PDA

View Full Version : [TLBB] Auto di chuyển

songtu
09-01-18, 05:50 AM
Chàotoàn thể anh em thân mến!

Cho mình hỏi có cách nào làm cho nhân vật tự chạy đến vị trí cho trước không?
Ví dụ từ A–> B chẳng hạn
Mình đang định viết cái auto cho TLBB cho nó tự chạy tới vị trí NPC nhờ dịch chuyển sang thành khác….
Bác nào có cao kiến giúp mình với , mình vọc vạch tý ....

Dark.Hades
09-01-18, 12:45 PM
Chàotoàn thể anh em thân mến!

Cho mình hỏi có cách nào làm cho nhân vật tự chạy đến vị trí cho trước không?
Ví dụ từ A–> B chẳng hạn
Mình đang định viết cái auto cho TLBB cho nó tự chạy tới vị trí NPC nhờ dịch chuyển sang thành khác….
Bác nào có cao kiến giúp mình với , mình vọc vạch tý ....

Bác dùng ngôn ngữ nào thế?

Theo kiến thức cơ bản thì bác phải tìm ra địa chỉ của hàm thực hiện di chuyển, sau đó send message tới cửa sổ game.
Địa chỉ hàm này thử debug trên lua (cái chỗ click Dịch ở Tiên nhân chỉ lộ) xem có ra không. còn nếu không thì đọc IDA :))

//
E cũng đang có ý định viết auto cho TLBB, bác có hứng thì join trên github(hoặc gitlab private) cho vui :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

songtu
09-01-18, 01:46 PM
Bác dùng ngôn ngữ nào thế?

Theo kiến thức cơ bản thì bác phải tìm ra địa chỉ của hàm thực hiện di chuyển, sau đó send message tới cửa sổ game.
Địa chỉ hàm này thử debug trên lua (cái chỗ click Dịch ở Tiên nhân chỉ lộ) xem có ra không. còn nếu không thì đọc IDA :))

//
E cũng đang có ý định viết auto cho TLBB, bác có hứng thì join trên github(hoặc gitlab private) cho vui :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chắc đi dịch ngược mấy cái auto nó viết sẵn quá :))) 8-}8-}8-}8-}

chihochoi
10-01-18, 09:09 AM
Có hàm dịch chuyển ở clent mak

makute7413
10-01-18, 12:26 PM
Xem cái khung Tiên Nhân Chỉ Lộ coi có không.

songtu
10-01-18, 12:53 PM
Xem cái khung Tiên Nhân Chỉ Lộ coi có không.

Viết tool cho nó tự đi ác tặc thì như thế nào nhể? đại loại như làm một con Bot trong game ý
8-}8-}8-}

Dark.Hades
10-01-18, 05:58 PM
Viết tool cho nó tự đi ác tặc thì như thế nào nhể? đại loại như làm một con Bot trong game ý
8-}8-}8-}
Cái này theo e nếu viết trực tiếp lua script tại client sẽ nhanh hơn rất nhiều

songtu
10-01-18, 07:31 PM
Cái này theo e nếu viết trực tiếp lua script tại client sẽ nhanh hơn rất nhiều

ko được đâu, nếu chỉ can thiệp vào script ở client :))

Dark.Hades
10-01-18, 08:08 PM
ko được đâu, nếu chỉ can thiệp vào script ở client :))

Sao lại không được?

Client nó hoạt động chủ yếu là nhờ lua script đc bind vào mà. Nó lại có sẵn hàm, việc cần làm là viết code AI sao cho ok nhất :)>-

makute7413
10-01-18, 09:46 PM
8-}8-}8-}

máy móc thông minhh quá cũng ko tốt đâu bạn.

songtu
10-01-18, 11:39 PM
máy móc thông minhh quá cũng ko tốt đâu bạn.
cũng tùy người mà bạn. ~o)~o)~o)~o)~o)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sao lại không được?

Client nó hoạt động chủ yếu là nhờ lua script đc bind vào mà. Nó lại có sẵn hàm, việc cần làm là viết code AI sao cho ok nhất :)>-

ví dụ, vị trí của con ác bá , ác tặc, thì hàm lua ở client ko get đc đâu, nếu script ở server nó random tọa độ