PDA

View Full Version : [JX] dữ liệu nhân vật trong game không sử dụng được khi đổi sv khác

congacon
16-07-20, 09:31 AM
chào các anh em
như tiêu đề mình muốn hỏi
hiện tại mình đang test sv jx: nhưng khi thay từ sv này qua sv khác mình copy các file cấu hình như:
bishop,
goddess,
relay_config,
servercfg

sang server mới nhưng khi đăng nhập tài khoản cũ và không sử dụng được nhân vật cũ
các anh em cho mình hỏi còn cần cấu hình file nào để sử dụng được dữ liệu nhân vật cũ khi thay đổi nguyên cả sv nhỉ ?
thanks các anh em

danvjpdt
16-07-20, 12:17 PM
chào các anh em
như tiêu đề mình muốn hỏi
hiện tại mình đang test sv jx: nhưng khi thay từ sv này qua sv khác mình copy các file cấu hình như:
bishop,
goddess,
relay_config,
servercfg

sang server mới nhưng khi đăng nhập tài khoản cũ và không sử dụng được nhân vật cũ
các anh em cho mình hỏi còn cần cấu hình file nào để sử dụng được dữ liệu nhân vật cũ khi thay đổi nguyên cả sv nhỉ ?
thanks các anh em

bạn dump database rồi restore lại như hướng dẫn:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dragonwall
16-07-20, 03:10 PM
với jx1 tôi nhớ thoang thoáng dữ liệu nhân vật được lưu theo hình thức no-sql, chúng được đặt lưu trữ nằm trong một file rời cất đâu đó trong các thư mục của các file vận hành trên. Nếu bạn dùng sv dạng win thì việc kiểm tra này càng dễ, hãy cố gắng tìm kiếm đâu đó trong các thư mục ấy các file có tên roledb. Đây cũng chỉ là góp ý nhỏ mang tính tham khảo vì những điều này cũng chưa hẳn đúng với kết cấu sv bạn đang vận hành và một phần do cũng đã bỏ qua khá lâu rồi, nhưng hãy cố gắng kiểm tra xem sao nhé! ;)

JXDev
16-07-20, 04:57 PM
Mình có bị một vài lần vì mỗi sever có một kiểu setting item(magicscript, questkey .v.v.) khác nhau dạng như:
Sv1: Trong hành trang hoặc trên người nhân vật của bạn có ITEM ID: 4444 của magicscript đi. Nhưng khi qua Sv2 thì setting item magicscript bên đó chỉ có ID cao nhất là 4400 thì nó sẽ gây ra cái lỗi là login vào nhân vật nó báo Kết nối máy chủ thất bại. Cái này mình bị chứ ko biết anh em khác có bị không.

congacon
16-07-20, 09:55 PM
Mình có bị một vài lần vì mỗi sever có một kiểu setting item(magicscript, questkey .v.v.) khác nhau dạng như:
Sv1: Trong hành trang hoặc trên người nhân vật của bạn có ITEM ID: 4444 của magicscript đi. Nhưng khi qua Sv2 thì setting item magicscript bên đó chỉ có ID cao nhất là 4400 thì nó sẽ gây ra cái lỗi là login vào nhân vật nó báo Kết nối máy chủ thất bại. Cái này mình bị chứ ko biết anh em khác có bị không.
Cảm ơn JXdev đã hỗ trợ
đúng như bạn nói khi thay đổi sv nếu trong nhân vật có item nào mà bên sv mới khác mã, hoặc không có thì cũng gây phát sinh lỗi
dữ liệu của 2 sv không giống nhau.

SaoThaiBinh72
16-07-20, 10:25 PM
Muốn test tính năng sv mới thì nên giữ lại mục item trong setting để sv nó load dc nhân vật đã, các mục khác có thể thay đổi do phần scripts với skill nó liên quan đến nhau nên add tầm bậy lâu lâu cũng có lỗi.

congacon
17-07-20, 10:04 AM
Muốn test tính năng sv mới thì nên giữ lại mục item trong setting để sv nó load dc nhân vật đã, các mục khác có thể thay đổi do phần scripts với skill nó liên quan đến nhau nên add tầm bậy lâu lâu cũng có lỗi.

Thanks các anh em đã hỗ trợ nhiệt tình