PDA

View Full Version : [JX] lỗi ĐANG LẤY THÔNG TIN NHÂN VẬT

muangnsao
14-06-18, 11:19 PM
em cài game bản của pgaming mới nhất 2018
lúc thì chơi đc vào bình thường , lúc lại bị và ko thể chơi đc
cứ đăng nhập vào là báo ĐANG LẤY THÔNG TIN NHÂN VẬT, hoài luôn
em đang xài win 10, tường lửa đã tắt, phần mềm diệt vr cũng tắt
ai fix được xin chỉ giáo , hậu tạ!

Rogue
15-06-18, 01:02 AM
em cài game bản của pgaming mới nhất 2018
lúc thì chơi đc vào bình thường , lúc lại bị và ko thể chơi đc
cứ đăng nhập vào là báo ĐANG LẤY THÔNG TIN NHÂN VẬT, hoài luôn
em đang xài win 10, tường lửa đã tắt, phần mềm diệt vr cũng tắt
ai fix được xin chỉ giáo , hậu tạ!

Kiểm tra lại IP máy thật. Cần phải tạo card mạng ảo trên máy thật với IP cố định để IP không bị thay đổi sau mỗi lần restart máy. Thân

muangnsao
15-06-18, 07:53 AM
Kiểm tra lại IP máy thật. Cần phải tạo card mạng ảo trên máy thật với IP cố định để IP không bị thay đổi sau mỗi lần restart máy. Thân

Anh trai có facebook khong . de em ket ban ib cho dễ. Xin hẳn link trang cá nhan face.

muangnsao
15-06-18, 08:04 AM

Cai ip máy ảo trên win thật e đã để ip cố định rồi

Rogue
15-06-18, 07:59 PM
Cai ip máy ảo trên win thật e đã để ip cố định rồi

1. Mở gameserver xem nó báo lỗi thế nào chụp hình lại post lên để biết nguyên nhân chính xác.
2. Xem lại hướng dẫn chạy sv coi chừng chạy nhầm thứ tự mấy cái Paysys.
3. Nguyên nhân có thể do player database loading fail rồi. Xóa db cũ chép lại db khác vào rồi import vào SQL server xem.

hoilamgi45
16-06-18, 02:39 PM
Có phải bên godess báo rore .. fail ko bạn

lovestars87
05-08-18, 01:54 PM
bên goddess fail đúng rồi bạn
bạn nào biết giúp mình sửa với
bữa đg chơi bth tự nhiên nay bị lỗi đang lấy thông tin nhân vật với lỗi tên đã có hoặc sai quy tắc

conan067
05-08-18, 06:27 PM
Load chưa xong...!!!!!😉😉😉😉😉😉😉😉😉

duongto
21-08-19, 02:53 PM
vào acc nó cứ báo đang lấy thông tin mãi chả vào dc game :D------------ cái này lỗi ở tắt game: khi tắt nhớ tắt cái mục số 3 của securCRT: trước đợi vài s nó báo tắt ở tab S1, lúc này mới tắt tab S1,2,1, pay, rlay

các bước bật sever: relay---> pay--> securCRT 1--->2--->3-->S1 ( tắt cái -->3 trước đợi vài s --- rồi tắt lần lượt cái khác ngược với lúc bật sv )

f-fantasy
21-08-19, 10:48 PM
Nếu đã cài và chơi bình thường xong tự dưng bị lỗi thì tỷ lệ lớn là tại lỗi database nhân vật trong MySQL nằm trong Centos
Lỗi GetRoleListOfAccount(ID Acc) Fail (Nhìn thấy báo ở tab đầu tiên khi chạy Goddess). Nếu có thấy nó báo cái lỗi này thì bạn thử làm như sau
Trong cửa sổ đang chạy của Centos bạn gõ

mysqlcheck -uroot -p --repair --all-databases
Nếu nó có hỏi pass thì là pass MySql của Centos như server Pgaming mình chơi thì là 1234560123
Tiếp đến gõ
service mysqld stop
Đợi vài ba phút gõ tiếp

service mysqld start

Xong chạy lại server xem còn lỗi không.
Kinh nghiệm là mỗi ngày bạn nên tạo 1 bản backup (lên youtube tìm hướng dẫn từ chanel của Pgaming)
Đến võ lâm VNG ngày xưa còn 6h sáng hàng ngày tắt sv bảo trì để backup nữa là......

Vì 2 bạn 2 topic hỏi giống nhau nên mình copy bài trả lời =))))