PDA

View Full Version : [TLBB] Giúp mình về phần lỗi effect thần khí mới 2018

doanlephuvinh9
27-04-18, 03:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong các bác đã add thành công effect giúp mình phần này , mình đã thêm được model , về phần effect mình đã thêm từ file all.effect , all.particle , và all.material , hình ành của hiệu ứng cũng kéo hết vào trong material.axp luôn , nhưng chạy thì lại không hiện effect , mình cũng đã thử dùng file all.effect của changYou nhưng lại không đồng bộ được và mất hết effect. Mong các bác ghé qua đã làm được giúp mình với , mình cảm ơn rất nhiều , vì làm offline chơi nên thích thêm cái mới cho đã nhàm chán.

doanlephuvinh9
01-05-18, 09:58 AM
Ai hiếp em phát với, thấy mấy bác có thần khí mới chất quá mà em mò hoài không biết tại sao không nhận effect của hiệu ứng , bác nào chỉ em hộ phát với em cảm kích vô cùng...

vuhuy99v
01-05-18, 12:20 PM
Ai hiếp em phát với, thấy mấy bác có thần khí mới chất quá mà em mò hoài không biết tại sao không nhận effect của hiệu ứng , bác nào chỉ em hộ phát với em cảm kích vô cùng...

Lỗi của bạn là do không tìm thấy hình ảnh trong material.axp để hiển thị. Lỗi thứ 2 như bạn nói khi chép effect từ axp sẽ không hiển thị là do đồ đọc effect trong client của sv lậu đã quá cũ, lỗi thời nên bây giờ bạn muốn nó hiển thị đúng như game gốc thì bạn cần chương trình chuyển đổi từ bản mới thành cũ để hiển thị.

doanlephuvinh9
01-05-18, 03:03 PM
Lỗi của bạn là do không tìm thấy hình ảnh trong material.axp để hiển thị. Lỗi thứ 2 như bạn nói khi chép effect từ axp sẽ không hiển thị là do đồ đọc effect trong client của sv lậu đã quá cũ, lỗi thời nên bây giờ bạn muốn nó hiển thị đúng như game gốc thì bạn cần chương trình chuyển đổi từ bản mới thành cũ để hiển thị.

Mình không phải lấy file effect mà lấy những thuộc tính trong effect đấy bác , dò từng dòng một vào copy sang , và mình cũng kiểm tra trong effect server của mình khai báo hàm vẫn giống với những gì changYou khai báo . nên mình copy sang , nhưng không hiểu sao nó không hiển thị màu sắc và ánh sáng của thần khí.