PDA

View Full Version : [KT] hỏi về cách add vật phẩm vào npc thay vì add ở túi tân thủ

nhokkokhoc
03-09-18, 11:44 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hôm nay mình hỏi lại 2 link bài viết củ mong các bạn chỉ giúp vì link gamezone các bạn share đã die mình không tài nào tìm được

voanhnhat20010
04-09-18, 11:17 AM
vd: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:D

phamtuananhvnn
04-09-18, 05:54 PM
hôm nay mình hỏi lại 2 link bài viết củ mong các bạn chỉ giúp vì link gamezone các bạn share đã die mình không tài nào tìm được

ví dụ link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bạn copy sau chứ T= và dán vào cái mới là ok
sẽ thành <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamtuananhvnn
04-09-18, 05:59 PM
Hàm add túi tân thủ và vô hạn truyền tống phù vào vào NPC lễ quan thì mở gameserver\script\npc\liguan.lua

local tbLiGuan = Npc:GetClass("liguan");

function tbLiGuan:OnDialog()
local szMsg = "Xin chào, ta có thể giúp được gì?";
local tbOpt =
{
{"Ta muốn chúc phúc",self.QiFu, self},
}

table.insert(tbOpt, 2, {"Nhận lại <color=yellow>Túi Tân Thủ<color>",self.tuiTT, self});
table.insert(tbOpt, 2, {"Nhận lại <color=yellow>Vô Hạn Truyền Tống Phù<color>",self.vohan, self});
table.insert(tbOpt, {"Kết thúc đối thoại"});
Dialog:Say("Chọn phúc lợi: ", tbOpt);
end
function tbLiGuan:tuiTT()
me.AddItem(18,1,351,1).Bind(1) --túi tân thủ
end

function tbLiGuan:vohan()
me.AddItem(18,1,235,1).Bind(1); -- vô hạn truyền tống phù
end

nhokkokhoc
05-09-18, 12:28 AM
rất cảm ơn 2 bạn đã chỉ dẫn mình đã làm đc khác nhiều thứ

soking2k
05-09-18, 06:04 PM
xin phép chửi thớt cái. cho mượn acc clbgame rồi đổi luôn pass. cũng quỳ vs thớt lắm . DCM thớt