PDA

View Full Version : Black Desert Online Sever

combo123
31-07-18, 11:12 PM
Single Player Project - Black Desert Online
500 hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thông tin Server:
-Client + Server tầm 60-70gb
- Sever 1 click
- Java 8u152 x64 (portable)
- MongoDB 3.6.1 (portable)
- Pacth game để kết nối dể hơn

Nặng nhé anh em
Ram thấp nhất chạy server 8gb nha anh em
còn vừa chơi vừa chạy thì 12gb hoăc 16gb nhé
Card màn hình thì củng phải kha khá nhé =]] mới max cấu hình đươc

How to use?
1. Tải client bằng torrent
2. Copy files trong thư mục GamePatch vào thư mục game
3. Chạy server theo thứ tự rồi vào thư mục game chạy Start32 cho win 32bit hoặc Start64 win 64 bit
4.Lưu ý chỉnh sửa account thì edit 2 cái Start32 với Start64 nhé chổ user and password ấy đăng nhập lần đầu là tự đăng ký lun =]]
5.ai bị lỗi java mising nhớ set java_home lại nhé
Cám ơn Conan513

Link Server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tải Client trước nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

socktow
01-08-18, 01:18 AM
nghe đồn bác bảo thủ sẵn 80GB :D con này nặng lắm hả bác

combo123
01-08-18, 07:24 AM
nghe đồn bác bảo thủ sẵn 80GB :D con này nặng lắm hả bác
Client 50gb roi =)) 80gb uoc tinh thoi 60gb la dc r

btbaotrung90
01-08-18, 08:46 AM
Hóng ...!

guestboy
03-08-18, 08:08 PM
Mình cái ok hết rồi tới khúc mở shop là nó dis văng ra ko làm nhiệm vụ dc

combo123
03-08-18, 09:41 PM
Mình cái ok hết rồi tới khúc mở shop là nó dis văng ra ko làm nhiệm vụ dc

tam thoi ban set level len 99 roi out ra vao lai la duoc nhe ! minh dang tim cach fix

Q9_Boy
03-08-18, 11:09 PM
Max nhọ, vừa down server về xong die 1 cây ram. Giờ ram 12GB mà mở server xong 11.1GB nghỉ phẻ luôn =))

sacthu075x
04-08-18, 11:47 AM
chủ thớt cho em hỏi là cái server này có bị lỗi ko cường hóa vs ép ngọc được không ạ.

anhhungah12
05-08-18, 10:37 AM
torrent down 31kb/s.có bác nào có link driver hay gì khác ko ạ?

rentokil
06-08-18, 11:59 PM
tam thoi ban set level len 99 roi out ra vao lai la duoc nhe ! minh dang tim cach fix

Set level 99 bằng cách nào bác ơi?

operabn
07-08-18, 12:52 AM
game này còn share được mà sao jx2 lại không thấy đâu nhỉ game bom tấn mà cái client sao nặng thế nhỉ thớt 60gb liền 8-}8-}8-}

sacthu075x
07-08-18, 12:00 PM
bị cái lỗi mới vào làm nhiệm vụ hướng dẫn tới khúc lấy cái bình máu, bấm R cái văng ra ngoài luôn, có bác nào fix đc ko, set lệnh để lên level cũng không được.

rentokil
07-08-18, 02:03 PM
bị cái lỗi mới vào làm nhiệm vụ hướng dẫn tới khúc lấy cái bình máu, bấm R cái văng ra ngoài luôn, có bác nào fix đc ko, set lệnh để lên level cũng không được.
Set lệnh GM command tham khảo ở đâu được bác ơi? Thanks

janethorne83
07-08-18, 03:28 PM
game này còn share được mà sao jx2 lại không thấy đâu nhỉ game bom tấn mà cái client sao nặng thế nhỉ thớt 60gb liền 8-}8-}8-}

Xin server jx2 đây, ai cho pm!:-|:-|:-|:-|

sacthu075x
07-08-18, 05:35 PM
Set lệnh GM command tham khảo ở đâu được bác ơi? Thanks

bác vào SPP-BDO\Server\server\worldserver\configs kiếm file commands.properties xong set hết 3 cái trong đó thành USER là đc. mà cho mình hỏi là bác có fix đc cái lỗi văng ra ngoài ở nhiệm vụ hướng dẫn ko ?

rentokil
07-08-18, 08:27 PM
bác vào SPP-BDO\Server\server\worldserver\configs kiếm file commands.properties xong set hết 3 cái trong đó thành USER là đc. mà cho mình hỏi là bác có fix đc cái lỗi văng ra ngoài ở nhiệm vụ hướng dẫn ko ?

Dạ ko bác, em vẫn bị treo máy luôn phải reset lại, PC em 12Gb.

operabn
07-08-18, 10:38 PM
game này nặng lắm ít nhất máy phải khỏe và ram 64gb nhé )) car đồ họa khủng chíp i9 mới chiến được :D

rentokil
18-08-18, 08:56 PM
Update game này đi bác, chạy hay bị treo máy luôn quá. Thankssss