PDA

View Full Version : [Share][Mobile][Linux][VM] Tam Quốc Truyện - Đinh Phong Tam Quốc - 极无双 v1.0.0

___NHDL___
19-12-19, 10:00 PM
Tên game là 极无双(極無雙) trước kia bản việt là Tam quốc truyện. mới đây đổi thành đỉnh phong tam quốc.
Server Linux: (Cảm ơn bác BladeKnight109)
Link baidu: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: wki5
hoặc link fshare: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link drive: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File APK Đã Việt Hóa:
link drive: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc link fshare: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn:

CHÚ Ý: Giải nén trực tiếp vào ổ D: D: \ JWS-BL20166.Com

B1: Cài VMWare đặt IP mạng VMNet1 thành: 192.168.1.0 , Bật Network and Sharing Center -> Change Adapter settings -> click đúp VMnet1, click vào properties sửa IPv4 của thẻ mạng ảo VMnet1 thành 192.168.1.100
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B2: Bật file [2]启动服务端.vmx
Chỉnh lại Network Adapter thành Custom(VMnet1)

sau đó chạy máy ảo để vào centos
Nếu lần đầu chạy máy ảo, hãy chọn "I move It"
sau khi chạy xong đăng nhập vào centos
tài khoản : root
pass : 123456
B3: sau khi đăng nhập vào centos, gõ cd /jwsme
cuối cùng gõ ./start.sh để chạy server.

sau khi gõ ./start.sh nếu hiện ra [listener] conection accepted from 127.0.0.1.... thì server đã chạy thành công

B4: mở giả lập android và cài 极无双-VietHoa.apk rồi vào game
Công cụ GM: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HD đăng ký tài khoản:
B1: Nhấn vào nút màu đỏ bên trái là nút đăng ký tài khoản. nút bên phải là nút đăng nhập.
B2: Sau khi nhấn đăng ký, sẽ hiện lên 3 dòng để nhập thông tin đăng ký, dòng 1 là tài khoản, dòng 2 là mật khẩu, dòng 3 là xác nhận lại mật khẩu.
B3: sau khi nhập thông tin đăng ký nhấn vào nút màu đỏ bên phải để xác nhận đăng ký.
B4: Done nhấn tiếp tục để vào game!

HD sử dụng GM: (link GM ở trên)

tạm thời việt hóa 1 số đạo cụ ID

1 vài ảnh ingame:

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

ngoài ra em mới tìm thấy cái này:
không biết có phải họ share server không .Có ai biết cài cái này không ạ giúp em với. em tải về không biết cài như nào.
link baidu: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass: yong
link fshare: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link ggdrive: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass giải nén: 71022zgymw.com#极无双源码#gth72uy89d876

wermanhme1990
19-12-19, 10:49 PM
cái dưới là mã nguồn, bạn phải build đã.

BeeZone
19-12-19, 11:13 PM
Có src Unity3D chắc là sẽ ngon đấy...Mà mạng không vào được baidu :(

bboynam99
19-12-19, 11:33 PM
Bỏ đi, tuy hay mà đồ họa nó không tuơng thích vài dòng android. Giật tung đít tự văng game

___NHDL___
20-12-19, 12:08 AM
Có src Unity3D chắc là sẽ ngon đấy...Mà mạng không vào được baidu :(
mấy cài này em mù tịt chả hiểu nó cài như nào :D
bác giúp e cài với để e up sang link fshare

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái dưới là mã nguồn, bạn phải build đã.

em không biết build như nào. mà cái đó cũng là bản đầu tam quốc truyện v1.0.0 giống bản này hay là bản khác mới hơn bác.

___NHDL___
20-12-19, 12:31 AM
Bỏ đi, tuy hay mà đồ họa nó không tuơng thích vài dòng android. Giật tung đít tự văng game
e dùng giả lập LDPlayer chơi bình thường mà bác có giật gì đâu.
còn trên đt e chưa test vì không có đt android.

BeeZone
20-12-19, 10:49 AM
mấy cài này em mù tịt chả hiểu nó cài như nào :D
bác giúp e cài với để e up sang link fshare

em không biết build như nào. mà cái đó cũng là bản đầu tam quốc truyện v1.0.0 giống bản này hay là bản khác mới hơn bác.

Có thời gian up share link sau lên được không (link src code) bạn. Thanh kiu

___NHDL___
20-12-19, 11:16 AM
Có thời gian up share link sau lên được không (link src code) bạn. Thanh kiu
đây bác ơi, em thấy trong này cả 1 đống thứ chả biết src code là cái nào :D

xrcmaster
20-12-19, 12:34 PM
bác nào tải cái source về r up lên drive e xin với

bboynam99
20-12-19, 12:34 PM
e dùng giả lập LDPlayer chơi bình thường mà bác có giật gì đâu.
còn trên đt e chưa test vì không có đt android.

Thử trên android là biết :))
ba chục chả

___NHDL___
20-12-19, 01:44 PM
bác nào tải cái source về r up lên drive e xin với
bác nào cài đc cái source bên dưới hướng dẫn e với.
----đã cập nhật link drive với fshare rồi nhé ae !----

longeragon999
20-12-19, 04:40 PM
Đã chỉnh lấy được việt hoá

___NHDL___
20-12-19, 07:24 PM
Đã chỉnh lấy được việt hoá
chỉnh như nào vậy bác, share e với.

duytim
21-12-19, 02:40 AM
chỉnh như nào vậy bác, share e với.

Mở file Assembly-CSharp.dll chỉnh sửa ngôn ngữ vi làm mặc định là được nhé.
Tìm được file ipa thì cho xin nhé :3

___NHDL___
21-12-19, 04:46 PM
file đó tìm ở đâu vậy bác :D
----30 char-----

duytim
21-12-19, 08:22 PM
file đó tìm ở đâu vậy bác :D
----30 char-----

Trong file apk chứ đâu nữa.
Link 7gb có file ipa k vậy ?. Lười tải quá

royce2k2
22-12-19, 12:56 AM
Trong file apk chứ đâu nữa.
Link 7gb có file ipa k vậy ?. Lười tải quá

Làm sao chỉnh ngôn ngữ mặc định về việt nam vậy bác, mình mở Assembly-CSharp.dll bằng dNSpy nó ra 1 đống code như này ạ, mình không biết chỉnh tiếp sao nữa ???

tvnnam
22-12-19, 10:47 AM
Bác nào hướng dẫn việt hóa chi tiết con này với ạ.... Thạnk ALL !!!

duytim
22-12-19, 03:02 PM
File Assembly-CSharp.dll đã chỉnh ngôn ngữ về tiếng việt cho anh em nào cần.
Chỉ cần thay thế không cần làm gì thêm.

royce2k2
22-12-19, 03:28 PM
File Assembly-CSharp.dll đã chỉnh ngôn ngữ về tiếng việt cho anh em nào cần.
Chỉ cần thay thế không cần làm gì thêm.

cảm ơn bác nhiều nhiều nàz ;) 30char

tvnnam
22-12-19, 04:02 PM
thank các Bác........ file này ném vào đâu vậy mấy Bác ^^

duytim
22-12-19, 04:35 PM
thank các Bác........ file này ném vào đâu vậy mấy Bác ^^

...apk\assets\bin\Data\Managed

tvnnam
22-12-19, 04:45 PM
...apk\assets\bin\Data\Managed

trong sever hả Bác.... cho e xin đầy đủ đường dẫn với để định hình ạ.... Thank Bác

duytim
22-12-19, 05:12 PM
trong sever hả Bác.... cho e xin đầy đủ đường dẫn với để định hình ạ.... Thank Bác

Thay file Assembly-CSharp bằng cách mở file APK bằng Winrar, kéo thả Assembly-CSharp vào đường dẫn assets\bin\Data\Managed (của APK chứ k phải của server).
Sign lại APK
Thưởng thức

BeeZone
22-12-19, 05:19 PM

Decom APK ra mới có đường dẫn đó

tvnnam
22-12-19, 05:45 PM
Thank 2 Bác nhìu... em còn một chỗ vướng khi đăng nhập centos......em làm bước 3 nhưng nó báo câu lệnh không đúng ạ. B3: sau khi đăng nhập vào centos, gõ :cd / jwsme các Bác ghi chuẩn giúp e với ạ. Thạnk nhìu ạ....!!!

BeeZone
22-12-19, 06:37 PM
Thank 2 Bác nhìu... em còn một chỗ vướng khi đăng nhập centos......em làm bước 3 nhưng nó báo câu lệnh không đúng ạ. B3: sau khi đăng nhập vào centos, gõ :cd / jwsme các Bác ghi chuẩn giúp e với ạ. Thạnk nhìu ạ....!!!

Xem gõ có khoảng cách sau / ko

cd /jwsme

duytim
22-12-19, 06:53 PM

gõ liền không có dấu cách ở /jwsme nhé8-}8-}8-}
cd /jwsme

bboynam99
22-12-19, 07:06 PM
Chỉ có phần tiếng Trung là gần như đầy đủ thôi( một số chức năng vẫn chưa hiển thị đầy đủ)
Mấy ngôn ngữ khác như Nhật Thái Hàn Anh Việt đều thiếu nhiều module chưa dịch hết

___NHDL___
22-12-19, 07:57 PM
Em cũng ko rõ cái link 7GB dưới nó là cái gì bác ạ, ko thấy file ipa hay apk luôn, thấy mấy bác trên bảo đó là mã nguồn hay phải build gì đó, e gà mờ cũng chỉ biết làm theo mấy hướng dẫn cài đặt sẵn thôi :D

iloles741
22-12-19, 08:30 PM
Em cũng ko rõ cái link 7GB dưới nó là cái gì bác ạ, ko thấy file ipa hay apk luôn, thấy mấy bác trên bảo đó là mã nguồn hay phải build gì đó, e gà mờ cũng chỉ biết làm theo mấy hướng dẫn cài đặt sẵn thôi :D
cho mình xin file apk đã chỉnh sửa việt hóa dc ko ông ơi, mù tịt về cái add file việt hóa kia

tvnnam
22-12-19, 08:37 PM
đăng ký tài khoản như nào các bạn ơi? toàn tiếng trung nên khó quá ^^ mò mãi ko đc... mà bạn đã làm theo hướng dẫn việt hóa mà phần giao diện đăng nhập vẫn tiếng trung nhỉ?

___NHDL___
22-12-19, 08:44 PM
cho mình xin file apk đã chỉnh sửa việt hóa dc ko ông ơi, mù tịt về cái add file việt hóa kia
em cũng ko rõ về cái chỉnh sửa file apk bác ạ :D
bác hỏi duytim xem bác ấy chỉnh đc đó.

tvnnam
22-12-19, 08:50 PM
bạn nào hướng dẫn mình tạo tài khoản đăng nhập và sử dụng GM với.... Toàn tiếng trung khó quá Ace ơi? Thank ACE ^^

___NHDL___
22-12-19, 09:43 PM
bạn nào hướng dẫn mình tạo tài khoản đăng nhập và sử dụng GM với.... Toàn tiếng trung khó quá Ace ơi? Thank ACE ^^
hướng dẫn đăng ký em viết lại ở trang đầu bác nhé. còn hướng dẫn sử dụng GM để em viết nốt rồi đăng lên.

tvnnam
22-12-19, 09:47 PM
hướng dẫn đăng ký em viết lại ở trang đầu bác nhé. còn hướng dẫn sử dụng GM để em viết nốt rồi đăng lên.

Bác ơi. Bác làm video hoặc hình ảnh hướng dẫn cài đặt ip máy ảo với.... CÁI PHẦN : sửa IP của thẻ mạng ảo thành 192.168.1.100 .... mình sửa nhưng ko đc bạn ạ. làm cả tối rồi mà ko đc. nản và gà mờ quá !!!

tvnnam
22-12-19, 10:28 PM

Bác làm thêm hướng dẫn cài đặt sửa IP nữa giúp ACE trải nghiệm với nào.... Thank Bác !!!

___NHDL___
22-12-19, 11:05 PM
Bác ơi. Bác làm video hoặc hình ảnh hướng dẫn cài đặt ip máy ảo với.... CÁI PHẦN : sửa IP của thẻ mạng ảo thành 192.168.1.100 .... mình sửa nhưng ko đc bạn ạ. làm cả tối rồi mà ko đc. nản và gà mờ quá !!!

Cài VMWare đặt IP mạng VMNet1 thành: 192.168.1.0 , Bật Network and Sharing Center -> Change Adapter settings -> click đúp VMnet1, click vào properties sửa IPv4 của thẻ mạng ảo VMnet1 thành 192.168.1.100

___NHDL___
22-12-19, 11:10 PM
tạm thời việt hóa 1 số đạo cụ ID
còn việt hóa game thì bác duytim có nói phải chỉnh sửa ở trong apk, cái này thì em ko rõ.
bác nào biết làm đăng lại file apk đã việt hóa giúp e với :D

tvnnam
22-12-19, 11:42 PM
tạm thời việt hóa 1 số đạo cụ id
còn việt hóa game thì bác duytim có nói phải chỉnh sửa ở trong apk, cái này thì em ko rõ.
Bác nào biết làm đăng lại file apk đã việt hóa giúp e với :d

thank bạn nhìu... Mình đã vào được game.... Nhưng còn cái việt hóa đã làm theo hướng dẫn nhưng chạy lại apk vào lại game vẫn không việt hóa mà tiếng trung. Ai giúp mình với ạ ??? Thank ace !!!

Palestin
23-12-19, 12:18 AM
thank bạn nhìu... Mình đã vào được game.... Nhưng còn cái việt hóa đã làm theo hướng dẫn nhưng chạy lại apk vào lại game vẫn không việt hóa mà tiếng trung. Ai giúp mình với ạ ??? Thank ace !!!

mình đổi tên file apk sang đuôi rar. rồi mình chép cái file việt hóa vào rồi đổi tên file thành apk lại, mình ko sing lại bằng tool gì cả lun , rồi cài vào game ngon lành bt, bác thử xem sao

tvnnam
23-12-19, 01:31 AM
mình đổi tên file apk sang đuôi rar. rồi mình chép cái file việt hóa vào rồi đổi tên file thành apk lại, mình ko sing lại bằng tool gì cả lun , rồi cài vào game ngon lành bt, bác thử xem sao

thank bạn mình làm đc rồi... do trình duyệt giả lập bạn ạ.

iloles741
23-12-19, 02:57 AM
lỗi gì đây mấy ông

___NHDL___
23-12-19, 11:07 AM
lỗi gì đây mấy ông
với lại bạn giải nén cái 手游源码 极无双.7z trực tiếp ra ổ D bạn nhé.

Mình up lại file APK đã Việt Hóa lên trang đầu rồi nhé :D

hoanghocbp
23-12-19, 11:15 AM
thank bạn mình làm đc rồi... do trình duyệt giả lập bạn ạ.

bác dùng trình duyệt giả lập nào v ạ??? e làm như bác trên đổi đuôi rar rồi chép xong đổi lại thành apk xong cài game mà k được. lúc chưa chép file vh thì cài rồi vô game bình thường :(

___NHDL___
23-12-19, 11:43 AM
bác dùng trình duyệt giả lập nào v ạ??? e làm như bác trên đổi đuôi rar rồi chép xong đổi lại thành apk xong cài game mà k được. lúc chưa chép file vh thì cài rồi vô game bình thường :(

mình dùng LDPlayer cài được bác ạ, các giả lập khác mình ko rõ.

Có bác nào biết cách xóa tài khoản với nhân vật đã đc lập ko ạ. dùng navicat đăng nhập vào xóa như nào nhỉ ?

hoanghocbp
23-12-19, 01:30 PM
mình dùng LDPlayer cài được bác ạ, các giả lập khác mình ko rõ.

Có bác nào biết cách xóa tài khoản với nhân vật đã đc lập ko ạ. dùng navicat đăng nhập vào xóa như nào nhỉ ?

e làm theo đúng các bước rồi mà đến đây bị lỗi vậy, bác giúp e với

iloles741
23-12-19, 04:06 PM
với lại bạn giải nén cái 手游源码 极无双.7z trực tiếp ra ổ D bạn nhé.

Mình up lại file APK đã Việt Hóa lên trang đầu rồi nhé :D
vẫn ko được luôn ông =)) rầu gì đâu #:-S

LongPT
23-12-19, 05:40 PM
lỗi gì đây mấy ông
Thử cd /jwsme xem sao bác
30 charrrrr

___NHDL___
23-12-19, 05:49 PM
vẫn ko được luôn ông =)) rầu gì đâu #:-S
e thấy bác bị lỗi ở khúc gõ cd / jwsme

e làm theo đúng các bước rồi mà đến đây bị lỗi vậy, bác giúp e với
bác đăng ảnh Centos lên xem lỗi ở đâu bác. này là lỗi ở khúc bật server rồi.

Em sửa hướng dẫn ở trang đầu cực kỳ chi tiết rồi ạ. bác nào chưa cài đc xem lại trang đầu rồi làm lại xem.

duytim
23-12-19, 06:19 PM
lỗi gì đây mấy ông

Lỗi không thấy đường dẫn ấy. Đọc lại các cmt trước

iloles741
23-12-19, 08:36 PM
Lỗi không thấy đường dẫn ấy. Đọc lại các cmt trước ok ông tôi vô được rồi, gõ lệnh sai kk

cuongpzo
27-12-19, 05:24 PM
Có ai muốn kết nối và Database thì dùng Studio 3T, kết nối khá đơn giản.
cũng giống như bên MySQL trong Linux vậy thôi.

___NHDL___
28-12-19, 07:58 PM
có bác nào biết dùng dnSpy mod lại IP client apk ở Assembly-CShape.dll như nào không ạ giúp em với. em dùng dnSpy mở Asembly-CShape.dll tìm chả thấy cái IP nào để đổi.

anhducvt08
29-12-19, 09:04 AM
Có ai muốn kết nối và Database thì dùng Studio 3T, kết nối khá đơn giản.
cũng giống như bên MySQL trong Linux vậy thôi.

cheat ib riêng với ạ aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaa

babykute3891
03-01-20, 05:05 PM
Bác nào biết kết nối vào cơ sở dữ liệu ko chỉ mình với:o3

longryu
14-01-20, 10:27 PM
máy tính mình không có ổ D , cài vào ổ C có cần chỉnh gì không mấy bác , giúp em với ;);););)

chip2016
12-03-20, 12:05 PM
các pác có biết VH nằm đâu trong file apk ko ?
mình lướt file APK ra thì thấy trong thư mục assets\data có rất nhiều file *.data mà ko có tool mở để chỉnh sửa :(, ngay trên sv cũng điều có file đó. ai có tool cho xin với !

anhhoanggl
12-03-20, 01:22 PM
Cái này mạng lan chơi với nhau được không mấy bác:-o

TapLamSro
14-03-20, 01:41 PM
không biết bản này có việt hoá không nhỉ thích mấy con game kiểu này !!

trungjx
04-04-20, 08:11 PM
game rất hay. đã chạy thành công
Có 1 số vấn đề ae thảo luận giúp :
game này đang mở online mình lấy apk của nó để chôm việt hóa đc ko? và chôm ở file nào?
thứ 2 mình muốn đổi ip để mở port modem đi xa có cái chơi thì đổi ip ở file nào và port nào mọi ng giúp với. tks

trungjx
05-04-20, 09:50 AM
có bác nào biết dùng dnSpy mod lại IP client apk ở Assembly-CShape.dll như nào không ạ giúp em với. em dùng dnSpy mở Asembly-CShape.dll tìm chả thấy cái IP nào để đổi.

bạn đã làm đc chưa ạ? share cách với

ahuhdc01
06-04-20, 09:33 AM
Các bác cho hỏi em làm đúng hướng dẫn rồi mà cứ bị lôi 10001Kết nối mạng thất bại là sao ạ.em dùng laptop và kết nôi wifi

vantrung1412
25-07-20, 09:23 AM
link die hết rồi , ai up link lại giùm được không

Kimyuna
26-07-20, 03:35 PM
Bro nào tốt bụng reup lại link với ạ

0kazaki
27-07-20, 08:39 AM
Bro nào tốt bụng reup lại link với ạ

ib zalo 0948297373 có hd đưa lên online

vantrung1412
03-08-20, 04:31 PM
up lại link server cho ae : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai giúp mình up lại cái link việt hóa với . hoặc chỉ mình cách sửa file việt hóa được không

iloles741
03-08-20, 10:22 PM
up lại link server cho ae : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai giúp mình up lại cái link việt hóa với . hoặc chỉ mình cách sửa file việt hóa được không
trang số 2 đó ông, tải về rồi bung nén apk, nhét file vừa tải về vào đúng chỗ của nó, nén lại apk là xong

vantrung1412
04-08-20, 09:58 PM
trang số 2 đó ông, tải về rồi bung nén apk, nhét file vừa tải về vào đúng chỗ của nó, nén lại apk là xong
thanks bạn mình làm được rồi :D

Kimyuna
04-08-20, 10:14 PM
thanks bạn mình làm được rồi :D

Share luôn với bác ơi...... thank bác nhiều

vantrung1412
04-08-20, 10:18 PM
Share luôn với bác ơi...... thank bác nhiều
link apk đã việt hóa : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lưu ý là bác xóa file apk cũ đi rồi cài file apk mới này vào mới hiện tiếng việt

final501
17-08-20, 06:59 PM

Hello, how are you? Please renew the links

khalulu
19-08-20, 02:11 PM

Hello, how are you? Please renew the links

There is the server GD link, thank vantrung1412. Page 7

luckyted
23-09-20, 03:25 PM
Ai còn link source ko ạ. Link kia die rồi