PDA

View Full Version : [TLBB] Help vấn đề Run Server !

carotyeuchuot
12-07-19, 01:16 AM
Ai rành về cài máy ảo chỉ giáo mình tí chỗ này Run Server thì bị lỗi ! Kết nối sql = navicat ok , đã tắt firewall đã chĩnh sữa :/etc/odbc.ini , cài thư viện đầy đủ ...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamvuong
12-07-19, 06:30 AM
Ai rành về cài máy ảo chỉ giáo mình tí chỗ này Run Server thì bị lỗi ! Kết nối sql = navicat ok , đã tắt firewall đã chĩnh sữa :/etc/odbc.ini , cài thư viện đầy đủ ...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

máy äo j bạn centos hay ubuntu và x32 hay x64
nếu là máy ảo x64 thì có 1 số lib nó đã thay đổi nên có thể sẽ dính lỗi lúc chạy shm hoặc ./server
minh từng bị và chưa tìm được cách fix

carotyeuchuot
12-07-19, 01:37 PM
Centos 6.10 32bit ... Không hiểu là bị gì ai fix được lỗi này chỉ giáo với !

phamvuong
12-07-19, 04:13 PM
Centos 6.10 32bit ... Không hiểu là bị gì ai fix được lỗi này chỉ giáo với !

nó báo ko tìm thấy data chứng tỏ trong quá trình cài bạn bị thiếu lib hoặc khai báo cái odbc có vấn đề hoặc sql ko đọc được dữ liệu nên nó báo lỗi
mình thử cài hầu hết các bản x32 ko bị lỗi gì cả

zacktt
12-07-19, 10:33 PM
máy äo j bạn centos hay ubuntu và x32 hay x64
nếu là máy ảo x64 thì có 1 số lib nó đã thay đổi nên có thể sẽ dính lỗi lúc chạy shm hoặc ./server
minh từng bị và chưa tìm được cách fix

Bạn có thể chạy ổn định trên Centos 6.5 32b. hoặc Centos 5.8 32b

Lưu ý : Centos 32b nhiều lúc nó lưu databse hơi chậm

Nếu không cài đc thì có thể để lại thông tin liên lạc mình teamwiew cài Miễn Phí cho

phamvuong
12-07-19, 11:39 PM
Bạn có thể chạy ổn định trên Centos 6.5 32b. hoặc Centos 5.8 32b

Lưu ý : Centos 32b nhiều lúc nó lưu databse hơi chậm

Nếu không cài đc thì có thể để lại thông tin liên lạc mình teamwiew cài Miễn Phí cho
cent thì mình cài được x32 còn x64 thi vẫn dính cái lib nên ko chạy dc sv
còn ubuntu thì vẫn chưa cài thành công
tks bạn

doanlephuvinh9
13-07-19, 11:43 PM
Đang run online 64bit vẫn mượt mà ta.