PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về hàm giới hạn cấp độ skill kiếm thế

vodangdaihiep
08-12-19, 05:06 PM
Các bác vọc vạch hoặc chỉ dẫn phương hướng giúp em về vấn đề tăng giới hạn skill với ạ.

Ví dụ ăn vật phẩm A thì sẽ tăng được giới hạn các skill môn phái như Phi Long Tại Thiên thêm 3 cấp ( skill 9x của Cái Bang Rồng từ 20 lên 23)

Em cảm ơn ạ.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Jacky_hptd
09-12-19, 10:11 PM
Bạn muốn hỏi hàm lấy giới hạn tăng điểm của 1 skill nào đó hay là bạn muốn tăng giới hạn? Theo mình được biết thì skill Kiếm thế giống JX là tối đa chỉ được 64 skill thôi.

vodangdaihiep
10-12-19, 12:22 AM
Bạn muốn hỏi hàm lấy giới hạn tăng điểm của 1 skill nào đó hay là bạn muốn tăng giới hạn? Theo mình được biết thì skill Kiếm thế giống JX là tối đa chỉ được 64 skill thôi.

Tăng giới hạn cấp độ skill thì mình biết rồi.

Giờ muốn làm kiểu này:

Ví dụ skill A giới hạn max là 20, sau khi ăn vật phẩm X thì sẽ tăng giới hạn max là 20+3.

IF ( sử dụng vật phẩm X) then (giới hạn skill = giới hạn skill + 3).

vd_tt
10-12-19, 07:24 AM
me.AddFightSkill(ID skill , Cấp skill);

vodangdaihiep
10-12-19, 08:10 PM
me.AddFightSkill(ID skill , Cấp skill);

ý mình là vào là tăng giới hạn chứ không phải cộng điểm luôn bạn à

vd_tt
10-12-19, 11:51 PM
ý mình là vào là tăng giới hạn chứ không phải cộng điểm luôn bạn à

vì mình ko hiểu rõ ý bạn, nên sẽ chia ra 2 ý

nếu bạn muốn tăng giới hạn kỹ năng khi + điểm thì chỉnh ở skill.txt cột BD [MaxLevel] ( có thể 1 - 64 cấp )

còn muốn tăng max giới hạn hoặc giới hạn ko cho nuốt vật phẩm khác để tăng skill lên thì trong script skill đấy

vodangdaihiep
11-12-19, 09:43 AM
vì mình ko hiểu rõ ý bạn, nên sẽ chia ra 2 ý

nếu bạn muốn tăng giới hạn kỹ năng khi + điểm thì chỉnh ở skill.txt cột BD [MaxLevel] ( có thể 1 - 64 cấp )

còn muốn tăng max giới hạn hoặc giới hạn ko cho nuốt vật phẩm khác để tăng skill lên thì trong script skill đấy

Cảm ơn bạn, để mình thử xem

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)