PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về hàm đếm số lần thất bại khi nâng cấp trang bị

nhokkokhoc
18-10-18, 05:48 PM
Ai có hàm đếm số lần thất bại khi nâng cấp trang bị không cho mình xin với
vd: cường hóa Ấn 10 lần thất bại lần thứ 11 thành công 100%

visaothe123
18-10-18, 07:39 PM
Ai có hàm đếm số lần thất bại khi nâng cấp trang bị không cho mình xin với
vd: cường hóa Ấn 10 lần thất bại lần thứ 11 thành công 100%

cài này là phải viết luôn ra 1 script chứ hàm gì đâu đây :))

nhokkokhoc
18-10-18, 10:09 PM
cài này là phải viết luôn ra 1 script chứ hàm gì đâu đây :))

bạn có không cho mình xin với

mình củng tham gia học dần cách sửa chưa củng như tạo 1 thứ gì đó mới mẽ mong bạn giúp đỡ

trieuvanhs
18-10-18, 10:56 PM
bạn có không cho mình xin với

mình củng tham gia học dần cách sửa chưa củng như tạo 1 thứ gì đó mới mẽ mong bạn giúp đỡ

Tìm câu thông báo khi cường hóa thất bại. Chèn vào đó 1 hàm settask hoặc ghi ra file txt.

nhokkokhoc
21-10-18, 08:12 PM
Tìm câu thông báo khi cường hóa thất bại. Chèn vào đó 1 hàm settask hoặc ghi ra file txt.

bạn ơi mình chưa hiểu lắm mình đang dùng sv 2.6 lấy scrip change Luanhoian.lua thử mà lỗi lung tung
bạn có thể giúp mình 1 cái ví dụ về code scrip này với
cho mình học hỏi thêm 1 vấn đề là về skill liên quan đến những file nào vậy vì mình có chép 1 số skill khác vào hiện đủ hình ảnh 40% là có sát thương còn 60% không lên 1 tý sát thương nào cả
Rất xin lỗi đã làm phiền bạn mong bạn giúp đỡ

trieuvanhs
24-10-18, 06:30 AM
bạn ơi mình chưa hiểu lắm mình đang dùng sv 2.6 lấy scrip change Luanhoian.lua thử mà lỗi lung tung
bạn có thể giúp mình 1 cái ví dụ về code scrip này với
cho mình học hỏi thêm 1 vấn đề là về skill liên quan đến những file nào vậy vì mình có chép 1 số skill khác vào hiện đủ hình ảnh 40% là có sát thương còn 60% không lên 1 tý sát thương nào cả
Rất xin lỗi đã làm phiền bạn mong bạn giúp đỡ

Khai báo 1 task mới trong taskdef. Mỗi lần cường hóa thất bại thì settask đó lên. Muốn kiểm tra xem cường hóa xịt bao nhiêu lần thì gettask đó ra
Liên quan đến số thì dùng task
dùng txt thì dễ xem hơn