PDA

View Full Version : Share Thanh Vân Chí Full Việt Hóa Login API - Nông Dân Games

vpssrv
02-06-18, 10:53 AM
Đôi lời nói qua với các bạn
Server chạy linux + tốt nhất bác nào cài local thì đừng tải, tải về cài chỉ mở online hãy tải :D
Share đầy đủ login + reg api. Thiếu giftcode + thanh toán
Mình ghét 1 số thành phần hãm tài lôi ra bán nên share cho anh em luôn. Bên mình cũng nghỉ luôn. :-|:-|

Link server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Edit file /export/gsd/gsd.config.xml
Edit file /export/gsd/gsd.xio.xml
Nhớ edit pass gm
Edit file /export/auany/xauany.config.my.xml
Nhớ edit pass gm
Edit file /export/auany/xauany.xio.my.xml
Edit file /export/server_1/deliver/xdeliver.my.conf
Edit file /export/server_1/link/xlink1.my.conf->xlink6.my.conf
Edit file /export/serviced/serviced.config.my.xml

Link web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Edit lại link với database + config là OK các bác nhé
Tìm chỗ có chữ bundleid thì edit theo bundleid của client android
:o3:o3

Link client android <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tải client về dùng .NET Reflector để edit ở file \assets\bin\Data\Managed\Assembly-CSharp.dll
Ở phần \res\raw\Data\config edit lại toàn bộ link web

Ở đây mình không share client IOS vì 1 số lý do bất tiện như về phần đăng nhập phải chạy qua laohu của tàu. Mặc dù client ios cũng full việt hóa. Bác nào muốn lấy thì cứ inbox mình có tí phí, mình nhận sign luôn cho nhé :)>-
Ngoài ra bên mình đang tích hợp thanh toán tự động bên AZPRO nạp đc viettel + vina, tự check thẻ tự nạp các bạn thích thì cứ inbox mình nhé
Ai có thắc mắc cứ cmt ở dưới mình sẽ giải đáp nhé
Ver linux centos 6 mà chạy nhé
Leech đi đâu ghi rõ nguồn nhé các bác, không em đóng luôn nguồn vào client đấy :D

Kingth
02-06-18, 12:11 PM
Đôi lời nói qua với các bạn
Server chạy linux + tốt nhất bác nào cài local thì đừng tải, tải về cài chỉ mở online hãy tải :D
Share đầy đủ login + reg api. Thiếu giftcode + thanh toán
Mình ghét 1 số thành phần hãm tài lôi ra bán nên share cho anh em luôn. Bên mình cũng nghỉ luôn. :-|:-|
Tuy mình ko có nhu cầu dùng nhưng vẫn 1 like ủng hộ cho bác.
Link server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Edit file /export/gsd/gsd.config.xml
Edit file /export/gsd/gsd.xio.xml
Edit file /export/auany/xauany.config.my.xml
Edit file /export/auany/xauany.xio.my.xml
Edit file /export/server_1/deliver/xdeliver.my.conf
Edit file /export/server_1/link/xlink1.my.conf->xlink6.my.conf
Edit file /export/serviced/serviced.config.my.xml

Link web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Edit lại link với database + config là OK các bác nhé
Tìm chỗ có chữ bundleid thì edit theo bundleid của client android
:o3:o3

Link client android <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tải client về dùng .NET Reflector để edit ở file \assets\bin\Data\Managed\Assembly-CSharp.dll
Ở phần \res\raw\Data\config edit lại toàn bộ link web

Ở đây mình không share client IOS vì 1 số lý do bất tiện như về phần đăng nhập phải chạy qua laohu của tàu. Mặc dù client ios cũng full việt hóa. Bác nào muốn lấy thì cứ inbox mình có tí phí, mình nhận sign luôn cho nhé :)>-
Ngoài ra bên mình đang tích hợp thanh toán tự động bên AZPRO nạp đc viettel + vina, tự check thẻ tự nạp các bạn thích thì cứ inbox mình nhé
Ai có thắc mắc cứ cmt ở dưới mình sẽ giải đáp nhé
Ver linux centos 6 mà chạy nhé
Leech đi đâu ghi rõ nguồn nhé các bác, không em đóng luôn nguồn vào client đấy :D
Like cho bác tuy mình 0 dùng tới

shilroad
03-06-18, 01:23 AM
Hướng dẫn mình chạy sever với bạn ơi. Mình ko biết export ngang hàng root là sao á? Thank bạn

vpssrv
03-06-18, 08:11 AM
Hướng dẫn mình chạy sever với bạn ơi. Mình ko biết export ngang hàng root là sao á? Thank bạn

Ví dụ nè bạn ơi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cauca.heocon
03-06-18, 10:57 AM
hướng dẫn chạy server với bạn , chmod -R 777 và rpm không được

vpssrv
03-06-18, 11:16 AM
hướng dẫn chạy server với bạn , chmod -R 777 và rpm không được

Bạn nhớ up toàn bộ file zip và file rpm ngang hàng rồi chạy lệnh sau

unzip export.zip
cd /export
chmod -R 777 .

sau đó

cd /
rpm -ivh jdk-8u144-linux-x64.rpm

:)>-

longeragon999
03-06-18, 11:32 AM
Bác hướng dẫn chỉnh ip ở file dll đi bác.

vpssrv
03-06-18, 11:41 AM
Bác hướng dẫn chỉnh ip ở file dll đi bác.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn tìm toàn bộ có đường link napthe.munongdan.pro rồi thay là ok nhé :D
Dùng Reflexil để edit và save lại. Trên đường link kia cũng có hướng dẫn sử dụng đó bác

luandaik
03-06-18, 11:56 AM
Nói thật tao share gì kệ con mẹ tao, hơn đi bán :)) anh em có bị lỗi thì tao fix, server củ cặc này mà tao vẫn chạy thuơng mại đấy chả biết cái đầu buồi gì thì im con mẹ mày mồm vào. Chả qua chưa đồng bộ client thôi. Đồng bộ vào xem lỗi gì không :-|:-|
Mồm thì kêu đéo đôi co nữa sửa bài luôn sửa bài xuống ngứa cặc, đm biết điều thì ngậm mẹ mồm vào anh em nó còn tôn trọng cho 1 tí
Bác có fb cho em xin hướng dẫn e chạy trên vps được không bác, không biết config tnao cho đúng

cauca.heocon
03-06-18, 12:31 PM
Bạn nhớ up toàn bộ file zip và file rpm ngang hàng rồi chạy lệnh sau

unzip export.zip
cd /export
ch mod -R 777 .

sau đó

cd /
rpm jdk-8u144-linux-x64.rpm

:)>-
có cách nào khác ko cậu , nhập lệnh như trên thì không được

vpssrv
03-06-18, 12:46 PM

cauca.heocon
03-06-18, 12:52 PM
rpm -uvh jdk-8u144-linux-x64.rpm

nhập lệnh xog nó báo ntn cậu ạ vẫn ko chạy đc :( -uvh: unknown option
Sửa thành ntn rpm -Uvh jdk-8u144-linux-x64.rpm
thì báo error: open of jdk-8u144-linux-x64.rpm failed: No such file or directory mình đã coppy ngang hàng root rồi

vpssrv
03-06-18, 12:56 PM
nhập lệnh xog nó báo ntn cậu ạ vẫn ko chạy đc :( -uvh: unknown option

chính xác đây cậu ơi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Lệnh chmod thiếu thế kia không chạy đâu :)>-
cd /export
chmod -R 777 .

cauca.heocon
03-06-18, 01:00 PM
chính xác đây cậu ơi

Lệnh chmod thiếu thế kia không chạy đâu :)>-
cd /export
chmod -R 777 .
Lệnh ch mod cũ của cậu thiếu dấu cách mình xóa đi và nhập lại thì đc rồi nhưng lệnh này vẫn ko dùng đc rpm -ivh jdk-8u144-linux-x64.rpm
à vẫn ko chmod đc

vpssrv
03-06-18, 01:02 PM
Lệnh ch mod cũ của cậu thiếu dấu cách mình xóa đi và nhập lại thì đc rồi nhưng lệnh này vẫn ko dùng đc rpm -ivh jdk-8u144-linux-x64.rpm
à vẫn ko chmod đc

Bạn up cái file đó lên chưa ? jdk-8u144-linux-x64.rpm

cauca.heocon
03-06-18, 01:05 PM
Mình chmod bằng tay toàn bộ thư mục trong export thành 0777
và di chuyển tệp tin này vào thư mục export và chạy lệnh này rpm -ivh jdk-8u144-linux-x64.rpm
thì được thông tin như hình , cho mình hỏi như vậy là đã oke chưa ?
( nếu cho nó chạy ngang hàng root thì ko chạy được nên mình di chuyển nó vào thư mục export )

vpssrv
03-06-18, 01:08 PM
và di chuyển tệp tin này vào thư mục export và chạy lệnh này rpm -ivh jdk-8u144-linux-x64.rpm
thì được thông tin như hình , cho mình hỏi như vậy là đã oke chưa ? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn chạy lệnh

java -version

mà nó báo

java version "1.8.0_144"
Java(TM) SE Runtime Environment (build 1.8.0_144-b01)
Java HotSpot(TM) 64-Bit Server VM (build 25.144-b01, mixed mode)
là ok

vpssrv
03-06-18, 01:12 PM
thì được thông tin như hình , cho mình hỏi như vậy là đã oke chưa ?
( nếu cho nó chạy ngang hàng root thì ko chạy được nên mình di chuyển nó vào thư mục export )

lệnh chmod bạn thiếu dấu . ở cuối sao mà chạy đc

Của bác share mới chất chứ ;)

Bên mình thì bộ web tự dev thôi còn lại giống ý mà :D

cauca.heocon
03-06-18, 01:16 PM
Có cần config những ip này ko cậu 0.0.0.0

vpssrv
03-06-18, 01:17 PM
Có cần config những ip này ko cậu 0.0.0.0

Chỉ config ip 127.0.0.1 thành ip vps là OK nhé

cauca.heocon
03-06-18, 01:22 PM
Chỉ config ip 127.0.0.1 thành ip vps là OK nhé

Như hình là đã xong phần server rồi , còn web mình up lên host hay lên linux chạy server nhỉ cậu

vpssrv
03-06-18, 01:24 PM
Như hình là đã xong phần server rồi , còn web mình up lên host hay lên linux chạy server nhỉ cậu

Web up lên đâu cũng đc cậu nhé, config bên client chuẩn lại là ok thôi

luandaik
03-06-18, 01:39 PM
Online server cần mở những port nào ạ :D

cauca.heocon
03-06-18, 01:45 PM
Cho mình xin tools open file apk được không bạn tksssssss

longeragon999
03-06-18, 03:27 PM
Bạn tìm toàn bộ có đường link napthe.munongdan.pro rồi thay là ok nhé :D
Dùng Reflexil để edit và save lại. Trên đường link kia cũng có hướng dẫn sử dụng đó bác

Mình tìm được 2 chỗ rồi còn 1 chỗ là napthe.munongdan.pro/login.php thì tìm mãi ko thấy, chỉ mình với.

cauca.heocon
03-06-18, 03:35 PM
Mình tìm được 2 chỗ rồi còn 1 chỗ là napthe.munongdan.pro/login.php thì tìm mãi ko thấy, chỉ mình với.

bạn dùng tools gì để bung apk vậy ?

longeragon999
03-06-18, 03:44 PM
bạn dùng tools gì để bung apk vậy ?
Tool apk ide đó bạn, trên forum có share rồi.

cauca.heocon
03-06-18, 04:21 PM
Tool apk ide đó bạn, trên forum có share rồi.

Bác cho em xin 1 đường link tải về đc ko , em tìm cả forum rồi ko thấy

longeragon999
03-06-18, 04:37 PM
Bác cho em xin 1 đường link tải về đc ko , em tìm cả forum rồi ko thấy

link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shilroad
03-06-18, 05:41 PM
Ví dụ nè bạn ơi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Dùng phần mềm nào đề export vây bạn ,bạn có mesenger hay , zalo gì không cho mình xin với nhé

cauca.heocon
03-06-18, 06:19 PM
Tìm muốn nổ mắt rồi ra rồi mà vẫn chưa thấy file thay link 8-}

cauca.heocon
03-06-18, 06:35 PM
link đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn cho mình xin mấy địa điểm thay ip với link được ko :( mình tìm muốn nổ con mắt 2 tiếng rồi vẫn ko ra

vpssrv
03-06-18, 11:13 PM
bạn cho mình xin mấy địa điểm thay ip với link được ko :( mình tìm muốn nổ con mắt 2 tiếng rồi vẫn ko ra

Bạn ơi cái tool đó có nút tìm kiếm nội dung toàn bộ trong file mà tìm munongdan.pro là ra hết

vpssrv
03-06-18, 11:20 PM
Online server cần mở những port nào ạ :D

Gửi info vps mình cài cho nhé<:-P

vitti
04-06-18, 12:16 AM
mãi mới chạy được :( nhưng chơi được 1 lúc, treo máy đi ăn mì, lúc sau quay ra bị dis ra ngoài, vào lại thì đếch vào được nữa là sao bác? ^:)^, tạo nhân vật khác thì vào được

vitti
04-06-18, 12:24 AM
Với cả sao mình chơi bản của nông dân game thấy bản bạn share khác nhiều quá vậy? việt hoá cũng chỉ tương đối thôi chứ bên nông dân việt hoá nhiều hơn nhiều lắm [-X

cauca.heocon
04-06-18, 12:43 AM
Click vào đăng nhập không được bác ơi ....

vpssrv
04-06-18, 01:53 AM
mãi mới chạy được :( nhưng chơi được 1 lúc, treo máy đi ăn mì, lúc sau quay ra bị dis ra ngoài, vào lại thì đếch vào được nữa là sao bác? ^:)^, tạo nhân vật khác thì vào được

Cứ bán tiếp đi rồi hiểu nguyên nhân nhé [-X xóa chữ ký đi làm gì hả bác;)

cauca.heocon
04-06-18, 02:00 AM
Cứ bán tiếp đi rồi hiểu nguyên nhân nhé [-X xóa chữ ký đi làm gì hả bác;)

đăng ký báo thành công rồi nhưng mà đăng nhập không được bác ơi

vpssrv
04-06-18, 09:34 AM
đăng ký báo thành công rồi nhưng mà đăng nhập không được bác ơi

Chụp ảnh cho mình lên xem đang bị dừng đoạn nào

cauca.heocon
04-06-18, 01:18 PM

vào game đứng hình ở màn chờ này hơn 10p rồi bác có biết sửa ntn ko :(

vpssrv
04-06-18, 01:29 PM

vào game đứng hình ở màn chờ này hơn 10p rồi bác có biết sửa ntn ko :(

Vậy do giả lập bác yếu rồi set cấu hình cao hơn nhé

cauca.heocon
04-06-18, 01:34 PM
Vậy do giả lập bác yếu rồi set cấu hình cao hơn nhé
tks bạn
Mình đăng ký tài khoản báo thành công rồi nhưng khi nhấp vào bắt đầu trò chơi thì không vào được :(
khéo web này không xài được rồi , đăng ký đăng nhập có nhận db web đâu mà vào được :3 game

vpssrv
04-06-18, 02:47 PM
tks bạn
Mình đăng ký tài khoản báo thành công rồi nhưng khi nhấp vào bắt đầu trò chơi thì không vào được :(
khéo web này không xài được rồi , đăng ký đăng nhập có nhận db web đâu mà vào được :3 game

Bạn kiểm tra lại đi, khéo vẫn dùng api của bên mình

cauca.heocon
04-06-18, 02:53 PM
Bạn kiểm tra lại đi, khéo vẫn dùng api của bên mình

không có đâu cậu mình sửa hết mọi thứ rồi , thay ip server của cậu thì vào đc còn ip server của mình thì lại ko vào đc .
mình thay ở đây android_server_test.txt

cauca.heocon
04-06-18, 05:18 PM
Ai fix rùm lỗi với 30 charrrrrr

vpssrv
04-06-18, 05:28 PM
Ai fix rùm lỗi với 30 charrrrrr

Xóa toàn bộ folder xdb ở 2 folder gsd và auany rồi chạy lại server thử xem nhé port 10001

cauca.heocon
04-06-18, 05:35 PM
Xóa toàn bộ folder xdb ở 2 folder gsd và auany rồi chạy lại server thử xem nhé port 10001

vẫn không được bạn ơi 30 charrrrrrrr

vpssrv
04-06-18, 05:36 PM
vẫn không được bạn ơi 30 charrrrrrrr

Gửi vps qua inbox cho mình nhé

khanhphan
04-06-18, 09:52 PM
Đầu tiên xin cám ơn bác chủ thớt đã share toàn bộ mã nguồn của thanh vân chí 3d cho anh em tham khảo, và rất cám ơn bác chủ thớt đã share trang đang nhập và reg nick mình đang thiếu cái đó, các bác muốn chạy được thì tìm hiểu xíu đi, chịu khó ngồi vọc một hồi mới hiểu được nó thiếu chỗ nào nó sai chỗ nào....:D:D:D:D:D
em xin demo vài cái pic

Cái này chạy trên win và linux đều được chủ yêu cài cái Java cho phù với sever để chạy không bị lỗi java

Akatsuki1412
05-06-18, 12:57 AM
Đầu tiên xin cám ơn bác chủ thớt đã share toàn bộ mã nguồn của thanh vân chí 3d cho anh em tham khảo, và rất cám ơn bác chủ thớt đã share trang đang nhập và reg nick mình đang thiếu cái đó, các bác muốn chạy được thì tìm hiểu xíu đi, chịu khó ngồi vọc một hồi mới hiểu được nó thiếu chỗ nào nó sai chỗ nào....:D:D:D:D:D
em xin demo vài cái pic

Cái này chạy trên win và linux đều được chủ yêu cài cái Java cho phù với sever để chạy không bị lỗi java

Cho xin ít TUT đi bác :D của bác thớt còn lơ mơ quá

binhmayva9x
05-06-18, 07:41 AM
em xin demo vài cái pic

bạn làm cái video hướng dẫn đi bạn.