PDA

View Full Version : [TLBB] lỗi khi dịch chuyển map

cry4night
28-06-19, 07:48 PM
Khi mình dịch chuyển sang bất kỳ 1 Map nào nó đều báo lỗi như thế này , a e ai giúp mình với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamvuong
28-06-19, 09:50 PM
Khi mình dịch chuyển sang bất kỳ 1 Map nào nó đều báo lỗi như thế này , a e ai giúp mình với

sv nào thế bạn
check thử cái lua dịch chuyển xem

cry4night
28-06-19, 11:09 PM
sv nào thế bạn
check thử cái lua dịch chuyển xem

không phải lỗi tọa độ dịch chuyển bạn ơi , lúc thì bị lúc thì ko :(

phamvuong
29-06-19, 12:02 PM
không phải lỗi tọa độ dịch chuyển bạn ơi , lúc thì bị lúc thì ko :(

cấu hình máy ảo bạn set thế nào
nếu lúc bị lúc ko thì sợ cấu hình kođủ cho máy ảo load

doanlephuvinh9
30-06-19, 01:41 AM
Packet size dường như là lỗi túi đồ, ko phải lỗi dịch chuyển, id đó có thể là vị trí ô của túi.tháo rương và túi ra check lại thử, nếu ko vấn đề thì là do rương và túi bị lỗi. Mình nghĩ là vậy.

makute7413
08-07-19, 03:15 PM
Packet Size Error là lỗi không đồng bộ được số lượng impact trên nhân vật giữa Server và Client (game.exe). Các bản TLBB được viết thêm tính năng sau này đều dựa trên cơ chế buff impact ẩn lên nhân vật để có chỉ số nên nhân vật thường sẽ có số impact rất cao (vượt giới hạn 20 là cao nhé)

Cách khắc phục: thay file game.exe ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vào Client/Bin nha.

mylove8
11-07-19, 09:14 AM
Packet Size Error là lỗi không đồng bộ được số lượng impact trên nhân vật giữa Server và Client (game.exe). Các bản TLBB được viết thêm tính năng sau này đều dựa trên cơ chế buff impact ẩn lên nhân vật để có chỉ số nên nhân vật thường sẽ có số impact rất cao (vượt giới hạn 20 là cao nhé)

Cách khắc phục: thay file game.exe ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vào Client/Bin nha.

Thank Pro bạn rất giỏi :)) mình làm theo cách của bạn đc rồi