PDA

View Full Version : [JX] [LINUX] Cần hướng dẫn fix lỗi " Thợ rèn kiệt sức"

truonghuyenlon
09-02-18, 07:12 PM
Mình tìm được scrip nhưng không fix được lỗi thợ rèn kiệt sức. Vô là nó không cho ép đồ tím. Ai hướng dẫn mình cách fix với. Cám ơn nhiều
function Compound( arynNecessaryItemIdx, arynAlternativeItemIdx, bPreview )
if( isCompoundableToday() ~= 0 ) then
Say("ThÇn bÝ thî rÌn # l·o phu vèn ngµy ®· kiÖt søc , hiÖp sÜ cßn lµ ngµy mai trë l¹i chÕ t¹o trang bÞ ®i . ", 0 );
return -1, RESULT_FAIL;
end

kemcpr
09-02-18, 07:45 PM
Mình tìm được scrip nhưng không fix được lỗi thợ rèn kiệt sức. Vô là nó không cho ép đồ tím. Ai hướng dẫn mình cách fix với. Cám ơn nhiều
function Compound( arynNecessaryItemIdx, arynAlternativeItemIdx, bPreview )
if( isCompoundableToday() ~= 0 ) then
Say("ThÇn bÝ thî rÌn # l·o phu vèn ngµy ®· kiÖt søc , hiÖp sÜ cßn lµ ngµy mai trë l¹i chÕ t¹o trang bÞ ®i . ", 0 );
return -1, RESULT_FAIL;
end

chú ý dòng đk này : if( isCompoundableToday() ~= 0 ) then ( có nghĩa số lần ép hôm nay = 0 thì sẽ nói kiệt sức )

truonghuyenlon
09-02-18, 10:41 PM
chú ý dòng đk này : if( isCompoundableToday() ~= 0 ) then ( có nghĩa số lần ép hôm nay = 0 thì sẽ nói kiệt sức )

Vậy nếu sửa 0 thành 100 thì ép được 100 lần ah? Mình đã thử nhưng vẫn báo kiệt sức.
Nhân tiện bạn biết cách chỉnh cho rớt đồ xanh kĩ năng không? Mình tăng điểm 139 lên 500000. Các dòng khác về 0 mà nó vẫn không ra. :-??:-?? Chỉnh trong magicattrib.txt thư mục 004. Tất cả các dòng khác đều cho xuất hiện được trừ kĩ năng vốn có.

kemcpr
10-02-18, 01:34 PM
Vậy nếu sửa 0 thành 100 thì ép được 100 lần ah? Mình đã thử nhưng vẫn báo kiệt sức.
Nhân tiện bạn biết cách chỉnh cho rớt đồ xanh kĩ năng không? Mình tăng điểm 139 lên 500000. Các dòng khác về 0 mà nó vẫn không ra. :-??:-?? Chỉnh trong magicattrib.txt thư mục 004. Tất cả các dòng khác đều cho xuất hiện được trừ kĩ năng vốn có.

xóa điều kiện đó đi là xong, còn vụ kĩ năng thì bạn phải đồng bộ toàn bộ thư mục item trong server chứ ko phải chỉ mỗi ở trong settings. có gì lh face mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

samuon
10-02-18, 07:44 PM
Cùng câu hỏi trên... ai sửa được chỉ dùm mình với nhé.:D:D

hoilamgi45
10-02-18, 08:14 PM
Cùng câu hỏi trên... ai sửa được chỉ dùm mình với nhé.:D:D

thêm -- vào cái function của hàm đó là xong
chưa đến 5s mà khổ thế

motminhtao
25-06-18, 05:54 PM
bác nào choi e xin đường dẫn với, tìm mãi trong global_tiejiang ko thấy hàm đó.

tului
18-09-18, 05:54 PM
Cho mình hỏi đường dẫn của file đó nằm ở đâu vậy các bạn ? :D

vikingnguyen
27-10-19, 05:26 PM
Cho mình hỏi url file thợ rèn các thành thị với ạ ! XIn cảm ơn ạ !

JXDev
27-10-19, 11:32 PM
Cho mình hỏi url file thợ rèn các thành thị với ạ ! XIn cảm ơn ạ !

/home/jxser/server1/script/global/global_tiejiang.lua
\script\Î÷Äϱ±Çø\³É¶¼\³É¶¼\Ö°Ä� �npc\Î÷Äϱ±Çø-³É¶¼¸®--Ìú½³ÆÌÀÏ°å¶Ô»°.lua