PDA

View Full Version : [Gunny] Update Gunny 3.0 lên 3.1

gunnyminedh
07-03-20, 10:42 PM
Do thất bại trong việc dev từ 3.0 lên 4.1 nên mình quyết định trở lại bản 3.0 fix một số lỗi còn tồn đọng cho nó lên 3.1
Bản Update gồm các lỗi được fix như:
1. Fix Card (Chức năng bắt buộc phải có trong 3.1)
2. Fix các lỗi liên quan đến di chuyển item (chống bug đồ khi full túi, đảm bảo túi đồ luôn có slot trống)
3. Fix gió (ko cần phải dùng bản Fix Wind cũ của trminhPC, trong source đã fix rồi)
4. Fix Turn trong PVE (ko còn tình trạng NPC, Boss thêm lượt đánh như Player): Cái này có thể Decompile source ra xem để học hỏi.
5. Fix lỗi ko vào được game giữa chừng (từ ải 2 phó bản trở đi): Các Server 3.0 lậu cũ trước đây đều ko fix dc lỗi này.
và một số lỗi lặt vặt khác.
Hướng dẫn Update:
Áp dụng cho các server 3.0 cũ (trừ bản fix wind): Có thể down server 3.0 của mình hoặc ai đó cũng dc
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-chép flash vào client (1.png , 2.png và 3.png)
-Chép 4 file fix card vào Request + mấy file trong "bin" vào thư mục "bin" trong Request của các bạn.
-Bật SQL server lên, vào Table Sys_User_Goods, tạo thêm Column CardGP, DataTyple là Int, set default value = 0 (Phải đúng chữ CardGP), sau đó execute 4 file query trong "SQLCardScript"
-Chép mấy file trong Release vào file chạy Server của các bạn: lưu ý Fighting.Server.dll thì chỉ chép vào thư mục fight, còn lại là chép hết vào cả 3 Center Fight Road
(Cái này bắt buộc)Fix phó bản: Thay script cũ bằng script mới của mình trong thư mục PVE Fix ( Gồm 3 Phó bản: Kiến - Gà và GCGC)
Nếu có lỗi gì thì cứ báo cho mình.
P/s: Server này ko chạy dc autobot, ai fix được chỉ giùm, để các anh em đồng chí có thể thẩm du thoải mái, xin cảm ơn.
Thêm mã lệnh hủy đồ (trong túi trang bị): ở khung chat, nhập MainBagRemoveItem , tự động sẽ xóa đồ ở ô túi cuối cùng

bachugacon122
08-03-20, 02:42 PM
share source ngâm cứu được không bác :D

gunnyminedh
08-03-20, 03:40 PM
share source ngâm cứu được không bác :D
Bác cứ tải bản update về, trong đó có các file dll, dùng dotnet, dnspy hay gì đó decom hết là có source nhé =)

bachugacon122
08-03-20, 05:25 PM
Bác cứ tải bản update về, trong đó có các file dll, dùng dotnet, dnspy hay gì đó decom hết là có source nhé =)
nó vẫn không bằng source gốc bác ơi

Nhocquytu
11-03-20, 01:11 AM
Ngon thế bác mlem mlem :D:D:D:D

--- Chế độ gộp bài viết ---

nó vẫn không bằng source gốc bác ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

btbaotrung90
11-03-20, 02:17 AM
Ngon thế bác mlem mlem :D:D:D:D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đi thì phải cho ng ta về chứ ko lẽ bắt ở trong đó luôn à :))

Nhocquytu
11-03-20, 04:50 PM
Đi thì phải cho ng ta về chứ ko lẽ bắt ở trong đó luôn à :))

Hihi :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

vinh8c058
22-03-20, 02:15 PM
1 với 2 inbox để được fix nhé bạn, 3 cái kia mình không bị nên không biết
3.0 với 4.1 hay 3.6 gì đó cũng chả khác nhau lắm, thêm 1 vài chức năng thôi, mã nguồn mở cũng rất nhiều, vọc cái bản 3.0 này nohope lắm bạn ơi

thôi gợi ý luôn
1 : là do flash không đọc đúng xml
2 : do 3.0 nó dùng cái Additem khi tràn là nó tự gửi thư rồi return true luôn, có thể một số chức năng copy từ các bản khác vào, thường thì các bản khác
if(!Additem) có nghĩa là không add được thì gửi thư nên hay bị đúp đồ, bạn check cái hàm AddItem gì đó rồi fix lại thôi

b17dccn156
20-04-20, 01:56 AM
Bị lỗi này khi chạy server. Fix sao ạ?

gunnyminedh
20-04-20, 07:03 AM
Bị lỗi này khi chạy server. Fix sao ạ?
Bỏ mấy cái script cũ đó đi thay bằng script mới trong bản update

b17dccn156
21-04-20, 07:01 PM
Bỏ mấy cái script cũ đó đi thay bằng script mới trong bản update

Lỗi này nữa bạn ơi.

gunnyminedh
21-04-20, 07:24 PM

Lỗi này nữa bạn ơi.
Do map trong database ko khớp với file map trong thư mục chạy Server, bạn tải server nào thì sài DB + File chạy Server của Server đó, VD: Bạn tải SV của bachugacon thì xài DB + Release trong đó luôn, chứ ko phải DB của bachugacon, Release của trminhpc =)

b17dccn156
24-04-20, 07:02 AM
Mình copy làm đủ theo các bước, vào game bình thường nhưng bị lỗi này, không biết bị ảnh hưởng gì tới game không?

gunnyminedh
24-04-20, 02:25 PM
Mình copy làm đủ theo các bước, vào game bình thường nhưng bị lỗi này, không biết bị ảnh hưởng gì tới game không?
Cái dòng bị lỗi trong source mình là dòng item.CardGP = (int)reader["CardGP"] (dùng để up lv thẻ bài), lúc tạo column CardGP thì bạn set DataType là int + default value = 0;
Nếu set Data Type kiểu khác thì bạn sửa lại cho nó ở dạng Int.
Lỗi này chắc chắn là ảnh hưởng tới chức năng thẻ bài.

binhmayva9x
25-04-20, 10:40 PM
mình chạy sever bị lỗi này. chỉ mính cách fix với ạ

gunnyminedh
26-04-20, 07:19 AM
mình chạy sever bị lỗi này. chỉ mính cách fix với ạ
Center.Service thì run as administrator nhé, còn cái khác thì chạy bt

binhmayva9x
26-04-20, 04:42 PM
Center.Service thì run as administrator nhé, còn cái khác thì chạy bt
Bị lỗi này khi mua đồ thì sửa ở đâu vậy bạn. gửi đồ qua admingunny cũng không được.

gunnyminedh
26-04-20, 06:08 PM
Bị lỗi này khi mua đồ thì sửa ở đâu vậy bạn. gửi đồ qua admingunny cũng không được.
Cái này do dbo.Shop ko có món đồ bạn mua (Khi mua đồ tệp ShopItemList.xml ờ Request gửi dữ liệu về cho source xử lý, mà dbo.Shop ko tìm thấy dữ liệu về món đồ bạn mua nên nó báo lỗi). Còn cái cài admingunny thì bạn cứ làm đúng theo hd là được, lúc add application trong iis thì để là ASP NET 4.0 mới chạy dc, với lại nhớ chỉnh cả link Resource trong admingunny để nó nhận được hình ảnh item trong game.

binhmayva9x
26-04-20, 06:46 PM
Cái này do dbo.Shop ko có món đồ bạn mua (Khi mua đồ tệp ShopItemList.xml ờ Request gửi dữ liệu về cho source xử lý, mà dbo.Shop ko tìm thấy dữ liệu về món đồ bạn mua nên nó báo lỗi). Còn cái cài admingunny thì bạn cứ làm đúng theo hd là được, lúc add application trong iis thì để là ASP NET 4.0 mới chạy dc, với lại nhớ chỉnh cả link Resource trong admingunny để nó nhận được hình ảnh item trong game.

mình add xu, vàng bằng admingunny đ][cj mà add đồ lại không được.

gunnyminedh
26-04-20, 07:11 PM
mình add xu, vàng bằng admingunny đ][cj mà add đồ lại không được.
bạn xài admingunny nào vậy, lỗi chỗ nào up lên mình coi có khi mình biết cách fix

binhmayva9x
27-04-20, 07:40 AM
bạn xài admingunny nào vậy, lỗi chỗ nào up lên mình coi có khi mình biết cách fix

gửi qua mail xu với vang thì được bạn ạ. còn item thì gửi xong không có vật phẩm dính kèm trong mail. Hình như tất cả item mà gửi qua mail đều không có ý.

gunnyminedh
27-04-20, 09:02 AM
gửi qua mail xu với vang thì được bạn ạ. còn item thì gửi xong không có vật phẩm dính kèm trong mail. Hình như tất cả item mà gửi qua mail đều không có ý.
Khi gửi item qua mail phải gõ tiêu đề vs nội dung nó mới nhận được, hai cái này bạn gõ linh tinh gì cũng dc hết (VD: Tiêu đề gõ 1, nội dung gõ 1, cho nhanh)

binhmayva9x
27-04-20, 10:26 AM
Khi gửi item qua mail phải gõ tiêu đề vs nội dung nó mới nhận được, hai cái này bạn gõ linh tinh gì cũng dc hết (VD: Tiêu đề gõ 1, nội dung gõ 1, cho nhanh)

vẫn không được bạn ạ. mình quay châu báu xong nhận về qua mail cũng không hiện vật phẩm. như kiểu mail bị lỗi ý.

gunnyminedh
27-04-20, 04:54 PM
vẫn không được bạn ạ. mình quay châu báu xong nhận về qua mail cũng không hiện vật phẩm. như kiểu mail bị lỗi ý.

Có một số item trong TemplateAllList ko có, bạn gõ 127.0.0.1/Request/TemplateAllList.ashx cho nó cập nhật nhé

jokerh
06-10-20, 05:06 PM
Do thất bại trong việc dev từ 3.0 lên 4.1 nên mình quyết định trở lại bản 3.0 fix một số lỗi còn tồn đọng cho nó lên 3.1
Bản Update gồm các lỗi được fix như:
1. Fix Card (Chức năng bắt buộc phải có trong 3.1)
2. Fix các lỗi liên quan đến di chuyển item (chống bug đồ khi full túi, đảm bảo túi đồ luôn có slot trống)
3. Fix gió (ko cần phải dùng bản Fix Wind cũ của trminhPC, trong source đã fix rồi)
4. Fix Turn trong PVE (ko còn tình trạng NPC, Boss thêm lượt đánh như Player): Cái này có thể Decompile source ra xem để học hỏi.
5. Fix lỗi ko vào được game giữa chừng (từ ải 2 phó bản trở đi): Các Server 3.0 lậu cũ trước đây đều ko fix dc lỗi này.
và một số lỗi lặt vặt khác.
Hướng dẫn Update:
Áp dụng cho các server 3.0 cũ (trừ bản fix wind): Có thể down server 3.0 của mình hoặc ai đó cũng dc
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-chép flash vào client (1.png , 2.png và 3.png)
-Chép 4 file fix card vào Request + mấy file trong "bin" vào thư mục "bin" trong Request của các bạn.
-Bật SQL server lên, vào Table Sys_User_Goods, tạo thêm Column CardGP, DataTyple là Int, set default value = 0 (Phải đúng chữ CardGP), sau đó execute 4 file query trong "SQLCardScript"
-Chép mấy file trong Release vào file chạy Server của các bạn: lưu ý Fighting.Server.dll thì chỉ chép vào thư mục fight, còn lại là chép hết vào cả 3 Center Fight Road
(Cái này bắt buộc)Fix phó bản: Thay script cũ bằng script mới của mình trong thư mục PVE Fix ( Gồm 3 Phó bản: Kiến - Gà và GCGC)
Nếu có lỗi gì thì cứ báo cho mình.
P/s: Server này ko chạy dc autobot, ai fix được chỉ giùm, để các anh em đồng chí có thể thẩm du thoải mái, xin cảm ơn.
Thêm mã lệnh hủy đồ (trong túi trang bị): ở khung chat, nhập MainBagRemoveItem , tự động sẽ xóa đồ ở ô túi cuối cùng

bạn chỉ mình fix lỗi 5 được không ạ !