PDA

View Full Version : [MU] Xin tài liệu hướng dẫn code mu server

enternal1603
04-12-19, 11:43 PM
Chào các bác !
Em là người yêu thích game MU, mong muốn tự vọc vạch bổ sung, chỉnh sửa, thêm bớt các tính năng vào 1 server có sẵn.
Do chưa có kiến thức về code mu server nên em lập topic này, mong các pro chí sẻ cho em xin ít tài liệu hướng dẫn để em thực hành với ạ.
Em xin chân thành cảm ơn.

p/s : em đã biết cách cài và vận hành các server MU online từ 97D đến season6, nhưng mới chỉ dừng ở cài đặt và thay đổi tham số thôi.

ntcong295810
03-01-20, 11:10 AM
Chào các bác !
Em là người yêu thích game MU, mong muốn tự vọc vạch bổ sung, chỉnh sửa, thêm bớt các tính năng vào 1 server có sẵn.
Do chưa có kiến thức về code mu server nên em lập topic này, mong các pro chí sẻ cho em xin ít tài liệu hướng dẫn để em thực hành với ạ.

p/s : em đã biết cách cài và vận hành các server MU online từ 97D đến season6, nhưng mới chỉ dừng ở cài đặt và thay đổi tham số thôi.
Up . Cũng muốn nghiên cứu học códe.30 chaaarrrrrrrrrr

BladeKnight109
03-01-20, 11:42 AM
Tất cả tài liệu đều có tại: google.com + học hỏi, chịu khó tìm hiểu
Diễn đàn cũng có công cụ tìm kiếm và cũng có các box phân ra từng chuyên mục rõ ràng, cũng không tính phí, tìm không tìm. Trước khi làm mấy cái cao hơn thì hãy thực hành những cái cơ bản nhất ra hiểu rõ hết cấu trúc của mu đi.
Khi đã hiểu được hết cơ bản thì hãy nghĩ đến việc làm nâng cao. Chưa có kiến thức về lập trình thì đi học 1 khóa lập trình C/C++, tìm hiểu về hợp ngữ (ASM), hook, inject, unpack, crack... Source mu thì share nhiều rồi, lấy 1 cái về tìm hiểu. Quan trọng là có ý chí để tìm tòi hay không
Các bài viết hướng dẫn trên clbgames này không thiếu, bạn tìm lại ở các mục hướng dẫn, lưu trữ, release. và tìm 1 số nguồn trên cxacs trang nước ngoài

socolas
03-01-20, 10:29 PM
Chào các bác !

=> season 6 hiện nay khá là đầy đủ ko thiếu món ăn chơi nào, các ss khác từ thấp lên cao thì ko được chia sẻ rộng rãi nên bước đầu thì bập vào ss6 các phiên bản của SCF, EMU đều ok cả.
P/S Mu gì tầm này nữa, ăn tết thôi =))