PDA

View Full Version : [Gunny] Về vấn đề pháp lý khi mở sv game bằng source game được share trên internet

Lieutuanvu
20-04-20, 01:09 PM
Chào các bác
Chuyện là trong thời gian mùa dịch này rảnh rỗi quá nên mình định mở một sv gunny (không có kinh doanh, sv free hoàn toàn để ae giết thời gian) từ source mà mình tổng hợp được trên internet
Mình không biết là nếu mình mở sv như vậy thì có vi phạm pháp luật không ạ, kiểu như phải báo cho Bộ TTTT, rồi thì source mình sử dụng là source lậu vậy có bị bên VNG họ kiện không ạ?
Các bác giải đáp giúp em với, nếu được thì em có thể mở sv để chơi cho qua mùa dịch ạ, chứ thời gian trống cũng chán quá các bác
SV mình định mở thì chỉ phục vụ mục đích giải trí như vậy thôi chứ hoàn toàn không có kinh doanh bằng hình thức này ạ

gunnyminedh
20-04-20, 06:08 PM
Chào các bác
Chuyện là trong thời gian mùa dịch này rảnh rỗi quá nên mình định mở một sv gunny (không có kinh doanh, sv free hoàn toàn để ae giết thời gian) từ source mà mình tổng hợp được trên internet
Mình không biết là nếu mình mở sv như vậy thì có vi phạm pháp luật không ạ, kiểu như phải báo cho Bộ TTTT, rồi thì source mình sử dụng là source lậu vậy có bị bên VNG họ kiện không ạ?
Các bác giải đáp giúp em với, nếu được thì em có thể mở sv để chơi cho qua mùa dịch ạ, chứ thời gian trống cũng chán quá các bác
SV mình định mở thì chỉ phục vụ mục đích giải trí như vậy thôi chứ hoàn toàn không có kinh doanh bằng hình thức này ạ
Mở SV Gunny lậu kinh doanh mấy năm còn chả bị sao, huống chi vài ba cái SV free =))
.

vinh8c058
20-04-20, 08:11 PM
Chào các bác

về fap lý thì vi phạm, nhưng chả ai truy cứu cả =))

lovehandle_12
21-04-20, 07:55 PM
lại văn rồi

Mở mục đích giải trí chắc sau lại xin đô nếc để duy trì chứ lạ gì =))

Lieutuanvu
23-04-20, 09:56 PM
lại văn rồi

Mở mục đích giải trí chắc sau lại xin đô nếc để duy trì chứ lạ gì =))

Bác hiểu sai ý em rồi, em mở cho bạn bè em chơi, là sv private thôi nên đâu cần donate, với cả duy trì sv vài chục người thì chả tốn kém là bao nhiêu, qua mùa dịch ai cũng bận học hành cả nên chỉ hoạt động trong vài ngày mùa dịch rồi em sẽ tắt sv.

về fap lý thì vi phạm, nhưng chả ai truy cứu cả =))

Em cảm ơn bác, pháp luật khá căng nên em vẫn hơi sợ, vì mình sài source lậu :((

Mở SV Gunny lậu kinh doanh mấy năm còn chả bị sao, huống chi vài ba cái SV free =))
.

Vậy hả bác :-?, em tưởng bọn nó thuê máy chủ của nước ngoài, em chạy bằng ip của ISP nên hơi sợ :((