PDA

View Full Version : [MU] [học hỏi] phát triển source ss6.3

KhongGianOL
09-07-20, 05:25 PM
Chào các bạn, đã lâu rồi kể từ ngày tui vắng bóng ở clb...Nay chủ đề này chắc không còn nóng hỏi như xưa nhỉ ? Thôi tạm bợ cho các anh chị nào có nhu cầu nghen...

Thứ nhất, để bắt tay từ đầu ở source này...tôi sẽ không giới hạn những gì tôi biết..nhưng tui chỉ làm tới đâu, update tới đó...ko có times nhìu như quý cô cậu....

//.................................................. .................................................. .................................................. .............
Hello !
That's decided to share your files !
Added to the server !
-Death Message (Monster Kill, Player Kill)
-PK Event
-TeamVsTeam Event
-Premium System (Bronze, Silver, Gold, Platinum)
-Quest System (Hunting for monsters )
-Item Price (4 currencies ! Zen, WCoinC, WCoinP, GoblinPoint)
-Post Item (Notification in global chat about selling)
-Active Skill with Siege
-Offline Trade (Zen, Soul, Bless, Chaos, Life, Creation)
-Fog System
-Item Smoke System
-Mini Maps
-Ability to add new NPC and monsters on the server
-Wings 2,5 - 4 - ex802 + mix
-New jewel (Jewel of Luck, Jewel of Skill, Jewel of Socket)
-New Maps
-OffAttack button is added
-TvTevent card is fixed
///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

Source: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!zAYUkCLJ!BAUfcNIPKRYaTrmzMgbbyA

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!zAYUkCLJ!BAUfcNIP...gbbyA?nYwn0YBB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!zAYUkCLJ!BAUfcNIPKRYaTrmzMgbbyA?nYwn0YBB)

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!zAYUkCLJ!BAUfcNIP...gbbyA?rd5zBIwA (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!zAYUkCLJ!BAUfcNIPKRYaTrmzMgbbyA?rd5zBIwA)

Tool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!zAYUkCLJ!BAUfcNIP...gbbyA?rdo3BK6A (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!zAYUkCLJ!BAUfcNIPKRYaTrmzMgbbyA?rdo3BK6A)

KhongGianOL
10-07-20, 02:58 PM
Update 1: 10 / 7 / 2020

- (Client) FIX NPC CHAOS GOBLIN KO QUĂNG VIÊN NGỌC HỖN NGUYÊN (jewel of chaos).
- (Client) FIX FONT CHỮ.
- (Client) FIX HIT HACK.
- (Client) FIX HACK SPEED.
- (Client) FIX GIẢM TÀI NGUYÊN NGỐN RAM CỦA CLIENT CHO CPU PC HOẶC VPS.
- (Client) FIX HIỂN THỊ ICON CHO MAIN.
- (Client) FIX KẸT MAIN.
================================================== ==================
- (Server) FIX GIAO DIỆN GS, CS, TITANLINK.
- (Server) FIX GIẢM TÀI NGUYÊN NGỐN RAM CỦA CLIENT CHO CPU PC HOẶC VPS.
- (Server) FIX THÊM DÒNG SCFDISCONNECT KHI THOÁT GAME, CHỌN LẠI MÁY CHỦ VÀ CHỌN NHÂN VẬT.

Chú ý: Mở thư mục GameServer, chọn file SCF_Connect.ini thêm dòng SCFDisConnectNotice bên dưới dòng SCFConnectNotice

- (Server) FIX THÊM LỆNH XÓA ĐỒ: /xoado CHO THÙNG ĐỒ CÁ NHÂN (HIỂN THỊ KẾT QUẢ)

Chú ý: Mở thư mục SCFData, chọn file SCF_Commands.ini thêm dòng cmd101 = /xoado bên dưới dòng cmd100 = /lorenbattle
================================================== ================================================== ==
- (GetMainInfo) Fix lại tên getmain từ License.ex thành TeamDevMuOnLine

Link Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>-T56q...Z97IjieTG4XHIQ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>-T56qxGV_3Ff3M8JBwwPIL3RN0QcZ97IjieTG4XHIQ)

Link DB: SQL 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>...GdfvBYSqmW3TG0 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>_kU67GGdfvBYSqmW3T G0)

SQL 2008: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>...EO6KvwISlqppnM (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>_j43rXIvZvSeQEO6KvwISlqpp nM)

Link GS, CS, TITANLINK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>...hbMd3vXQfJyMSU (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> SU)

Link GetMainInfo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>...AzVTlgNw-gzEGI (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>-aPAzVTlgNw-gzEGI)

KhongGianOL
10-07-20, 03:58 PM
Mong mỏi mọi người tìm kiếm lỗi để fix cho source này ?

vanhai32
10-07-20, 06:23 PM
tiêu đề học hỏi phát triển source mà không đưa source lên để cùng nhau nghiên cứu, vậy bạn học hỏi cái gì ở đây, nhờ người khác tìm lỗi cho bạn à

KhongGianOL
10-07-20, 06:56 PM
tiêu đề học hỏi phát triển source mà không đưa source lên để cùng nhau nghiên cứu, vậy bạn học hỏi cái gì ở đây, nhờ người khác tìm lỗi cho bạn à

Sơ ý qá...mà nhớ topic này đã có người share source rồi mà.....

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi quá dòng này đang tìm cách fix...các bạn có thể đưa ra lý giải cho cách fix ko

socolas
11-07-20, 10:09 AM
Trong Source Thảo Vy xưa share có phần fix option item đó.

KhongGianOL
11-07-20, 11:13 AM
Trong Source Thảo Vy xưa share có phần fix option item đó.

Mình tìm hoài ko ra cậu à.. Tuấn có thể nói rõ hơn ko ? mình đã dùng hàm LoadLibery("tittcl.dll"); r mà vẫn ko load đc

lisatthu35
11-07-20, 06:52 PM
mình cũng gà mờ nay cũng rãnh rỗi ngồi dev mu , mình có 1 số câu hỏi nhờ chủ thread trả lời giúp
1. client hiện giờ có phải dùng kĩ thuật viết file dll riêng sau đó hook dll đó vào main , vậy làm sao debug trong lúc chạy được nhỉ (có debug trên visualstudio đc ko) , không lẽ tự ngồi mò từng offset bằng ollydbg à
2. về giao tiếp giữa client vs server , mình có tìm hiểu thì thấy giữa client vs server sẽ có cơ chế mã hóa , thường là client sẽ mã hóa packet trước khi gửi packet lên server , vậy có cách nào mình thay đổi cơ chế mã hóa này không ( mình có xem mấy source open thì mã hóa theo xor32 thì phải)
3. các packet mà client gửi về server nó struc riêng ( vd : c>s PublicChatMessage : 0xC1|header|Character|Message ) và các packet từ server gửi lên client cũng phải tuân theo 1 struc thì client mới hiển thị được vậy cho mình hỏi mình có thể thay đổi struc đó theo ý mình đc ko

KhongGianOL
11-07-20, 08:30 PM
mình cũng gà mờ nay cũng rãnh rỗi ngồi dev mu , mình có 1 số câu hỏi nhờ chủ thread trả lời giúp
1. client hiện giờ có phải dùng kĩ thuật viết file dll riêng sau đó hook dll đó vào main , vậy làm sao debug trong lúc chạy được nhỉ (có debug trên visualstudio đc ko) , không lẽ tự ngồi mò từng offset bằng ollydbg à
2. về giao tiếp giữa client vs server , mình có tìm hiểu thì thấy giữa client vs server sẽ có cơ chế mã hóa , thường là client sẽ mã hóa packet trước khi gửi packet lên server , vậy có cách nào mình thay đổi cơ chế mã hóa này không ( mình có xem mấy source open thì mã hóa theo xor32 thì phải)
3. các packet mà client gửi về server nó struc riêng ( vd : c>s PublicChatMessage : 0xC1|header|Character|Message ) và các packet từ server gửi lên client cũng phải tuân theo 1 struc thì client mới hiển thị được vậy cho mình hỏi mình có thể thay đổi struc đó theo ý mình đc ko

Mình chưa hiểu cái cậu cần, mình cũng chỉ đi từ cái nhỏ đến cái lớn...thực ra mình dùng ollydb dò offset ở source khác và call ở source hiện tại mà thôi....việc debug đúng như bạn nói...nhưng mình chưa debug trên main lúc chạy

lisatthu35
12-07-20, 07:34 PM
Mình chưa hiểu cái cậu cần, mình cũng chỉ đi từ cái nhỏ đến cái lớn...thực ra mình dùng ollydb dò offset ở source khác và call ở source hiện tại mà thôi....việc debug đúng như bạn nói...nhưng mình chưa debug trên main lúc chạy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KhongGianOL
13-07-20, 01:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<<< Giống source MU MOBILE qá vậy cậu ? Còn cái của mình là MU PC

BladeKnight109
13-07-20, 03:14 PM

có code từ server trắng thì các packet của client đều phụ thuộc vào webzen, và không thể thay đổi được vì source client đó giờ chưa thấy ai có. Cộng đồng phát triển mu chủ yếu là inject, hook...với dự án MUnique là của nevS bên ragezone, source này viết = C#, cũng phải tham khao từ các source mu đi trước. Nếu bạn muốn thì tham khảo và phát triển từ source của Deathway. Còn Deathway thì trong lang mu có lẽ ai cũng biết.

lisatthu35
13-07-20, 04:12 PM
có code từ server trắng thì các packet của client đều phụ thuộc vào webzen, và không thể thay đổi được vì source client đó giờ chưa thấy ai có. Cộng đồng phát triển mu chủ yếu là inject, hook...với dự án MUnique là của nevS bên ragezone, source này viết = C#, cũng phải tham khao từ các source mu đi trước. Nếu bạn muốn thì tham khảo và phát triển từ source của Deathway. Còn Deathway thì trong lang mu có lẽ ai cũng biết.

oh bạn cho mình hỏi , giờ mình đang code chức năng , client click vào npc shop > npc shop mở shop thì gặp lỗi thế này , khi click vào shop xong nó lại mua luôn 1 món đồ

packet : c>s yêu cầu mở shop <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

packet : s> c mở dialog shop <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

packet: s > c hiển thị item bán trong shop <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái packet c3 03 a0 ko biết có tác dụng gì nhưng nếu ko xử lý nó thì shop nó ko open

sau khi open đc shop xong nó thực hiện click luôn gây ra việc mua 1 món đồ trong shop kiểu như bị double click

p/s : nói DW vào phần mô tả của open source này mới thấy source này nó cũng decompile từ deathway

lisatthu35
13-07-20, 08:58 PM
à còn 1 vấn đề nữa , đó là serial của từng món item trong server mấy bạn xử lý thế nào nhỉ , làm sao để các món item ko bị trùng serial nhỉ , hiện giờ cứ mỗi lần mình mở shop lên thì tự gen ra serial cho từng món đồ trong cửa hàng như vậy có ổn ko nhỉ , ví dụ người chơi rãnh rổi cứ bặt tắt shop nhiều tốn tài nguyên gen serial

socolas
14-07-20, 07:11 AM
Mấy ai nghiên cứu cái đó đâu. Nghe qua cứ tưởng đang làm anti hack cơ =))

lisatthu35
14-07-20, 06:35 PM
Mấy ai nghiên cứu cái đó đâu. Nghe qua cứ tưởng đang làm anti hack cơ =))

mình xem trong source có phần này

hình như là key để mã hóa giải mã packet c1,c2

còn c3,c4 ko thấy phần code giải mã

KhongGianOL
14-07-20, 10:16 PM
oh bạn cho mình hỏi , giờ mình đang code chức năng , client click vào npc shop > npc shop mở shop thì gặp lỗi thế này , khi click vào shop xong nó lại mua luôn 1 món đồ

packet : c>s yêu cầu mở shop <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

packet : s> c mở dialog shop <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

packet: s > c hiển thị item bán trong shop <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cái packet c3 03 a0 ko biết có tác dụng gì nhưng nếu ko xử lý nó thì shop nó ko open

sau khi open đc shop xong nó thực hiện click luôn gây ra việc mua 1 món đồ trong shop kiểu như bị double click

p/s : nói DW vào phần mô tả của open source này mới thấy source này nó cũng decompile từ deathway

nhìn cũng rối mắt qá đấy, nhưng đại loại mình chưa thử cái này của cậu nhưng nhìn sơ qa thì nó giống dùng olydbg xem mã ký tự thập nhị phân lắm....nếu cậu đang nghiên cứu từ cái này thì nên load từng file (Client) có cái j từ olydbg xem nó có liên quan đến main hay ko, và ngược lại...

Mà topic của mình thì có liên quan gì đến mấy cái cậu nói đâu chứ..BK có thể nói cậu ấy tạo topic khác ko ?

lisatthu35
15-07-20, 12:00 AM
nhìn cũng rối mắt qá đấy, nhưng đại loại mình chưa thử cái này của cậu nhưng nhìn sơ qa thì nó giống dùng olydbg xem mã ký tự thập nhị phân lắm....nếu cậu đang nghiên cứu từ cái này thì nên load từng file (Client) có cái j từ olydbg xem nó có liên quan đến main hay ko, và ngược lại...

Mà topic của mình thì có liên quan gì đến mấy cái cậu nói đâu chứ..BK có thể nói cậu ấy tạo topic khác ko ?

oh vậy mình sr :D , mà cho mình hỏi cái zclient.dll mình hook vào main 6.3 nào cũng đc à sao mình thử dùng lordpe hook vào main mà nó ko chạy dc nhỉ

bạn hook giúp mình với main.exe <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

socolas
16-07-20, 10:20 PM
oh vậy mình sr :D , mà cho mình hỏi cái zclient.dll mình hook vào main 6.3 nào cũng đc à sao mình thử dùng lordpe hook vào main mà nó ko chạy dc nhỉ

bạn hook giúp mình với main.exe <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Main 1.04d/1.04e đều đã hook sẵn zclient, Client, engine, or tên gì đó sẵn hết rồi. Giờ ông kiếm cái main trắng chưa hook mấy cái đó cũng khó. build source client ra bỏ vào chạy cùng với main là xong. Có mà điên đi build từ source cơ bản, bug sml ra chứ đừng nói mấy cái packet lặt vặt kia =))

lisatthu35
16-07-20, 10:59 PM
Main 1.04d/1.04e đều đã hook sẵn zclient, Client, engine, or tên gì đó sẵn hết rồi. Giờ ông kiếm cái main trắng chưa hook mấy cái đó cũng khó. build source client ra bỏ vào chạy cùng với main là xong. Có mà điên đi build từ source cơ bản, bug sml ra chứ đừng nói mấy cái packet lặt vặt kia =))

:D thì đang khổ dâm mà , mà tui cũng hook đc rồi , có 1 điều lạ là sau khi họok zclient.dll vào thì nó thay đổi 1 số packet thì phải , vd như packet send message từ client về server lúc đầu thì cấu trúc nó như thế này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sau khi hook vào thì nó thay đổi luôn cấu trúc packet mò 1 tý thì lòi ra vd packet /move nó sẽ lòi ra 1 packet hùm bà lằng trong đó sẽ có id của map

à mà sau khi đọc code zclient tui cũng thấy 1 cái lạ , nó có hook hàm để get packet gửi từ server vào client nhưng chỉ get packet c1,c2 còn ko get đc c3,c4 lạ thật

nói chung về phần get offset này khó vl ra phải chạy ollydbg rồi debug đọc code asm mà đọc code asm hoa cả mắt nên chịu chỉ dùng các offset zclient nó tìm sẳn thôi =))

BladeKnight109
17-07-20, 03:47 PM
:D thì đang khổ dâm mà , mà tui cũng hook đc rồi , có 1 điều lạ là sau khi họok zclient.dll vào thì nó thay đổi 1 số packet thì phải , vd như packet send message từ client về server lúc đầu thì cấu trúc nó như thế này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sau khi hook vào thì nó thay đổi luôn cấu trúc packet mò 1 tý thì lòi ra vd packet /move nó sẽ lòi ra 1 packet hùm bà lằng trong đó sẽ có id của map

à mà sau khi đọc code zclient tui cũng thấy 1 cái lạ , nó có hook hàm để get packet gửi từ server vào client nhưng chỉ get packet c1,c2 còn ko get đc c3,c4 lạ thật

nói chung về phần get offset này khó vl ra phải chạy ollydbg rồi debug đọc code asm mà đọc code asm hoa cả mắt nên chịu chỉ dùng các offset zclient nó tìm sẳn thôi =))

Để về chuẩn mã hóa của webzen mà dùng,

XorKey 1.04D GMO

this->byXorFilter[0] = 0xAB;
this->byXorFilter[1] = 0x11;
this->byXorFilter[2] = 0xCD;
this->byXorFilter[3] = 0xFE;
this->byXorFilter[4] = 0x18;
this->byXorFilter[5] = 0x23;
this->byXorFilter[6] = 0xC5;
this->byXorFilter[7] = 0xA3;
this->byXorFilter[8] = 0xCA;
this->byXorFilter[9] = 0x33;
this->byXorFilter[10] = 0xC1;
this->byXorFilter[11] = 0xCC;
this->byXorFilter[12] = 0x66;
this->byXorFilter[13] = 0x67;
this->byXorFilter[14] = 0x21;
this->byXorFilter[15] = 0xF3;
this->byXorFilter[16] = 0x32;
this->byXorFilter[17] = 0x12;
this->byXorFilter[18] = 0x15;
this->byXorFilter[19] = 0x35;
this->byXorFilter[20] = 0x29;
this->byXorFilter[21] = 0xFF;
this->byXorFilter[22] = 0xFE;
this->byXorFilter[23] = 0x1D;
this->byXorFilter[24] = 0x44;
this->byXorFilter[25] = 0xEF;
this->byXorFilter[26] = 0xCD;
this->byXorFilter[27] = 0x41;
this->byXorFilter[28] = 0x26;
this->byXorFilter[29] = 0x3C;
this->byXorFilter[30] = 0x4E;
this->byXorFilter[31] = 0x4D;

trên gs cũng phải đổi lại cho giống sẽ ko bị hiện tượng trên :| ASM chủ yếu tốn thời gian tìm offset thôi. Dùng thêm các công cụ hỗ trợ sẽ nhanh hơn.
Với lại có nghiên cứu thì nghiên cứu trên src deathway sẽ hay hơn là đi nghiên cứu trên c ái project kia vì nó thiếu các packet cơ bản quá nhiều, chỉ tốn time convert qua c#, nó cũng dựa trên mã nguồn decompile của deathway thôi. Còn nếu thích thử độ kiên nhẫn của bản thân thì cứ tiếp tục project đó, mà chắc là sẽ fix bug mệt lắm. Chúc bạn may mắn