PDA

View Full Version : [TLBB] Share sv Tlbb china update cực nhiều tính năng mới !

famypo
27-02-20, 08:04 PM
- Sơ qua về sv đc mình mua từ tháng 7 năm ngoái sv :có rất nhiều tính năng và phó bản gần như là full

- Sv hoàn toàn không mã hóa và có thế add font để vh thoải mái

- Hướng dẫn cài đặt thì có khá nhiều ở trên clbgame or youtube nên ae newbie có thể dễ dàng cài đặt

- Mình không dài dòng nữa để ae cài rồi tự trải nghiệm đây là 1 vài hình ảnh của sv :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down :

Ngoài ra mình có 2 bản sv như sau có phái mới của tlbb là phái đào hoa phái thứ 13 không mã hóa Ae nào có nhu cầu có thể ib mình nhé demo :
Bản 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản 2:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chúc ae test game vui vẻ ~o)

tranvanhantv
06-03-20, 03:53 PM
bị lỗi nữa việt nữa tàu add font vào, add code System_Code1258 vào cũng bị chủ thớt chỉ mình với

phamvuong
06-03-20, 04:28 PM
bị lỗi nữa việt nữa tàu add font vào, add code System_Code1258 vào cũng bị chủ thớt chỉ mình với

chưa chuyển chuẩn font nên nó bị thế

famypo
06-03-20, 04:30 PM
bạn dùng VISCII để gõ nhé mình add font vào vẫn vh bình thường

phamvuong
06-03-20, 04:35 PM
bạn dùng VISCII để gõ nhé mình add font vào vẫn vh bình thường

do chưa add chuẩn tahoma vào schema chứ có phải do viscii đâu bạn
mà sv này lỗi map có thể do thớt zip nên nó bị lỗi
lẽ ra nên tar nó luôn trong linux thì ngon

tranvanhantv
06-03-20, 04:48 PM
vậy add sao chuẩn vậy mình mới tập, bạn có font chuẩn cho mình xin cám ơn.

phamvuong
06-03-20, 05:57 PM
vậy add sao chuẩn vậy mình mới tập, bạn có font chuẩn cho mình xin cám ơn.

mở interface ra ném tahoma.tff vào schema
thêm code 1258 thì bạn làm đúng rồi

catkevin
06-03-20, 06:39 PM
bác nào có foder file bin sạch k bin này toan bao vius k

tranvanhantv
06-03-20, 06:42 PM
vào start game thì bật lên khoảng 4 táp trình duyệt , cách khắc phục sao vậy bạn....

phamvuong
06-03-20, 06:53 PM
vào start game thì bật lên khoảng 4 táp trình duyệt , cách khắc phục sao vậy bạn....

tạo shortcut của game.exe
thêm -fl sau đường dẫn của nó để chạy trực tiếp
ko thì thay nội dung của file.bat là

cd bin
start game.exe -fl
goto exit

huy629165
07-03-20, 10:03 PM
tạo shortcut của game.exe
thêm -fl sau đường dẫn của nó để chạy trực tiếp
ko thì thay nội dung của file.bat là

cd bin
start game.exe -fl
goto exit

Con này virus nhiều vãi cã lol ra. [-X[-X
Dùng kas kis clear nhá. clbgameviet tui có up client diệt rồi.

oksot1023
22-03-20, 11:39 AM
lấy font việt hóa bên vinagame sang add đc k nhỉ ad :D

phamvuong
22-03-20, 01:01 PM
lấy font việt hóa bên vinagame sang add đc k nhỉ ad :D

việt hoá tốt nhưng phải sửa nhiều lắm
lua lỗi tùm lum

oksot1023
22-03-20, 02:58 PM
việt hoá tốt nhưng phải sửa nhiều lắm
lua lỗi tùm lum

b ơi giúp mình sửa file đi pb 1 mình với mình chơi bản off phần cilent k có mục Public/Data/Script/event/fuben/efuben_jiaofei.lua để sửa làm sao giờ :(

phamvuong
22-03-20, 03:13 PM
b ơi giúp mình sửa file đi pb 1 mình với mình chơi bản off phần cilent k có mục Public/Data/Script/event/fuben/efuben_jiaofei.lua để sửa làm sao giờ :(

memberlimit =3 thì chuyển về 1 là ok

oksot1023
22-03-20, 03:18 PM
memberlimit =3 thì chuyển về 1 là ok

truy cập vào mục game để sửa ý b :( đường dẫn mình k thấy ở file b ạ có mỗi Cilent Server Biling 3 mục đó

phamvuong
22-03-20, 03:20 PM
truy cập vào mục game để sửa ý b :( đường dẫn mình k thấy ở file b ạ có mỗi Cilent Server Biling 3 mục đó

pm cái này cho tiện

12345678
29-04-20, 08:04 AM
Có bác nào đổi System_CodePage=1258 mà chạy được chưa ạ ?
Em đổi xong và add font tahoma vào chạy thì nó bị lỗi như bên dưới, file font em lấy từ client đã việt hóa khác sang!

phamvuong
29-04-20, 01:38 PM
Có bác nào đổi System_CodePage=1258 mà chạy được chưa ạ ?
Em đổi xong và add font tahoma vào chạy thì nó bị lỗi như bên dưới, file font em lấy từ client đã việt hóa khác sang!

nó pack ở file dll rồi
phải dùng tools mới update font và vh dc

12345678
29-04-20, 01:50 PM
nó pack ở file dll rồi
phải dùng tools mới update font và vh dc

Làm thế nào vậy b, chỉ với được không ?