PDA

View Full Version : [Share][Mobile][VM] Võ Lâm Truyền Kỳ 19 phái

rayyan2006
17-08-19, 02:12 PM
Bản vm này mình set card mạng theo dạng bridge nên các có thể chơi onlan nếu cái điện thoại của bạn dùng chung với trụ phát wifi chung với máy thật dùng để chạy máy ảo này nhé.
Hướng dẫn sợ bộ các bạn thay ip máy ảo thành ip của bạn (ip này phải ngang hàng với ip máy máy thật ở đây máy mình có ip dạng 192.168.0.xxx chò nên mình đã thiết là 192.168.0.14 rồi nhé ai cũng đang ở dạng ip này thì khỏi phải chỉnh sửa gì cả <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
login máy ảo bằng user root pass 123456 (pass khi bạn gõ nó sẽ không hiện cho nên các bạn cứ gõ bt và enter thôi)
xong run server game bằng 2 dòng lệnh sau:
cd /vltkm (enter)
./start1.sh (enter)
để dừng thì ./stop.sh (enter)
Còn clien thì bạn cứ load trang chủ bằng cách gò vào trình duyệt web 192.168.0.14 thôi nhé (ip trang chủ này sẽ thay đổi khi bạn thiết lạp ip khác)
Lưu ý bạn nào thay ip khác thì nhớ thay luôn cả trong mấy file server nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (gateway.ini, request.json, worldserver.ini cả s0 và s1)
Như vậy tạm xong có gì thắc mắc cừ post vào đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc các bạn thành công và chơi vui vẻ.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Clip DEMO

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quangphong0904
17-08-19, 03:29 PM
Thank thớt, load về vọc vạch xem phái mới ra sao =)) lâu rồi chưa phá game.
có mở sẳn GM k chủ thớt ?

rayyan2006
17-08-19, 04:17 PM

Không có săn đâu :D ------ 30 viên chả cá

operabn
17-08-19, 04:22 PM
Bản vm này mình set card mạng theo dạng bridge nên các có thể chơi onlan nếu cái điện thoại của bạn dùng chung với trụ phát wifi chung với máy thật dùng để chạy máy ảo này nhé.
Hướng dẫn sợ bộ các bạn thay ip máy ảo thành ip của bạn (ip này phải ngang hàng với ip máy máy thật ở đây máy mình có ip dạng 192.168.0.xxx chò nên mình đã thiết là 192.168.0.14 rồi nhé ai cũng đang ở dạng ip này thì khỏi phải chỉnh sửa gì cả <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
login máy ảo bằng user root pass 123456 (pass khi bạn gõ nó sẽ không hiện cho nên các bạn cứ gõ bt và enter thôi)
cd /vltkm (enter)
./start1.sh (enter)
Còn clien thì bạn cứ load trang chủ bằng cách gò vào trình duyệt web 192.168.0.14 thôi nhé (ip trang chủ này sẽ thay đổi khi bạn thiết lạp ip khác)
Lưu ý bạn nào thay ip khác thì nhớ thay luôn cả trong mấy file server nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (gateway.ini, request.json, worldserver.ini cả s0 và s1)
Như vậy tạm xong có gì thắc mắc cừ post vào đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Clip DEMO

đã cài và không thành công bác chủ thớt hướng dẫn kỹ hơn tý được không cám ơn:)>-

rayyan2006
17-08-19, 04:41 PM
đã cài và không thành công bác chủ thớt hướng dẫn kỹ hơn tý được không cám ơn:)>-

chờ xem coi còn ai báo nữa không nhé, nều nhiê72u mình sẽ cố gắng làm 1 clip hướng dẫn chi tiết :P
Cơ mà trùm hóng jx2 mà không xử được jxm này à :D

LongPT
17-08-19, 04:49 PM
Có thể dùng cái này

beobanlinh
17-08-19, 04:59 PM
chờ xem coi còn ai báo nữa không nhé, nều nhiê72u mình sẽ cố gắng làm 1 clip hướng dẫn chi tiết :P
Cơ mà trùm hóng jx2 mà không xử được jxm này à :DCũng chưa chạy nhưng login thử bằng WinSCP = 192.168.0.14 ko vào đc nhỉ ...

anhhungah12
17-08-19, 05:04 PM
Chỉ mình set GM được ko bạn ơi

toshidotoke
17-08-19, 05:13 PM
Có cách nào fix đc lỗi skill lặn của mg khi lặn xong bị mất hình không ông chủ topic ơi !

raubin
17-08-19, 05:24 PM
sao mình set máy thật mình thành 192.168.0.14 vẫn vào k đc nhỉ ai chỉ với , mình làm vậy đúng k

operabn
17-08-19, 05:55 PM
hóng cách cài của chủ thớt :D:D:D

quangphong0904
17-08-19, 06:50 PM
sao mình set máy thật mình thành 192.168.0.14 vẫn vào k đc nhỉ ai chỉ với , mình làm vậy đúng k
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chuyển máy ảo về VM8 chỉnh IP 192.168.0.1 là đc bác ơi

tului
17-08-19, 06:53 PM
Thớt hướng dẫn đổi ip đi, do dãy ip 192.168.1.xxx thường dùng trong đó có mình, chơi trên giả lập thì ko nói, muốn chơi trên đt phải đổi trong modem nữa thì phiền phức quá :D

raubin
17-08-19, 06:54 PM
chuyển máy ảo về VM8 chỉnh IP 192.168.0.1 là đc bác ơi

vậy set máy thật là 192.168.0.14 và vào vmware đổi về vn chỉnh 192.168.0.1 à bạn

beobanlinh
17-08-19, 06:56 PM
Thớt hướng dẫn đổi ip đi, do dãy ip 192.168.1.xxx thường dùng trong đó có mình, chơi trên giả lập thì ko nói, muốn chơi trên đt phải đổi trong modem nữa thì phiền phức quá :DCứ chung mạng wifi và lan là chơi đc trên đt chứ kô nhất thiết phải đổi trong modem bạn nhé :D

tului
17-08-19, 07:05 PM
Cứ chung mạng wifi và lan là chơi đc trên đt chứ kô nhất thiết phải đổi trong modem bạn nhé :D

Bạn ko hiểu ý mình nói, dãy ip hiện tại mình đang xài là 192.168.1.xxx còn sv là 192.168.0.xxx, nếu muốn đồng bộ ip với sv thì phải đổi trong modem luôn để nó cấp ip ở dạng 192.168.0.xxx :D

raubin
17-08-19, 07:16 PM

beobanlinh
17-08-19, 07:41 PM
Bạn ko hiểu ý mình nói, dãy ip hiện tại mình đang xài là 192.168.1.xxx còn sv là 192.168.0.xxx, nếu muốn đồng bộ ip với sv thì phải đổi trong modem luôn để nó cấp ip ở dạng 192.168.0.xxx :DCăn bản là VMware nó chạy đc 192.168.0.xxx trên pc của bạn ( trong khi Lan pc của bạn + địa chỉ IP điện thoại là 192.168.1.xxx ) còn client APK của bạn đổi sẵn thành 192.168.0.xxx( đồng bộ vs IP sever) nên bạn ko cần đổi nó thành 192.168.1.xxx . đt của bạn chung wifi là chạy đc game mà [-X

tului
17-08-19, 08:08 PM
Căn bản là VMware nó chạy đc 192.168.0.xxx trên pc của bạn ( trong khi Lan pc của bạn + địa chỉ IP điện thoại là 192.168.1.xxx ) còn client APK của bạn đổi sẵn thành 192.168.0.xxx( đồng bộ vs IP sever) nên bạn ko cần đổi nó thành 192.168.1.xxx . đt của bạn chung wifi là chạy đc game mà [-X

Đã check và ko chạy trên đt đc nhé bạn :D

vinhthamthao
17-08-19, 08:32 PM
xin hỏi nếu thay đổi Ip thì có liên quan đến file apk không ???

toshidotoke
17-08-19, 08:38 PM
Có anh em nào bị lỗi không login vào winscp được như mình không dù vẫn vào game được bình thường !!

quangphong0904
17-08-19, 09:00 PM
vậy set máy thật là 192.168.0.14 và vào vmware đổi về vn chỉnh 192.168.0.1 à bạn
Chỉ cần chỉnh ip trong vm net8 về 192.168.0.1 là đc. Xong chọn net8 rồi khởi dộng máy ảo là ok

raubin
17-08-19, 09:06 PM
Chỉ cần chỉnh ip trong vm net8 về 192.168.0.1 là đc. Xong chọn net8 rồi khởi dộng máy ảo là ok

mình chỉnh nó bảo như này nè . k đc

vinhthamthao
17-08-19, 09:09 PM
mình chỉnh nó bảo như này nè . k đc

192.168.0.0
Ra card mạng để 192.168.0.20
255.255.255.0
192.168.0.1

operabn
17-08-19, 10:50 PM
đồ không cộng lên cao được mới đau chư chủ thớt ơi 8-}

raubin
17-08-19, 10:53 PM
ae ai biết set GM không ???
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nghichtu91
18-08-19, 08:19 AM
reup với :D link hết dow dc rồi :D

cloudfan
18-08-19, 01:01 PM
xin cách set GM các bác chủ thread ơi

thinthoi_88
18-08-19, 02:11 PM
mn cho m hỏi việt hóa chỗ nhận thưởng và thông báo thành tựu chỗ nào ấy nhỉ. ai biết chỉ m với. thanks mn nhiều.:D

khanhphan
19-08-19, 02:01 PM
Cái tuyet hoc dung nhu the nao day bac

rayyan2006
19-08-19, 03:51 PM
Nhờ mod hay ai có thẩm quyền đóng topic hộ để AE qua topic của cgalaxy phát vì mình không phải người dev game này nên chả biết gì ráo qua kia có người dev thì may ra sẽ có người hỗ trợ :D

beobanlinh
19-08-19, 04:12 PM
Nhờ mod hay ai có thẩm quyền đóng topic hộ để AE qua topic của cgalaxy phát vì mình không phải người dev game này nên chả biết gì ráo qua kia có người dev thì may ra sẽ có người hỗ trợ :DBác tạo cho ae test là ok rồi mà , còn hỗ trợ hay không là quyền của bác mà ... theo e cứ để vậy đi :D

iloles741
19-08-19, 04:51 PM

rayyan2006
19-08-19, 07:03 PM
Bác tạo cho ae test là ok rồi mà , còn hỗ trợ hay không là quyền của bác mà ... theo e cứ để vậy đi :D

Thanks ông đã share cho anh em tụi tui nhen! còn chuyện tụi được voi mà đòi 2 bà trưng thì ông có quyền không trả lời nhà, Thân!

Mục đích của mình nhờ khóa là mình muốn tránh tình trạng loãng topic thôi, tập trung vào 1 nơi sẽ hay hơn khi chia ra làm 2, 3, 4 nơi :D

thuong10c8
19-08-19, 11:54 PM
Nhờ mod hay ai có thẩm quyền đóng topic hộ để AE qua topic của cgalaxy phát vì mình không phải người dev game này nên chả biết gì ráo qua kia có người dev thì may ra sẽ có người hỗ trợ :D

Bạn cho mình hỏi chút, tài khoản đăng nhập winscp là gì vậy, có giống tài khoản login ko bạn?

rayyan2006
20-08-19, 12:02 AM
Bạn cho mình hỏi chút, tài khoản đăng nhập winscp là gì vậy, có giống tài khoản login ko bạn?

tk login vm và tk winscp luôn luôn như nhau, trừ phi ai đó làm khó sẽ tạo ra tk khác mà thôi

thuong10c8
20-08-19, 08:36 AM
tk login vm và tk winscp luôn luôn như nhau, trừ phi ai đó làm khó sẽ tạo ra tk khác mà thôi

Ko biết sao mình đăng nhập bằng winscp toàn báo lỗi, bác hướng dẫn mình chút dc ko?

raubin
20-08-19, 09:04 AM
Ko biết sao mình đăng nhập bằng winscp toàn báo lỗi, bác hướng dẫn mình chút dc ko?

Khi bạn đăng nhập nó hiện lên dòng k thể kết nối thì phải. Bạn để im đừng bấm gì hết để tầm 10s là nó tự vào à

singfeng
20-08-19, 10:08 AM
Sao cái level nó dừng ở 39 không lên nữa nhỉ? Gặp NPC vong ưu đảo để lên 200 luôn cũng không có tác dụng. Ai biết chỉ giùm với. Thanks!

raubin
20-08-19, 10:25 AM
Sao cái level nó dừng ở 39 không lên nữa nhỉ? Gặp NPC vong ưu đảo để lên 200 luôn cũng không có tác dụng. Ai biết chỉ giùm với. Thanks!
set time trên centos ấy bạn
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

singfeng
20-08-19, 12:19 PM

ok được rồi thanks bạn nhé

beafriend
11-11-19, 09:55 PM
cd /vltkm (enter)
./start1.sh (enter)

Clip DEMO

Bác ơi kết nối bằng WinSCP với root 123456 không được bác xem lại với

rayyan2006
12-11-19, 02:32 AM

Vấn đề này nhiều nhiều bạn hỏi rồi bạn, không chỉ riêng mình bạn bạn đâu ngay cả mình cũng bị nguyên nhân do đâu thì mình không rõ là do chương trình WinSCP hay do VM Ware. Nhưng từ khi dùng VMWare 14 trở lên hay gặp tình trạng này còn từ bản 12 trở về trước thì lâu không dùng nên không có rõ là có bị hay không nữa.

saophainghi
12-11-19, 10:02 AM
Vấn đề này nhiều nhiều bạn hỏi rồi bạn, không chỉ riêng mình bạn bạn đâu ngay cả mình cũng bị nguyên nhân do đâu thì mình không rõ là do chương trình WinSCP hay do VM Ware. Nhưng từ khi dùng VMWare 14 trở lên hay gặp tình trạng này còn từ bản 12 trở về trước thì lâu không dùng nên không có rõ là có bị hay không nữa.

Bác cho e xin fb được không . e muốn vọc thử game này

rayyan2006
12-11-19, 10:49 AM
Bác cho e xin fb được không . e muốn vọc thử game này

Bạn xin mấy bạn hay dev game này ấy, mình chỉ là tạo vm cho những bạn không thể tự tay cài thôi chứ mình không có dev game.

saophainghi
12-11-19, 03:01 PM
Bạn xin mấy bạn hay dev game này ấy, mình chỉ là tạo vm cho những bạn không thể tự tay cài thôi chứ mình không có dev game.

e muốn học cài trước .bác cho e xin fb vào ibx được k ạ

beafriend
12-11-19, 07:43 PM

mình hôm qua vô tình kết nối được hình như để chế độ mạng Bridged có thể kết nối với root-123456, giờ xóa mất rồi

thuanphatkb
13-11-19, 11:04 AM
mình hôm qua vô tình kết nối được hình như để chế độ mạng Bridged có thể kết nối với root-123456, giờ xóa mất rồi

bạn nào muốn chạy được thì vào group này nhé , nhiều cao thủ nhận sp có phí đó : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

saophainghi
17-11-19, 09:20 AM
bạn nào muốn chạy được thì vào group này nhé , nhiều cao thủ nhận sp có phí đó : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cảm ơn anh đã cho link e vừa xin vào .

khongcogi1996
18-11-19, 09:36 AM

Set lại time như nào vậy bạn,mình newbie cho xin hướng dẫn với.Thank !!!

BeeZone
18-11-19, 10:02 PM
Set lại time như nào vậy bạn,mình newbie cho xin hướng dẫn với.Thank !!!

Tắt game trên android/ios, tắt server game đang chạy (Vẫn giữ máy ảo centos chạy)

Rồi chạy lần lượt 2 lệnh này

date -s 07/26/2023

hwclock --set --date="07/26/23 17:41"

.

Sau đó chạy lại server game -> vào game cày là lên trên cấp 39

TrangBangTN
22-03-20, 05:24 AM

Khi bạn cài VM thì VM tự set ip khác rồi. Bạn vào VM gõ lệnh "ip addr" xem ip là gì rồi lấy ip đó login winscp

Tiện cho hỏi chủ top mình cổng ip theo ip của mình thì vào ip toàn tiếng tàu ko à. Mình config theo đường dẫn bạn chỉ mà ko vào dc. Cho hỏi còn thiếu file nào chưa config ko ạ

rentokil
26-04-20, 07:20 PM
Có ai biết sever này chỉnh GM và Phó Bản 1 người ở đâu ko ạ? Thanks All.