PDA

View Full Version : [JX] Lỗi Mất Conection s3relay Jx linux

vuila9
25-04-18, 08:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

S3elay mất connection . rồi gameserrver tự exit, xin được hướng dẫn, ai fix được để lại thông tin mình inbox và hậu tạ o:-)o:-)o:-)

vuila9
26-04-18, 11:48 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

S3elay mất connection . rồi gameserrver tự exit, xin được hướng dẫn, ai fix được để lại thông tin mình inbox và hậu tạ o:-)o:-)o:-)

................. úp lên ae nào biết lỗi ở đâu mình hậu tạ

JXPVN
26-04-18, 03:45 PM
Lỗi này là do bị phá nha bạn. Kết nối liên tục đến S3relay làm cho quá tải (busy) nên sẽ bị drop connection, khi connection bị drop thì GameServer sẽ tự động exit. Chỉ còn cách bạn limit connection thôi. Và lỗi này chỉ khai thác được khi người phá có acc trong game và login được vào game.

HoangThaoBe
26-04-18, 05:10 PM
Mình chưa bị lỗi này nhưng hãy thử làm ntn
vào file s3relay đổi cái
[Setting]
Account = ********
rồi đổi bên svlist bên sql bên pays
giới hạn chỉ cho vps chạy pay connect đc con linux thôi và mở các port chạy game thôi

vuila9
26-04-18, 07:05 PM
Lỗi này là do bị phá nha bạn. Kết nối liên tục đến S3relay làm cho quá tải (busy) nên sẽ bị drop connection, khi connection bị drop thì GameServer sẽ tự động exit. Chỉ còn cách bạn limit connection thôi. Và lỗi này chỉ khai thác được khi người phá có acc trong game và login được vào game.

Liên tục kết nối tới s3relay là port đúng không bạn , mình cũng có thử test là đập vào port 5632 5623 nhưng vẫn k drop được s3relay bạn , à mình xóa hoàn toàn bang hội thì nó k đập được nữa, mà khi có 1 bang hội được thành lập là nó lại tiếp tục phá, Với lại nó phá chính xác vào lỗi nào đúng như bạn nói là nó có acc ở trong game mới phá được
Bạn có thể nói rõ hơn được không bạn :)>-

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình chưa bị lỗi này nhưng hãy thử làm ntn
vào file s3relay đổi cái
[Setting]
Account = ********
rồi đổi bên svlist bên sql bên pays
giới hạn chỉ cho vps chạy pay connect đc con linux thôi và mở các port chạy game thôi

mình đã config hết rồi, mà vẫn bị! cái này nó phá trực Tiếp vào TONG (bang hội) mình có thử xóa bang hội hết thì nó đứng hình khi có 1 bang hội được thành lập thì nó phá tiếp lại :)>- bạn có hướng giải quyết thì cho mình xin ý kiến nha tks :D

HoangThaoBe
26-04-18, 09:16 PM
À thế hiểu rồi cũng có hướng fix r inbox fb
Fb.com/hoang.bird

vuila9
26-04-18, 09:27 PM
À thế hiểu rồi cũng có hướng fix r inbox fb
Fb.com/hoang.bird

Cảm ơn bạn rất nhìu nhé mình đang hình dung được cái phá rồi bạn check tin nhắn ở clb dùm mình dc ko

HoangThaoBe
26-04-18, 09:47 PM
K thấy tn bạn ơi cần inbox fb mình giúp cho

huandz1102
26-04-18, 10:24 PM
có giải quyết được cách phá này chưa 2 bác

vuila9
26-04-18, 11:27 PM
có giải quyết được cách phá này chưa 2 bác

CÁCH PHÁ NÀY lâu lắm rồi nhưng nay nó mới đem phá lại có cách giải quyết rồi:D

JXPVN
27-04-18, 12:01 AM
CÁCH PHÁ NÀY lâu lắm rồi nhưng nay nó mới đem phá lại có cách giải quyết rồi:D

Bạn giải quyết bằng cách nào thế? Tắt hết bang hội à bạn?

VanSuKhoiDau
27-04-18, 01:32 AM
Bác xác định xem nó muốn phá hay muốn thu bảo kê. Nếu nó muốn phá thì nó đã thành công trong việc khiến bác nghĩ rằng phải đi theo hướng đóng bang hội rồi, server không bang hội thì như cua gãy càng rồi nó khỏi mất công phá nữa. Còn nếu nó pm thu bảo kê mà bác fix vậy khiến nó không phá được thì chúc mừng bác đã tìm được hướng giải quyết.

vuila9
27-04-18, 06:19 AM
Bác xác định xem nó muốn phá hay muốn thu bảo kê. Nếu nó muốn phá thì nó đã thành công trong việc khiến bác nghĩ rằng phải đi theo hướng đóng bang hội rồi, server không bang hội thì như cua gãy càng rồi nó khỏi mất công phá nữa. Còn nếu nó pm thu bảo kê mà bác fix vậy khiến nó không phá được thì chúc mừng bác đã tìm được hướng giải quyết.

mình không đóng bang hội nhé bạn :)>-

JXPVN
27-04-18, 10:22 AM

Bạn fix được rồi hả. Siêu vậy ^^

VanSuKhoiDau
27-04-18, 12:57 PM

Share đi bạn ơi :D .

vuila9
27-04-18, 01:14 PM
Share đi bạn ơi :D .

đã fix và vẫn bị :)) AE nào có hướng dãn giải ! nó phá ntn để fix nào :)>-

VanSuKhoiDau
27-04-18, 01:24 PM

Cũng gặp rồi thằng này rồi nó phá khó hiểu lắm, chả thấy pm thu bảo kê. Nó thích là nó phá, phá xong nó bỏ đi rồi sau 1 thời gian lại phá tiếp, cứ vậy. Thành phần rảnh háng của xã hội :(. Giờ nạp thẻ đã không được là oải rồi mà còn gặp thằng rảnh háng này.

vuila9
27-04-18, 01:38 PM
Cũng gặp rồi thằng này rồi nó phá khó hiểu lắm, chả thấy pm thu bảo kê. Nó thích là nó phá, phá xong nó bỏ đi rồi sau 1 thời gian lại phá tiếp, cứ vậy. Thành phần rảnh háng của xã hội :(. Giờ nạp thẻ đã không được là oải rồi mà còn gặp thằng rảnh háng này.

lúc trước FB nó tên Tý Văn Tèo nó chuyên đi phá thu tiền bảo kê! Đã qua 8 tháng nó không phá nay nó hoạt động trở lại :D, nói chung nó phá bang hội là cái chắc 8-} auto tự động bật gsv cho nó phá :(

VanSuKhoiDau
27-04-18, 02:14 PM
lúc trước FB nó tên Tý Văn Tèo nó chuyên đi phá thu tiền bảo kê! Đã qua 8 tháng nó không phá nay nó hoạt động trở lại :D, nói chung nó phá bang hội là cái chắc 8-} auto tự động bật gsv cho nó phá :(

Nó phá không mà không có lợi gì cho nó. Không biết nó có âm mưu gì không. Bác auto mở không sợ nó dupe đồ à.

JXPVN
27-04-18, 02:39 PM

Cơ chế như mình đã nói với bạn. Vẫn đang tìm cách để fix. Nó đánh vào relayserver (Port 5002) nhưng không đánh trực tiếp mà là gián tiếp bằng cách gửi 1 loạt request nào đó (phải có acc trong game và login vào được trong game mới phá được).
Khi nó phá thì relay server của mình bị "DB connect is busy" --> Sau có GS tự exit.

VanSuKhoiDau
27-04-18, 02:49 PM
Cơ chế như mình đã nói với bạn. Vẫn đang tìm cách để fix. Nó đánh vào relayserver (Port 5002) nhưng không đánh trực tiếp mà là gián tiếp bằng cách gửi 1 loạt request nào đó (phải có acc trong game và login vào được trong game mới phá được).
Khi nó phá thì relay server của mình bị "DB connect is busy" --> Sau có GS tự exit.

Mấy cái dump này chắc do cùng 1 người rồi. login acc vào game để connect tới server rồi nó chỉnh sửa packet gì đó để mang tính hợp lệ rồi gửi request lên khiến GS nó dis, giống y chang dump shop hồi xưa :(

vuila9
27-04-18, 02:57 PM

Port 5002 :) e đã limit cho 1 ip linux connect nhưng vẫn bị đập bác ạ. Nếu nói gián tiếp thì đập qua đường gì đây :))

vuila9
27-04-18, 03:04 PM
Mấy cái dump này chắc do cùng 1 người rồi. login acc vào game để connect tới server rồi nó chỉnh sửa packet gì đó để mang tính hợp lệ rồi gửi request lên khiến GS nó dis, giống y chang dump shop hồi xưa :(

jxvn nó chạy 5000 6000 nghin member kìa, có thuê của VG đâu có thấy dumped cái gì đâu :)>-

VanSuKhoiDau
27-04-18, 03:11 PM
Port 5002 :) e đã limit cho 1 ip linux connect nhưng vẫn bị đập bác ạ. Nếu nói gián tiếp thì đập qua đường gì đây :))

Mấy vụ dump này trước đây cũng bàn tán nhiều rồi người thì ý kiến do Shop, do Kỳ Trân Cát, do Vạn Sư Thông , lalala..... Nhưng kết quả đều đi vào ngõ cụt. Giờ game đã khó sống rồi thì cùi không sợ lỡ nó thích phá thì kệ nó, bí quá kiếm game khác mà làm hoặc chuyển sang cái khác luôn cho lành :(

jxvn nó chạy 5000 6000 nghin member kìa, có thuê của VG đâu có thấy dumped cái gì đâu :)>-

5000 - 6000 có thật đó không đó bác. 5000 6000 là hơn VNG nữa đó.

vuila9
27-04-18, 03:12 PM
Mấy vụ dump này trước đây cũng bàn tán nhiều rồi người thì ý kiến do Shop, do Kỳ Trân Cát, do Vạn Sư Thông , lalala..... Nhưng kết quả đều đi vào ngõ cụt. Giờ game đã khó sống rồi thì cùi không sợ lỡ nó thích phá thì kệ nó, bí quá kiếm game khác mà làm hoặc chuyển sang cái khác luôn cho lành :(

Thật ra chả đi vào ngõ cụt đâu ông ạ! nhìu người đàn anh có souce bên jx win họ đã tìm ra được lỗi nhưng họ không tham gia bên jx linux thôi, Chẳng hạn jxvn member bây giờ của nó đông khiếp không thuê VG nhé cha bị dump điếc gì cả
p/s : sory bác 5000 nghìn account sory nhé nói nhầm hihih, e không biết rõ bao nhiu account nhưng vào sv nó tét thử chắc chắn trên 3000 đó :( mấy map người thì nhìu creep thì ít

JXPVN
27-04-18, 03:45 PM

5000 - 6000 có thật đó không đó bác. 5000 6000 là hơn VNG nữa đó.

Lỗi này không gây dump bạn ạ (không bị rollback), nó chỉ gây exit GS, giống như bạn tắt GS bình thường đấy.

JXPVN
27-04-18, 03:53 PM
Thật ra chả đi vào ngõ cụt đâu ông ạ! nhìu người đàn anh có souce bên jx win họ đã tìm ra được lỗi nhưng họ không tham gia bên jx linux thôi, Chẳng hạn jxvn member bây giờ của nó đông khiếp không thuê VG nhé cha bị dump điếc gì cả
p/s : sory bác 5000 nghìn account sory nhé nói nhầm hihih, e không biết rõ bao nhiu account nhưng vào sv nó tét thử chắc chắn trên 3000 đó :( mấy map người thì nhìu creep thì ít

Có facebook ko bạn? Kết bạn giao lưu đi bạn.

wermanhme1990
27-04-18, 04:31 PM
lỗi này là lỗi, mà cũng không phải lỗi, người phá này rất rành về jx linux, đúng là gởi pack về server, còn 1 số server jx linux đang online hiện giờ không bị thì cũng không cao siêu gì, như mình nói lỗi nhưng không phải lỗi, kiểm tra kỹ vps chạy server lúc bị sẽ thấy vấn đề.

vuila9
27-04-18, 04:50 PM
Có facebook ko bạn? Kết bạn giao lưu đi bạn.

bạn inbox vào hộp thư fb của bạn đi! mình sẽ kết bạn. :)>-

lỗi này là lỗi, mà cũng không phải lỗi, người phá này rất rành về jx linux, đúng là gởi pack về server, còn 1 số server jx linux đang online hiện giờ không bị thì cũng không cao siêu gì, như mình nói lỗi nhưng không phải lỗi, kiểm tra kỹ vps chạy server lúc bị sẽ thấy vấn đề.

Thực sự bạn nói vậy rất mong lung, Mong bạn nói kỹ cho ae hiểu là nó bị chỗ nào từ đó ae sẽ nghĩ ra cách fix cảm ơn bạn :)>-

wermanhme1990
27-04-18, 04:57 PM
Thực sự bạn nói vậy rất mong lung, Mong bạn nói kỹ cho ae hiểu là nó bị chỗ nào từ đó ae sẽ nghĩ ra cách fix cảm ơn bạn :)>-
cái này phải là chuyên gia về vps, những người làm bảo mật, quản trị vps mới đủ trình, chứ bạn đâu phân tích được gói tin và đọc hiểu được log của vps. Trước bên mình cũng dính, thuê chuyên gia support, hết 25 củ.
bạn lên mấy group về quản trị vào bảo mật vps ấy, trên đó rất nhiều cao thủ, còn về vấn đề họ có leech source của mình trong quá trình phần tích hay không, thì mình cũng chịu, vì họ là chuyên gia mà.

MrHarryPotter
27-04-18, 07:49 PM
cái này phải là chuyên gia về vps, những người làm bảo mật, quản trị vps mới đủ trình, chứ bạn đâu phân tích được gói tin và đọc hiểu được log của vps. Trước bên mình cũng dính, thuê chuyên gia support, hết 25 củ.
bạn lên mấy group về quản trị vào bảo mật vps ấy, trên đó rất nhiều cao thủ, còn về vấn đề họ có leech source của mình trong quá trình phần tích hay không, thì mình cũng chịu, vì họ là chuyên gia mà.

Gì mà hết 25 củ ghê vậy .... để tiền nuôi con ... 1 nốt nhạc là xong mà ...

vuila9
27-04-18, 10:01 PM
Gì mà hết 25 củ ghê vậy .... để tiền nuôi con ... 1 nốt nhạc là xong mà ...

Bác hướng dẫn thông lối cho ae với bác cảm ơn :)>-:)>-

vuila9
28-04-18, 01:13 PM
Đưa lên trang 1 cho AE Tìm hiểu nè o:-)

vuila9
30-04-18, 12:38 AM
up. cho các cao nhân giúp đỡ nè
30 chả cá

Long.MR
30-04-18, 02:32 AM
Nếu ko nhầm người phá là 1 trong số chủ của maze-game ngày xưa :))

vuila9
30-04-18, 02:33 PM
Nếu ko nhầm người phá là 1 trong số chủ của maze-game ngày xưa :))

Bác có biết cách fix thì hướng dẫn ae đi :(

zzbumbumzz
01-05-18, 10:34 PM
upppppppppppppupppppppppppppuppppppppppppp

vuila9
03-05-18, 01:35 AM
Mấy a pro đi qua đi lại cho xin 1 ít thông tin đi :( cảm ơn anh emn <:-P<:-P

membering
03-05-18, 11:30 AM
Fix dc mà nhưng mất phí chứ loại này kg ăn hơi dc

vuila9
03-05-18, 12:29 PM
Fix dc mà nhưng mất phí chứ loại này kg ăn hơi dc

ib vào vùng kin đi bác ơi :( em hậu ta bác luôn

vuila9
03-05-18, 07:10 PM
Úp lên cho người nào fix được e trả công luôn :( :(

tranvanlong789
03-05-18, 10:12 PM
Úp lên cho người nào fix được e trả công luôn :( :(

Thấy bác kia kêu là fix dc mà trả phí. bác ấy ib bác sao rồi có fix đc ko hay là nói xuông.

vuila9
03-05-18, 11:58 PM
Thấy bác kia kêu là fix dc mà trả phí. bác ấy ib bác sao rồi có fix đc ko hay là nói xuông.

chưa thấy bác ấy inbox chắc cmt cho vui :(

vuila9
05-05-18, 11:13 PM
cao nhân phương nào hiện hình giúp ae phát đy :D

canlolovn
11-05-18, 05:43 PM
cao nhân phương nào hiện hình giúp ae phát đy :D

Lỗi này hiện tại là không fix được nếu không xóa hết bang hội nếu bị phá thì inbox người phá thương lượng giá tiền đóng bảo kê.
Và nếu có fix được thì mình cam kết cũng sẽ bị dump bằng cách truyền thống khác như là cách dump mà tranhungsa thường dump nhé.
Jx linux tàn rồi.

Không dám ho hen là fix được nhưng mình bik 1 cách khả quan fix được vụ này.

VanSuKhoiDau
11-05-18, 07:28 PM
Lỗi này hiện tại là không fix được nếu không xóa hết bang hội nếu bị phá thì inbox người phá thương lượng giá tiền đóng bảo kê.
Và nếu có fix được thì mình cam kết cũng sẽ bị dump bằng cách truyền thống khác như là cách dump mà tranhungsa thường dump nhé.
Jx linux tàn rồi.

Không dám ho hen là fix được nhưng mình bik 1 cách khả quan fix được vụ này.

Tức là bác fix được các lỗi dump luôn hả bác? :-o

Giờ nó muốn dump là nó dump truyền thống thôi. Còn như bác nói nó cố tình dump kiểu này đóng hết bang hội, nó khỏi mất công phá game cũng tàn. Server nào điều kiện thì Vietguard thẳng tiến thôi :(

huandz1102
11-05-18, 07:36 PM

Giờ nó muốn dump là nó dump truyền thống thôi. Còn như bác nói nó cố tình dump kiểu này đóng hết bang hội, nó khỏi mất công phá game cũng tàn. Server nào điều kiện thì Vietguard thẳng tiến thôi :(

VG bây giờ cũng đâu nhận làm nữa bạn

jackson2014
11-05-18, 11:28 PM
Vietguard voi dump la 1 noi den day chac hieu

VanSuKhoiDau
12-05-18, 12:22 AM

Cái này bác nói chắc cũng có lý. Fix cách này thì cũng bị dump cách khác, không biết đâu ra lắm cách thế :(

canlolovn
12-05-18, 12:28 AM

Mình đang nghiên cứu thôi bạn chứ ko dám nói là fix được nhưng cũng hụt hẵn nếu fix được cách này nó cũng dump bằng cách khác à.

Mình cần xin nick bạn để trao đổi vài chuyện có thể cho mình xin nick

vuila9
12-05-18, 11:09 PM

.................................

tranvanlong789
13-05-18, 09:59 AM
Mình đang nghiên cứu thôi bạn chứ ko dám nói là fix được nhưng cũng hụt hẵn nếu fix được cách này nó cũng dump bằng cách khác à.

Mình cần xin nick bạn để trao đổi vài chuyện có thể cho mình xin nick

Bạn cứ inbox forum đi mình sẽ rep ạ :D

trung753
28-07-18, 05:00 PM
đã có ai fix đc chưa thế ai fix đc inbox mình nhé xin hậu tạ !!

vuila9
05-09-18, 08:07 PM
đã có ai fix đc chưa thế ai fix đc inbox mình nhé xin hậu tạ !!
.................................

remesouth
23-08-21, 04:17 AM
Thời gian gần đây thấy anh em kêu lỗi này nhiều, up lên mong cao nhân vào giúp :( !

Theo đuổi đam mê mà khó thật hiz hiz !

Ai fix được xin đa tạ bằng hiện vật ^^!