Ý mình là xuất từ đâu ấy bác? Phải cài thêm SQL server hay sao ? Do mình chưa chạy nên cũng không rõ

đơn giản hơn là khi chơi xong thì chịu khó backup database lại rồi khi nào chơi tiếp thì restore lại là ok :)
à quên, của mình là máy ảo nên chơi xong chịu khó nén lại file rồi chép vào usb khi nào chơi thì giải nén nó ra rồi chơi tiếp thôi :))

shouljin00
09-08-20, 06:06 PM
đơn giản hơn là khi chơi xong thì chịu khó backup database lại rồi khi nào chơi tiếp thì restore lại là ok :)
à quên, của mình là máy ảo nên chơi xong chịu khó nén lại file rồi chép vào usb khi nào chơi thì giải nén nó ra rồi chơi tiếp thôi :))

Chơi xong chỉ cần copy file máy ảo là được phải ko bác, lần sau chơi copy đè lên hả :))

kemcpr
10-08-20, 01:19 AM
Chơi xong chỉ cần copy file máy ảo là được phải ko bác, lần sau chơi copy đè lên hả :))

chơi xong tắt máy ảo >> dùng winrar nén thư mục máy ảo lại >> chép file mới nén xong vào usb >> lần sau chơi thì giải nén file đó lại >>> mở bằng phần mềm máy ảo như bình thường là dc :))

nhanthien123
10-08-20, 12:00 PM
win 10 chơi đc ko thớt !!!!!!!!!!!!!

shouljin00
10-08-20, 09:47 PM
Chả hiểu sao máy quán nét này giải nén cái sv xong bị màn hình xanh crash win 10 :))

kemcpr
11-08-20, 02:13 PM
win 10 chơi đc ko thớt !!!!!!!!!!!!!

dc nhé. nhớ tắt anti virut đi
30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

khang2013
12-08-20, 03:21 PM
Cho hỏi có ai bị đang đi Tử vong cốc mà lại chiu vào map cái bang ko?

anhtuanapt
12-08-20, 07:48 PM
source bản này ver bn vậy mà có dấu tiếng việt thế bạn ơi, mấy con hdd đang full, cloud thì chưa extend time cho nó để xài ko test được. :shame:

nivrama
12-08-20, 09:52 PM
Cho hỏi có ai bị đang đi Tử vong cốc mà lại chiu vào map cái bang ko?

Cái này vietcadao nó edit Q tvc thành Q cb mà

kemcpr
12-08-20, 11:37 PM
Cái này vietcadao nó edit Q tvc thành Q cb mà

mình lười edit lại thôi ^^ bạn dùng cái sv này chép file cái nfofile rồi cònig lại ip là dc nhé

khang2013
13-08-20, 08:20 AM
mình lười edit lại thôi ^^ bạn dùng cái sv này chép file cái nfofile rồi cònig lại ip là dc nhé

xin hỏi cần config những file nào đc ko , mình sửa LogServer ServerEnv còn j nữa ko

thjentu1102
13-08-20, 04:09 PM
Có quyết Hắc Chu Tự, Tế đàn kì lân ko bác ơi
Mấy Q đó có vẻ khó nhằn nên chả ông sv pri nào chịu share

shouljin00
13-08-20, 09:04 PM

Bác ơi, mình chạy sv ok, lúc bật cái launcher lên thì nó hiện cái tb fail to conect.
Mình đã copy cái ndreg vào r mà vẫn bị, bác giúp với.

inbox giúp mình vs bác

kemcpr
14-08-20, 03:38 AM
Bác ơi, mình chạy sv ok, lúc bật cái launcher lên thì nó hiện cái tb fail to conect.
Mình đã copy cái ndreg vào r mà vẫn bị, bác giúp với.

inbox giúp mình vs bác

đã inbox
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrr

lyxuonghau
15-08-20, 02:32 PM
đã inbox
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrr

Bác ơi cho mình hỏi, mình đã bật server thành công rồi, nhưng khi vào game bằng "Vao game bang file nay" thì không hiện ra gì hết.

Đã tắt hết Antivirus, vẫn vậy, mình lên task manager xem, thì nó có chạy, sau một hồi thì biến mất.

Bác chỉ điểm mình với ^:)^

kemcpr
16-08-20, 06:42 PM
Bác ơi cho mình hỏi, mình đã bật server thành công rồi, nhưng khi vào game bằng "Vao game bang file nay" thì không hiện ra gì hết.

Đã tắt hết Antivirus, vẫn vậy, mình lên task manager xem, thì nó có chạy, sau một hồi thì biến mất.

Bác chỉ điểm mình với ^:)^

bạn vào bằng cách sau : chạy file ztrans trước rồi chạy lauch 9d bình thường nhé :)
ko dc nữa thì để lại thông tin face mình liên lạc lại cho ^^!

lyxuonghau
18-08-20, 10:08 AM
bạn vào bằng cách sau : chạy file ztrans trước rồi chạy lauch 9d bình thường nhé :)
ko dc nữa thì để lại thông tin face mình liên lạc lại cho ^^!

File ztrans là file nào vậy bác? Mình làm theo video mà bác share để chạy, server khởi động đầy đủ rồi, tạo acc ok hết luôn, chỉ chỗ client là bế tắc. Theo clip thì click vào "Vao game bang file nay" là client game hiện ra để vào game, còn mình thì nó không hiện ra gì cả :(

Đây là fb của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lemdzung
27-09-20, 10:16 AM
Giúp mình với, mình cũng bị giống bạn ở trên! Chạy mọi thứ ở Server xong hết rồi nhưng đến phần vào game bằng file : VAO GAME BANG FILE NAY.EXE thì không đc! Đã tắt hết Win Defence và mình không cài Antivirus!
Đây là fb của mình, giúp mình với nhé! Cám ơn nhiều

anhduongvotinh
28-09-20, 09:56 AM
Bản này sao map đầu tiên mấy con quái ở dưới thay đổi thành mấy con trâu bò vậy ? Bạn có file monster cũ không vậy ? Làm mấy nhiệm vụ ở map đầu không có quái k làm đc :D

kemcpr
28-09-20, 03:32 PM
Bản này sao map đầu tiên mấy con quái ở dưới thay đổi thành mấy con trâu bò vậy ? Bạn có file monster cũ không vậy ? Làm mấy nhiệm vụ ở map đầu không có quái k làm đc :D

con nào trâu bò đâu?????

anhduongvotinh
29-09-20, 08:00 AM
Map thôn thường trúc đầu tiên mới vào game đó bên dưới toàn quái 15x trở lên

99sac99
13-11-20, 09:37 PM
Map thôn thường trúc đầu tiên mới vào game đó bên dưới toàn quái 15x trở lên

Chổ map qua bạch đạo nhưng đi sâu vào toàn quái đỏ lòm mà hình như có nv vào đó nhặt hòm hay gì đó thì phải, cho hỏi luôn là đi tử vong cốc vs diêm vương cốc thì bật map nào lên? Mày ko đủ ram bật full đc :D :D

final2006
11-02-21, 04:02 PM
bác ơi cho e xin lại bản chạy trên vmware với link ở video die hết rồi

kemcpr
16-02-21, 03:25 PM

tài khoản google mình hết hạn nên xóa rồi bạn :D

duytungk87
16-02-21, 09:32 PM

Gửi bạn

phuongvietqt
18-04-21, 08:53 PM
bác nào download rồi up lại được ko ạ.

nhanthien123
30-08-22, 02:27 PM
bác nào up lại với được ko ạ . link die hết rồi hixxxxx

Porcupine
01-09-22, 06:42 PM
bác nào up lại với được ko ạ . link die hết rồi hixxxxx

Xem thử phải sv này ko bác. Thấy trên youtube