PDA

View Full Version : [JX] Cuối cùng jx linux cũng có người làm được cái này

vuila9
19-04-18, 10:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

:) :-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|
Jx linux đã có ng làm dc cái miniskill :-o:-o:-o:-o:-o:-o
E dạo facebook chơi chơi thôi nhưng thấy thằng hồi ức đã làm dc ae ạ :L :L

huandz1102
19-04-18, 10:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào đây xem thử xem bạn, sv này nhìn có vẻ team chuyên nghiệp lắm

vuila9
19-04-18, 10:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào đây xem thử xem bạn, sv này nhìn có vẻ team chuyên nghiệp lắm

thằng nay souce của VNG thì ai ns làm gì!! đang nói Server CLB share mà làm dc kìa

huandz1102
19-04-18, 10:30 PM
thằng nay souce của VNG thì ai ns làm gì!! đang nói Server CLB share mà làm dc kìa

nó tìm ở đâu source cua VNG để chạy vậy nhỉ, nhìn ngon phết

HoangTVT
19-04-18, 10:46 PM
nhìn như kiểu họ nạp font chữ mới vào nhỉ, chứ bt làm gì có font này

hinodl
20-04-18, 08:44 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

Cái này nhìn giống server Win à 8-}

bil4i3n
20-04-18, 01:34 PM

sever win mà bác ơi 8-}
linux muốn làm được cái đó trừ phi class KWND nó export thì may ra, tiếc là nó được định nghĩa trong game.exe, có lấy được class draw hay toàn bộ API của engine.dll đi chăn nữa thì cũng không có quyền show cái ảnh ra
.................................................. .

VanSuKhoiDau
20-04-18, 02:49 PM
sever win mà bác ơi 8-}
linux muốn làm được cái đó trừ phi class KWND nó export thì may ra, tiếc là nó được định nghĩa trong game.exe, có lấy được class draw hay toàn bộ API của engine.dll đi chăn nữa thì cũng không có quyền show cái ảnh ra

Thằng hoiucvl nó chạy linux mà bác

hinodl
20-04-18, 03:02 PM

bác ấy đang nói sv trong hình của chủ topic;)

VanSuKhoiDau
20-04-18, 03:09 PM
bác ấy đang nói sv trong hình của chủ topic;)

Thì hình trên là của thằng hoiucvl mà bác ? Thấy trên fanpage nó đăng

bil4i3n
20-04-18, 03:52 PM

Vậy có khi họ tạo ra 1 môi trường mới để vẽ ảnh lên, tại font chữ trong ảnh là font mới mà, cũng hay phết đấy <:-P

hinodl
20-04-18, 04:05 PM
Vậy có khi họ tạo ra 1 môi trường mới để vẽ ảnh lên, tại font chữ trong ảnh là font mới mà, cũng hay phết đấy <:-P

đã vào sv hoiuc ktra rôi mà ko như hình. nhìn kỹ hình của chủ topic thấy hình như pts á

VanSuKhoiDau
20-04-18, 04:20 PM
đã vào sv hoiuc ktra rôi mà ko như hình. nhìn kỹ hình của chủ topic thấy hình như pts á

Thấy fanpage nói mới là show thôi. Ngóng xem thế nào

bil4i3n
20-04-18, 04:28 PM

cái này có vẻ khả thi đó bác, vài thao tác với gdiplus là render được ảnh ra thôi, còn mình không chắc lắm về việc thông tin nhận được từ sv ở phần text kia, cụ thể thì không biết nó có chi tiết đến thế không :ar!

VanSuKhoiDau
20-04-18, 04:31 PM
Chắc Photoshop quá font Comic :D

JXDev
20-04-18, 08:59 PM

Em nghi nó PTS quá nhìn nó cứ ảo ảo.

Sever đó y chang của ông hoiucmotthoi - Nó là gốc JX Win hay sao ấy nhỉ

knight06
21-04-18, 05:15 PM
sever win mà bác ơi 8-}

đang quan tâm cái này , bác có thể inb chi tiết cái này ko để mình thử port bản win qua linux :D:D

bil4i3n
21-04-18, 06:34 PM
đang quan tâm cái này , bác có thể inb chi tiết cái này ko để mình thử port bản win qua linux :D:D

Muốn đấu nối api thì chí ít bác phải có cấu trúc hoặc file định nghĩa (C++: *.h) thì mới lấy được, giống như bác viết thư viện liên kết động *.dll vậy thôi.
Bác có bộ header của engine linux 6. thì research xí là biết cách dùng.

tagtag15
21-04-18, 09:09 PM
Muốn đấu nối api thì chí ít bác phải có cấu trúc hoặc file định nghĩa (C++: *.h) thì mới lấy được, giống như bác viết thư viện liên kết động *.dll vậy thôi.

vẫn còn đam mê ông nhỉ :D...................

knight06
21-04-18, 09:45 PM

ko có gì cả 8-}8-} , chỉ muốn hỏi thăm là có source win nào có cái này không nhỉ

VanSuKhoiDau
05-05-18, 12:04 PM
Nó làm được thật kìa các bác, server linux hẳn hoi :-o:-o:-o:-o

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Z1000
05-05-18, 12:15 PM
Nó làm được thật kìa các bác, server linux hẳn hoi :-o:-o:-o:-o

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình chưa hiểu lắm sao các bác rộn ràng vụ này vậy, mình nhớ linux có từ lâu rồi mà.

VanSuKhoiDau
05-05-18, 12:23 PM
Mình chưa hiểu lắm sao các bác rộn ràng vụ này vậy, mình nhớ linux có từ lâu rồi mà.

Linux server nào mà có từ lâu vậy bác?

Z1000
05-05-18, 01:13 PM
Linux server nào mà có từ lâu vậy bác?

volamtruyenky.net :)) mà jx linux mình cũng ko rành lắm chứ jx win thì có từ lâu lắm rồi :))

vn_soldier
05-05-18, 01:32 PM
volamtruyenky.net :)) mà jx linux mình cũng ko rành lắm chứ jx win thì có từ lâu lắm rồi :))

trang đó game ver trên 6.0 mà
mới vào test thấy họ dùng 1 ứng dụng ngoài đọc rồi vẽ nhưng clip thì ngon vậy chứ vô game khác lắm, nhưng dù gì cũng tâm huyết quá chắc sẽ fix ngon lành sớm thôi

VanSuKhoiDau
05-05-18, 03:45 PM
trang đó game ver trên 6.0 mà
mới vào test thấy họ dùng 1 ứng dụng ngoài đọc rồi vẽ nhưng clip thì ngon vậy chứ vô game khác lắm, nhưng dù gì cũng tâm huyết quá chắc sẽ fix ngon lành sớm thôi

Nó còn vướng 1 bug: bác chọn skill là nó hết nhận, nó có ghi chú trên trang chủ đó bác khi nãy test theo nó nói đặt phím tắt sẵn xong out ra vào lại thấy y như trong clip.

vuila9
05-05-18, 11:07 PM

Bác nên tìm hiểu kỹ vào rồi tl, vltk.net nó souce VNG hăn hỏi nó có thì nói làm gì, jx win thì khó gì khi có souce bác, Cái này mọi người đang nói là không souce nhưng vẫn show được cái miniskill Pro là ở đấy jx linux bản share ở CLB chả ai làm dc

JXDev
06-05-18, 09:33 AM
Nhìn kiểu mini skill này nó bựa bựa thế nào ấy :-o

VanSuKhoiDau
06-05-18, 05:28 PM
Nhìn kiểu mini skill này nó bựa bựa thế nào ấy :-o

Phải chi có được cái bựa bựa đó :D

JXDev
06-05-18, 08:39 PM
Phải chi có được cái bựa bựa đó :D
Tuy nó bựa nhưng ai cũng thích hả bác =))

devgame2
18-05-18, 09:16 PM
linux phế rồi chuyển sang win

VanSuKhoiDau
19-05-18, 09:26 PM
linux phế rồi chuyển sang win

Muốn lắm nhưng đâu phải ai cũng có server jxwin đâu bác :(

knight06
02-11-21, 10:54 AM
3 năm rồi nhở <:-P nhưng làm được rồi o:-) 6.0 linux nhé

DungT
02-11-21, 03:46 PM
[-X làm thì có người làm được lâu rồi mà từ 2017 hay gì đó chứ phải giờ mới làm được đâu
mấy server lâu đó chắc mua scr lậu của tầu khựa hoặc
từ ông chú vng tuồn ra :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

BladeKnight109
02-11-21, 06:56 PM
Như thế này à

Learning
02-11-21, 08:45 PM
3 năm rồi nhở <:-P nhưng làm được rồi o:-) 6.0 linux nhé

thường thôi. cái này tôi đã làm từ năm 2018.
ps : mất 1 ngày để làm

DungT
02-11-21, 08:53 PM

pro vậy bác mong được chỉ giáo ạo:-)

knight06
02-11-21, 09:28 PM

:)>- toàn các thánh , mình ko rành game nên làm mò mò lâu lắc :o3

Kevin272
02-11-21, 09:57 PM

có hex gs không bro hay chỉ làm ở client thôi

vuila9
02-11-21, 10:32 PM

Chém ít thôi thím :) trình thím thì 1 ngày..... :)

BladeKnight109
02-11-21, 11:19 PM

smarhero
03-11-21, 08:04 AM

😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂� ��😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂 😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂� ��😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂 😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂� ��😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂 😂😂😂😂😂