PDA

View Full Version : [JX] Hướng dẫn chi tiết cài đặt JX2 online trên VPS

tinykidpro
16-01-20, 08:25 PM
- Chào mọi người mình là EoPi đến từ LoLi Team, thì gần đây mình đã có chia sẻ cho các bạn bản server full của võ lâm 2 có cả chiến trường các thứ bản đó mình đã online được 2 năm và rất ổn áp okay với hơn 1000 member và có gần 400 member online thường xuyên
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Hôm nay mình tiếp tục làm clip để hướng dẫn các bạn cài đặt lên VPS để online luôn. Để tiết kiệm thời gian mình cũng đã viết sẳn 2 script để tự động cài thư viện.
Video hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phụ kiện kèm theo để cài sever
- Server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Soft: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Script cài đặt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- MobaXterm: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

caunho1x9x
16-01-20, 09:27 PM
Online 2 năm :)))
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tất cả sever xài ngự các ở f4 đều là bản mà gmc nó vứt r lộ ra
Còn bản mà chuẩn 100% thì sẽ dùng dc ngự các bên góc bản đồ :)

tinykidpro
17-01-20, 12:17 AM
Online 2 năm :)))
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tất cả sever xài ngự các ở f4 đều là bản mà gmc nó vứt r lộ ra
Còn bản mà chuẩn 100% thì sẽ dùng dc ngự các bên góc bản đồ :)

em làm online cũng được 2 năm chứ k phải server em nó online 2 năm :v

chickenmut
17-01-20, 12:21 AM
sao em thấy anh làm trên máy ảo thì onl được mà em làm như vậy trên máy thật ở nhà thì lại không onl được nhỉ, chỉ qua lan thôi
anh nào chỉ em mấu chốt để thông máy em thành server với ạ

vltkm360.xyz
17-01-20, 09:56 PM
Mình có làm theo HD của chủ thớt, mà đến cái phần chạy file " vzopaysys.exe" không đc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tinykidpro
17-01-20, 10:03 PM
Mình có làm theo HD của chủ thớt, mà đến cái phần chạy file " vzopaysys.exe" không đc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác làm theo clip này để cài remote desktop nhé

Xong rồi chạy 2 lệnh này để cài wine cho centos 7

#yum -y install<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
#yum -y install wine.i686

rồi dùng lệnh

#winecfg
xong nhấn isntall như trong clip

Để ý nếu ko chạy được .exe thì bác chuột phải, chọn properties rồi qua tab open with, chọn windows loader làm defaul

vltkm360.xyz
17-01-20, 10:38 PM
Bác làm theo clip này để cài remote desktop nhé

Xong rồi chạy 2 lệnh này để cài wine cho centos 7

rồi dùng lệnh

xong nhấn isntall như trong clip[/SIZE]

Để ý nếu ko chạy được .exe thì bác chuột phải, chọn properties rồi qua tab open with, chọn windows loader làm defaul

Bị lỗi này bạn ơi

chickenmut
18-01-20, 12:42 AM
Bị lỗi này bạn ơi

vps GG phải mở port nhé, anh cần trao đổi thì zalo em
QRcode: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!AsNGW9QLgxz6gwbWYo94wuiFpUTd

Q9_Boy
18-01-20, 02:21 PM
Mình làm theo chủ thớt ok hết đến phần đăng kí acc thì vào ip nó không vào được web :(

yeuemsd
18-01-20, 02:33 PM
Client không có thư mục setting với thư mục script thì chạy client sao bạn

Q9_Boy
18-01-20, 04:08 PM
Client không có thư mục setting với thư mục script thì chạy client sao bạn

bạn tạo folder setting rồi tạo cái file serverlist là được.

@chủ thớt cho mình hỏi mình đã start full GS rồi, tạo được nhân vật nhưng log in vào game thì bị liên kết máy chủ thất bại

vd_tt
18-01-20, 04:15 PM
tắt tường lửa hoặc thông port là được bạn

Q9_Boy
18-01-20, 04:42 PM
tắt tường lửa hoặc thông port là được bạn

cảm ơn bác nhưng em làm chưa được, em xài vps của google, đã bật port forwarding trong firewall rules, tắt firewall của centos rồi nhưng vẫn không vào dc map, đăng nhập chọn nhân vật thì ok ạ

chickenmut
18-01-20, 11:06 PM
cảm ơn bác nhưng em làm chưa được, em xài vps của google, đã bật port forwarding trong firewall rules, tắt firewall của centos rồi nhưng vẫn không vào dc map, đăng nhập chọn nhân vật thì ok ạ

kiểm trong file config.ini trong client xem port nó là nhiêu? 5622 thì đúng
coi server lúc create có chọn ip forrward chưa, em hay thiếu chổ nhỏ này nên không connect được

Q9_Boy
18-01-20, 11:30 PM
kiểm trong file config.ini trong client xem port nó là nhiêu? 5622 thì đúng
coi server lúc create có chọn ip forrward chưa, em hay thiếu chổ nhỏ này nên không connect được

đã kiểm tra tất cả mọi thứ ok nhưng không kết nối được bác ạ, thà nó ko kết nối được từ đầu còn ko cay. kết nối được chọn nhân vật nhưng tới chừng vào map thì mất kết nối, gs báo lại là login timeout leave game :(

chickenmut
20-01-20, 12:34 AM

đã kiểm tra tất cả mọi thứ ok nhưng không kết nối được bác ạ, thà nó ko kết nối được từ đầu còn ko cay. kết nối được chọn nhân vật nhưng tới chừng vào map thì mất kết nối, gs báo lại là login timeout leave game :(

anh sài vps google khu vực singapore đúng k? gg có caí network riêng anh dô đó ném port vào nhé

Q9_Boy
20-01-20, 07:38 AM
anh sài vps google khu vực singapore đúng k? sao thấy local intenal ip giống em vậy?
có khi cả 2 cùng forwward về một route 10.140.0.1 nên nó bị vậy

mình có thử lết qua azure của microsoft nhưng vẫn bị y chang như vậy :(

wildarms993
20-01-20, 08:48 AM
mình có thử lết qua azure của microsoft nhưng vẫn bị y chang như vậy :(

chắc do bác chưa mở map thôi, tạo nv vào ngay map chưa nở nên nó báo out.:)>-:)>-

Q9_Boy
20-01-20, 10:46 AM
anh sài vps google khu vực singapore đúng k? sao thấy local intenal ip giống em vậy?
có khi cả 2 cùng forwward về một route 10.140.0.1 nên nó bị vậy

chắc do bác chưa mở map thôi, tạo nv vào ngay map chưa nở nên nó báo out.:)>-:)>-

cảm ơn 2 bác đã giúp đỡ, em config đưa lên online được rồi ạ. không phải do chưa mở map đâu mà do config ip ngulon =))

beobanlinh
20-01-20, 11:09 AM
cảm ơn 2 bác đã giúp đỡ, em config đưa lên online được rồi ạ. không phải do chưa mở map đâu mà do config ip ngulon =))share ip cho ae vào pk tết nào bạn:D

yeuemsd
20-01-20, 11:13 AM
Xin File Serverlist ạ ai có cho e xin với

Q9_Boy
20-01-20, 11:56 AM
share ip cho ae vào pk tết nào bạn:D

bác dùng credit mà đăng kí vps google nó cho free 300$ tha hồ mở ạ, server này em tính làm private để ôn lại tuổi thơ với ae thôi ạ:D

Xin File Serverlist ạ ai có cho e xin với

bác down cái serverlist này về rồi sửa lại ip là dc

beobanlinh
20-01-20, 12:15 PM
bác dùng credit mà đăng kí vps google nó cho free 300$ tha hồ mở ạ, server này em tính làm private để ôn lại tuổi thơ với ae thôi ạ:D

bác down cái serverlist này về rồi sửa lại ip là dcok bạn :D

Q9_Boy
20-01-20, 12:21 PM
có cao nhân nào có cách dò script hàng loạt jx2 chỉ em với ạ.
VD NPC nói 1 câu thì mình có thể dùng câu đó để dò lại script nó nằm ở đâu chứ mò từng cái thì hơi đuối ạ :((

beobanlinh
20-01-20, 02:13 PM
có cao nhân nào có cách dò script hàng loạt jx2 chỉ em với ạ.
VD NPC nói 1 câu thì mình có thể dùng câu đó để dò lại script nó nằm ở đâu chứ mò từng cái thì hơi đuối ạ :((
Boy ơi quả VPS google ram nhiêu thời gian bao lâu vậy :D

Q9_Boy
20-01-20, 02:19 PM
Boy ơi quả VPS google ram nhiêu thời gian bao lâu vậy :D

bác cứ đăng kí xong vào vm instance chọn cấu hình bên tay phải nó có ước tính mức giá ấy.
--------------
bản này đưa lên online sao hay bị vấn đề mỗi lần qua thành là bị mất kết nối :(

xtfcpwffg
03-02-20, 04:05 PM
- Chào mọi người mình là EoPi đến từ LoLi Team, thì gần đây mình đã có chia sẻ cho các bạn bản server full của võ lâm 2 có cả chiến trường các thứ bản đó mình đã online được 2 năm và rất ổn áp okay với hơn 1000 member và có gần 400 member online thường xuyên
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Hôm nay mình tiếp tục làm clip để hướng dẫn các bạn cài đặt lên VPS để online luôn. Để tiết kiệm thời gian mình cũng đã viết sẳn 2 script để tự động cài thư viện.
Video hướng dẫn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Soft: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Script cài đặt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- MobaXterm: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xin chào, làm thế nào để mở khóa tập tin Pak của khách hàng?

zthanhbinhxz
11-02-20, 05:16 PM
Mình đang mở VPS 4 CPU 4 RAM 103.92.28.125 web midgame.xyz , bạn nào có vào thì vào nhưng test Server đừng phá nhá, VPS cùi muốn có người chơi chung cho vui :D:D:D.

VPS cùi cast skill thì lag, pk cũng lag, train quái cũng lag, bà kon vô lắc chung cho vui....... =))=))=))

beobanlinh
11-02-20, 05:30 PM
Mình đang mở VPS 4 CPU 4 RAM 103.92.28.125 web midgame.xyz , bạn nào có vào thì vào nhưng test Server đừng phá nhá, VPS cùi muốn có người chơi chung cho vui :D:D:D.

VPS cùi cast skill thì lag, pk cũng lag, train quái cũng lag, bà kon vô lắc chung cho vui....... =))=))=))
Đang vào đang vào , mở lâu lâu cho ae chơi với nhá :D

Q9_Boy
11-02-20, 06:53 PM

4 GB ram chắc bác mở server 1 GS hỉ :D

beobanlinh
11-02-20, 07:12 PM
4 GB ram chắc bác mở server 1 GS hỉ :DBoy mở ae bạn bè chơi đông ko :D

Q9_Boy
11-02-20, 11:45 PM
Boy mở ae bạn bè chơi đông ko :D

có vài mạng à :D mà server lúc mở lúc ko tại có ae chơi thì mới mở cho tiết kiệm :)>-

zthanhbinhxz
12-02-20, 07:11 PM
4 GB ram chắc bác mở server 1 GS hỉ :D
Tui copy gs của server thuongeopi qua, chạy mấy cái gs 0 1 2...của post này nó quá Ram là reset VPS à. Còn 100$ bên vultr nếu nhiều người thì tui tạo Vps Ram 16 gb cho ae chơi.:D

beobanlinh
12-02-20, 08:15 PM
Tui copy gs của server thuongeopi qua, chạy mấy cái gs 0 1 2...của post này nó quá Ram là reset VPS à. Còn 100$ bên vultr nếu nhiều người thì tui tạo Vps Ram 16 gb cho ae chơi.:D
Hiện tại đăng nhập báo server đã đầy bạn ơi :D

zthanhbinhxz
13-02-20, 08:16 AM
Hiện tại đăng nhập báo server đã đầy bạn ơi :D

Treo đó mấy ngày chơi mà không vào, không biết có hạn chế user không mà bị báo đầy nhỉ :D:D

okebcsqq
13-02-20, 01:33 PM
t mở port hết rồi mà sao vẫn k online đc nhỉ

Q9_Boy
13-02-20, 04:39 PM
Treo đó mấy ngày chơi mà không vào, không biết có hạn chế user không mà bị báo đầy nhỉ :D:D

nếu bị đầy thì bác kt lại các map đã mở, trước mình xài file map 3 trăm mấy map thì vào dc 1 lúc là server báo bị đầy, chạy lại file map gốc 2 trăm mấy map thì treo mấy ngày cũng ko bị đầy

zthanhbinhxz
13-02-20, 08:43 PM
nếu bị đầy thì bác kt lại các map đã mở, trước mình xài file map 3 trăm mấy map thì vào dc 1 lúc là server báo bị đầy, chạy lại file map gốc 2 trăm mấy map thì treo mấy ngày cũng ko bị đầy

Bác biết vậy chỉnh giúp nha, Vps này tui mở tới hết 25/02 là hết phí à. Hehe
Vps: 103.92.28.125

centos 7
root

adm_mubmt
13-02-20, 09:36 PM
Có loại tool nào unpack được file settings_s.pak trong server không mọi người nhỉ

zthanhbinhxz
26-02-20, 04:12 PM

Hehe nếu có nhiều người chơi thì mình mở VPS 80$ Ram 16 Gb cho ae :D

123yeahnet
02-04-20, 01:47 PM

Cho mình xin cấu hình vps của bro đi. Mình mới gửi ib, bro check luôn nhé

forever3000
03-04-20, 01:03 AM

Cho mình xin pass của file Soft.rar đi bác :D.

rootheu453
22-04-20, 09:08 AM
Ai help mình với, chỉ start được mỗi GS0 còn GS1 -> GS6 ko start dc, :(

nghichtu91
05-11-21, 05:26 AM
jx2 dạo này hết hot rồi hả ta :d .......................

DungT
05-11-21, 03:51 PM
vẫn hot như bt nha bao giờ chả hot 8-}8-}8-}

iload9x
20-08-22, 05:16 PM
E Bị gặp lỗi này khi chạy bishop. các bác nào biết chỉ giúp em lối với ạ, Cảm ơn các bác nhiều
Cấu hình RAM 16G, 2 CORE

vuakiemten1
20-08-22, 05:41 PM
E Bị gặp lỗi này khi chạy bishop. các bác nào biết chỉ giúp em lối với ạ, Cảm ơn các bác nhiều
Cấu hình RAM 16G, 2 CORE

chỉnh IP sai nên nó báo lỗi ......................

iload9x
20-08-22, 06:01 PM
chỉnh IP sai nên nó báo lỗi ......................

Tui vừa kiểm tra lại IP ko sai chút nào bác ạ, không biết có lq gì đến port ko bác nhỉ

22sac22
30-08-22, 02:56 AM
Mình bị lỗi như vậy k chạy dc KG_GoddessD