PDA

View Full Version : [TLBB] gameserver bị crash khi bị kẻ xấu vào game viết lệnh

cry4night
05-03-19, 12:40 AM
Có một nhân vật clone cứ vào trong game đứng 1 chỗ dùng tool gì đó gây mất kết nối sever , vào lại thì bị lỗi bảo dưỡng máy chủ . Đọc Log thì ko thấy báo lỗi .
Anh e cho hỏi muốn chống cách này thì như thế nào vậy ạ

phamhuong2510
05-03-19, 12:35 PM
Có một nhân vật clone cứ vào trong game đứng 1 chỗ dùng tool gì đó gây mất kết nối sever , vào lại thì bị lỗi bảo dưỡng máy chủ . Đọc Log thì ko thấy báo lỗi .
Anh e cho hỏi muốn chống cách này thì như thế nào vậy ạ

Mình nghĩ cách đơn giản nhất là block IP của nó, nếu ko cấm được thì bạn nên thuê proxy cho VPS đi nhé

cry4night
05-03-19, 06:44 PM
Mình nghĩ cách đơn giản nhất là block IP của nó, nếu ko cấm được thì bạn nên thuê proxy cho VPS đi nhé

Trong trường hợp này mình nghĩ không liên quan gì đến VPS bạn , nhân vật đó phải vào trong game mới diss đc sever

phamhuong2510
05-03-19, 08:59 PM
Trong trường hợp này mình nghĩ không liên quan gì đến VPS bạn , nhân vật đó phải vào trong game mới diss đc sever
Tool này có proxy là nó ko dis đc

cry4night
06-03-19, 08:35 AM
Tool này có proxy là nó ko dis đc

bạn cho mình hỏi muốn chống cái Send Packet tới Server thì như thế nào vậy

Sói Đẹp Trai
06-03-19, 08:38 AM
Chống send packet thì sao nó thao tác được. Mọi thao tác từ gameclient đến server đều gửi qua lại dạng gói tin mà chặn thì cũng đồng nghĩa việc ko có kết nối :)

cry4night
06-03-19, 09:21 AM
Chống send packet thì sao nó thao tác được. Mọi thao tác từ gameclient đến server đều gửi qua lại dạng gói tin mà chặn thì cũng đồng nghĩa việc ko có kết nối :)

Bạn Cho mình hỏi muốn chỉnh cái shop khi click quá nhanh sẽ hiện thông báo như thế này thì chỉnh ở file nào vậy ạ ( Mình muốn hạn chế thời gian khi ấn vào các tag và đồ ở shop )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
06-03-19, 05:01 PM
YuanBaoShop.lua và gắn dòng lệnh timer vào. PlayerZhengYou gì đó

Sadlove123
06-03-19, 10:22 PM
YuanBaoShop.lua và gắn dòng lệnh timer vào. PlayerZhengYou gì đó

- Phải cái dòng lệnh này không Sói?

if not PlayerZhengyouPT_PassTime(1,4) then
PushDebugMessage("Thao tác quá nhanh, xin hăy đ₫i lát næa thØ lƠi!")
return
end