PDA

View Full Version : shaiya SErver

evilbaby1
15-04-09, 08:42 AM
Ai muốn thì đợi tý mình test và upload lên

Ofline
15-04-09, 10:33 AM
Ai muốn thì đợi tý mình test và upload lên
Nếu bạn hướng dẫn cài game shaiya offline ,thì mình đa tạ nhiều lắm ^^ tôi rất thích game này ,1 game PvP rất hay.

evilbaby1
15-04-09, 12:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong server có video hướng dẫn bằng tiếng tàu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hongtu1
15-04-09, 01:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong server có video hướng dẫn bằng tiếng tàu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Dùng client nào vậy bạn ơi?????????????

huntersun
15-04-09, 01:58 PM
Bạn đã cài được rồi thì hướng dẫn cho các bạn cài với đi !
Như là xài client nào? Xài cái gì để chạy SV!?

hongtu1
16-04-09, 01:12 PM
evilbaby1 dùng client nào vậy.Mình cài server thành công rồi,dùng thử client ngoài tiệm net thì nó báo lỗi vậy nè:
Dung client nào bạo mọi người luôn đi

hongtu1
16-04-09, 07:55 PM
Mọi người download client English theo link này nha:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vì server gôc từ bên này nè:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huntersun
16-04-09, 08:04 PM
Bạn đã chơi được khi xài client của AeriaGames chưa !
Và không có Tiếng Việt àh !?

hongtu1
16-04-09, 08:11 PM
Bạn đã chơi được khi xài client của AeriaGames chưa !
Và không có Tiếng Việt àh !?

Mình vẫn chưa có Time để dow client,vừa kiếm dc link bên rage,tối này mạng lad có khi phải để mai
Thử dung client VN rồi nhưng ko dc => ko có TV

huntersun
16-04-09, 08:23 PM
Ừa ! Nếu bạn làm được thì làm cái hướng dẫn luôn nha!

evilbaby1
17-04-09, 08:56 AM
bạn nhìn vào hình thì biết mình xài client VN rồi nhưng mình lấy file game.exe của AeriaGames đã unpack rồi sửa ip . cho nên trong hình có những chổ co dấu thì thành ?? .

thecong
17-04-09, 09:31 AM
bạn úp cái path lên được không bạn ơi

evilbaby1
17-04-09, 10:41 AM
Link cho bạn , cái này la của Bản English nên vào client vn thì mất dấu , No GG ,
Sử dụng hexedit để sửa thành ip của bạn ( tìm 192.168.1.007 )

Ngoài ra để có thể chơi được thì vào login chọn dòng command nhận lệnh /Vchkoff ( khong check vesion)
và phần game với lệnh /Nprotectoff ( dùng không check nprotect sẽ không bị disconnect khi xài client này )

chai-en
17-04-09, 11:06 AM
Sv này share lâu rồi hồi đó nghe một số người cài rồi và nói là khá nhiều bug, nhưng dù sao cũng phải thử mới biết, cảm ơn bạn nhiều lắm.

hongtu1
17-04-09, 04:27 PM
Sử dụng hexedit để sửa thành ip của bạn ( tìm 192.168.1.007 )

Chỗ này mình chưa hiểu.Cậu HD kỹ hơn dc ko

chai-en
17-04-09, 04:40 PM
Chỗ này mình chưa hiểu.Cậu HD kỹ hơn dc ko
Bạn sử dụng hexedit rồi open file game.exe mà evilbaby1 đưa link đó. Tìm ( tìm 192.168.1.007 ) rồi sửa lại thành ip mà bạn config sv đó.
Rồi cứ y thế mà làm.

thecong
17-04-09, 05:41 PM
mình nhìn thấy trong hướng dẫn thì hình như nó cài cả Windows server 2003 và server chạy trên win server 2003 thì phải mình làm thử rồi nói chung chạy đều ổn cả nhưng sao chạy cái PSMServer_Agent.exe thì nó có dấu > ở các server nhưng sau khi mọt lúc thì nó lại thong báo la dang chế độ pause

evilbaby1
17-04-09, 05:50 PM
phải chạy trện win 2003 , không hiểu sao winxp ko chạy được :( !

thecong
17-04-09, 05:56 PM
ục mất công nhỉ thế thì thôi BB cái game này em ngai cài win 2003 lắm sấu thấy mồ à

hongtu1
17-04-09, 07:56 PM
Sao mình cài trên XP vẫn run SV dc.Vừa down cái game.exe của evil về vào dc client,lúc tạo nv thì báo disconnect

Mr.Rezo™
17-04-09, 09:51 PM
Vào server mở cái PSMServer_Mgr.exe lên chọn login gõ lệnh cmd :

/Nprotectoff để tắt GG tránh tình trạng bị disconnect

hongtu1
18-04-09, 07:47 AM
Mình tạo dược nv rồi nhưng vào chơi nó báo ko thể kết nối đến máy chủ vậy nè:

evilbaby1
18-04-09, 08:09 AM
bạn vào game chứ không phải vào login , nhấn lệnh /nprotectoff , vì nó kiểm tra không thấy nprotect thì nó sẽ ngắt kết nối

Ofline
18-04-09, 02:14 PM
dụng hexedit để sửa thành ip của bạn ( tìm 192.168.1.007 )

Bật Hexedit > search > Find gỏ vào 192 168 1 007 tìm cái IP đó sửa lại ,mà tìm có dc đâu :beat_brick:
gỏ vào trong ô Find what như thế nào, thì mới tìm dc cái IP đó để sửa thành IP mình,chỉ dùm .

Mr.Rezo™
18-04-09, 04:32 PM
Bật Hexedit > search > Find gỏ vào 192 168 1 007 tìm cái IP đó sửa lại ,mà tìm có dc đâu :beat_brick:
gỏ vào trong ô Find what như thế nào, thì mới tìm dc cái IP đó để sửa thành IP mình,chỉ dùm .

Đưa IP của bạn lên đây rồi mình hex lại cho :D

thecong
18-04-09, 08:00 PM
thế là các bạn ơi muốn chơi phải cài Windows 2003 à nản quá sắp tốt nghiệp rồi lo bù đầu chán thật sao XP khôgn chạy dc nhỉ?

Mr.Rezo™
18-04-09, 08:32 PM
thế là các bạn ơi muốn chơi phải cài Windows 2003 à nản quá sắp tốt nghiệp rồi lo bù đầu chán thật sao XP khôgn chạy dc nhỉ?

Tui xài Windows Server 2003 khi chạy client vẫn bị lỗi máy chủ bảo trì

thế mới bực mình chứ . Ông evil vào giải thích lỗi này coi nào

evilbaby1
19-04-09, 07:29 AM
chụp hình cái server bạn xem ? bản server này chỉ vào mà đánh lộn , chứ chưa co mob , đợi mình kiếm server co mob thì share lên .

Ofline
19-04-09, 08:25 AM
192.168.1.9
bạn hex dùm ,tôi đổi IP cho trùng với IP server luôn ấy.

Mr.Rezo™
19-04-09, 09:35 AM
chụp hình cái server bạn xem ? bản server này chỉ vào mà đánh lộn , chứ chưa co mob , đợi mình kiếm server co mob thì share lên .

Tui đã hex xong IP của client . Chạy client nó bảo máy chủ bảo trì (

chưa vào trong game ) mới thế nó tắt ngấm luôn :beat_plaster:

hongtu1
19-04-09, 05:51 PM
Ai ko biết hexIP thì dùng luôn IP của SV là:192.168.1.007 giống với IP trong client.
Sau khi gõ lệnh /nprotectoff thì đã vào chơi dc rồi nhưng tìm mãi mà ko có con quái nào .Ko biết evilbaby1 có bị vậy ko hay do mình chạy SV trên XP.

Nguyên văn bởi evilbaby1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bản server này chỉ vào mà đánh lộn , chứ chưa co mob , đợi mình kiếm server co mob thì share lên .
Tức là ko có quái hả???

Ofline
20-04-09, 08:57 AM
chụp hình cái server bạn xem ? bản server này chỉ vào mà đánh lộn , chứ chưa co mob , đợi mình kiếm server co mob thì share lên
ofline pvp với ai trời ^!^
khi nào có bản server có mod thì share lên liền nha bạn,chắc vài tháng quá :look_down:

meodenxiii
25-05-09, 01:48 PM
Ko có Mob oánh với ai bi giờ .

doantrankieu
19-07-09, 06:58 AM
chủ topic đã hoàn thiện chưa mình cần làm mà cứ lỗi nửa cchu72g không có ai gỡ rối

doantrankieu1
23-07-09, 08:50 PM
chủ topic còn quan tâm kô cho mình hỏi tí
tất cả đều chạy ngon tại sao cái game nó chạy chút là về pause nên kô vào game được chán quá