PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp xóa quái các Map có làm nhẹ máy ko?

yeuVLTK
10-03-18, 07:09 PM
Server Linux
Cho mình hỏi nếu xóa các con quái của các Map bằng lệnh ClearMapNpcWithName() các map mà mình ko cần thiết thì có làm nhẹ Server ko?
Mục đích mình muốn add lại Quái khác và vài bãi ít thôi. Cảm ơn các bác
sẵn mình thích mấy Map Luyện công Kiếm Thế có nhiều cây xanh, nếu bác nào có vui lòng chia cho mình mua vài Map nha! (Link hướng dẫn Unpack map KT có báo Virus nên mình ko dám thử)

kemcpr
10-03-18, 07:15 PM
Server Linux
Cho mình hỏi nếu xóa các con quái của các Map bằng lệnh ClearMapNpcWithName() các map mà mình ko cần thiết thì có làm nhẹ Server ko?
Mục đích mình muốn add lại Quái khác và vài bãi ít thôi. Cảm ơn các bác
sẵn mình thích mấy Map Luyện công Kiếm Thế có nhiều cây xanh, nếu bác nào có vui lòng chia cho mình mua vài Map nha! (Link hướng dẫn Unpack map KT có báo Virus nên mình ko dám thử)

theo mình thấy thì nó cũng chả nhẹ hơn được bao nhiêu trừ khi bác tắt hẳn map đi luôn. còn unpack map kt trong ebook có đó, cái đó có virut nhưng mình thấy bt mà chả ảnh hưởng gì, cần làm cái máy ảo unpack trong đó rồi kéo ra map ra máy thật là xong =))

yeuVLTK
13-03-18, 07:04 PM
theo mình thấy thì nó cũng chả nhẹ hơn được bao nhiêu trừ khi bác tắt hẳn map đi luôn. còn unpack map kt trong ebook có đó, cái đó có virut nhưng mình thấy bt mà chả ảnh hưởng gì, cần làm cái máy ảo unpack trong đó rồi kéo ra map ra máy thật là xong =))

Vậy những Map mình không vào nhưng có mở thì server vẫn nặng hả bạn?
Theo như bạn nói thì mình muốn Map có nhiều cây xanh thì mình add thật nhiều Cây vào bản đồ cũng ko nặng Server đúng ko? (Ram 8G share cho Centos 3,5G , Win 512Mb)