PDA

View Full Version : [JX] File quy định về các đối tượng trong map của client.

consautlbb
15-09-18, 09:46 PM
Các bác cho e hỏi file nào quy định về các đối tượng của 1 map trong client vậy ạ ví dụ như cây, nhà v.v.vvv. Và cả terrain bản đồ nữa. Nó quy định ở file nào trong client hay server vậy ạ.?

consautlbb
16-09-18, 04:59 PM
Các bác cho e hỏi file nào quy định về các đối tượng của 1 map trong client vậy ạ ví dụ như cây, nhà v.v.vvv. Và cả terrain bản đồ nữa. Nó quy định ở file nào trong client hay server vậy ạ.?

Cái này không ai biết ạ các bác?

hoilamgi45
17-09-18, 03:41 PM
Cái này không ai biết ạ các bác?

Linux thì npcs.txt trong setting còn win thì tui ko biết

consautlbb
20-09-18, 10:37 PM
Bản đồ là các file ảnh ghép vào với nhau à các bác. Em tìm trong client thì không thấy đủ hết các ảnh.

FanLoveJX
22-09-18, 08:59 AM
Bản đồ là các file ảnh ghép vào với nhau à các bác. Em tìm trong client thì không thấy đủ hết các ảnh.

trong map.pak đó

xxx_Region_C.dat
quy định nền
quy định building và cây cỏ
quy định collision
quy định trap

consautlbb
23-09-18, 01:39 AM
trong map.pak đó

xxx_Region_C.dat
quy định nền
quy định building và cây cỏ
quy định collision
quy định trap

trong ý chỉ có ảnh mini map thôi bác ạ. map terrain nó quy định trong file nào đó chưa tìm được. em nghĩ ở client mà mò mãi ko có kết quả.
Các cao nhân chỉ làm về phần script server mà ko ai biết về client :(

tranminhdo
23-09-18, 12:08 PM
+ Việc quy định map của VNG chia ra từng spr nhỏ. Mỗi 1 lát gạch nền là 1 spr tương tự cây cối cổng đình nhà cửa sông suối đều là dạng spr nho nhỏ kết hợp vơi nhau tạo thành 1 map cho nen việc unpack map full new từ VNG là bất khả thi ! chỉ có thể unpack các file wor, hình ảnh, file DAT bị mã hóa .v.v.v.v trong Dat có đường dẫn liên kết đến các spr tạo nên map..... Cho nên ko việc tách map ra riêng hơi bất cập nên phải load trực tiếp !

consautlbb
24-09-18, 12:47 AM
+ Việc quy định map của VNG chia ra từng spr nhỏ. Mỗi 1 lát gạch nền là 1 spr tương tự cây cối cổng đình nhà cửa sông suối đều là dạng spr nho nhỏ kết hợp vơi nhau tạo thành 1 map cho nen việc unpack map full new từ VNG là bất khả thi ! chỉ có thể unpack các file wor, hình ảnh, file DAT bị mã hóa .v.v.v.v trong Dat có đường dẫn liên kết đến các spr tạo nên map..... Cho nên ko việc tách map ra riêng hơi bất cập nên phải load trực tiếp !

File .dat đó ở chỗ nào trong client vậy bác. e tìm mãi ko thấy. Muốn có để làm map như bác thạch long làm map ở bản mobile ấy bác.

nhulaichuong
30-10-18, 09:27 PM
File .dat đó ở chỗ nào trong client vậy bác. e tìm mãi ko thấy. Muốn có để làm map như bác thạch long làm map ở bản mobile ấy bác.

File đó đa số nằm ở maps.pak. Nó là file dữ liệu ko có hình đâu, nên phải biết đường dẫn chính xác mới lấy ra được. Đường dẫn được quy định trong file .wor nhưng nó phức tạp lắm.