PDA

View Full Version : Share Full Thiên Long Bát Bộ H5 - Việt Hóa 50% VMWARE (1CLICK)

TS2GVN
10-07-20, 01:37 AM
Sau đây mình xin chia sẻ thiên long bát bộ H5 việt hóa một số thứ chỉ cần chạy 1 click là vào game
Bước đầu tiên các bạn chạy centos lên và nhập
ifconfig eth1 192.168.1.130 up
Sau đó chạy SecureCRSecure.exe và bắm vào mục Chay Server - Chay Billing vậy là đã vào game được rồi lưu ý là phải dùng lệnh ifconfig eth1 192.168.1.130 up nhé mới có thể connect được
VMware các bạn cứ set là 192.168.1.0 là được hoặc chạy Bridged là được
Ngoài ra các bạn có thể dùng EASY APK để việt hóa nhé vì mình cũng mới thử tới đây thôi chứ chưa đụng chạm gì nhiều
AI có update gì thêm thì update lên đây nhé mục đích hoàn thiện việt hóa và 1 số thứ đang bị lỗi·

LINK GOOGLE DRIVE FULL

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

alonewjnd
10-07-20, 04:55 PM
Bản này có bị giới hạn cấp 49 và đi phụ bản không đi một mình được không bạn. Bữa bản bên clngsmeviet share mình cài bị như thế. Với không biết add gm chỗ nào để thêm vàng thêm đồ đạc. Mong bạn chie giáo mình cài offline chơi thôi. Cảm ơn bạn

meotihon
10-07-20, 05:19 PM
Bản này có bị giới hạn cấp 49 và đi phụ bản không đi một mình được không bạn. Bữa bản bên clngsmeviet share mình cài bị như thế. Với không biết add gm chỗ nào để thêm vàng thêm đồ đạc. Mong bạn chie giáo mình cài offline chơi thôi. Cảm ơn bạn

bạn phải tạo bang hội rồi mở tiệc lấy điểm tăng tâm pháp mới lên lv tiếp đc nhé bạn

alonewjnd
10-07-20, 06:30 PM
bạn phải tạo bang hội rồi mở tiệc lấy điểm tăng tâm pháp mới lên lv tiếp đc nhé bạn

Vậy còn chỉnh gm ở đâu vậy bạn

nhokvip43
10-07-20, 06:49 PM
Đã làm theo hd của thớt nhưng vẫn không connect được máy ảo nhỉ ? đã thử trên 2-3 máy khác nhau cũng k đc -_-

lorent
10-07-20, 07:40 PM
Này không cho chạy trên web luôn thì ngon bác nhờ ^^

TS2GVN
10-07-20, 09:40 PM
Đã làm theo hd của thớt nhưng vẫn không connect được máy ảo nhỉ ? đã thử trên 2-3 máy khác nhau cũng k đc -_-

Chỉnh IP vm nat - 192.168.1.0 rồi chạy centos ifconfig eth1 192.168.1.130 up

alonewjnd
10-07-20, 10:51 PM
đã chạy được, đang tét cảm ơn bạn

alonewjnd
10-07-20, 11:15 PM
xin cách add gm hay lệnh gì đó để thêm đồ thêm pet với bạn ơi, cảm ơn bạn

Hình như nó bị lỗi kẹt kinh nghiệm ở 9% hay sao á, mình tu luyện xong hết rồi mà đi hoạt động nó không nhận được kinh nghiệm để tăng lên nữa
Với có cách nào đi phụ bản 1 người ko nhỉ. Giống kiểu ko có người thì thuê lính đánh thuê ý. Chứ phụ bản đòi 3 người đi ko được

alonewjnd
11-07-20, 03:21 PM
ai giúp mình với, toàn bị kẹt ở 49 mà không lên được, mặc dù đã tu luyện xong, tắt đi vô lại bị reset tu luyện lại từ đầu, còn đồ đạc thì còn nguyên

alonewjnd
11-07-20, 06:04 PM
Đợi mãi không ai giúp với. Haizzz

kelalung
11-07-20, 07:04 PM
mới đầu chơi trò này, tưởng cấp 49 ko lên 50 nữa là bị lỗi! sau đó mò mò, thì ra phải gặp npc gì đó trong bang mới lên được cấp 50! cấp 59, 69,.... cũng y như vậy

alonewjnd
11-07-20, 08:02 PM
mới đầu chơi trò này, tưởng cấp 49 ko lên 50 nữa là bị lỗi! sau đó mò mò, thì ra phải gặp npc gì đó trong bang mới lên được cấp 50! cấp 59, 69,.... cũng y như vậy

Mình cũng mò được ra khúc lên cấp rồi ý. Mà hiện tại vướng chỗ lệnh gm add đồ vật phẩm hay điểm này nọ với đi phó bản 1 người. Chứ đi 3 ng ko có tổ đội đi không được

alonewjnd
12-07-20, 04:19 PM
Hóng cao nhân chỉ điểm add tiền đồ vật phẩm cho nhân vật trong game và đi phụ bản 1 mình.
Không biết có ai bị lỗi rollback khi mỗi khi tắt server rồi bật chơi lại không. Cấp độ thì không thay đổi nhưng sinh sản pet hay thần khí đồ cũng mất luôn.

camdoia12
12-07-20, 10:34 PM
có ai bị chạy xong tất rồi mà vào chơi cứ báo như vậy, ai giúp em với ạ.

没有找到站点
您的请求在Web服务器中没有找到对应� �站点!
可能原因:

您没有将此域名或IP绑定到对应站点!
配置文件未生效!

如何解决:

检查是否已经绑定到对应站点,若确� �已绑定,请尝试重载Web服务;
检查端口是否正确;
若您使用了CDN产品,请尝试清除CDN缓� �;
普通网站访客,请联系网站管理员;

alonewjnd
13-07-20, 07:43 AM
có ai bị chạy xong tất rồi mà vào chơi cứ báo như vậy, ai giúp em với ạ.

没有找到站点
您的请求在Web服务器中没有找到对应� �站点!
可能原因:

您没有将此域名或IP绑定到对应站点!
配置文件未生效!

如何解决:

检查是否已经绑定到对应站点,若确� �已绑定,请尝试重载Web服务;
检查端口是否正确;
若您使用了CDN产品,请尝试清除CDN缓� �;
普通网站访客,请联系网站管理员;

Đầu tiên bạn bật máy ảo lên rồi gõ lệnh ifconfig eth1 192.168.1.130 up rồi enter
Sau đó bạn bật cái có đuôi vbs trong mục tool lên cho nó chạy
Cuối cùng bật cái thư mục đầu để chạy server là được. Có gì nhắn id team tầm chiều nay mình giúp cho nếu không làm được

duytim
14-07-20, 12:00 AM
Ai hướng dẫn unpack file ab để việt hóa với

thuanphatkb
14-07-20, 02:51 AM
buồn cho 1 siêu phẩm . bị mấy ông private tưởng ngon mang về phá nát :D

alonewjnd
14-07-20, 07:29 AM
buồn cho 1 siêu phẩm . bị mấy ông private tưởng ngon mang về phá nát :D
Mình chỉ hóng bản hoàn thiện chơi offline cho đỡ buồn thôi. Chứ onl thì có bản vng chơi cunngx đc

TS2GVN
15-07-20, 02:27 AM
Anh em nào việt hóa được thì up lên đây cho anh em tham khão nhé :)>-

truongkg113
15-07-20, 05:10 PM
:D:D:D:D:D:D :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duytim
15-07-20, 11:58 PM
:D:D:D:D:D:D :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chia sẻ hướng dẫn đi bác8-}8-}:)>-8-}8-};);););)

iloles741
16-07-20, 12:39 AM
Sau đây mình xin chia sẻ thiên long bát bộ H5 việt hóa một số thứ chỉ cần chạy 1 click là vào game
Bước đầu tiên các bạn chạy centos lên và nhập
ifconfig eth1 192.168.1.130 up
Sau đó chạy SecureCRSecure.exe và bắm vào mục Chay Server - Chay Billing vậy là đã vào game được rồi lưu ý là phải dùng lệnh ifconfig eth1 192.168.1.130 up nhé mới có thể connect được
VMware các bạn cứ set là 192.168.1.0 là được hoặc chạy Bridged là được
Ngoài ra các bạn có thể dùng EASY APK để việt hóa nhé vì mình cũng mới thử tới đây thôi chứ chưa đụng chạm gì nhiều
AI có update gì thêm thì update lên đây nhé mục đích hoàn thiện việt hóa và 1 số thứ đang bị lỗi·

LINK GOOGLE DRIVE FULL

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko biết mình sai chỗ nào luôn bạn ơi :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Anh em nào việt hóa được thì up lên đây cho anh em tham khão nhé :)>-

TS2GVN
16-07-20, 04:15 AM
ko biết mình sai chỗ nào luôn bạn ơi :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Set nat 8 về 192.168.1.0 - hoặc chạy birger vào centos ifconfig eth1 192.168.1.130 up :)>-

iloles741
16-07-20, 10:43 AM
Set nat 8 về 192.168.1.0 - hoặc chạy birger vào centos ifconfig eth1 192.168.1.130 up :)>-

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ngu dốt ko làm được ạ :-<, đã set nat 8 vẫn ko chạy dc :((

alonewjnd
16-07-20, 03:51 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ngu dốt ko làm được ạ :-<, đã set nat 8 vẫn ko chạy dc :((

đang rảnh pm id teamview mình xem giúp

vohansatso09
23-07-20, 02:46 PM
ai biết sử dụng GM hay add vàng hướng dẫn em với :(

alonewjnd
23-07-20, 02:49 PM
ai biết sử dụng GM hay add vàng hướng dẫn em với :(
Kết nối sql vô đó chỉnh câc thông số luôn. Có mục chỉnh các tiền điểm tống liêu các loại điểm đó. Mà chỉnh cẩn thận không là lỗi nhân vật không di chuyển á

vohansatso09
23-07-20, 03:37 PM
Kết nối sql vô đó chỉnh câc thông số luôn. Có mục chỉnh các tiền điểm tống liêu các loại điểm đó. Mà chỉnh cẩn thận không là lỗi nhân vật không di chuyển á
kết nối bằng navicad hả bác, em hơi gà.
nếu mà kết nối bằng navicad thì vào tab nào vậy bác

alonewjnd
23-07-20, 03:56 PM
kết nối bằng navicad hả bác, em hơi gà.
nếu mà kết nối bằng navicad thì vào tab nào vậy bác

Không nhớ rõ tab nào bạn. Mình xóa rồi nên không nhớ lắm. Chỉ nhớ là bạn tạo nv sv thì vô dữ liệu sv đó mò thôi. Nó nằm trong mục .... basic gì đó. Nhiều cái trong đó bạn vô mò thử nhé

cloudfan
28-07-20, 10:57 PM
vẫn bị lỗi khi tắt sv rồi bật lại thì thần khí với hiệp khách gì gì ấy mất hết, ngọc với cường hóa thì còn :D:D cho các bác ít lệnh GM : 100帮贡 Cống Hiến Bang , 片 Mảnh hiệp khách, ......

alonewjnd
29-07-20, 08:00 AM
vẫn bị lỗi khi tắt sv rồi bật lại thì thần khí với hiệp khách gì gì ấy mất hết, ngọc với cường hóa thì còn :D:D cho các bác ít lệnh GM : 100帮贡 Cống Hiến Bang , 片 Mảnh hiệp khách, ......

Chuẩn rồi. Mình đã coppy máy ảo ra chỗ khác để dự phòng mà vẫn bị khi tắt sv xong coppy vô lại vẫn bị rollback. Với bạn cho mình xin tên mã viên huyền phượng với

khainqps01237
24-09-20, 10:33 PM
ai còn lưu apk hay ipa 100% của bọn sv on ko về edit thử xem xài đc ko :D

rayyan2006
25-09-20, 03:04 AM
ai còn lưu apk hay ipa 100% của bọn sv on ko về edit thử xem xài đc ko :D

thử tải xem được không :D

TS2GVN
03-10-20, 07:54 PM
Chưa có tool unpack cái data.ab kia thì không thể nào mang online được nha :-|

kgames
13-04-21, 07:58 AM
Ai có tool unpack, pack data của game này không?
Share or sell thì inbox cho giá nhé

conbuom
01-05-21, 07:34 PM
Ai có tool unpack, pack data của game này không?
Share or sell thì inbox cho giá nhé

Bác thử xem dc ko

Phần mềm mở file .AB
Dưới đây là danh sách các phần mềm có thể mở, chuyển đổi hoặc sửa file file .AB do người dùng đóng góp.

Google Android SDK
Army Builder
Army Builder
Media Player Classic
Nexus Root Toolkit
Army Builder EX
Army Builder EX

conbuom
14-06-21, 07:40 PM
Còn anh em nào dev con này nữa không nhỉ

mr.vik20
02-05-24, 04:17 PM
còn ai dev em này nữa không ạ, ae lập team tele hay gì cùng phát triển đi ạ

alonewjnd
02-05-24, 07:41 PM
tiếc đến giờ vẫn ko có soure bản tlbb mobile vng đang phát hành, có máy lậu bên trung mà ko thấy bán sr