PDA

View Full Version : QWorld-Xứ Sở Thần Tiên v.582

nhatnang
28-07-18, 11:24 PM
Hi anh em, Dạo này thấy group có vẻ lạnh nhạt quá nay up lại Qworld cho nóng =D

LINK:
Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client (Eng 90%) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn:
1/ Vào setting vmware server Qworld chỉnh ở mục network adapter Check vào bridged.

2/ Run power on server -> i moved it -> đợi load hết -> đăng nhập với id: root , pass:123456.

3/ Gõ ifconfig check ip server mỗi máy ip khác nhau.

4/ Chạy server = lệnh ./qd , dừng server ./stop

5 /Vào client Qworld -> partcher -> server -> serverlist.txt -> Chỉnh lại ip theo ip của máy đã check ở trên.

6/ Vào game = element.exe id:123456 pass:123456

7/ MYSQL: id:root pass:123456

MỘT VÀI HÌNH ẢNH :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[B]CHÚC ANH EM CHƠI GAME VUI VẺ !!!

edwardleo
29-07-18, 12:17 PM
Bản này bị lỗi Job lvel 10 Bản này bị lỗi Job lvel 10 Bản này bị lỗi Job lvel 10 ..............

nhatnang
29-07-18, 04:22 PM
um k phải lỗi server đâu hình như phải edit cái file task.data á mà cái đó mình chưa mò ra . hóng cao nhân :D

luandaik
29-07-18, 06:40 PM
Có cliend nào tiếng Việt không bác 8-}

wjndy_ham
10-09-18, 02:05 AM
Link setup client Qworld - TuNa . việt hóa cũng tầm 9x%

Nhiệm vụ 10 lỗi , cài đặt client ở trên chèn tasks.data vào server ./qd lại là xong

ndbl1992
05-10-18, 08:49 PM
Link setup client Qworld - TuNa . việt hóa cũng tầm 9x%

Nhiệm vụ 10 lỗi , cài đặt client ở trên chèn tasks.data vào server ./qd lại là xong

Bác cho e hỏi, file task.data chép đè vào đâu trong server vậy bác, e dùng winscp mở mà dò không ra chỗ :(

wjndy_ham
06-10-18, 12:50 AM
Bác cho e hỏi, file task.data chép đè vào đâu trong server vậy bác, e dùng winscp mở mà dò không ra chỗ :(

Tìm thư mục wulin trong use hay var gì đó 2 mục cuối

ndbl1992
06-10-18, 12:44 PM
Thanks bác, e làm được rồi. Bác cho e hỏi thêm, e tạo tài khoản từ link IP mà vào game nó toàn báo sai Username hoặc mật khẩu là sao bác ? E thử tạo 2-3 acc mới đều bị lỗi đó, chỉ vào được acc có sẵn của game :(. Với lại add GM và cash như nào bác ?

luandaik
06-10-18, 09:27 PM
Tìm thư mục wulin trong use hay var gì đó 2 mục cuối
Bác có bộ tool nó ko share em với ;)

wjndy_ham
07-10-18, 11:12 AM
Thanks bác, e làm được rồi. Bác cho e hỏi thêm, e tạo tài khoản từ link IP mà vào game nó toàn báo sai Username hoặc mật khẩu là sao bác ? E thử tạo 2-3 acc mới đều bị lỗi đó, chỉ vào được acc có sẵn của game :(. Với lại add GM và cash như nào bác ?
edit file index.php trong lampp chỗ hàm salt

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác có bộ tool nó ko share em với ;)
582 mình còn mỗi cái edit element thôi

rentokil
07-10-18, 02:49 PM
Bác chỉ cách thêm Gold trong shopping Mall với nhé. Character edit nằm ở tab nào bác? Thankssss

laivanhien
07-10-18, 04:02 PM
Hóng cách add cash.......................................

laivanhien
08-10-18, 12:18 PM
đã có cách add GM nha................

ndbl1992
08-10-18, 01:15 PM
đã có cách add GM nha................

Add như nào vậy bác ? Xem cách add trên ragezone mà làm theo không được :(

wjndy_ham
08-10-18, 03:05 PM
Bác chỉ cách thêm Gold trong shopping Mall với nhé. Character edit nằm ở tab nào bác? Thankssss

Cái này ko có character edit . chưa biết dùng iweb của tru tiên .

add bán cục vàng id 9153 vào shop J mà mua thôi

chọn data xong chạy query call addGM (id,1)

Hóng cách add cash.......................................

INSERT INTO usecashnow(userid, zoneid, sn, aid, POINT, cash, STATUS, creatime) VALUES (id, '1', '0', '1', '0', cash, '1',now());

id xem trong users

Double.T
08-10-18, 03:13 PM

Query
Add GM
call addGM (ID tài khoản , 1)

Add CASH

ndbl1992
18-10-18, 04:23 PM
Thanks các bác, e add GM với add cash được rồi. Giờ hóng vụ edit char thôi, bên Tru tiên hình như cũng không edit được thì phải :(

rentokil
18-10-18, 07:32 PM
Có bác nào còn giữ Rate editor share cho em với. Thankssssssssssssss