PDA

View Full Version : Hướng dẫn cách quyết định hình ảnh các item rơi dưới mặt đất

DNTmaster
17-04-09, 05:57 PM
Cách này có tác dụng với tất cả các item rớt ra khi đánh quái hoặc quăng xuống đất.
File liên quan : + Settings\obj\ ObjData.txt
+ Các file Item ( Amor.txt, Questkey.txt, v.v…)
Đầu tiên ta mở file ObjData bằng Excel (có việt hóa thì tốt, nếu chưa có thì sử dụng file kèm theo đã Update theo VinaGame và định dạng lại font 100% )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tìm các cột : ImageName (cột E ) và ImageDropName (cột AR )
Các hình ảnh có links spr ở cột AR thì có thể dùng để làm hình ảnh drop cho vật phẩm
Còn các hình ảnh khác không có links spr thì nó là các dạng khác như : bảng cáo thị, item quest ở mặt đất, trap, v.v…
Hướng dẫn cách thay đổi hình ảnh drop của item :
Mở một file item nào đó. ( ở đây tôi sử dụng file Questkey.txt để ví dụ )
Tay Tuy Kinh 4 1 \spr\item\questkey\obj_item_lection.spr 333 1 1 Mot cuon bi pho cua <color=yellow>Thieu Lam<color> chua dung nhieu bi mat ben trong mot suc manh khung khiep. 0
Mọi người hãy chú ý phần chữ màu đỏ phía trên.
Phía sau links hình ảnh của item “Tay Tuy Kinh” có số 333 đó chính là hình ảnh của vật phẩm khi rơi xuống đất.
Nhìn lại file ObjData ta dò dòng DataID ( cột B ) tìm đến sổ 333 đó là hình “Liên quang bảo thạch” như vậy khi vật phẩm này ở mặt đất nó sẽ không phải là hình bí kíp. Vì thế ta chỉnh số 333 này trong file Questkey.txt lại thành một ID khác hợp lý hơn là ID 341 (Bàn nhược tâm kinh) như vậy khi drop ra nó sẽ có hình bí kíp. Nếu muốn thành hình ảnh khác thì chỉ cần dò ID trong ObjData là được. Hình ảnh này chỉ cần chỉnh ở Server là Client có thể nhân được.
Vấn đề này cũng có thể khác phục được tình trang các item Bạch Kim hoặc Hoàng Kim khi drop ở mặt đất hiện ra chữ Trung Quốc. Khi copy file ObjData.txt của mình vào thì mọi người sẽ hiểu.

Nhớ Thanks cái để đua Top Thanks nha bà con. Cảm ơn đã ủng hộ :beauty:

My.Ami.Pro
17-04-09, 08:56 PM
Thế còn cái vòng sang xung quanh đồ hoàng kim rơi ra dưới đất giống như VNG thì có làm đc khồn hả pác

thaihoa91
17-04-09, 09:26 PM
_=*;192856']Thế còn cái vòng sang xung quanh đồ hoàng kim rơi ra dưới đất giống như VNG thì có làm đc khồn hả pác

Hả ! Item HK rớt dưới đất cũng có vòng sáng àh ????

ngotiendat
17-04-09, 10:05 PM
_=*;192856']Thế còn cái vòng sang xung quanh đồ hoàng kim rơi ra dưới đất giống như VNG thì có làm đc khồn hả pác

chơi võ lâm VNG từ thời công thành chiến bây h mình mới biết đồ hoàng kim rơi ra đất mà có vòng sáng ở xung quanh:surrender:

errorxviii
17-04-09, 10:13 PM
Chắc chưa chơi Online của VNG rồi:surrender:

My.Ami.Pro
18-04-09, 12:23 PM
Sao mà không có. đi làm nhiệm vụ hoàng kim
đc mấy cái áo nhưng thùng đò đựng máu full nên nhấn nhận là rơi ra giữa đất.
có cái quầng sáng xung quanh. màu vàng hay lắm

hoặc đi săn boss sát thủ rớt đồ kim phong suốt

thaihoa91
18-04-09, 02:29 PM
Chắc chưa chơi Online của VNG rồi:surrender:

Tui chỉ chơi đến phiên bản Sơn Hà Xã Tắc là nghỉ rùi !

My.Ami.Pro
18-04-09, 05:29 PM
phiên bản nào mà chả có hả anh

thaihoa91
18-04-09, 06:18 PM
_=*;193065']phiên bản nào mà chả có hả anh

Phiên bản Công Thành Chiến làm gì có đồ Hoàng Kim :surrender:

My.Ami.Pro
18-04-09, 06:24 PM
ặc cùn vừa thôi anh ơi.
đã sai rồi còn cãi. công thành chiến cũng có đồ hoàng kim, chẳng qua bọn VNG nó hok đem vào đc thui.

sangpronhat
18-04-09, 06:52 PM
Chày DNTmaster càng ngày càng hay ta
Thanks nhiều lắm
Tui đang tìm hiểu bang fai nhưng tìm haòi không ra
Hum nào jup anh em với nha
Thanks

thaihoa91
18-04-09, 09:16 PM
_=*;193081']ặc cùn vừa thôi anh ơi.
đã sai rồi còn cãi. công thành chiến cũng có đồ hoàng kim, chẳng qua bọn VNG nó hok đem vào đc thui.

Ý anh nói là thế đó ! Anh đang nói chơi Online mà ! Ai cãi JX OFFLINE đâu ! Anh nói lúc trước anh chơi bản Công Thành Chiến ko hề có Item Hoàng Kim !

My.Ami.Pro
18-04-09, 09:24 PM
thì em đang nói onl mà
so sánh thì thấy off line có đồ hoàng kim thì onl cũng sẽ có mà thôi.
thui hok cãi với anh nữa

Se7eN747
18-04-09, 09:30 PM
CTC chưa có đô HK đâu ami. 7 chơi onl tới giờ 7 biết mà. CTC hồi đó mặc đồ HK vào là tàng hình ngay nên VNG đợi đến bản SHXT mới ra đồ HK

My.Ami.Pro
18-04-09, 09:34 PM
THì đó, bảo là bọn nó chưa làm xong nên chưa đem ra onl thui. nhưng thực chất là vẫn có

sinhclb12
19-04-09, 08:25 AM
Trời nhìn 2 người cãi nhau phát thèm.
thời công thành chiến ai bão không cóa đồ HK nào. sài lầm hết sức
^^!, thời đó đồ HK có nhưng chi có đồ Định quốc or An bang,lúc đó nhìn trên iTem thí có vòng sáng nhưng khi đeo vào thì nhân vật tàng hình.
hồi đó tui mua cái áo DQ PH 46+sl 192 400k đó may pác^^:sexy_girl:

Angel Death™
25-05-09, 10:52 AM
Hiện tại bây giờ nếu mà làm nv HK mà nó cho cái ao Kim Phong trong ruong mình full rồi thì n1o rớt ra ngoài . Cái hình trên mặt đất y như 1 số áo khác ko có cái vòng sáng nào hết . Khi nhặt lên bỏ vào Hành Trang thì mới có cái vòng sáng HK

JackSparrow
09-06-09, 04:28 PM
ý bạn *=_[-A.M.I-]_=* nói là có làm được cái màu tên của item ( màu vàng) khi rơi ra mặt đất ko đấy mà

jeabin
16-07-09, 02:08 PM
dc do...............................................

aichangbiet
07-11-09, 10:23 PM
thế nếu h nỗi k hiện tên đồ drop thì sao ( ấn ALT ko chịu hiện chữ ) Chỉ chuột vào nó mới hiện ra fix sao?

thaihoa91
08-11-09, 07:29 AM
thế nếu h nỗi k hiện tên đồ drop thì sao ( ấn ALT ko chịu hiện chữ ) Chỉ chuột vào nó mới hiện ra fix sao?

Có thể Fix nhưng nếu muốn Fix cần bộ SOURCE CODE JX FULL để có thể làm dc ! Mà bộ SOURCE CODE JX FULL này chỉ có 1 số người PRO nhất mới có như Hexpor ! Còn những người Dev Jx trong clbgamesvn.com này thì đều ko có bộ SOURCE FULL này !

kissfolife
01-02-10, 01:20 AM
link dow bị sao rồi dow ko dc bùn quá ai có úp cho mình đi thanks