PDA

View Full Version : [JXM] Thảo luận Update JX bản 1.6

thuanphatkb
11-09-18, 11:43 AM
Hi AE

Nhìn nhiều chủ đề thảo luận bị loạn quá , mạo muội lập 1 bài mới chuyển thảo luận về việc update GS 1.4 > GS 1.6 và client 1.6 để anh em cùng thảo luận riêng về bản 1.6 tại đây

1. Theo như tìm hiểu được của bạn thân thì phiên bản 1.4 có thể update được lên bản 1.6 15 class , còn trình độ cao có thể lên được bản bá đao 1.7 hay 2.0 gì không rõ lắm

2. Share bộ config GS package , và client pack.idx 1.6 không bị mã hóa nhé sưu tầm được có thể chưa chuẩn và chưa đồng bộ anh em cùng vọc thôi

File GS và update client

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!fNtEWKQY!Q1EJG33kLHqVy1E4JlC5LcEQ6A3etlDymu71OLU TpC8

Anh em có thể sử dụng client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải bản 1.6 để vọc nhé

3. Các lỗi hiện tại khi update lên có thể nhìn thấy ngay là

- Lỗi nhiệm vụ click vào bàn đồ sẽ không di chuyển được cần đồng bộ lại task của client và GS
- Lỗi lỗi ko load được đầu nhân vật thiên sơn
- Lỗi nhìn thấy đồng đội là 1 thằng khác , hoặc hành đồng bị treo
- Lỗi nhiệm vụ Gia viên không hoàn thành được
- Và 1 số các lỗi linh tinh khác anh em cùng vọc sẽ biết

Lập public nhằm mục địch thảo luận học hỏi , Không thích xin đừng nói lời cay đăng

school_le
11-09-18, 12:07 PM
Hi AE

Nhìn nhiều chủ đề thảo luận bị loạn quá , mạo muội lập 1 bài mới chuyển thảo luận về việc update GS 1.4 > GS 1.6 và client 1.6 để anh em cùng thảo luận riêng về bản 1.6 tại đây

1. Theo như tìm hiểu được của bạn thân thì phiên bản 1.4 có thể update được lên bản 1.6 15 class , còn trình độ cao có thể lên được bản bá đao 1.7 hay 2.0 gì không rõ lắm

2. Share bộ config GS package , và client pack.idx 1.6 không bị mã hóa nhé sưu tầm được có thể chưa chuẩn và chưa đồng bộ anh em cùng vọc thôi

File GS và update client

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!fNtEWKQY!Q1EJG33kLHqVy1E4JlC5LcEQ6A3etlDymu71OLU TpC8

Anh em có thể sử dụng client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải bản 1.6 để vọc nhé

3. Các lỗi hiện tại khi update lên có thể nhìn thấy ngay là

- Lỗi nhiệm vụ click vào bàn đồ sẽ không di chuyển được cần đồng bộ lại task của client và GS
- Lỗi lỗi ko load được đầu nhân vật thiên sơn
- Và 1 số các lỗi linh tinh khác anh em cùng vọc sẽ biết

Lập public nhằm mục địch thảo luận học hỏi , Không thích xin đừng nói lời cay đăng

không thấy đầu thiên sơn bởi vì do wordserver
còn 1.4 nếu không biết build wordserver sẽ ko thể lên 15 hoặc 16 phái đâu bởi vì của 14p chỉ gọi res body còn 1.6 là res head với body nằm riêng nhé nếu muốn thấy đầu thiên sơn thì chỉ cần làm lại tạo hình nhân vật là nó lên thôi

khainqps01237
11-09-18, 12:30 PM
Đang kéo về vọc thử :D Nghe nói bản này cần build wordserver hóng thánh src

ThuPhuong
11-09-18, 12:31 PM
không thấy đầu thiên sơn bởi vì do wordserver
còn 1.4 nếu không biết build wordserver sẽ ko thể lên 15 hoặc 16 phái đâu bởi vì của 14p chỉ gọi res body còn 1.6 là res head với body nằm riêng nhé nếu muốn thấy đầu thiên sơn thì chỉ cần làm lại tạo hình nhân vật là nó lên thôi

Vốn trong client nó đã có script gọi được rồi nhá, nhét đúng chỗ nữa thôi :))

na.ilusm89
11-09-18, 12:37 PM
wordserver build ư =))

Trong Client có hết cả res quy định nhé viết lại script trong server sao cho hợp là được

DTNTEAM
11-09-18, 02:29 PM
Pro school_le khinh người cuối cùng tìm hiểu là do build lại worldsv cơ :P

bddl30589
11-09-18, 02:38 PM
bạn ơi ban có thể nào thêm bạn fb : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với tui k tui cần bạn chỉ cách này cái tui hậu ta sdt 0917220735 nhá máy qua tui củng được

khainqps01237
11-09-18, 04:26 PM
Ai có tool unpack lua với file .ab để thay đầu Thiên Sơn thì hú mình nữa nhé <:-P<:-P

mrsmith59
11-09-18, 04:45 PM
Ai có tool unpack lua với file .ab để thay đầu Thiên Sơn thì hú mình nữa nhé <:-P<:-P

Có cái này bác ơi :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

CaoBang
11-09-18, 04:53 PM

sửa file ab bác google tìm AssetsBundleExtractor nhé :)>-

school_le
11-09-18, 07:41 PM
wordserver build ư =))

Trong Client có hết cả res quy định nhé viết lại script trong server sao cho hợp là được
có source đi rồi nói chuyện build đi nhé biết build thư viện linux chưa biết wordserver ngôn ngữ nào chưa
=)) =))
à có cần lấy wordserver 15 phái không gửi cho này =)) gửi cho cả pack 15 phái luôn

KaizKenny
11-09-18, 07:41 PM
Mình chưa vọc qua cái 1.5 nhưng xem cái pack sever là của 1.4 chỉ thêm 1 số file tianshan vào cho có , chứ còn lại các file của phái khác 100% là 14 phái :| còn cái client 1.5 thì bị pack nên soi không rõ mấy , như đơn cử skill của tàng kiếm và cái bang của 1.5 nó khác rõ so với 1.4 nhưng trong CommonScript soi thì chả có gì thay đổi chỉ thêm đc vài file thì cái việc lỗi task lỗi linh tinh là có thể do thằng CommonScript này.. đó là ý kiến cá nhân mình đừng ném đá :))

school_le
11-09-18, 07:45 PM
Vốn trong client nó đã có script gọi được rồi nhá, nhét đúng chỗ nữa thôi :))

vậy thì cứ nhét đúng chỗ đi xem nó lên ko =)) sao nó không mỗi body thôi cần đéo gì head =)) vậy thì cần mua sv 15p làm cái gì =)) làm mẹ 14p mod thành 17 phái là được =)) nhét cả đằng trời nó vẫn cụt đầu thôi =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình chưa vọc qua cái 1.5 nhưng xem cái pack sever là của 1.4 chỉ thêm 1 số file tianshan vào cho có , chứ còn lại các file của phái khác 100% là 14 phái :| còn cái client 1.5 thì bị pack nên soi không rõ mấy , như đơn cử skill của tàng kiếm và cái bang của 1.5 nó khác rõ so với 1.4 nhưng trong CommonScript soi thì chả có gì thay đổi chỉ thêm đc vài file thì cái việc lỗi task lỗi linh tinh là có thể do thằng CommonScript này.. đó là ý kiến cá nhân mình đừng ném đá :))

bạn so script của 1.6 với 14 phái đi nhé so script ở client là biết ở sv cần thêm funcation gì
15 phái có thể lên 16 phái được nhưng 14 phái không thể lên 15 phái

na.ilusm89
11-09-18, 07:54 PM
có source đi rồi nói chuyện build đi nhé biết build thư viện linux chưa biết wordserver ngôn ngữ nào chưa
=)) =))
à có cần lấy wordserver 15 phái không gửi cho này =)) gửi cho cả pack 15 phái luôn

Gửi luôn đi cho nóng share lên trên này luôn cho ae nó xem =))

CaoBang
11-09-18, 08:19 PM
=)) =))

hóng share =)) ...................

school_le
11-09-18, 08:33 PM
Gửi luôn đi cho nóng share lên trên này luôn cho ae nó xem =))

giải mã đc 3 file kia chưa giải được có hàng share luôn =))
hay share hàng mã hóa nhỉ ai pro giải đc thì có 15 phái dùng =))

khainqps01237
11-09-18, 09:02 PM
giải mã đc 3 file kia chưa giải được có hàng share luôn =))
hay share hàng mã hóa nhỉ ai pro giải đc thì có 15 phái dùng =))

Xin 500 hình src linux, e chưa biết wordserver nó build bằng ngôn ngữ gì này <:-P<:-P<:-P

wlan0
11-09-18, 10:30 PM
Học tập mod kìa, éo nói nhiều share là share. 14 phái mà éo có sv của 15 phái chạy dc cc ấy. Mod ra dc cái hình rồi chém gió loạn xạ.

school_le
12-09-18, 09:20 AM
Pro school_le khinh người cuối cùng tìm hiểu là do build lại worldsv cơ :P

vâng khinh người =)) gửi pack 15 phái mà giải mã ra hẳn volamthientuyet đúng là pro thật =))

CaoBang
12-09-18, 10:36 PM
thấy bên khựa leech về cho ae, 1.5.1, bên khựa nhưng mà xem file cp client thỳ chắc là của ng việt :-|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ÃÜÂ mbkm

Bản này có thiên sơn, lỗi khá nhiều <:-P

vẫn là mất đầu và lỗi tùm lum

em chỉ share thôi đừng gạch đá tội em

ai có tâm share e cách fix skill lv30 đào hoa không có dame đi :-<

nghichtu91
13-09-18, 08:41 AM
tôi nghĩ, cái này cần sv của nó, chứ pack 1.5 ko load dc trên sv 1.4.

tomatoes
13-09-18, 08:44 AM
Chả cần World 15 cũng có cách hiện TS full luôn.
Mà cái ServerScript share ra có phải của bản 15 đâu :(

thuanphatkb
14-09-18, 06:23 PM
thấy bên khựa leech về cho ae, 1.5.1, bên khựa nhưng mà xem file cp client thỳ chắc là của ng việt :-|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ÃÜÂ mbkm

Bản này có thiên sơn, lỗi khá nhiều <:-P

vẫn là mất đầu và lỗi tùm lum

em chỉ share thôi đừng gạch đá tội em

ai có tâm share e cách fix skill lv30 đào hoa không có dame đi :-<

Tất cả chỗ này đều là GS 14 phái và dùng client 15 phái chắp ghép vào , lỗi thì thôi rồi :D chưa có cái GS 15 file nào chính thức

CaoBang
14-09-18, 08:49 PM
Làm sao để đeo được ngoại trang đầu nhỉ, đã thử đồng bộ mấy chỗ này mà k đeo lên được #:-s
CommonScript\Item\ChangeColor.lua
CommonScript\Item\Define.lua
CommonScript\Item\Item.lua
CommonScript\Npc\NpcDefine.lua

darkbloody
15-09-18, 12:47 AM
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr4rrrrr4rrrrrr

khanhphan
21-10-18, 06:34 PM
Này thì đầu thiên sơn

function Player:SetHeadUi(bShow)
local npcRep = Ui.Effect.GetNpcRepresent(me.GetNpc().nId);
if npcRep then
npcRep:ShowHeadUI(bShow)
end
end

bỏ vào đâu anh em tự tìm nha

kfcneed2
22-10-18, 11:38 AM
Có ai biết cái chỗ load hình ảnh nhân vật của người khác không !!
Mình bị lỗi nếu mặc đồ thì thấy đầu nhưng cởi đồ ra là mất cái đầu đi tìm mãi chả thấy chỗ nào có pro nào hướng dẫn mình fix cái này ko mình nghỉ cái này cũng liên quan đến em thiên sơn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thuanphatkb
22-10-18, 12:03 PM
uppppppppp cái cho nóng anh em cùng ngâm cứu ... vụ này có vẻ khoai sọ , thấy nhiều anh em ko ham hố :D

CaoBang
23-10-18, 01:09 AM
Này thì đầu thiên sơn

function Player:SetHeadUi(bShow)
local npcRep = Ui.Effect.GetNpcRepresent(me.GetNpc().nId);
if npcRep then
npcRep:ShowHeadUI(bShow)
end
end

bỏ vào đâu anh em tự tìm nha

để 2 nhân vật nhìn thấy đầu nhau thỳ chọc chỗ nào thế a :|

mrsmith59