PDA

View Full Version : N-WebMU - đặt trên Hosting : bảo mật và giảm lag tối đa

Trang : 1 [2]

hoangtinpro
18-07-09, 10:11 PM
config la quan trong nhat de chay web còn cofig_đongbo de chinh rs theo y cau hết

hoangtinpro
18-07-09, 10:13 PM
em up lên host thì nó vậy nè

PHP Fatal error: Incompatible file format: The encoded file has format major ID 3, whereas the Optimizer expects 1; The encoded file was probably encoded by the Zend Guard for PHP 5 (zendenc5), and therefore cannot be run on PHP 4 in C:\Websites\muhe2009.com\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 0

xin đc hướng dẫn
cài zend chưa ????????????????????????????????????

longthanhs
18-07-09, 10:30 PM
em cài rùi
nhưng cũng vậy à

có ai giúp mình ko

NetBanBe.Net
18-07-09, 11:17 PM
anh ơi em định mua server của anh mà em config bản free chưa đc

em up lên host mà nó cứ báo lỗi hoài

anh có thể hướng dẫn cho em đc ko, em hứa sẽ mua web pro của anh
UP lên Host báo lỗi có thể Host của bạn không hỗ trợ hoặc khi UP không ở chế độ Binary.

rs vip mà mất kill .rs thường ko mất :(( bó tay .có ai fix dc ko . với lại rs ko cần chuyển item vào ngân hàng thì sao mấy pro
Mình đã Test không gặp vấn đề này. RS nào cũng mất Skill trừ xoay kiếm của DK và Red Storm của Summoner
RS mất Item trong ngân hàng để đề phòng người chơi quên cất đồ khi Reset.

ai có hướng dẫn chi tiết bản này ko. từ đầu đến giờ ko có cài đc

bótay rùi netbanbe hướng dẫn em cái coi

em chay localhost thi hien lên bản kêu đánh user và pass rùi dòng dưới đánh mail vậy là em config đúng chưa vậy anh
Vậy là bạn làm sai cái Xampp rồi. Web của mình không có phần đánh User, Pass rồi Email.

cho em hỏi thêm 1 chuyện nữa em đăng ký host windowns vậy có cài đc web này ko anh, xin đc hướng dẫn.

chân thành cảm ơn rất nhiềư
Web của mình sử dụng tốt nhất trên Host Linux.

em up lên host thì nó vậy nè

PHP Fatal error: Incompatible file format: The encoded file has format major ID 3, whereas the Optimizer expects 1; The encoded file was probably encoded by the Zend Guard for PHP 5 (zendenc5), and therefore cannot be run on PHP 4 in C:\Websites\muhe2009.com\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 0

xin đc hướng dẫn
Host của bạn đang sử dụng PHP4, Web mình cần PHP5.
Hiện nay hầu hết các Hosting của các công ty đều sử dụng PHP5. Đâu còn ai sử dụng PHP4 nữa đâu.
Bạn hỏi người hỗ trợ Hosting nhé.

hoangtinpro
18-07-09, 11:59 PM
có cách nào rút hơn 32k point ko ví dụ tui có 90k point ko lẽ rút hoài mệt chết

NetBanBe.Net
19-07-09, 03:01 AM
có cách nào rút hơn 32k point ko ví dụ tui có 90k point ko lẽ rút hoài mệt chết
Mục đích của việc chỉ cho rút tối đa 32k Point để tránh bị lỗi phần Point quá nhiều.
Ví dụ bạn có 90k Point nhưng trong phần hiển thị số Point cộng chỉ có vài K point. Cộng xong hết Point luôn. Như vậy là mất mấy chục nghìn Point.

hoangtinpro
19-07-09, 06:11 AM
Mục đích của việc chỉ cho rút tối đa 32k Point để tránh bị lỗi phần Point quá nhiều.
Ví dụ bạn có 90k Point nhưng trong phần hiển thị số Point cộng chỉ có vài K point. Cộng xong hết Point luôn. Như vậy là mất mấy chục nghìn Point.
kho hieu sao ko bo tinh năng rút point đi lâu lắc lém ..\chạy local thì bảo mật thế nào anh bạn ?

longthanhs
19-07-09, 09:48 AM
các bạn cho mình hỏi chút nữa nhé, khi đăng kí host rùi (active rùi) thì mình có cần cấu hình gì cho host ko các bạn, mình mới mua host lần đầu tiên thôi.

host mình mới đăng ký mà ko hiểu sao mà sài PHP4 nữa (mình đăng ký của sieuhost.com)

netbanbe : em cài Xampp theo anh hướng dẫn mà

longthanhs
19-07-09, 12:30 PM
khi nhấn vào website thì nó báo lỗi vậy nè, anh giúp với

',$show_reponse); if ($info[0] == 'OK') { $_SESSION['mu_username'] = $accountid; if ($info[1] == 'isGM') $_SESSION['mu_GM'] = 'GMok'; if ($info[2] == 'isRanking') $_SESSION['mu_Ranking'] = 'Rankingok'; jum('index.php'); } else { $error = "$show_reponse"; } } } } if (isset($_POST[logout])) { session_destroy(); jum('index.php'); } } ?>PHP Fatal error: Call to undefined function login() in C:\Websites\muhe2009.com\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 3

NXuanVu
19-07-09, 09:34 PM
Up lên host vào trang chủ nó bị thế này, sữa chổ này sao vậy bro NetbanBe
[QUOTE]
PHP Fatal error: Incompatible file format: The encoded file has format major ID 3, whereas the Optimizer expects 2 in xxx\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 0
[QUOTE]

godhoang
22-07-09, 05:09 PM
Netbanbe cho mình xin Y!M hoặc email để cho mình hỏi tường tận đc không

longthanhs
22-07-09, 08:29 PM
Up lên host vào trang chủ nó bị thế này, sữa chổ này sao vậy bro NetbanBe
[QUOTE]
PHP Fatal error: Incompatible file format: The encoded file has format major ID 3, whereas the Optimizer expects 2 in xxx\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 0
[QUOTE]

Host windown ko chạy đc đâu

đổi thành host linux đi bạn ơi

longthanhs
22-07-09, 10:13 PM
Netbanbe ơi, em upp lên chạy đc rùi, mà sao đang ký ko được (khi nhấn đăng ký thì nó trăng tin. đăng nhập vào bản server bảo trì)
giúp với

gayluyxac
23-07-09, 07:41 AM
anh NBB có thể hướng dẫn em cài web này trên localhost được không?

hoangtinpro
24-07-09, 10:36 PM
anh NBB có thể hướng dẫn em cài web này trên localhost được không?
cài bt như web khác bạn àh .đặt hết ở sever la oke chạy bt ha`

gayluyxac
25-07-09, 08:33 AM
bạn nói đặt hết ở server là sao, đem phần hosting đặt vào trong phần server à

gayluyxac
25-07-09, 08:22 PM
ai hướng dẫn mình cài cái web này không(Em cài trên localhost) :((
Em đang cần gấp đây
Em cài mấy lần không được rồi.Em cài theo hướng dẫn mà toàn hiện ra lỗi không kết nối được với server à

rb_kute
25-07-09, 08:41 PM
ông NBB cho hỏi, xài web này up lên vài host VN mà tui có đều ko kết nối đến server dc (chạy caidat.php) còn test ở local thì ok ??? Vậy host ntn mới dùng dc.

p/s:Hosting phải cho phép sử dụng hàm kết nối đến Server. <<<~~~ làm sao để biết và tên của nó là gì :|

hoangtinpro
26-07-09, 05:27 AM
ông NBB cho hỏi, xài web này up lên vài host VN mà tui có đều ko kết nối đến server dc (chạy caidat.php) còn test ở local thì ok ??? Vậy host ntn mới dùng dc.

p/s:Hosting phải cho phép sử dụng hàm kết nối đến Server. <<<~~~ làm sao để biết và tên của nó là gì :|
khi mua cậu hỏi nhà cung cấp dv la oke ^^! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hoangtinpro
26-07-09, 05:29 AM
bạn nói đặt hết ở server là sao, đem phần hosting đặt vào trong phần server à
cả 2 dieu dat o sever vi du :C:\xampp\htdocs\server
và C:\xampp\htdocs\host thế la oke

gayluyxac
26-07-09, 07:41 AM
mình cũng làm thế rồi bạn à.
Nó cũng báo không kết nối đến server

longthanhs
26-07-09, 03:45 PM
Đăng ký thành công nhưng báo lỗi này, xin các pro hướng dẫn (vào game vẫn đc)

Lỗi Query: INSERT INTO VI_CURR_INFO (ends_days,chek_code,used_time,memb___id,memb_name ,memb_guid,sno__numb,Bill_Section,Bill_value,Bill_ Hour,Surplus_Point,Surplus_Minute,Increase_Days ) VALUES ('2007','1',1234,'222222','',1,'7','6','3','6','6' ,'2007-2-27 10:36:00','0' )

mynhdkny
27-07-09, 04:31 PM
hix! mình cái cái wed này rồi ! nhưng phần đăng nhập thì nó báo lỗi ! hỏi anh admin của wed này thì anh ý bảo ! chạy lại querry ! mình đã chạy hết sao không được

hoangtinpro
28-07-09, 11:08 PM
mình cũng làm thế rồi bạn à.
Nó cũng báo không kết nối đến server
coi trong congif đường dẫn đến sever sai =)) chắc 100% chúc thành công)

NetBanBe.Net
29-07-09, 04:26 AM
Ra mắt chức năng "Hỗ trợ qua SMS"
- Sử dụng làm hệ thống hỗ trợ tiện lợi khi Server xảy ra sự cố, người chơi có thể thông báo ngay tới SĐT của Admin mà không cần phải biết SĐT Admin -> Admin không bị lộ SĐT.
- Chức năng này hoạt động độc lập, không liên quan tới N-WebMU. Có thể sử dụng cho bất cứ ứng dụng nào.

Mô tả :

Đây là Dịch vụ người sử dụng gửi tin nhắn với nội dung cần hỗ trợ tới tổng đài 8x17 . Tổng đài sẽ gửi tin nhắn với nội dung đó tới SĐT của người quản lý .
Ưu điểm của tính năng này :
- Người quản lý không bị lộ SĐT.
- Người sử dụng có thể gửi ngay thông tin cần thiết tới người quản lý.
- Người quản lý không cần phải Online vẫn có thể biết ngay sự cố.
- Đơn giản, dễ sử dụng.

Cách thức đăng kí Sử dụng Hỗ trợ SMS :
Sử dụng điện thoại nhận tin nhắn hỗ trợ, gửi tin nhắn theo cú pháp :
NET SP REG TiêuĐề gửi 8717
Trong đó:
- NET SP REG : Cú pháp tin nhắn
- TiêuĐề : Tiêu đề dịch vụ (Tiêu đề này sẽ xuất hiện đầu tiên trong các tin nhắn của người dùng gửi nội dung hỗ trợ, nhằm giúp phân biệt các dịch vụ đăng kí)
Ví dụ : nhắn tin đăng kí NET SP REG M4V cho Mu4V
Tin nhắn tổng đài chuyển từ người sử dụng tới Admin "M4V : NộiDung"Cách Sử dụng Hỗ trợ SMS dành cho người dùng :
Sau khi đăng kí ở bước trên, sẽ có 1 tin nhắn phản hồi cú pháp dành cho người sử dụng, ví dụ :
NET SP1 NộiDung gửi 8217
Người sử dụng gửi thông tin với NộiDung đến tổng đài 8217, tổng đài sẽ gửi tin nhắn với NộiDung tới Số Điện Thoại đã đăng kí.Cách Đổi Số Điện Thoại Hỗ trợ SMS :
Sử dụng Số Điện Thoại đang đăng kí hỗ trợ, Soạn tin với Cú pháp lấy mã xác thực :
NET SP CODE TITLE gửi 8517
Sau khi lấy được mã xác thực, sử dụng Số Điện thoại mới cần đổi sang, nhắn tin với cú pháp :
NET SP DOISDT MãXácThực gửi 8517
Chi tiết xem tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>&page=supportsms

hoangtinpro
29-07-09, 05:51 AM
thấy cũng rắt rối wá .nhưng cũng ủng hộ luôn ^^! chúc đông khách

gayluyxac
30-07-09, 09:06 AM
Server mình đặt trong Host.
Đường dẫn server thế này, anh em coi đúng hay sai:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gayluyxac
30-07-09, 03:48 PM
mình cài được web rồi.
Chức năng cũng tốt

longthanhs
30-07-09, 08:12 PM
Server mình đặt trong Host.
Đường dẫn server thế này, anh em coi đúng hay sai:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái localhost bạn phải đánh địa chỉ của NO-IP hoặc DNS chứ,

có nghĩa là đánh như vậy nè/

VD:

chúc thành công

gayluyxac
02-08-09, 08:09 AM
mình cài được web rồi mà không biết thêm đồ vào webshop.
Pro nào giúp mình với

adamvn
05-08-09, 04:58 PM
Đăng ký thành công nhưng báo lỗi này, xin các pro hướng dẫn (vào game vẫn đc)

Lỗi Query: INSERT INTO VI_CURR_INFO (ends_days,chek_code,used_time,memb___id,memb_name ,memb_guid,sno__numb,Bill_Section,Bill_value,Bill_ Hour,Surplus_Point,Surplus_Minute,Increase_Days ) VALUES ('2007','1',1234,'222222','',1,'7','6','3','6','6' ,'2007-2-27 10:36:00','0' )
Mình setup vài lần không sao nhưng không biết làm sao mà giờ cũng bị lỗi giống như trên đó là

Lỗi Query: INSERT INTO MEMB_INFO (memb___id,memb__pwd,memb_name,sno__numb,mail_addr ,appl_days,modi_days,out__days,true_days,mail_chek ,bloc_code,ctl1_code,memb__pwd2,fpas_ques,fpas_ans w,pass2,memb__pwdmd5,tel__numb) ,đã ghost lại cả win,thay đủ loại db mà vẫn bị cái lỗi này...po tay thật rồi.Xin pro chỉ dùm với

gayluyxac
05-08-09, 05:14 PM
không biết thì để tui share cho cái video cài đặt. Mình cài được roài.
;));))

adamvn
05-08-09, 08:05 PM
Thực ra mình đã cài thành công rồi,giờ ghost lại win thì cài lại không được nữa.Cứ Đk xong là nó hiện cái dòng đó lên.Bực mình lắm mà không biết tại sao nữa.Bạn share cho mình video đi xem tại sao với
:-s

khokho
05-08-09, 10:47 PM
Video hướng dẫn cài đặt Web NBB Mu

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mr.Noob
05-08-09, 11:02 PM
Thực ra mình đã cài thành công rồi,giờ ghost lại win thì cài lại không được nữa.Cứ Đk xong là nó hiện cái dòng đó lên.Bực mình lắm mà không biết tại sao nữa.Bạn share cho mình video đi xem tại sao với
:-s
Ghsot lại Win tức là cài lại SQL.

Đã chạy lại Query tạo Tab hoặc chạy ODBC.reg chưa.

adamvn
06-08-09, 01:12 AM
Có thể nói mình làm lại tất cả đều mới hết.Làm không thiếu 1 bước nào,kể cae download lại web,xampp...,còn cái query thì mình đã chạy đi chạy lại rồi,và mình nghĩ cái lỗi đó rất lạ và không phải là lỗi chưa chạy query kèm theo hướng dẫn của web.Cái video bạn khokho cho mình thì mình đã xem nhưng video đó còn thiếu nhiều bước vả lại mình đã từng cài thành công rồi giờ nó ra cái lỗi này.Nếu ai bị lỗi tương tự mà fix được rồi xin chỉ dùm

gayluyxac
06-08-09, 08:32 AM
cài phiên bản mu ss4 hoặc ss3-Ep2 không đấy

khokho
06-08-09, 09:26 AM
Có thể nói mình làm lại tất cả đều mới hết.Làm không thiếu 1 bước nào,kể cae download lại web,xampp...,còn cái query thì mình đã chạy đi chạy lại rồi,và mình nghĩ cái lỗi đó rất lạ và không phải là lỗi chưa chạy query kèm theo hướng dẫn của web.Cái video bạn khokho cho mình thì mình đã xem nhưng video đó còn thiếu nhiều bước vả lại mình đã từng cài thành công rồi giờ nó ra cái lỗi này.Nếu ai bị lỗi tương tự mà fix được rồi xin chỉ dùm
Bạn cho mình hỏi cái Web NBB này mình không có host . mình có thể cài luôn ở máy chủ server rồi cho người chơi dùng đc hok bạn.
Nếu đc bạn chỉ giúp với Thanks nhiều

adamvn
06-08-09, 12:05 PM
cài phiên bản mu ss4 hoặc ss3-Ep2 không đấy
Mình còn thây đủ loại db rồi mà không xong,hôm trước còn cài xong vào chơi được mà

adamvn
06-08-09, 12:06 PM
Bạn cho mình hỏi cái Web NBB này mình không có host . mình có thể cài luôn ở máy chủ server rồi cho người chơi dùng đc hok bạn.
Thì bạn cài trên máy local.chỉnh đường dẫn trong file config bạn à,bạn đọc ở phần "hướng dẫn cài web bằng video" mình có nói cánh làm của mình trên máy local đó

gayluyxac
06-08-09, 02:35 PM
link hướng dẫn này mấy bác:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 436c517cb8eada0a1ae8665a
cai tren localhost day

khokho
06-08-09, 03:19 PM
Mình muốn Thay đổi Web mà vẫn dữ lại cái Data của sever lần rs + đồ vẫn còn thì phải làm như nào thế các bạn

NXuanVu
06-08-09, 10:53 PM
cai data thì của SQL chứ đâu phải nằm trên web đâu

hoangtinpro
06-08-09, 11:34 PM
Mình muốn Thay đổi Web mà vẫn dữ lại cái Data của sever lần rs + đồ vẫn còn thì phải làm như nào thế các bạn
chạy query là oke câu àh .............

hoangtinpro
06-08-09, 11:36 PM
Đặt hết vào máy chủ oke cậu àhhhhhhhhhhhhhh

khokho
07-08-09, 08:22 AM
Thanks 2 bạn đã giúp nha.

link hướng dẫn này mấy bác:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 436c517cb8eada0a1ae8665a (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fsharekey%3D6e393e952c14fa870f83d91f6dff7c38f7 c1b12a436c517cb8eada0a1ae8665a)
cai tren localhost day

Cái hướng dẫn này là dạng j thế mình mở xem không có đc

adamvn
07-08-09, 10:15 AM
Của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Là bộ cài của nó đấy,download về setup rồi xem

khokho
07-08-09, 03:01 PM
Ai cài Thành công cái này có Thể giúp mình cài Trên Máy Sever đc hok.
Nếu có Thể cho mình xin cái nick Yahoo nhe Hoạc Số ĐT vào tin nhắn 4rum .

Thanks nhiều

khokho
11-08-09, 01:46 PM
Bạn nào bị lỗi này như mình không. Hoạc ai sửa đc giúp mình với .
Mình làm đứng như các Bước của hướng Dẫn Cài Đặt NBB.

Tạo Job: Enterprise Manager > Microsoft SQL Servers > SQL Server Group > (local) > Management > SQL Server Agent > Jobs > Chuột phải chọn New Job...

. Job: Update biến đếm số lần Reset trong ngày về 0 khi bắt đầu sang ngày mới

Tab General:
Name : ResetInDay
Tab Steps > New :
Step name: Query
Database : MuOnline
Command: UPDATE dbo.Character SET NoResetInDay=0 WHERE NoResetInDay>0
Tab Schedules > New Schedule :
Name: 0h Hang Ngay
Schedule Type: Recurring
Change

Occour : Daily
Daily : Every 1 day
Daily frequency : Occurs once at: 12:00:00 AM
OK

Thế mà hết ngày 12.00 AM nó hok rs lại Lần rs là sao Thế . xin đc giúp đỡ .
Thanks nhiều

gayluyxac
11-08-09, 08:25 PM
Mình cài được web rồi, mà không biết thêm đồ vào webshop như thế nào?
Pro nào giúp mình vụ này với

longthanhs
12-08-09, 07:48 AM
mình làm 1tuan rui, toàn là như vậy ko nè ai giúp mình với

Kiểm tra quyền có thể Ghi File ( Nếu có lỗi không lưu dữ liệu thì Chmod các file dưới sang 666)
includes/License.txt : Có thể ghi
LogLicense.txt : Có thể ghi
modules/ranking/top.txt : Có thể ghi
modules/ranking/top_DK.txt : Có thể ghi
modules/ranking/top_DL.txt : Có thể ghi
modules/ranking/top_DW.txt : Có thể ghi
modules/ranking/top_ELF.txt : Có thể ghi
modules/ranking/top_MG.txt : Có thể ghi
modules/ranking/top_SuM.txt : Có thể ghi
modules/ranking/topmonth.txt : Có thể ghi
news/data/comments.txt : Có thể ghi
news/data/news.txt : Có thể ghi
news/data/postponed_news.txt : Có thể ghi
news/data/unapproved_news.txt : Có thể ghi
news/data/users.db.php : Có thể ghi

Chmod bằng FTP thư mục: templates_c sang 777, tất cả các File trong thư mục templates_c sang 666
================================================== ===============================================
Kiểm tra kết nối đến Server
Tình trạng: Không kết nối với Server. $server_url hiện tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .
Kiểm tra lại $server_url trong file config.php trong phần Web Hosting và đảm bảo phần Web trên Server đang chạy.
================================================== ===============================================
Kích hoạt phiên bản Pro ( Chỉ có tác dụng khi đã đăng kí domain sử dụng phiên bản Pro tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Chưa chọn $version = '1' trong file config.php của Phần Web trên Hosting
nhưng khi chạy vào web thì bảo server đang bảo trì

giúp mình với

khokho
12-08-09, 08:12 AM
Bạn Chmod Các Fife dưới Sang 666 hết . Là nó chạy đc mà .
Với lại bạn phải up lên host như hướng dẫn của NBB .

Kiểm tra quyền có thể Ghi File ( Nếu có lỗi không lưu dữ liệu thì Chmod các file dưới sang 666)

Thư mọc templates_c Chmod sang 777 còn tất cả các thư bên trong sang 666 là ok

Chmod bằng FTP thư mục: templates_c sang 777, tất cả các File trong thư mục templates_c sang 666

gayluyxac
12-08-09, 10:02 AM
có thể bạn chưa sửa đúng đường dẫn của server trong file config trong phân hosting.
VD: mình đặt server của mình trong htdocs của xampp thì đường dẫn là:

longthanhs
12-08-09, 10:16 AM
Bạn Chmod Các Fife dưới Sang 666 hết . Là nó chạy đc mà .
Với lại bạn phải up lên host như hướng dẫn của NBB .

Thư mọc templates_c Chmod sang 777 còn tất cả các thư bên trong sang 666 là ok

thanks...
mình làm như bạn hướng dẫn như vẫn ko đc bạn à^:)^

longthanhs
12-08-09, 10:17 AM
có thể bạn chưa sửa đúng đường dẫn của server trong file config trong phân hosting.
VD: mình đặt server của mình trong htdocs của xampp thì đường dẫn là:

thanks...!

mình đổi đường dẫn như bạn nói vẫn ko đc luôn bạn ơi.

Kiểm tra kết nối đến Server
Tình trạng: Không kết nối với Server. $server_url hiện tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .
Kiểm tra lại $server_url trong file config.php trong phần Web Hosting và đảm bảo phần Web trên Server đang chạy.
Kích hoạt phiên bản Pro ( Chỉ có tác dụng khi đã đăng kí domain sử dụng phiên bản Pro tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Chưa chọn $version = '1' trong file config.php của Phần Web trên Hosting

gayluyxac
12-08-09, 11:51 AM
cái phần
Kiểm tra kết nối đến Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tình trạng: Không kết nối với Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) . $server_url hiện tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) .
Kiểm tra lại $server_url trong file config.php trong phần Web Hosting (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và đảm bảo phần Web trên Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đang chạy.
nó không chính xác đâu.
Mình cài nó cũng hiện ra lỗi như thế nhưng web thì vẫn xài được

khokho
12-08-09, 12:14 PM
Bạn Chmod như mình nói đã đc như thế .

còn không kết nối từ server đến host thì bạn Config 2 file ở host và server
host ip và IP server

khokho
12-08-09, 12:15 PM
Bạn nào bị lỗi này như mình không. Hoạc ai sửa đc giúp mình với .
Mình làm đứng như các Bước của hướng Dẫn Cài Đặt NBB.

Tạo Job: Enterprise Manager > Microsoft SQL Servers > SQL Server Group > (local) > Management > SQL Server Agent > Jobs > Chuột phải chọn New Job...

Job: Update biến đếm số lần Reset trong ngày về 0 khi bắt đầu sang ngày mới

Tab General:
Name : ResetInDay
Tab Steps > New :
Step name: Query
Database : MuOnline
Command: UPDATE dbo.Character SET NoResetInDay=0 WHERE NoResetInDay>0
Tab Schedules > New Schedule :
Name: 0h Hang Ngay
Schedule Type: Recurring
Change
Occour : Daily
Daily : Every 1 day
Daily frequency : Occurs once at: 12:00:00 AM
OK

Thế mà hết ngày 12.00 AM nó hok rs lại Lần rs là sao Thế . xin đc giúp đỡ .
Thanks nhiều
Vấn đề này của mình có ai bị như thế không . Hết ngày rồi mà Bộ đếm rs ngày không rs về 0 là thế nào nhỉ

longthanhs
12-08-09, 12:19 PM
cái phần
Kiểm tra kết nối đến Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tình trạng: Không kết nối với Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) . $server_url hiện tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) .
Kiểm tra lại $server_url trong file config.php trong phần Web Hosting (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và đảm bảo phần Web trên Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đang chạy.
nó không chính xác đâu.
Mình cài nó cũng hiện ra lỗi như thế nhưng web thì vẫn xài được

đồng ý là nó báo ko kết nối như vậy web vẫn chạy, nhưng khi đăng nhập vào thì nó báo Server đang bảo trì, kể cả cài ở localhost vần báo server đnag bảo trì

giúp mình đc ko,
có time ko, Remote cho mình có đc ko

longthanhs
12-08-09, 12:23 PM
mình config 2 file như vậy có đúng ko các bạn

file config server:
$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"118.69.206.106", // Hosting
"192.168.1.100" // My Computer

File config Hotsting:

//Địa chỉ phần Web Server (Kết thúc không có dấu "/")
$server_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';
//Mã so sánh giữa Web trên Host và Web trên Server (phải giống với transfercode trên file config.php của Web Server)
$passtransfer = 'netbanbe';

//Link liên kết
$home_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'; //Địa chỉ Web
$img_url = 'Images'; //Địa chỉ Images (Kết thúc không có dấu "/")
$forum = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'; //Địa chỉ Forum

có sai chổ nào ko vậy các bạn xin giúp đỡ

gayluyxac
12-08-09, 12:44 PM
~:>tui có share cái video, lấy về mà tập cài

longthanhs
12-08-09, 07:58 PM
Web mình bi cái này thì chĩnh ở đâu vậy các Pro

Cập nhập lúc: 12:00 01/01/1970 ( 1h cập nhập 1 lần )

khi chạy Query thi là 2009 nhưng lên đây thì hiện 2007

help

khokho
12-08-09, 11:12 PM
Cái này có lẽ là do máy server đặt giờ không chuẩn .

gayluyxac
13-08-09, 07:46 AM
ai có cái web mu ss4 nào có chức năng ủy thác không vậy?
Share cho mình cái.
Thank trước

longthanhs
13-08-09, 01:06 PM
Cái này có lẽ là do máy server đặt giờ không chuẩn .

gio server đúnng rùi, mình ko hiểu fai sữa chỗ nào nữa Help

longthanhs
13-08-09, 01:09 PM
mà có ai biết cách add item vào shop ko, biết thì xin hướng dẫn cho mình
xin cảm ơn và hậu tạ

longthanhs
13-08-09, 01:09 PM
Chổ này có ai hướng dẫn cho em có đc ko
Cập nhập lúc: 12:00 01/01/1970 ( 1h cập nhập 1 lần )
xin cảm ơn và hậu tạ

amkira89
13-08-09, 01:44 PM
minh cài wed này nhưng chỉ đặt trên local nhưng sao khi tạo tài khoản xong thì chỉ báo ok hoặc quay lại mà ko hiện các thông tin về tài khoản.Mình đã chạy lại query lan thứ hai vì nghĩ chạy thiếu qr nhưng vẫn ko được.bạn nào chỉ giúp với

gayluyxac
14-08-09, 10:27 AM
ai biết mã nguồn của cái web này thì chỉ cho mình với:
có thì share luôn cũng được

gayluyxac
15-08-09, 10:52 AM
sao không ai trả lời thế
=))=)) =)) =))

mylove0707
15-08-09, 01:54 PM
xin hỏi cac bro ? trước giờ xài muweb 08. giờ xài web này, nhưng không hiện số lần reset trong top. đăng nhập web = acc cũ ko được. ai biết chỉ dùm với

NXuanVu
15-08-09, 03:29 PM
sao không ai trả lời thế
=))=)) =)) =))
Cái topic này web N-WebMU chứ ko phải topic xin web đâu mà trả lời

khokho
15-08-09, 10:22 PM
xin hỏi cac bro ? trước giờ xài muweb 08. giờ xài web này, nhưng không hiện số lần reset trong top. đăng nhập web = acc cũ ko được. ai biết chỉ dùm với

Web NBB nó hiện Số Lần rs của Tháng . Vì bạn mới cài web lên chưa có lần rs là đứng rồi . Bạn muốn xem top rs thì phải vào Xếp Hạng vào tất cả .
Đăng nhập = acc Web cũ hok được là đúng rồi vì web này có pass vào web riêng mà bạn.

mylove0707
16-08-09, 09:09 AM
Đăng nhập = acc Web cũ hok được là đúng rồi vì web này có pass vào web riêng mà bạn.
biết vậy ! nhưng có cách nào để đăng nhập pass của các acc cũ vào web NBB này ko ? chỉ cho mình với

cuocdoisp
07-09-09, 08:42 AM
biết vậy ! nhưng có cách nào để đăng nhập pass của các acc cũ vào web NBB này ko ? chỉ cho mình với

chẳng có cách nào cả . với những anh em dùng hàng crack thì chỉ có xóa hết cài lại thôi :))

gayluyxac
07-09-09, 04:22 PM
cuocdoisp demo được cái web này không
login.mu24h.net

ducphu
20-09-09, 09:46 AM
Cái web này chỉnh thế nào cũng thấy ! server đang bảo trì ! Anh nào help cho em vơi !

gayluyxac
20-09-09, 05:47 PM
đường dẫn tới server bị sai!
:D :D

maninlove102
20-09-09, 06:28 PM
Trong mục này có nói tới vấn đề pass rùi mà bạn.
MD5 pass cũ rùi thay nó vào trong SQL là được mà
Mình quên cái tabl là gì rồi hinh như là memb_pw5 thì phải bạn chịu khó lần trong topic này đi

..:Hôn:..
28-09-09, 02:23 AM
em muốn hỏi có cách nào để kiểm tra top reset tháng trứoc không . Ví dụ tháng này là tháng 9 , em muốn kiểm tra xem 3 nhân vật đứng đầu top tháng 8 thì kiểm tra bằng cách nào
em xin chân thành cảm ơn

uongsting
28-09-09, 03:22 AM
em muốn hỏi có cách nào để kiểm tra top reset tháng trứoc không . Ví dụ tháng này là tháng 9 , em muốn kiểm tra xem 3 nhân vật đứng đầu top tháng 8 thì kiểm tra bằng cách nào
em xin chân thành cảm ơn

Không bạn, vì đã tạo job auto update column resetinmoth về 0 vào cuối tháng. Nếu bạn còn backup lại DB thì có thể restore ở 1 máy nào đó rồi xem column đó. Còn nếu không thì kô có cách nào xem lại cả.

ngchienthang
20-10-09, 05:03 PM
Cho mình hỏi câu này hơi ngu tí :Laluot_134::Laluot_134::
1.Mình làm theo hướng dẫn trên diễn đàn khi đưa mu lên online là đăng ký 1 tài khoản ở no-ip.com với hostting là mu-2k9.myvnc.com. Vậy cái địa chỉ mu-2k9.myvnc.com có được gọi là domain không.
2.Còn 1 vấn đề nữa, mình mới reg 1 tài khoản ở 000wwebhost.com (trang này có hỗ trợ liên kết server và host, thích hợp với wweb nbb), tuy nhiên mình không biết làm cách nào để khi mình gõ mu-2k9.myvnc.com thì nó hiện ra trang web mình reg ở 000webhost.com. Trên diễn đàn có bạn hướng dẫn là trỏ server về 000wwebhost.com nhưng k nói rõ là làm thế nào. Xin hỏi các admin mu hiện đang dùng no-ip.com có thể cho mình biết làm cách nào được không

modbibi
20-10-09, 07:49 PM
Cho mình hỏi câu này hơi ngu tí :Laluot_134::Laluot_134::
1.Mình làm theo hướng dẫn trên diễn đàn khi đưa mu lên online là đăng ký 1 tài khoản ở no-ip.com với hostting là mu-2k9.myvnc.com. Vậy cái địa chỉ mu-2k9.myvnc.com có được gọi là domain không.
2.Còn 1 vấn đề nữa, mình mới reg 1 tài khoản ở 000wwebhost.com (trang này có hỗ trợ liên kết server và host, thích hợp với wweb nbb), tuy nhiên mình không biết làm cách nào để khi mình gõ mu-2k9.myvnc.com thì nó hiện ra trang web mình reg ở 000webhost.com. Trên diễn đàn có bạn hướng dẫn là trỏ server về 000wwebhost.com nhưng k nói rõ là làm thế nào. Xin hỏi các admin mu hiện đang dùng no-ip.com có thể cho mình biết làm cách nào được không

1. tất nhiên nó được gọi là domain chứ còn là gì
2.khi bạn đã reg tài khoản ở 000wwebhost.com thì bạn phải vào bằng domain bạn reg ở trang này chứ làm sao vô được bằng domain no-ip được.Nói tóm lại là no-ip được dùng để dẫn vào web của bạn dặt tại máy của bạn chứ dặt ở host khác thì dùng no-ip chẳng tác dụng gì

uongsting
20-10-09, 08:06 PM
1.Đó cũng được gọi là domain.
2.000webhost có chức năng Add-on Domains. Để dùng domain mu-2k9.myvnc.com trỏ đến 000WH thì bạn login vào no-ip và tiến hành đổi IP của domain này về IP của server 000WH, cách để biết đơn giản nhất là bạn ping sub domain của 000WH đi kèm khi register host. Xong bạn vào chọn Add-on Domains trong Cpanel rồi điền domain mu-2k9.myvnc.com vào, lúc này Cpanel sẽ check và xác nhận cho bạn để add. Bạn chú ý sub folder tương ứng với web. Sau này sẽ up vào folder đó để chạy với domain mu-2k9.myvnc.com.

ngchienthang
20-10-09, 08:46 PM
1.Đó cũng được gọi là domain.
2.000webhost có chức năng Add-on Domains. Để dùng domain mu-2k9.myvnc.com trỏ đến 000WH thì bạn login vào no-ip và tiến hành đổi IP của domain này về IP của server 000WH, cách để biết đơn giản nhất là bạn ping sub domain của 000WH đi kèm khi register host. Xong bạn vào chọn Add-on Domains trong Cpanel rồi điền domain mu-2k9.myvnc.com vào, lúc này Cpanel sẽ check và xác nhận cho bạn để add. Bạn chú ý sub folder tương ứng với web. Sau này sẽ up vào folder đó để chạy với domain mu-2k9.myvnc.com.
Thanks vì sự giúp đỡ của bạn. Nhưng mình muốn hỏi thêm: Cái 000WH dùng với web nbb có thích hợp không nhỉ? Phần đổi ip của domain bạn có thể hướng dẫn cho mình được không, có hình ảnh thì càng tốt :D

uongsting
20-10-09, 09:28 PM
Hướng dẫn bằng video trực tiếp : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngchienthang
20-10-09, 10:31 PM
Hướng dẫn bằng video trực tiếp : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái này là hướng dẫn add domain mà. Mình muốn hỏi cái hướng dẫn thay đổi địa chỉ ip của no-ip cơ

uongsting
21-10-09, 05:41 AM
Bạn xem kỹ mình nói ở trên.

vnsaurieng
04-11-09, 02:09 PM
Trong mục này có nói tới vấn đề pass rùi mà bạn.
MD5 pass cũ rùi thay nó vào trong SQL là được mà
Mình quên cái tabl là gì rồi hinh như là memb_pw5 thì phải bạn chịu khó lần trong topic này đi

mình up bản 1.0.4 rồi mình mới đăng ký acc đó mà , mà nếu như bác nói : "không sử dụng Database MD5" vậy mình phải Add MD5 vào data àk ? nếu host ko Allow_Uf_fopen thì sẽ ko connect và báo sv đang bảo trì phải ko bác ???
Để kiểm tra Database MD5:
Mở Database MuOnline > MEMB_INFO > Deisign Table
Field memb__pwd:
- char hoặc varchar : Database không MD5
- varbinary : Database sử dụng MD5

Tui cũng thử làm rồi, nhưng ko an thua gì

longthanhs
27-12-09, 10:59 AM
Warning: gmdate() expects parameter 2 to be long, string given in C:\xampp\htdocs\modules\rankingmonth.php on line 44

Warning: gmdate() expects parameter 2 to be long, string given in C:\xampp\htdocs\modules\rankingmonth.php on line 44
Cập nhập lúc: ( 1h cập nhập 1 lần )
CÁI NÀY LÀ SEO VẬY.
XIN ĐƯỢC HƯỚNG DẪN

duongpc
27-12-09, 08:33 PM
(*)

Cập nhập lúc: ( 1h cập nhập 1 lần )
CÁI NÀY LÀ SEO VẬY.
XIN ĐƯỢC HƯỚNG DẪN

Bạn chưa chạy đủ các Database trong hướng dẫn!làm lại đi.:-B

quoctiensinhvn
28-12-09, 07:22 AM
Mình mới mắc lỗi này nhờ mọi người 4rum fix hộ:
* Khi tạo tài khoản xong trong colunm memb__pwdmd5 mặc dù đã có thấy dãy mã hóa nhưng login ngoài web báo sai mật khẩu cấp 1, mình config web không dùng MD5, chỉ đăng nhập ngoài web được với điều kiện mình phải lấy pass đó cho vào MD5 ở muweb.netbanbe.net rồi copy dãy mã hóa mới đó thay vào dãy mã hóa cũ ở colunm memb__pwdmd5 thì mới có thể đăng nhập được,
* Yêu cầu của mình là làm sao người chơi khi đăng ký tài khoản không cần admin mã hóa lại mà có thể vào chơi ngay được, nếu cứ chờ mình mã hóa xong thì mới có thể chơi được thì thật là bất tiện lắm. Mọi người trên diễn đàn có thể fix giúp mình lỗi này được ko ? Thanks 4rum rất nhiều <<<< từ 4rum này mình mở mang kiến thức được rất nhiều. Thanks admin, SMOD, MOD và tất cả.

duongpc
28-12-09, 12:59 PM
Mình mới mắc lỗi này nhờ mọi người 4rum fix hộ:
* Khi tạo tài khoản xong trong colunm memb__pwdmd5 mặc dù đã có thấy dãy mã hóa nhưng login ngoài web báo sai mật khẩu cấp 1, mình config web không dùng MD5, chỉ đăng nhập ngoài web được với điều kiện mình phải lấy pass đó cho vào MD5 ở muweb.netbanbe.net rồi copy dãy mã hóa mới đó thay vào dãy mã hóa cũ ở colunm memb__pwdmd5 thì mới có thể đăng nhập được,
* Yêu cầu của mình là làm sao người chơi khi đăng ký tài khoản không cần admin mã hóa lại mà có thể vào chơi ngay được, nếu cứ chờ mình mã hóa xong thì mới có thể chơi được thì thật là bất tiện lắm. Mọi người trên diễn đàn có thể fix giúp mình lỗi này được ko ? Thanks 4rum rất nhiều <<<< từ 4rum này mình mở mang kiến thức được rất nhiều. Thanks admin, SMOD, MOD và tất cả.

Bạn nên chú ý: Khi sử dụng web NBB thì mật khẩu đăng nhập trên web và mk đăng nhập Game hoàn toàn khác nhau.

quoctiensinhvn
28-12-09, 01:42 PM
Bạn nên chú ý: Khi sử dụng web NBB thì mật khẩu đăng nhập trên web và mk đăng nhập Game hoàn toàn khác nhau.
Thanks vì đã trả lời nhưng cái mình cần là cái khác

hoainam8080
30-12-09, 09:37 AM
bác nào có cái forum php nhúng vào web net banbe share cho mình xin cái! thanks 1000000000000000000000000 cái![-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

khanhdkny
30-12-09, 01:59 PM
nhưng mà tháng nào cũng phải nộp 150 k thì không hợp lý!bán 1 lần đi!anh em mua 1 lần thôi!chứ có những tháng ko được 1 xu nạp thẻ nào?lại còn duy trì 1 con server thì chỉ có nước sập tiệm

longthanhs
01-01-10, 03:56 AM
web nay seo ko lam dc nv220 trên web vậy.
có ai hướng dẫn giùm em ko vậy

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
06-01-10, 01:34 PM
cần người giúp cài web NBB, cài theo hường dẫn ma no k chạy,cần pro giúp

hoaiphong79
09-01-10, 12:55 AM
web bị lỗi khi bấm vào quên mật khẩu
Warning: mail() [function.mail (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Failed to connect to mailserver at "localhost" port 25, verify your "SMTP" and "smtp_port" setting in php.ini or use ini_set() in C:\xampp\htdocs\modules\lostinfo.php on line 70

ai biết chỉ đệ cái

camapcon87
24-01-10, 09:18 AM
Ai tải code web này về rồi, có thể up lên lại dùm mình được ko? link die rùi. À mà code này bị zendOptimizer nó compile chưa vậy? hay là code gốc? :-<

ngoctai12345
28-02-10, 07:28 AM
N-WebMU : Web MU Số 1 thế giới

Đặc điểm nổi bật :

WebSite dành cho Gamer sử dụng đặt trên Hosting:
+ Không có bất cứ 1 thông tin nào liên quan tới Database của MU và không phải mở Port Database SQL Server -> Đảm bảo độ bảo mật về dữ liệu
+ Giảm thiểu được tối đa đường truyền bị chiếm do Giao diện Web gây ra -> giảm lag tối đa cho Server.
Hệ thống chống Dupe Reset 99,99% ( Còn 0,01% có thể có vì không có cái gì là hoàn hảo, tuy nhiên đến thời điểm hiện tại thì chưa phát hiện ra ) . Cho dù thực hiện thao tác Hack Reset thành công thì cũng bị phát hiện và bị trừ lần Reset ( Nghĩa là cho dù Hack Reset thành công 100 lần thì cũng không tăng 1 lần Reset nào cả ^_^ )

Ngôn ngữ : PHP + Ajax sử dụng trên Hosting Linux
Các tính năng của Web:

Dễ dàng Config bằng cách thay đổi các thiết lập trong file config trong WebSite
Hỗ trợ MD5 hoặc Không hỗ trợ MD5 ( Khuyên dùng: Nên sử dụng Database MU có hỗ trợ MD5 để đảm bảo bảo mật tối ưu cho người dùng và tránh Hack )
Đăng Kí
Đăng nhập
Thoát
Đổi mật khẩu.
Mật khẩu Web và Mật khẩu Game riêng biệt .
Có bàn phím áo khi nhập mật khẩu tránh bị Keylog.
Lấy lại mật khẩu và thông tin tài khoản bằng cách gửi qua Email đã đăng kí.
Cộng điểm
Rửa tội
Đổi giới tính
Di chuyển
Reset (Không cần cởi đồ, Dễ dàng thay đổi : Điểm Point được hưởng, Zen, Chao, Creation, Blue Feather cần cho Reset) - Đặc biệt có thêm hệ thống thu thêm Vpoint khi số lần Reset trong ngày đến 1 mức quy định.
Tẩy tủy.
Chức năng ngân hàng: Gửi tiền, Rút tiền, Chuyển khoản.
Chuyển tiền
Webshop bán Item cố định.
Webshop bán Item ngẫu nhiên trong 1 SET đồ
Reset đổi lấy Item ngẫu nhiên trong 1 SET đồ
Xếp hạng theo Class ( Người chơi dưới 50 lần Reset sẽ không nhìn thấy bảng Xếp hạng này -> Thích hợp cho các MU mở lâu dài muốn có thêm người chơi )
Xếp hạng Theo tháng
Nạp thẻ : Viettel, MobiPhone, VinaPhone, thẻ đa năng VTC Online, thẻ VinaGame
Tin tức hỗ trợ 100% Unicode
Có các chức năng phân trang
Và rất nhiều chức năng nhỏ khác
Đặc biệt hệ thống WebSite được thiết kế để viết thêm các Module tích hợp thêm vào WebSite một cách dễ dàng như hack MOD cho Forum.
Dễ dàng thay đổi giao diện Web chỉ với khả năng hiểu biết về ngôn ngữ HTML.
Các Module phát triển tích hợp trong thời gian tới: Ủy thác Level, Ủy thác Reset, Phần thưởng cho TOP 10 Reset tháng ( Nhân vật nằm trong TOP 10 sẽ nhận được 1 vũ khí tùy chọn có dòng Exl ngẫu nhiên ) , Sòng bạc, Lô đề (Dựa theo kết quả Lô Đề dựa vào kết quả xổ số truyền thống được lấy 1 cách tự động, không cần Admin phải can thiệp ) ,... và rất nhiều chức năng khác theo yêu cầu người dùng.

Lưu ý khi dùng Web: Vì Web sử dụng công nghệ kết nối từ Web trên Hosting đến Web trên Server. Vì vậy trên Hosting phải cho phép sử dụng hàm kết nối đến Server.
Một số Free Hosting ngăn chặn kết nối này ( Vì là Free, đăng kí không giới hạn, không tốn tiền nên nếu mở kết nối này, Hacker có thể lợi dụng để DDos nên hâu hết Free Hosting ngăn chặn ). Vì vậy muốn dùng tốt, các bạn nên đăng kí Web Hosting trả tiền hoặc tìm được Free Hosting cho phép sử dụng.

Chi tiết và Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :byebye:
ChangeLog:

Phiên bản 1.0.5: 15h15 13/04/2009
- Sửa lỗi tài khoản admin không dùng được chức năng Pro.
- Thêm tài khoản ID/Pass : demo/demo . Đăng nhập để xem tất cả các chức năng .
- Sửa lỗi Tẩy tủy không trừ số lần Reset trong ngày, trong tháng
Phiên bản 1.0.4: 7h30 11/04/2009
- Sửa phần đăng kí và đăng nhập với Server không dùng MD5
- Cập nhập thêm kiểm tra loại thẻ VTC
Phiên bản 1.0.3: 09/04/2009
- Sửa lỗi phần Admin, Log .
- Tối ưu hóa lại chức năng bảo mật File admin.php trong phần Web trên Hosting
Phiên bản 1.0.2: 09/04/2009
- Sửa lỗi với chức năng nạp thẻ: VTC Online, Mobile, VinaPhone
Phiên bản 1.0.1: 09/04/2009
- Sửa lỗi khi rửa tội .
Phiên bản 1.0 : 09/04/2009