PDA

View Full Version : Tố cáo nobitajx2 Nguyen van quang Scam Bán hàng lỗi không bảo hành

cauca.heocon
11-04-18, 08:20 PM
Đã sử lý nội bộ tks mọi người !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hiểu nhầm vu vơ vài vấn đề nhỏ đã xin lỗi nobitajx2
mong mod xóa toppic cảm ơn

nobitajx2
11-04-18, 08:31 PM
AE đã giải quyết vẫn đề xong bạn chủ topic cũng nhận lỗi do bạn ấy hiểu nhầm. Mong mod xóa dùm topic, tránh ae hiểu nhầm thêm. Thanks

cauca.heocon
11-04-18, 08:33 PM

Tuan565
11-04-18, 08:41 PM
1. Bảo hành thế nào phải do 2 người thỏa thuận. Up đúng bằng chứng 2 bạn có thỏa thuận về việc bảo hành sửa lỗi web nữa
2. Trong ảnh câu chat của bạn lúc đó vẫn còn có nghĩa là chưa biết lỗi người ta trả lời thế thì nghĩa là ko bảo đảm về bộ web giờ scam sao
P/S : Đánh giá khách quan, chả bênh ai cả . Bằng chứng của bạn không có giá trị để tố cáo

vd_tt
11-04-18, 08:41 PM
haha. chúc mừng chúc mừng.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cauca.heocon
11-04-18, 08:45 PM

toandaik
11-04-18, 09:00 PM
Bạn ấy là người bán mà ko biết là web admincp có lỗi ?
Bạn ấy có nói là đã mở test cho mấy người chơi không lẽ bạn ấy không động vào admincp add knb 1p sao ?
nếu mà bạn ấy nói có lỗi thì mình đã không mua của bạn ấy để làm gì cả .

Sao ông không inbox tui :D nhớ ông có từng dùng con gì đó của tui mà phải ko nhỉ?

cauca.heocon
11-04-18, 09:03 PM

killer20099
11-04-18, 09:37 PM
ủa mà cái này nghĩa là gì ta ? "refund "
=))=))=))=))=))=))=))=))

theo bao nhiêu năm tốn tiền ngồi net và cài mòn cả đít thì chỉ biết có từ "return" :D

cauca.heocon
11-04-18, 09:38 PM

Hearts
11-04-18, 09:46 PM
Hàng mua người khác xong bán lại thì kêu nó fix kiểu gì được =))

Mà hàng bán là hàng " đã được " share trên clb rồi à ?

nobitajx2
11-04-18, 09:49 PM
AE đã giải quyết vẫn đề xong bạn chủ topic cũng nhận lỗi do bạn ấy hiểu nhầm. Mong mod xóa dùm topic, tránh ae hiểu nhầm thêm. Thanks

onggyandlove
11-04-18, 09:53 PM
người ta đả nói rỏ hết rồi mà ý kiến gì ? mà dm thần nào có ý lừa mà gửi lại tiền đâu :v

Z1000
11-04-18, 09:54 PM
ủa mà cái này nghĩa là gì ta ? "refund "
=))=))=))=))=))=))=))=))

theo bao nhiêu năm tốn tiền ngồi net và cài mòn cả đít thì chỉ biết có từ "return" :D

- Refund: hoàn tiền, trả lại tiền
- Return: trả về, trở về.

~> Đánh giá khách quan thì bác bán hàng không ghi rõ "Không rành gì về code, mua ntn thì bán lại ntn ấy", để câu này chắc chắn sẽ không ai dám mua đâu. Còn bên mua thì không chịu hỏi rõ nếu xảy ra lỗi thì có bảo hành hay không, chủ quan và tin tưởng bên bán. Haizzz ngày tàn của game private sắp đến rồi mà các bác lại còn ... :-<:-<

nobitajx2
11-04-18, 09:56 PM

Hearts
11-04-18, 09:58 PM
Cơ bản cái đoạn log chat đấy là trước hay sau khi giao dịch ?
Nếu là trước khi giao dịch thì gặp mình , mình méo trả lại 1 xu =)) Mà up thì up full logchat luôn đi là biết liền thôi .

cauca.heocon
11-04-18, 09:58 PM

nobitajx2
11-04-18, 10:00 PM

nobitajx2
11-04-18, 10:07 PM

cauca.heocon
11-04-18, 10:18 PM

nobitajx2
11-04-18, 10:25 PM

cauca.heocon
11-04-18, 10:41 PM

bimaloha
11-04-18, 11:52 PM
Trẻ con à mà cãi nhau vậy mọi người :adore:
Up full log chat + thời điểm cái đoạn chat kia là trước hay sau khi mua bán rồi vậy :sexy:

cauca.heocon
12-04-18, 12:43 AM

cauca.heocon
12-04-18, 01:28 AM

KangGary
12-04-18, 02:50 AM
Hóng drama. Hít hà.... hít hà :D:D:D:D:D

Sao phải edit lại pót hết nhờ ;)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cauca.heocon
12-04-18, 06:43 AM

wermanhme1990
12-04-18, 08:04 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đoạn log chat này không có nghĩa gì, bạn nên up đoạn log chat có thỏa thuận mua bán trước khi bạn chuyển tiền ví dụ:
tôi sẽ chịu trách nhiệm fix lỗi, hỗ trợ một cách nhiệt tình nếu có sự cố phát sinh.
nếu hàng bị lỗi không thể fix, tôi sẽ hoàn lại tiền.

chứ đoạn trên không thấy nội dung thỏa thuận mua bán.

cauca.heocon
12-04-18, 08:22 AM

wermanhme1990
12-04-18, 08:31 AM
Không có thỏa thuận refund hay fix lỗi bạn ạ , mình có hỏi bạn ấy nói là cũng không rành code nên mình ko có để ý nhiều
vì suy nghĩ của mình lúc đó là mua là mua lại bản của toandaik bản thương mại nên chắc chắn không có lỗi gì nặng + với bạn ấy bảo có cho mấy người test cũng ko nói là có lỗi gì
nên mình tin tưởng chuyển khoản luôn bạn ạ . Tin tưởng + Ngu thành ra thế đấy :(

chuyện buôn bán hay lừa đảo nhau, mod của clbgamesvn không có trách nhiệm xử lý, bạn đọc nội quy sẽ rõ.
bạn nên rút kinh nghiệm, mua bán online không có khái niệm tin tưởng nhau, nên có bản thỏa thuận rõ ràng, dù người mình mua bán đã làm ăn với nhau lâu năm.
còn người bán cho bạn, nếu đúng những điều như bạn nói, thì sau này, nếu ai có ý định mua bán với người đó, đọc được topic này, người ta sẽ dè chừng trước khi mua.

Tuan565
12-04-18, 08:44 AM
Không có thỏa thuận refund hay fix lỗi bạn ạ , mình có hỏi bạn ấy nói là cũng không rành code nên mình ko có để ý nhiều
vì suy nghĩ của mình lúc đó là mua là mua lại bản của toandaik bản thương mại nên chắc chắn không có lỗi gì nặng + với bạn ấy bảo có cho mấy người test cũng ko nói là có lỗi gì
nên mình tin tưởng chuyển khoản luôn bạn ạ . Tin tưởng + Ngu thành ra thế đấy :(

toandaik chắc chắn ko lỗi gì nặng =)) . Nghe ảo quá =)) . Tay đó bán thì cũng lượm lặt rồi fix dần chứ có phải NPH uy tín gì quái đâu mà mang ra khẳng định dc. Có chăng 1 con bán cả mớ người nên mới biết dc lỗi phát sinh mà fix =))
Thương mại là ông đó bán ở VN chứ còn bên trung nó là bản share thôi chứ thương mại quái gì .
Ở cái clbgamesvn này bảo hàng của ai đó mà đảm bảo uy tín dc ko cần lo lỗi thì nói thẳng chả có ai luôn. Game NPH mở hợp tác trực tiếp còn lỗi bục mặt ra chả khẳng định dc nói quái gì cá nhân lèo tèo :)))
Và chính bạn cũng khẳng định là 2 người ko có thỏa thuận rồi do tự suy luận ra thôi thì khẳng định dc gì
Làm việc giấy trắng mực đen rõ ràng chứ ai cứ tưởng tưởng dc :)))

BeeZone
12-04-18, 08:50 AM
Send full game mình test xem fix được không :D

cauca.heocon
12-04-18, 08:51 AM

Hearts
12-04-18, 08:51 AM
Nó đã nói thế rồi mà cũng mua thì t cũng đến chịu với chủ thớt =))

ZhouJieLun
12-04-18, 09:11 AM
nhìn đã share sv file thì chắc là con tiếu ngạo tây du cmnr =))

Tuan565
12-04-18, 09:14 AM
rút kinh nghiệm thôi lần sau cứ trung gian cho an toàn mất thêm chút tiền còn hơn mất cả tiền :D
mình dùng của bạn toandaik rồi nên có sao thì nói vậy thôi bạn ạ .

Lỗi game còn phải tùy game chứ ko thể quy 1 game cho cá nhân dc
Bảo toandaik con đấu chiến thần ko có tool đố sửa dc link nạp đó . fix lỗi đồng bộ được nữa
Còn con game gốc nó đã ít lỗi như ám hắc , ma vực, ..... thì ông nào bán cũng ít lỗi thôi :D
Chính bạn tự áp uy tín tay đó rồi suy luận tưởng . Chả ai thống nhất công nhận thế cả.

vd_tt
12-04-18, 09:15 AM
trước mắt là chủ pic muốn kiếm tiền từ việc kinh doanh con đấy. muốn ăn sẵn, khỏi fix, edit ....
rồi mua của ông kia. chuyển tiền, trước khi chuyển tiền chắc cũng điều tra lý lịch của ông kia, chắc cũng thấy có chút danh, nên nhắm mắt chuyển tiền. hy vọng vớ hàng ngon.
và : chắc cũng xác định trước, nếu có mất thì thôi...
sau đó là tới ông bán. ông bán lập topic, rao bán này nọ. coi có con " gà lạc " nào lạc ko
ai ngờ có gà lạc thật. nên nổi lòng tham, hiếp con gà ra máu.

1 bên muốn kinh doanh . muốn kiếm tiền nhanh, ko test, ko xem demo... ko giao dịch trực tiếp hoặc trung gian... dính là phải
1 bên muốn kiếm tiền theo cách hại ng khác, đăng tin, comment, leo rank... và để mục đích cuối cùng là scam. mấy thành phần này cũng chẳng ra gì

cung vs cầu

nobitajx2
12-04-18, 09:16 AM

wermanhme1990
12-04-18, 10:09 AM
=> Trước khi giao dịch: :D:D:D

mua rồi bán lại, mà chủ thớt vẫn chấp nhận mua, vậy chủ thớt kêu ca làm gì, sao chủ thớt không hỏi: hàng này của ai, rồi tìm trực tiếp người bán mà mua.
giờ 2 ông mua bán tự thỏa thuận với nhau thôi.