PDA

View Full Version : [JX] Ai chỉ mình fix được lỗi bị xóa dbo_account_info trong mysql trên VPS hậu tạ

canlolovn
02-02-18, 02:14 PM
Tình hình là không hiểu sao sever mình sever mình la JXlinux con win dùng để chạy account_tong trong account_tong chứa dbo_account_infor (cái này chứa toàn bộ thông tin tài khoản game
Không hiểu sao mấy ngày nay cứ nhiên bị xóa mất file này liên tục dù là mình đang treo trực tiếp 24/24 nên VPS ko có ai vào dc và lúc treo minh cũng đang ở chế độ độc file đó nên nếu có ai xóa bằng thủ thuật gì thì nó cũng báo file đang đọc không thể xóa.

mà tại sao nó vẫn tự nhiên bị xóa không bik lỗi web hay lỗi cái gì

Anh em nào thông não dc vấn đề này em xin hậu tạ card điện thoại.

hoilamgi45
02-02-18, 02:19 PM
Tình hình là không hiểu sao sever mình sever mình la JXlinux con win dùng để chạy account_tong trong account_tong chứa dbo_account_infor (cái này chứa toàn bộ thông tin tài khoản game
Không hiểu sao mấy ngày nay cứ nhiên bị xóa mất file này liên tục dù là mình đang treo trực tiếp 24/24 nên VPS ko có ai vào dc và lúc treo minh cũng đang ở chế độ độc file đó nên nếu có ai xóa bằng thủ thuật gì thì nó cũng báo file đang đọc không thể xóa.

chống xoá thì ko chắc nhưng có thể khắc phục tạm thời bằng cách edit cho sql tự backup db sau mỗi 1p trôi qua
có bị xoá thì cũng ko sao add lại bản backup vào mất tầm 5p nếu nó phá tiếp cứ add lại bản backup mới nhất coi thèn nào lỳ hơn thèn nào
edit sao cho khi ko có db thì sẽ ko backup tiếp :))
chỉ nói nhiu đây còn lại do bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

canlolovn
02-02-18, 02:49 PM
chống xoá thì ko chắc nhưng có thể khắc phục tạm thời bằng cách edit cho sql tự backup db sau mỗi 1p trôi qua
có bị xoá thì cũng ko sao add lại bản backup vào mất tầm 5p nếu nó phá tiếp cứ add lại bản backup mới nhất coi thèn nào lỳ hơn thèn nào
edit sao cho khi ko có db thì sẽ ko backup tiếp :))
chỉ nói nhiu đây còn lại do bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Quan trọng là mình không thể xác định đó là phá hay là do hệ thống lỗi mới chết.
Chỉ minh cách backup tự động với help

hoilamgi45
02-02-18, 02:56 PM
Quan trọng là mình không thể xác định đó là phá hay là do hệ thống lỗi mới chết.
Chỉ minh cách backup tự động với help

bị phá và đã có 1 số server xài cách trên của mình :))
nó phá mất bao lâu ko bik nhưng ko backup thì phải retore sql lại để lấy dữ liệu cũ mất khá lâu còn đã backup thì cứ chơi tới bến với nó =))

wermanhme1990
02-02-18, 03:08 PM
bạn bị xóa database ở windows hay linux, jx linux quản lý dữ liệu trên 2 hệ cơ sở dữ liệu.
- windows: msql server.
- linux: mysql server.
bạn chỉ cần tắt remote trên cả 2 vps windows, linux thì sẽ không bị xóa nữa.
nếu vẫn bị thì chỉ có thể nằm ở website hàng share.

canlolovn
02-02-18, 03:14 PM
bạn bị xóa database ở windows hay linux, jx linux quản lý dữ liệu trên 2 hệ cơ sở dữ liệu.
- windows: msql server.
- linux: mysql server.
bạn chỉ cần tắt remote trên cả 2 vps windows, linux thì sẽ không bị xóa nữa.
nếu vẫn bị thì chỉ có thể nằm ở website hàng share.

Mình bị trên con win bạn ơi con này ko thể nào được vì mình conect 24/24 web thì mua web của NamCung bởi zậy không hiểu chuyện gì đang xảy ra với mình.Nản vô bờ bến.

--- Chế độ gộp bài viết ---

bị phá và đã có 1 số server xài cách trên của mình :))
nó phá mất bao lâu ko bik nhưng ko backup thì phải retore sql lại để lấy dữ liệu cũ mất khá lâu còn đã backup thì cứ chơi tới bến với nó =))

Thật không thể tin được có khi nào nó xâm nhập web của mình nó xóa dc ko bạn.có thể xảy ra không.

sin1992
02-02-18, 03:16 PM

khả năng của bạn nói nằm ở web reg acc của bạn rất cao.
bạn cho mình xin thông tin mình xem qua thử.

MrHarryPotter
02-02-18, 07:20 PM
.................................................. ......................... ...

jackson2014
03-02-18, 03:44 PM
Cái này có gì mà khó khăn vậy. 1 thao tác là xong khỏi cần backup chi cho mệt