PDA

View Full Version : [KT] Mấy anh cho em hỏi ngu cái danh vọng này được ko ạ

Hollister
01-03-18, 08:50 PM
Tình hình là em đang học hỏi nhưng nhiều cái vẫn còn ngu lắm. cho em hỏi những con số trong file lụa náy là ji ạ! Cái này là danh vọng tầng lăng. Nhưng em ko hiểu những con số trước này là số ji ạ?

369 - 377 là nó quy định như thế nào ạ

local tbItem = Item:GetClass("qinling_arm_item");

tbItem.tbData =
{
[369] = {100, 2}, -- 玉符,每次 100 点,最高加到 2 级
[377] = {100, 3}, -- 和氏璧,每次 100 点,最高加到 3 级
}

function tbItem:OnUse()

if not self.tbData[it.nParticular] then
me.Msg("Không thể sử dụng!");
return;
end

local nReputeLevel = me.GetReputeLevel(9, 2);
if nReputeLevel >= self.tbData[it.nParticular][2] then
me.Msg("Sử dụng <color=yellow>"..it.szName.."<color>, danh vọng <color=green>Tần Lăng - Phát Khâu Môn<color> tăng <color=yellow>"..self.tbData[it.nParticular][2].."<color> điểm!");
return;
end

local nFlag = Player:AddRepute(me, 9, 2, self.tbData[it.nParticular][1]);
if (nFlag == 0) then
return;
elseif (nFlag == 1) then
me.Msg("Danh vọng <color=green>Tần Lăng - Phát Khâu Môn<color> của bạn đã đạt cấp cao nhất, không thể tăng thêm!");
return;
end
return 1;
end

Anh nào có thể giúp em hiểu thêm được ko ạ

vd_tt
01-03-18, 08:56 PM
mỗi lần nuốt HTN tăng dc 100 điểm, giới hạn (max) dv 2 cấp
....................HTB .................................................. .........3 cấp

Hollister
01-03-18, 10:25 PM
mỗi lần nuốt HTN tăng dc 100 điểm, giới hạn (max) dv 2 cấp
....................HTB .................................................. .........3 cấp

dạ cái đó thì em biết rồi ạ. Nhưng cái số 369 --- 377 đằng trước ấy anh là nó có ý nghĩa ji ạ

Hollister
01-03-18, 10:42 PM
dạ em biết rồi ạ. cám ơn anh

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

nhoem30x
02-03-18, 07:08 PM
Anh em cho hỏi: Khi log vào game được rồi . Đến khi vào nhân vật thì bị lỗi bảo tri ? Anh em giúp mình cách giải quyết vụ bảo trì này với ? đang chơi sv 2.6
Cảm ơn anh em nhiều.

Hollister
02-03-18, 07:51 PM
Anh em cho hỏi: Khi log vào game được rồi . Đến khi vào nhân vật thì bị lỗi bảo tri ? Anh em giúp mình cách giải quyết vụ bảo trì này với ? đang chơi sv 2.6
Cảm ơn anh em nhiều.

chỉnh Ip của client trùng với ip server bạn nhé!

phamtuananhvnn
02-03-18, 10:51 PM
chỉnh Ip của client trùng với ip server bạn nhé!

cái này không phải lỗi IP nhé. nhận được sever thì mới thấy nhân vật. Lỗi này là lỗi chưa mở map. Bạn mở full map là ok nhé