PDA

View Full Version : [JX] Xin tut hướng dẫn cover server font qua nofont

sunidol
11-11-19, 01:17 PM
Ae có ai có tut hướng dẫn chuyển đổi server font > nofont không ạ
Chuyển đổi tên thư mục lẫn nội dung trong các file txt và lua ạ

BladeKnight109
11-11-19, 03:13 PM
nội dung trong file ko liên quan đến font. do máy bạn cài font nên nó sẽ hiển thị đúng, còn nếu ko cài thì nó sẽ hiển thị dạng oooeei bla bla. Tool convert font sang no font và ngược lại đã được share. bạn tìm lại mấy bài cũ xem hoặc xem trong ebook.

sunidol
11-11-19, 03:30 PM
nội dung trong file ko liên quan đến font. do máy bạn cài font nên nó sẽ hiển thị đúng, còn nếu ko cài thì nó sẽ hiển thị dạng oooeei bla bla. Tool convert font sang no font và ngược lại đã được share. bạn tìm lại mấy bài cũ xem hoặc xem trong ebook.

mình có thử dùng Jx Encoder để cover mà k thấy nó hoạt động nên khó hiểu quá hxx
các thư mục nó vẫn vậy
- Vào ổ D trong folder EncoderJXFileName
chạy xong cũng k thấy thư mục này :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ZhouJieLun
11-11-19, 09:22 PM
mình có thử dùng Jx Encoder để cover mà k thấy nó hoạt động nên khó hiểu quá hxx
các thư mục nó vẫn vậy
- Vào ổ D trong folder EncoderJXFileName
chạy xong cũng k thấy thư mục này :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bỏ tool đấy ngoài ổ D, lúc chọn thì chọn từ gb2312 về iso 88591 nếu muốn font về nofont, chọn tới folder script, khi convert xong nó sẽ thành EncodeJxFileName+tên thư mục gốc(ví dụ EncodeJxFileNamescript)

BladeKnight109
11-11-19, 09:24 PM
mình có private msg cho bạn đó. bạn đọc đi

sunidol
11-11-19, 09:27 PM
Bỏ tool đấy ngoài ổ D, lúc chọn thì chọn từ gb2312 về iso 88591 nếu muốn font về nofont, chọn tới folder script, khi convert xong nó sẽ thành EncodeJxFileName+tên thư mục gốc(ví dụ EncodeJxFileNamescript)

sunidol
12-11-19, 11:31 AM
mình có private msg cho bạn đó. bạn đọc đi
ok mình làm đc rồi do tool không chạy được trên win 10 mình chuyển qua pc win 7 cover đc rui