PDA

View Full Version : [JX] Lỗi Chat làm văng hết người chơi gần đó - nền jx win thiên tuyêt

rinodung
19-11-18, 09:24 AM
Server em đang mở thử nghiệm thì bị một lỗi là người nào đó login vào và gõ dòng chat gì đó làm cho những người chơi gần đó văng ra hết và phải login vô lại.
Em có mở Wireshark bên phía server để coi người đó có gửi lệnh gì làm văng hết mọi người hay không thì không thấy phát hiện lệnh gì lạ.
Có ai bị giống em không ạ, xin ý kiến về cách khắc phục.

smarhero
19-11-18, 09:29 AM
Server em đang mở thử nghiệm thì bị một lỗi là người nào đó login vào và gõ dòng chat gì đó làm cho những người chơi gần đó văng ra hết và phải login vô lại.
Em có mở Wireshark bên phía server để coi người đó có gửi lệnh gì làm văng hết mọi người hay không thì không thấy phát hiện lệnh gì lạ.
Có ai bị giống em không ạ, xin ý kiến về cách khắc phục.

Lỗi này hình như từ client chứ ko phải sever... khi nó bỏ 1 file gì đó vào mục Ui thì vào game chỉ cần chat là bị.. bạn qua mục hỏi đáp tìm là thấy có người share cái đó rồi

rinodung
19-11-18, 10:13 AM
Lỗi này hình như từ client chứ ko phải sever... khi nó bỏ 1 file gì đó vào mục Ui thì vào game chỉ cần chat là bị.. bạn qua mục hỏi đáp tìm là thấy có người share cái đó rồi

Mình có thầy tut đó rồi nhưng nói về Jx Linux, mình bó tay với cách phá này hả bạn?

nhulaichuong
19-11-18, 12:17 PM
Mình có thầy tut đó rồi nhưng nói về Jx Linux, mình bó tay với cách phá này hả bạn?

win chứ linux đâu, cách làm nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rinodung
19-11-18, 12:53 PM
win chứ linux đâu, cách làm nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cảm ơn nha NhuLaiThanChuong hihi, cái này mình bị rồi, giờ mới biết nguyên nhân, không biết có cách fix không ta?

knight06
19-11-18, 12:59 PM
có source client ko, có thì limit size lại :)>-

rinodung
19-11-18, 01:12 PM
có source client ko, có thì limit size lại :)>-

tức là limit lúc người phá chát hay lúc người lân cận nhận đoạn chat đó ông!

knight06
19-11-18, 01:19 PM
tức là limit lúc người phá chát hay lúc người lân cận nhận đoạn chat đó ông!

cái nào cũng đc mà, chặn lúc gửi đi hoặc chặn lúc nhận đều là cách cả

rinodung
19-11-18, 01:57 PM
cái nào cũng đc mà, chặn lúc gửi đi hoặc chặn lúc nhận đều là cách cả

còn không source thì bó tay hả? có cách nào thay đổi game.exe không bạn?