PDA

View Full Version : [Client|Việt Hóa+Thuyết Minh]Đao Kiếm 2(DAOJIAN2)

ZhouJieLun
26-12-17, 10:40 AM
SV leech bên tầu về, client gộp nhiều nơi lại(baidu+QQ+Taiwan+VN)
Client với sv chưa đồng bộ, chạy khá là căng
Cần chuẩn bị ít nhất 10gb ram và 20gb ổ cứng

Hướng dẫn sơ lược
Chỉnh subnet của vmnet8 thành 192.168.120.0 255.255.255.0

Tài khoản mật khẩu máy ảo: root/root
Mysql: root/root

một số lệnh nếu crt bị khùng:

cd /home/bak
bin/XPCC/XPCCAgent_d pcc_cfg.txt

cd /home/bak
bin/XPCC/PCCClient_d

start *

stop *

Video demo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass unrar(nếu có): zhoujielun

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sửa tài khoản login

-u là tài khoản
-p là pass
-z là gì thì éo biết =))

Tải về bỏ vào web, file gm gửi thư
ID trang bị:
Chưa test trang bị, ông nào rảnh thì test

khangcracker
26-12-17, 10:44 AM
Con game đẹp phết mà mỗi tội PC yếu vcl :v

ZhouJieLun
26-12-17, 10:46 AM
Con game đẹp phết mà mỗi tội PC yếu vcl :v

Tính cả màn hình, phím, chuột, loa, tai nghe, case máy mình chắc được tổng 9tr =))

bosualongthanh
26-12-17, 10:46 AM
hiệp khách áo đỏ =))
8gb ram éo đú dc rồi =))

ZhouJieLun
26-12-17, 10:48 AM
hiệp khách áo đỏ =))
8gb ram éo đú dc rồi =))

Tải về thử đi, biết đâu vẫn chạy được =))

vd_tt
26-12-17, 11:36 AM
đã thank và chưa tải

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

BeeZone
26-12-17, 12:53 PM
Tải về thử đi, biết đâu vẫn chạy được =))

Load từng MAP thì chắc chơi được như mấy con game kia :D

nghichtu91
26-12-17, 01:30 PM

Hướng dẫn sơ lược

Video demo:

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass unrar(nếu có): zhoujielun

Sửa tài khoản login
z là phần vùng, nghĩ là =)) sv đó nghĩ là thế =))

wermanhme1990
26-12-17, 02:37 PM
Cài vào chơi, mới tạo xong nhân vật, vào load map xong, mới chạy được 1 đoạn, đứng máy, phải khởi động lại, để khi nào sắm máy mới rồi chơi, con đang sài cổ quá rồi, không gánh được.

cauca.heocon
26-12-17, 03:30 PM
cách sét gm và thêm xu ở đâu z bạn đã tks

btbaotrung90
26-12-17, 03:43 PM
tiếc gì 1 thank, chân thành cám ơn bác!

ZhouJieLun
26-12-17, 03:56 PM
cách sét gm và thêm xu ở đâu z bạn đã tks

Không biết set GM ở đâu =))
Còn nạp cái đao ngọc thì vào mysql =>dj_dy_rmb=>dj_dy_amount tự tạo thêm 1 data mới
svrid là server id(mặc định là 1), account là tài khoản, dy là đao ngọc, còn lại ấn bậy đi mình méo biết mấy cái sau đâu =))

Ngoài ra có thể tự viết 1 file web để gửi đồ, ngọc, sửa thông tin nhân vật để xài =))

quangphong0904
26-12-17, 07:56 PM
Core I3 ram 8GB đành nhìn thôi =))

ngtkien
26-12-17, 08:25 PM
:v nhìn game chạy thấy căng thẳng quá :Laluot_176::Laluot_176::Laluot_176:

ZhouJieLun
26-12-17, 08:52 PM
Core I3 ram 8GB đành nhìn thôi =))

Vẫn xài I3 đời tống này =))

BeeZone
27-12-17, 04:01 AM
Vẫn xài I3 đời tống này =))

Có cách nào giảm RAM xuống <8G ko..chứ I5 ram 8G gánh ko nổi :(

ZhouJieLun
27-12-17, 08:24 AM

Thím thử lục trong sv xem, tại game hiện tại là đang chạy tới 2 kênh chứ ko phải 1 kênh, ngắt được bớt 1 kênh sẽ giảm được ram

wermanhme1990
27-12-17, 09:44 AM
[QUOTE=BeeZone;1202387]Có cách nào giảm RAM xuống

rentokil
27-12-17, 09:52 AM
Bị báo lỗi này là sao các ACE ơi

ZhouJieLun
27-12-17, 01:41 PM
Bị báo lỗi này là sao các ACE ơi

Chạy sai patcher hoặc chỉnh sai ip trong file config của patcher

rentokil
27-12-17, 01:48 PM
IP Config của Patcher nó đang ntn

<?xml version="1.0" encoding="utf-8"?>
<Cfg>
<Prop-OpeType value="4"/>
<Prop-Area value="1"/>
<Prop-Server value="1"/>
<Prop-PatcherVersion value="1.1"/>
<Prop-Version value="3.4.0.56"/>
<Prop-Resolution value="1024x768"/>
<Prop-WndType value="0"/>
<Prop-ResPath value="release_mtp/ad"/>
<Prop-BarID value="1"/>
<Prop-LoginApp value="release_mtp/patcher.exe"/>
<Prop-GameApp value="release_mtp/dj2.exe"/>
</Cfg>

ZhouJieLun
27-12-17, 02:20 PM

IP Config của Patcher nó đang ntn

<Cfg>
<Prop-OpeType value="4"/>
<Prop-Area value="1"/>
<Prop-Server value="1"/>
<Prop-PatcherVersion value="1.1"/>
<Prop-Version value="3.4.0.56"/>
<Prop-Resolution value="1024x768"/>
<Prop-WndType value="0"/>
<Prop-ResPath value="release_mtp/ad"/>
<Prop-BarID value="1"/>
<Prop-LoginApp value="release_mtp/patcher.exe"/>
<Prop-GameApp value="release_mtp/dj2.exe"/>
</Cfg>

Config ip của patcher là file update_cfg.xml
Patcher chạy được game là patcher trong release_mtp chứ ko phải release_mt nhé, bên mt bật kiểu gì cũng ko lên =))

wermanhme1990
27-12-17, 02:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Máy ông dùng card đồ hoạ onboard hay card rời, cho tui xem card gì với, máy tui sao nó lag lắm, như kiểu card đồ hoạ không hợp ấy.

ZhouJieLun
27-12-17, 02:36 PM
Máy ông dùng card đồ hoạ onboard hay card rời, cho tui xem card gì với, máy tui sao nó lag lắm, như kiểu card đồ hoạ không hợp ấy.

Gtx 1050 thôi à, cùi bắp lắm

wermanhme1990
27-12-17, 02:39 PM
nhìn tấm hình với con cpu của ông là tui nghi nghi rồi, bảo sao máy tui không lag.

rentokil
27-12-17, 02:40 PM
[/COLOR]

Config ip của patcher là file update_cfg.xml
Patcher chạy được game là patcher trong release_mtp chứ ko phải release_mt nhé, bên mt bật kiểu gì cũng ko lên =))[/QUOTE]

File patcher của mình đây

<cfg name="update">
<ip value="192.168.120.128" />
<port value="80" />
<url value="/bs2patch/" />
</cfg>

Nó báo segment j j đó core dumped

ZhouJieLun
27-12-17, 02:41 PM
nhìn tấm hình với con cpu của ông là tui nghi nghi rồi, bảo sao máy tui không lag.

Uầy cấu hình này chơi game jx3 lowsetting còn lag này, còn đang có ý định lên tiếp, thận dạo này mọc không nổi luôn

kik4567
27-12-17, 03:01 PM
Cấu hình máy e thế này chạy có chạy nổn không? Định cài nhưng sợ nặng! :-s

BeeZone
27-12-17, 04:51 PM

Setting max low vẫn lag ak :(/////////

quangphong0904
27-12-17, 04:59 PM
chắc k bơi nổi game này rồi, lắm người máy mạnh hơn mình mà vẩn còn vùng vẩy giảy dụa =))
hóng anh em làm bản load từng map xem ram 8GB gánh nổi k

ZhouJieLun
27-12-17, 05:03 PM
Setting max low vẫn lag ak :(/////////

à con này thì bật max bt, cấu hình chắc ngang tầm con 9d của dzo thôi mà

rentokil
27-12-17, 06:31 PM
Thanks mình vào được rồi, nhưng hay bị crash quá. Có cách nào edit char ko bạn?

btbaotrung90
27-12-17, 09:37 PM
vậy túm lại là ram 8GB hiện tại ko vào dc phải không mấy chế?

ZhouJieLun
27-12-17, 09:39 PM
vậy túm lại là ram 8GB hiện tại ko vào dc phải không mấy chế?

vẫn bt nha bác

btbaotrung90
27-12-17, 09:48 PM
vẫn bt nha bác

Máy mình ram có 8GB thôi, sáng h đi làm h mới ngồi máy dc,đang xả nén cục rar, cám ơn bác!

Hearts
27-12-17, 09:50 PM
Máy mình ram có 8GB thôi, sáng h đi làm h mới ngồi máy dc,đang xả nén cục rar, cám ơn bác!

8G chạy dc , máy e 8G vẫn chay bình thường . Hơi sida chút thôi :))

BeeZone
27-12-17, 10:23 PM
8G chạy dc , máy e 8G vẫn chay bình thường . Hơi sida chút thôi :))

Ép quá lại quá cố....... :)) Cơ mà full tầm ~7G thì 8G khỏe chứ ~8G thì lâu ngày nó chết luôn

btbaotrung90
27-12-17, 10:30 PM
mình chạy Server nó cứ đứng thế này là sao nhỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ZhouJieLun
27-12-17, 10:36 PM
mình chạy Server nó cứ đứng thế này là sao nhỉ

2 với 2.1 chạy chung 1 tab

btbaotrung90
27-12-17, 11:08 PM
sao mình ko chạy dc nhỉ,chạy Server xong tý cái SecureCRT nó mất kết nối đến ubuntu, bật client thì báo network error :'(

btbaotrung90
27-12-17, 11:34 PM
kkk chắc do máy 8GB nên chạy không ổn định, đã vào dc game, xin cám ơn chủ topic lần nữa, game đồ họa đẹp quá

ZhouJieLun
28-12-17, 09:31 AM
Không được thì cứ chuyển thẳng card auto thành card custom VMnet8 thoy

rentokil
28-12-17, 11:24 AM
@ZhouJieLun bác chỉ em file nào trong navicat edit character với. Cảm ơn

bosualongthanh
28-12-17, 11:33 AM
sever cũng ko nặng lắm ping rất ngon ko delay do bản đầu hơi sida thôi tu từ fix là ngon =)) client thì hay bị cash ko bít do máy cùi chịu éo nổi hay do client sida nữa=))

nhanthien123
28-12-17, 02:33 PM
nhìn gảme thủ dâm vãi , tiếc là máy yếu quá cài ko nổi

wermanhme1990
28-12-17, 04:00 PM
nhìn gảme thủ dâm vãi , tiếc là máy yếu quá cài ko nổi
ram 8gb là chơi được, card đồ họa onboard là đủ, dù hơi lag tý.
tinh chỉ lại server thì chạy hết 4-5gb ram thôi.

con này chạy nhiệm vụ muốn đuối hơi, không khác gì 9dragon năm xưa:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

BeeZone
28-12-17, 08:23 PM

Chà 8G có hy vọng ak....Treo máy kéo cực mỡ này về test thôi :D

btbaotrung90
28-12-17, 11:19 PM

Bác chỉ cách giam ram xuống với bác ơi. máy 8GB chạy hơi đuối!

ZhouJieLun
29-12-17, 08:45 AM
Bác chỉ cách giam ram xuống với bác ơi. máy 8GB chạy hơi đuối!

Đơn giản cứ kéo ram máy ảo xuống 4gb, 1 nhân, chạy sv sẽ lâu hơn, lúc mới bật client sẽ lag tầm 5p rồi bình thường lại

lynt89
30-12-17, 01:51 AM
sao mình đi đến Triều Ca là bị dis.. chạy lại Server cũng vậy... Lúc ko bị dis, thì vào game, giống như bị lỗi texture

tagtag15
30-12-17, 10:28 AM
Bác nào cho hỏi mình xài VMware 10 báo không tương thích phiên bản ah.......

ZhouJieLun
30-12-17, 10:52 AM
Bác nào cho hỏi mình xài VMware 10 báo không tương thích phiên bản ah.......

VMware 12 trở lên nhé

luandaik
30-12-17, 06:17 PM
Game hay lắm thanks bro :D :D

lynt89
31-12-17, 12:56 AM
không có ai bị dis hay crash client khi qua Triều Ca giống mình ak. :-o

thanhbaker
31-12-17, 11:15 AM

Cũng bị nhưng không biết đường fix 8-}

wermanhme1990
31-12-17, 12:13 PM
bạn thử dùng client đi kèm server, đừng chép việt hóa vào, chơi xem có bị dis khi qua triều ca không, nếu bị thì do server, còn không bị là do client việt hóa:

ZhouJieLun
31-12-17, 04:29 PM
LV mấy mới qua Triều Ca nhỉ, mới 22 nên ko biết lỗi gì8-}

thanhbaker
31-12-17, 04:41 PM
LV mấy mới qua Triều Ca nhỉ, mới 22 nên ko biết lỗi gì8-}

Vào thương thành mua cục 100 vạn exp nuốt lên 3x-4x rồi chạy qua :D

ZhouJieLun
31-12-17, 04:56 PM
Vào thương thành mua cục 100 vạn exp nuốt lên 3x-4x rồi chạy qua :D
Vẫn qua BT có thấy crash gì đâu?

lynt89
31-12-17, 06:22 PM
Vẫn qua BT có thấy crash gì đâu?
Bạn có cắn cục exp trong Shop ko? hay là chơi bt rùj wa Triều Ca, cũng có thể là do mình cắn cục exp nên bị lỗi

ZhouJieLun
31-12-17, 07:01 PM
Bạn có cắn cục exp trong Shop ko? hay là chơi bt rùj wa Triều Ca, cũng có thể là do mình cắn cục exp nên bị lỗi

Làm Q tàn tàn qua thôi .

rentokil
31-12-17, 09:42 PM
Có cách nào edit character ko bác?

ngtkien
01-01-18, 10:09 AM
Có bác nào chơi lên tới lv15 mà mở shop ko thấy đồ j trong đó ko ạ????? :Laluot_176::Laluot_176::Laluot_176:

ZhouJieLun
01-01-18, 01:31 PM
Mấy ông bị lỗi linh tinh thử chuyển system locale sang chinese PRC(chinese simplified, china) xem thử?

Q9_Boy
02-01-18, 01:35 PM
Cứ qua Triều Ca là bị crash client thôi mấy thím ạ. Mình chơi con cung đầu xài cục exp thì bị. Chơi con thương không nuốt cục ấy cũng bị. Đã đổi qua font Chinese PRC cũng bị. Có bác nào biết cách fix không nhỉ :-<

ZhouJieLun
02-01-18, 01:55 PM
Để nhét cái client đang xài cho mấy ông thử, đang xài client của taiwan=))

Q9_Boy
02-01-18, 01:58 PM
Để nhét cái client đang xài cho mấy ông thử, đang xài client của taiwan=))

khẩn trương đi ông :-< anh em khổ sở mấy nay mà ông ko support gì cả :-w :))

ZhouJieLun
02-01-18, 04:00 PM

Q9_Boy
02-01-18, 06:30 PM

client này sử dụng có lưu ý hay chỉnh sửa gì không bác. Em vào phát nó crash luôn. Đổi acc nào cũng vậy 8-}

ZhouJieLun
02-01-18, 06:52 PM
client này sử dụng có lưu ý hay chỉnh sửa gì không bác. Em vào phát nó crash luôn. Đổi acc nào cũng vậy 8-}

vào trong client\release_mtp share shotcut cái patcher ra ngoài desktop xong sửa như #1 -u -p -z

BeeZone
02-01-18, 09:16 PM
vào trong client\release_mtp share shotcut cái patcher ra ngoài desktop xong sửa như #1 -u -p -z

Cùng cái client VH mà ng bị người không thì không phải lỗi client ...Mà lỗi ở cái RAM chạy server :))

ZhouJieLun
03-01-18, 08:39 AM
Cùng cái client VH mà ng bị người không thì không phải lỗi client ...Mà lỗi ở cái RAM chạy server :))

Tui để có 4gb ram 1 nhân 1 luồng thôi mà lão bee :v sv cũng chả khác mấy ng :v

ZhouJieLun
03-01-18, 12:16 PM
ID trang bị:

longeragon999
03-01-18, 01:08 PM
ID vật phẩm việt hóa

thanhbaker
04-01-18, 12:31 AM
Triều ca vẫn bị lỗi. Ra ngoài thành nhưng mà không có quái npc gì cả. Dính mấy nhiệm vụ đánh quái ở Triều Ca không làm được 8-}

BeeZone
05-01-18, 09:11 AM
Triều ca vẫn bị lỗi. Ra ngoài thành nhưng mà không có quái npc gì cả. Dính mấy nhiệm vụ đánh quái ở Triều Ca không làm được 8-}
Client full china vẫn lỗi ak thím....

quangphong0904
05-01-18, 04:45 PM
Sao tui chạy cái 2.1 xong nó chạy 1 dãy 127.0.0.1 xong tới dấu S nó dừng k chạy nửa
server không chạy tiếp như trong clip của bác ZhouJieLun (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thanhbaker
05-01-18, 05:48 PM
Client full china vẫn lỗi ak thím....

Bản client china ở page 6 thì lại bị crash khi ở Triều ca 8-}

btbaotrung90
05-01-18, 06:42 PM
Cho mình hỏi mình set ram xuống 4GB 4 chip thì lúc vào game đoạn quest vào sơn động điều tra dịch bệnh thì trong động đó không có ai cả, ko có 1 NPC nào thì là do gì vậy mấy bác!

quangphong0904
05-01-18, 07:59 PM
chạy Client cứ báo đăng nhập thất bại hoài nhỉ? ai biết chỉ cái :)

bosualongthanh
06-01-18, 12:05 PM
bản này dành học tập ko phải chơi đâu các bác à =)). chịu khó đê

BeeZone
07-01-18, 06:55 PM
IP patch đúng...check log có load server_list.xml.zip ok mà báo kết nối thất bại =))

ZhouJieLun
07-01-18, 07:36 PM
IP patch đúng...check log có load server_list.xml.zip ok mà báo kết nối thất bại =))

Lâu lâu vẫn bị, tắt bật vài lần chờ sv chạy xong mới dc, sv chạy chưa xong còn lỗi kết nối ANCC gì đấy nữa =))

laivanhien
07-01-18, 08:12 PM
[QUOTE=ZhouJieLun;1203320]Lâu lâu vẫn bị, tắt bật vài lần chờ sv chạy xong mới dc, sv chạy chưa xong còn lỗi kết nối ANCC gì đấy nữa =))[/QUO

Bác ơi cho em hỏi em muốn đổi ip để chơi lan thì lam tnao ạ... Thank bác

BeeZone
07-01-18, 09:04 PM
Bác ơi cho em hỏi em muốn đổi ip để chơi lan thì lam tnao ạ... Thank bác

Vào trong home/bak/bin/.....đổi hết ip 192.168.120.128 trong mấy file .xml về IP LAN....Sau đó đổi ip client ở đây /var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lâu lâu vẫn bị, tắt bật vài lần chờ sv chạy xong mới dc, sv chạy chưa xong còn lỗi kết nối ANCC gì đấy nữa =))

Đang chơi được rùi :D ...Đang chạy Q xem có lỗi Triều Ca ko :))

laivanhien
07-01-18, 09:12 PM
Vào trong home/bak/bin/.....đổi hết ip 192.168.120.128 trong mấy file .xml về IP LAN....Sau đó đổi ip client ở đây /var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cảm ơn bác. Em đổi hết rồi vấn đề là làm sao đổi được ip máy ảo ubutu ấy chứ ạ...

ZhouJieLun
07-01-18, 09:18 PM
Cảm ơn bác. Em đổi hết rồi vấn đề là làm sao đổi được ip máy ảo ubutu ấy chứ ạ...

Chuyển card mạng về bringed thì máy ảo tự động nhảy ip về dãi ip của modem(vn thì chắc là 192.168.1.xxx, máy ảo nếu ko chỉnh linh tinh thì ip sẽ thành 192.168.1.128 nếu ko nhầm)

Lão test đi, del để tải GTA về chơi thử rồi =))

laivanhien
07-01-18, 09:37 PM
Chuyển card mạng về bringed thì máy ảo tự động nhảy ip về dãi ip của modem(vn thì chắc là 192.168.1.xxx, máy ảo nếu ko chỉnh linh tinh thì ip sẽ thành 192.168.1.128 nếu ko nhầm)

cảm ơn bác... nhưng ko thành công

BeeZone
07-01-18, 11:10 PM

Tới Q Triều Ca..Bấm vào thằng NPC để truyền tống ..Thì Cảnh không thể tới =)) Chắc Server không load MAP ..Bị văng client lun...Đang xem fix được không :(

longeragon999
08-01-18, 08:14 AM
Thấy bên kia share bản sever khác, kéo về test thử thấy nhẹ hơn nên up link cho ae test xem.

laivanhien
08-01-18, 11:23 AM
Thấy bên kia share bản sever khác, kéo về test thử thấy nhẹ hơn nên up link cho ae test xem.

ip của nó là bao nhiu hả bạn???

longeragon999
08-01-18, 11:42 AM
ip của nó là bao nhiu hả bạn???

À quên IP là 192.168.1.10 :D:D

laivanhien
08-01-18, 11:44 AM
À quên IP là 192.168.1.10 :D:D

mình cũng vừa mò đc xong... Lệnh Crt vẫn như cũ hả b

longeragon999
08-01-18, 11:48 AM

Lệnh vẫn như cũ bạn nhé.:D:D:D

laivanhien
08-01-18, 11:49 AM

whtick CPU Frequence:2294 MHz
ko hiểu lỗi gì

longeragon999
08-01-18, 11:51 AM
whtick CPU Frequence:2294 MHz
ko hiểu lỗi gì

Nó báo như thế thôi, vào game vẫn được.

ZhouJieLun
08-01-18, 11:59 AM
Server của Tiểu Ngọc T9 cài à, thấy cũng vài ngày rồi mà lười tải, ổ cứng thì gần full rồi nên nghỉ khỏe luôn =))

BeeZone
08-01-18, 12:46 PM
Chủ yếu test có lỗi triều ca ko chứ bản cũ vẫn ngon trước Q Triều Ca :))

btbaotrung90
08-01-18, 01:03 PM
Server của Tiểu Ngọc T9 cài à, thấy cũng vài ngày rồi mà lười tải, ổ cứng thì gần full rồi nên nghỉ khỏe luôn =))
làm gì mà chữ ký lại không tin tưởng ai thế, MMO à bác =]]

Mà sao game mình vào lại ko có NPC của quest vậy nhỉ, mình để xuống ram 4GB :'( có ai bị giống ko!

BeeZone
08-01-18, 02:09 PM
làm gì mà chữ ký lại không tin tưởng ai thế, MMO à bác =]]

Mà sao game mình vào lại ko có NPC của quest vậy nhỉ, mình để xuống ram 4GB :'( có ai bị giống ko!

Đang test server mới share đây...Nó set sẵn ram 4G 2 nhân rồi....Chơi vẫn bình thường....Đang định backup SQL cũ qua xem bị lỗi triều ca ko ^^

laivanhien
08-01-18, 02:16 PM
ID trang bị:

gm gửi thư ... web đường dân thế nào vậy bác...?????

BeeZone
08-01-18, 02:28 PM
gm gửi thư ... web đường dân thế nào vậy bác...?????

/var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/s: Server centos để 4G ram 2 nhân chạy server xong nhanh hơn cái ubuntu cùng cấu hình ^^ ...

ZhouJieLun
08-01-18, 02:58 PM
Con này thì giờ còn ngồi fix bug miệt mài lắm mới chơi hoàn chỉnh dc, việt hóa cơ bản xài của bản VN từ xưa nên nhiều cái không có, ông nào rảnh ngồi việt hóa lại từ đầu bằng file taiwan hoặc china mới ổn dc :v

BeeZone
08-01-18, 03:37 PM
Con này thì giờ còn ngồi fix bug miệt mài lắm mới chơi hoàn chỉnh dc, việt hóa cơ bản xài của bản VN từ xưa nên nhiều cái không có, ông nào rảnh ngồi việt hóa lại từ đầu bằng file taiwan hoặc china mới ổn dc :v

Có tools unpack .spk ko mà ngồi việt hóa :(.......Có thì tui làm :D.......Mà file .spk ở Server sao nhẹ hơn ở client ấy nhỉ

btbaotrung90
08-01-18, 03:39 PM
Nếu có thể bung text game ra thì minh dò text cũ chép vào text mới đúng vị trí, cái nào mới client cũ chưa có thì dùng QT dịch =]]

ZhouJieLun
08-01-18, 03:40 PM
Có tools unpack .spk ko mà ngồi việt hóa :(.......Có thì tui làm :D.......Mà file .spk ở Server sao nhẹ hơn ở client ấy nhỉ

Qua bên bài share sv file có link cái tool unpack với repack đấy lão bee =))
spk ở sv chỉ dùng để hoạt động 1 số yêu cầu nhất định thôi thì phải, đồng bộ client với sv thì cứ đồng bộ file data.spk là ngon :v

BeeZone
08-01-18, 03:43 PM
Qua bên bài share sv file có link cái tool unpack với repack đấy lão bee =))
spk ở sv chỉ dùng để hoạt động 1 số yêu cầu nhất định thôi thì phải, đồng bộ client với sv thì cứ đồng bộ file data.spk là ngon :v

bài share ở ddaauuuuuuuuuuuuuuuuu ? lâu ko chơi rum china nên ko rõ

ZhouJieLun
08-01-18, 03:54 PM
bài share ở ddaauuuuuuuuuuuuuuuuu ? lâu ko chơi rum china nên ko rõ

Lục trong diễn đàn bên box game khác ấy, share trước bài này mấy ngày :v

BeeZone
08-01-18, 04:01 PM
Lục trong diễn đàn bên box game khác ấy, share trước bài này mấy ngày :v

Link bên topic kia Fshare thấy client + server thôi...tools nó ở trong ubuntu luôn ak :D

Link bên topic kia Fshare thấy client + server thôi...tools nó ở trong ubuntu luôn ak :D

Đã thấy đã load đã test.................

ZhouJieLun
08-01-18, 05:11 PM

Đã thấy đã load đã test.................
mà bên trung nó đang rầm rộ con black desert emu, nhìn quả client chưa cài mà hết 45gb thấy run tay vl =))

wermanhme1990
08-01-18, 05:23 PM
con này hàng xịn, online rất ổn, làm cái web nữa là đẹp, có điều kiếm người chơi hơi khó, game kén người chơi.

nguyenvanhuy
08-01-18, 05:26 PM
Game này mình set máy ảo 2.5 gb , 1 nhân mình chạy cũng được nhưng mà hơi lâu ,máy mình ram 6Gb
có những NPC mình cứ chạy tới chạy lui với chờ thì nó sẽ hiện.. .chắc tại do ít ram,
game thì thấy set đồ khá là ít và xấu , cơ mà đc cái kinh công ngon vl

ZhouJieLun
08-01-18, 05:29 PM
Game này mình set máy ảo 2.5 gb , 1 nhân mình chạy cũng được nhưng mà hơi lâu ,máy mình ram 6Gb
có những NPC mình cứ chạy tới chạy lui với chờ thì nó sẽ hiện.. .chắc tại do ít ram,
game thì thấy set đồ khá là ít và xấu , cơ mà đc cái kinh công ngon vl

Nói khinh công ngon thì thấy con cửu long ngon hơn con này, còn đủ đẹp thì phải nói tới bọn jx3 với thiên nhai (cửu âm chưa chơi chưa biết) =))

BeeZone
08-01-18, 08:14 PM
Nói khinh công ngon thì thấy con cửu long ngon hơn con này, còn đủ đẹp thì phải nói tới bọn jx3 với thiên nhai (cửu âm chưa chơi chưa biết) =))

Chơi CACK 2 đi sẽ biết thế nào làm khinh công thực thụ :))

ZhouJieLun
08-01-18, 08:20 PM
Chơi CACK 2 đi sẽ biết thế nào làm khinh công thực thụ :))

Nghe con đấy vẫn đang phát triển =))

KC bá đao jx3 này

Hồi quay video này máy cùi bắp nên fps khá thấp =)) với cả giờ game chuyển sang nền tảng đồ họa mới rồi nên cũng khác kha khá =))

BeeZone
08-01-18, 08:39 PM
Khinh công đỉnh cao là đây. Bay qua Triều Ca ngon lành =>Mỗi tội đứng sai chỗ éo cho di chuyển =))

ZhouJieLun
08-01-18, 09:02 PM
Khinh công đỉnh cao là đây. Bay qua Triều Ca ngon lành =>Mỗi tội đứng sai chỗ éo cho di chuyển =))

Đường đâu không đi lại chui vào núi mà đi thế kia :v

BeeZone
08-01-18, 09:33 PM
Đường đâu không đi lại chui vào núi mà đi thế kia :v

Chạy ngựa làm Q ...tới hang động để qua Triều Ca...Load chuyển cảnh xong nó như thế .. :))...Bị sai point map ko mà ko đọc được .lua ở server để xem

BeeZone
09-01-18, 12:51 AM
Nghịch cái webshop mới biết phải login accc => Mới thấy trong client có file .exe để reg/login tài khoản luôn :)) khỏe quá .... Xong bắt chơi lại từ đầu =))

ZhouJieLun
09-01-18, 08:27 AM
8-}

laivanhien
09-01-18, 10:10 AM
fan cuồng.....................................

ZhouJieLun
09-01-18, 11:24 AM
Nghịch cái webshop mới biết phải login accc => Mới thấy trong client có file .exe để reg/login tài khoản luôn :)) khỏe quá .... Xong bắt chơi lại từ đầu =))

thật ra nhập id pass gì nó cũng vào thôi, reg đấy chỉ ghi data thêm vào trong mysql để nạp thẻ :v

BeeZone
09-01-18, 08:20 PM
thật ra nhập id pass gì nó cũng vào thôi, reg đấy chỉ ghi data thêm vào trong mysql để nạp thẻ :v

Để ý mấy table khác thì thấy nhân vật liên quan với tài khoản có id dạng số :) ....Không bjt có ảnh hưởng gì khi chơi game ko

laivanhien
10-01-18, 11:27 AM
fix lỗi triều ca kiểu gì các bồ tèo ơi????????????????

BeeZone
10-01-18, 08:19 PM
fix lỗi triều ca kiểu gì các bồ tèo ơi????????????????

Theo nhưng test vài lần thì lỗi có thể như sau

1/ Nếu chạy ngựa qua đường hầm để qua triều ca thì sẽ lỗi vị trí đứng ở cửa hầm lối ra triều ca => Lỗi point MAP (Hình ảnh mình đã đăng lên...Vẫn thấy MAP + Quái

2/ Nếu click NPC Q (hay xa phu) qua thì lỗi load MAP => Config map lỗi or MAP chưa được load hết (VM ram 4G)..Vì có ng chơi bản online nói load MAP triều ca bao nặng luôn (Nhưng lại nghịch với điều 1 kia =)) )

laivanhien
10-01-18, 10:07 PM
Theo nhưng test vài lần thì lỗi có thể như sau

1/ Nếu chạy ngựa qua đường hầm để qua triều ca thì sẽ lỗi vị trí đứng ở cửa hầm lối ra triều ca => Lỗi point MAP (Hình ảnh mình đã đăng lên...Vẫn thấy MAP + Quái

2/ Nếu click NPC Q (hay xa phu) qua thì lỗi load MAP => Config map lỗi or MAP chưa được load hết (VM ram 4G)..Vì có ng chơi bản online nói load MAP triều ca bao nặng luôn (Nhưng lại nghịch với điều 1 kia =)) )

có khi nào client và sever chưa đồng bộ đc gây lỗi map không ta????. Vì mình đi xa phu hoặc độn thổ qua là nằm dưới lòng đất luôn...mà npc vẫn thấy. Kich vào npc đc nhưng không di chuyển đc... chuyển wa client tw thì lên đc mặt đất thấy npc mà ko có quái.

ZhouJieLun
11-01-18, 08:30 AM
có khi nào client và sever chưa đồng bộ đc gây lỗi map không ta????. Vì mình đi xa phu hoặc độn thổ qua là nằm dưới lòng đất luôn...mà npc vẫn thấy. Kich vào npc đc nhưng không di chuyển đc... chuyển wa client tw thì lên đc mặt đất thấy npc mà ko có quái.

Chuyện đương nhiên rồi =))

BeeZone
12-01-18, 09:43 AM
Chuyện đương nhiên rồi =))

Thím có data.spk bản client VN ko.....

ZhouJieLun
12-01-18, 09:47 AM
Thím có data.spk bản client VN ko.....

ko =)) lục nát google ko ra được cái client vn =))

BeeZone
12-01-18, 12:58 PM
Thành quả 1 tuần mày mò nhức óc vãi ra :)) . Triều Ca đẹp tuyệt load lại nhẹ nữa =))

P/S: Sau đây là cách fix luôn (Không share file...Ai ham game này thì đã có tools unpack/pack file .spk tự làm lấy nhé)

Các thím đồng bộ scn trong res.spk (Server) giống với scn trong D:\Server DaoKiem2\Client\game\dpk\res\scn (Client)
SCN: là folder chứa khai báo MAP (tọa độ npc, quái..v.v )

laivanhien
12-01-18, 02:08 PM
Thành quả 1 tuần mày mò nhức óc vãi ra :)) . Triều Ca đẹp tuyệt load lại nhẹ nữa =))

P/S: Sau đây là cách fix luôn (Không share file...Ai ham game này thì đã có tools unpack/pack file .spk tự làm lấy nhé)

Các thím đồng bộ scn trong res.spk (Server) giống với scn trong D:\Server DaoKiem2\Client\game\dpk\res\scn (Client)
SCN: là folder chứa khai báo MAP (tọa độ npc, quái..v.v )

cho em xin tools unpack/pack file .spk với....

BeeZone
12-01-18, 05:29 PM
cho em xin tools unpack/pack file .spk với....

Thấy file tên china thì là tools đó

luandaik
12-01-18, 07:03 PM

Thấy file tên china thì là tools đó
Unpack và pack ra thì làm như nào bác, thả file vào foder rồi ấn file exe à bác.

laivanhien
12-01-18, 10:28 PM
Unpack và pack ra thì làm như nào bác, thả file vào foder rồi ấn file exe à bác.

cùng 1 thắc mắc...............................

BeeZone
13-01-18, 01:46 AM

cùng 1 thắc mắc...............................
Tools gồm .exe .bat copy .spk vào chung folder rồi chạy .bat

Edit file dataUnpack.bat để đổi tên file .spk.
Edit dataPack để đổi tên file (ko cần .spk)

Chỉnh sửa VH ở trong lang/zh_tw.spk. Còn lại ko cần vh chỗ khác

BeeZone
13-01-18, 01:26 PM
Tiếp tục phần II hướng dẫn đồng bộ lang tiếng việt VN giống TW 1 cách nhanh nhất - quay tay rê chuột mệt nghỉ

ZhouJieLun
15-01-18, 06:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=c460163825dadb24b3780b238af14389&oe=5AF9409A
Bữa trước quên up xong giờ xóa luôn rồi :v

BeeZone
15-01-18, 08:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=c460163825dadb24b3780b238af14389&oe=5AF9409A (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=c460163825dadb24b3780b238af14389&oe=5AF9409A)

Centos có sẵn file như này mà.....=))...Nạp XU nhé...Còn muốn VÀNG thì add túi vàng bán cho NPC được vàng =)) file nạp vàng không dùng đc

lynt89
15-01-18, 11:18 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=c460163825dadb24b3780b238af14389&oe=5AF9409A (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=c460163825dadb24b3780b238af14389&oe=5AF9409A)
bạn chỉ mình chỉnh điểm thuộc tính để cộng điểm với..

ZhouJieLun
16-01-18, 03:28 PM
Theo thím bee thì lấy client taiwan hay QQ để đồng bộ :v

BeeZone
16-01-18, 03:31 PM
Theo thím bee thì lấy client taiwan hay QQ để đồng bộ :v

Client thím share là TW hay QQ...Tui làm trên Client đó

ZhouJieLun
16-01-18, 03:42 PM
Client thím share là TW hay QQ...Tui làm trên Client đó

client gốc share là QQ, client share sau là taiwan =))

BeeZone
16-01-18, 04:52 PM
client gốc share là QQ, client share sau là taiwan =))

Vậy thì QQ lấy client TW share kèm server =))

lynt89
17-01-18, 12:52 PM
Có ai bít ID vũ khí Đao màu cam nào ngoài cây Phạt Trụ Đao ko? Chỉ mình với, mới chơi game này lần đầu nên có nhìu trang bị ko bít...

ZhouJieLun
17-01-18, 04:23 PM
Vậy thì QQ lấy client TW share kèm server =))

trong sv cũng có 1 file zhtw, lấy nó thay cho cái ở client có nên ko nhỉ =))

BeeZone
18-01-18, 01:10 PM
trong sv cũng có 1 file zhtw, lấy nó thay cho cái ở client có nên ko nhỉ =))

KO tính sound thì cái zhtw ở server ít dữ liệu hơn < VN < TW gốc =))

ZhouJieLun
18-01-18, 01:20 PM
KO tính sound thì cái zhtw ở server ít dữ liệu hơn < VN < TW gốc =))

Cảm giác cái sv này là bản cũ =))

Palestin
18-01-18, 08:43 PM
bác cho em hỏi thông tin navicat với cái file gm về bỏ đường dẫn nào ạ :D

BeeZone
19-01-18, 08:57 AM
bác cho em hỏi thông tin navicat với cái file gm về bỏ đường dẫn nào ạ :D

Server ubuntu MYSQL: root/root
Server Centos MYSQL: root/123456

File gm.php chép vào ./var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lynt89
19-01-18, 11:23 AM

File gm.php chép vào ./var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn biết chỉnh điểm cộng thuộc tính tự do ở chỗ nào không??...Help me. Please

Palestin
19-01-18, 12:21 PM

đã tìm thấy nó rồi , mà toàn tiếng tàu ko à, mò mãi ko biết tạo sao , bác có thể giúp mình hình ảnh để dễ hình dung 1 tí với ạ, em xin cảm ơn nhiều lắm

Palestin
19-01-18, 04:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=c460163825dadb24b3780b238af14389&oe=5AF9409A

bác chỉ mình cách thêm vàng bên mysql với ạ, mình làm mãi nó hiện ra mới, mà chạy lại server hay thoát game ra mãi điều ko được , phải có cái file gm2 như bác thì quá êm lun , game rất hay ạ :D

BeeZone
19-01-18, 09:50 PM
đã tìm thấy nó rồi , mà toàn tiếng tàu ko à, mò mãi ko biết tạo sao , bác có thể giúp mình hình ảnh để dễ hình dung 1 tí với ạ, em xin cảm ơn nhiều lắm

bác chỉ mình cách thêm vàng bên mysql với ạ, mình làm mãi nó hiện ra mới, mà chạy lại server hay thoát game ra mãi điều ko được , phải có cái file gm2 như bác thì quá êm lun , game rất hay ạ :D

Chép đè lên file gm.php cũ rồi sửa lại pass MYSQL nếu không fai là 123456 (trong file này nha)....Trước khi dùng vui lòng out game or thoát ra phần chọn nhân vật => Vào lại mới thấy còn không thì add xong rồi out vào lại cũng được =))

<!DOCTYPE html>
<html lang="en">
<head>
<meta charset="UTF-8">
</head>
<body>
<form action="?action=guimail" method="post">
<tr>
<td>Tên nhân vật</td>
<input type="text" name="name" value="">
<td>ID mặt hàng</td>
<input type="text" name="item">
<td>Số lượng mặt hàng</td>
<input type="text" name="num">
</tr>
<input type="submit" value="Gửi">
</form>
<form action="?action=napxu" method="post">
<tr>
<td>Tài khoản</td>
<input type="text" name="user" value="">
<td>Dao ngọc:</td>
<input type="text" name="dy">
</tr>
<input type="submit" value="Nạp tiền">
</form>
<form action="?action=editor" method="post">
<tr>
<td>Tên nhân vật</td>
<input type="text" name="name" value="">
<td>Tăng cấp:</td>
<input type="text" name="lv">
<td>Tăng kinh nghiệm:</td>
<input type="text" name="exp">
<td>Thêm điểm thuộc tính miễn phí:</td>
<input type="text" name="point">
</tr>
<input type="submit" value="Chỉnh sửa">
</form>
</body>
</html>

<?php
/**
* Created by PhpStorm.
* User: Faker_Cx
* Date: 2017/12/25
* Time: 22:03
*/
header("Content-type: text/html; charset=utf-8");
$name = $_POST['name'];
$item=$_POST['item'];
$num=$_POST['num'];
$conn = mysqli_connect('127.0.0.1', 'root', '123456', 'dj_game_cur');
mysqli_set_charset($conn,"utf8");
$sql= "select char_id from game_sns_characters WHERE char_name = '".$name."'";
$rs = mysqli_query($conn,$sql);
$array=mysqli_fetch_row($rs);
$charid=$array[0];
if (!$conn) {
die('Lỗi kết nối DB' . mysqli_connect_error());
}
if (mysqli_query($conn, $sql)) {
echo "<script>alert('Đã gửi thành công');window.history.back();</script>";
} else {
echo 'Không thể gửi' . mysqli_error($conn);
}
mysqli_close($conn);
}
$user=$_POST['user'];
$dy=$_POST['dy'];
$conn = mysqli_connect('127.0.0.1', 'root', '123456', 'dj_dy_rmb');
mysqli_set_charset($conn,'UTF8');
$sql="select acc from global_acc where racc='".$user."'";
$rs=mysqli_query($conn,$sql);
echo mysqli_error($conn);
$acc=$array[0];
if (!$conn) {
}
$sql="update tb_dy_amount set dy=dy+$dy where account=$acc";
if (mysqli_query($conn,$sql)){
echo "<script>alert('Nạp XU thành công');window.history.back();</script>";
}else{
echo 'Nạp XU không thành công'.mysqli_error($conn);
}
}
$name=$_POST['name'];
$lv=$_POST['lv']?$_POST['lv']:0;
$exp=$_POST['exp']?$_POST['exp']:0;
$point=$_POST['point']?$_POST['point']:0;
$conn = mysqli_connect('127.0.0.1', 'root', '123456', 'dj_game_cur');
mysqli_set_charset($conn,"utf8");
$sql= "select char_id from game_sns_characters WHERE char_name = '".$name."'";
$rs = mysqli_query($conn,$sql);
$charid=$array[0];
$tab=$charid%32;
if (!$conn) {
}
$sql = "update game_chara_atbs".$tab." set atb_2=atb_2+$lv,atb_42=atb_42+$exp,atb_41=atb_41+$ point where char_id = $charid";
if (mysqli_query($conn,$sql)){
echo "<script>alert('Chỉnh sửa thành công');window.history.back();</script>";
}else{
echo 'Chỉnh sửa thất bai'.mysqli_error($conn);
}
}
?>

Palestin
19-01-18, 11:15 PM
Chép đè lên file gm.php cũ rồi sửa lại pass MYSQL nếu không fai là 123456 (trong file này nha)....Trước khi dùng vui lòng out game or thoát ra phần chọn nhân vật => Vào lại mới thấy còn không thì add xong rồi out vào lại cũng được =))

ah cái đổi pass lại thì xài gửi id đồ thì ok , chỉ có chỉnh vàng hay cấp exp chỉ số thì không được, nó chỉ hiện Chỉnh sửa thất baiYou have an error in your SQL syntax; check the manual that corresponds to your MySQL server version for the right syntax to use near 'point where char_id = 35863347582206103' at line 1, mà nãy mình tải thử về cái client của bác thớt up lên 5G mấy , lúc đầu nó cũng kiểu cà giựt ở cái triều ca, nhưng ko bị dis gì cả, chạy tới chạy lui sau 1 hồi cũng êm , giờ vẫn đang làm nhiệm vụ tiếp , và cũng bi lỗi khi ở ngoài triều ca đi đánh quái, giờ thì tải về cái server mới chơi, thì nó lại ko có mục sql trong máy ảo để chỉnh vàng, file gm thì chỉnh đồ và cấp cũng như chỉ số thôi, bác có biết nếu trong máy ảo mà ko có kiểu phpadmin thì ở máy thật mình có kết nối được không ạ

BeeZone
20-01-18, 04:55 AM
ah cái đổi pass lại thì xài gửi id đồ thì ok , chỉ có chỉnh vàng hay cấp exp chỉ số thì không được, nó chỉ hiện Chỉnh sửa thất baiYou have an error in your SQL syntax; check the manual that corresponds to your MySQL server version for the right syntax to use near 'point where char_id = 35863347582206103' at line 1, mà nãy mình tải thử về cái client của bác thớt up lên 5G mấy , lúc đầu nó cũng kiểu cà giựt ở cái triều ca, nhưng ko bị dis gì cả, chạy tới chạy lui sau 1 hồi cũng êm , giờ vẫn đang làm nhiệm vụ tiếp , và cũng bi lỗi khi ở ngoài triều ca đi đánh quái, giờ thì tải về cái server mới chơi, thì nó lại ko có mục sql trong máy ảo để chỉnh vàng, file gm thì chỉnh đồ và cấp cũng như chỉ số thôi, bác có biết nếu trong máy ảo mà ko có kiểu phpadmin thì ở máy thật mình có kết nối được không ạ

Kết nối mysql dùng navicat kết nối thông qua SSH

Chạy query tương ứng nạp XU thương thành

update tb_dy_amount set dy=dy+'số lượng xu muốn add' where account='tài khoản đăng ký'

P/S: file gm.php chỉ áp dụng cho tài khoản đăng ký/ đăng nhập => tạo nhân vật nhaaaaaa...Chơi acc nhanh ko qua đăng ký/đăng nhập sẽ bị lỗi nhaaaa..........Có sẵn tools reg/log trong client rùi nhaaaaaaa...config lại cái file tianxiawudi.xml trước khi dùng nhaaaaaaaaa

Vậy thôi tạm biệt nhaaaaaaaaaaaa

ZhouJieLun
20-01-18, 09:18 AM

P/S: file gm.php chỉ áp dụng cho tài khoản đăng ký/ đăng nhập => tạo nhân vật nhaaaaaa...Chơi acc nhanh ko qua đăng ký/đăng nhập sẽ bị lỗi nhaaaa..........Có sẵn tools reg/log trong client rùi nhaaaaaaa...config lại cái file tianxiawudi.xml trước khi dùng nhaaaaaaaaa

đậu xanh thím =))

Palestin
20-01-18, 11:43 AM

bác cho em cái thông số hay 1 tấm hình về mysql với ạ, giúp em lần cuối đi mà , em cảm ơn nhiều lắm :D

ngocdpt
20-01-18, 02:01 PM

tools reg/log là file nào trong client vậy bạn. Phải cái tools hiện lên khung nhỏ xíu bằng tiếng tàu không ? có phải chỉnh sửa ip trong file xml đó là ip 192.168.120.128 ko bạn

BeeZone
20-01-18, 04:54 PM
tools reg/log là file nào trong client vậy bạn. Phải cái tools hiện lên khung nhỏ xíu bằng tiếng tàu không ? có phải chỉnh sửa ip trong file xml đó là ip 192.168.120.128 ko bạn

Đúng rồi.....Config file .xml như này

<cfg name="update">
<ip value="192.168.120.128"/>
<port value="80"/>
<login_url value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>
<reg_url value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>
<pay_url value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>
</cfg>

Bật lên click nút giữa để reg/acc => Nút to nhất là login game...Nút trái là link gm

Hearts
20-01-18, 05:22 PM
2 Thanh niên Zhou và Bee chạy thử con black desert emu chưa . :-?

Má spam mãi méo lên nổi 1000 để lên chữ hồng =))=))

ngocdpt
21-01-18, 09:35 AM
Mình đã gửi thư rồi sao vẫn chưa nhận được vậy bạn ơi, không biết còn sai bước nào không nữa!
gửi thư thì ok nhưng mấy chức năng khác thì báo lỗi.....

laivanhien
21-01-18, 06:21 PM
File chỉnh thông số bảo thạch là các file nào vậy các bác.........Long Hồng Thạch Cấp 10 chẳng han có hiện item nhưng không có hệ số.

ngocdpt
22-01-18, 09:25 AM
đã unpack tks các bác........................

BeeZone
22-01-18, 11:26 AM
File chỉnh thông số bảo thạch là các file nào vậy các bác.........Long Hồng Thạch Cấp 10 chẳng han có hiện item nhưng không có hệ số.

Ủa không hiện là như nào...MÌnh thấy + sát thương phép 38888 mà

ngocdpt
22-01-18, 01:37 PM
Bác nào cho mình xin cái code của gm cái, cái code mình bị lỗi không add item được, tks

laivanhien
22-01-18, 09:32 PM

Bởi vậy mới nói... Chắc do ăn ở bác ạ... fix kiểu gì bác ơi???? :T:Laluot_234:

ZhouJieLun
23-01-18, 10:17 AM

Thôi thím share bản đang làm đê =))

laivanhien
23-01-18, 10:42 AM
Thôi thím share bản đang làm đê =))

thêm 1 like cho bác bee share....................

lynt89
23-01-18, 11:16 AM

Bạn cho mình hỏi ID Long Hồng Thạch cấp 10 là bao nhiêu vậy? Trong list Item không có.....

BeeZone
23-01-18, 11:19 AM
Bạn cho mình hỏi ID Long Hồng Thạch cấp 10 là bao nhiêu vậy? Trong list Item không có.....

Đá là gem_item.txt cơ :)) ......................90010 Long Hồng Thạch Cấp 10

bosualongthanh
23-01-18, 11:27 AM
Ấy dnha. Vẫn con hot nhỉ. Game này m kết mỗi cái tính năng tìm dường xong la nó thông báo Thích phết=))

lynt89
23-01-18, 11:37 AM
Đá là gem_item.txt cơ :)) ......................90010 Long Hồng Thạch Cấp 10
Cám ơn bạn nhiều. Bạn có thể send cho mình file đó được không? Mình chỉ có 2 file Item và Trang bị thôi....

BeeZone
23-01-18, 12:22 PM
Cám ơn bạn nhiều. Bạn có thể send cho mình file đó được không? Mình chỉ có 2 file Item và Trang bị thôi....

Unpack zh_tw ở client ra..cái j cũng có :))

ngocdpt
23-01-18, 01:27 PM

bạn ơi, sao mình gửi item bằng thư rồi- đã thông báo gửi thành công sao vẫn không nhận được vậy bạn, acc mình tạo bằng tools >

laivanhien
23-01-18, 01:49 PM

chỉ cho mình fix cái vụ gem vs... .............

BeeZone
23-01-18, 07:07 PM
bạn ơi, sao mình gửi item bằng thư rồi- đã thông báo gửi thành công sao vẫn không nhận được vậy bạn, acc mình tạo bằng tools >
Dùng gm xong thoát nhân vật ra vào lại mới thấy

chỉ cho mình fix cái vụ gem vs... .............
Cùng chung 1 server thì chịu thôi của m khác j đâu. M dùng server centos

lynt89
24-01-18, 10:41 PM
có ai biết cách tạo lãnh địa bang ko? Mình tìm Id Linh Thạch Chi Hạch mà ko thấy...

BeeZone
25-01-18, 08:21 AM
có ai biết cách tạo lãnh địa bang ko? Mình tìm Id Linh Thạch Chi Hạch mà ko thấy...

gm.php add cái này vào mail..............

70188 linh thạch chi hạch

ngocdpt
26-01-18, 09:19 AM
gm.php add cái này vào mail..............

Bee ơi, ông biết đồng bộ nv của SV là file nào bên Client không ông, thông tui phát, bị lỗi nv tiếng TQ không nhận được nữa

ZhouJieLun
26-01-18, 09:46 AM
Bee ơi, ông biết đồng bộ nv của SV là file nào bên Client không ông, thông tui phát, bị lỗi nv tiếng TQ không nhận được nữa

lục các trang trước ông ấy chỉ rồi đấy =))

BeeZone
26-01-18, 01:42 PM
lục các trang trước ông ấy chỉ rồi đấy =))

Chuẩn cơm mẹ nấu có hẳn video full không che cách đồng bộ zh_tw(VN) & zh_tw(Gốc đài loan TW) ...Thì giờ unpack zh_tw ở server ra rồi so sánh nó với zh_tw ở client đã đồng bộ xem file task.txt nó thiếu thì thêm vào :))...
Kinh nghiệm thi chép cái dư ở TW vào VN + Server (Mình paste hẳn cái VN qua server lun :D - Nếu lỗi thì do mình đã sửa j đó mà jo ko nhớ nha nên đừng hỏi nếu có)

ngocdpt
31-01-18, 08:30 AM

Bạn cho mình xin link bài viết của Sever này được không bạn !help

ProKenDy
01-05-18, 06:45 AM
ai còn client up lên mình xin với, link die hết r :(

ZhouJieLun
01-05-18, 08:43 AM
ai còn client up lên mình xin với, link die hết r :(

#1 sống nhăn

ProKenDy
01-05-18, 11:06 AM
#1 sống nhăn

ủa chứ cái link 10GB đó là server kèm Client luôn hả :D. chứ tui thấy có folder client ở trong ko có gì tưởng 2 cái riêng chớ :D

B_BOY_9X
29-05-18, 09:10 PM
Ai up lại cho mình cái tool pack & unpack .spk file với, link die hết rồi :v

BeeZone
31-05-18, 08:37 AM
Ai up lại cho mình cái tool pack & unpack .spk file với, link die hết rồi :v

Đây tools unpack/pack file .SPK

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!m4smXLyY!yGBlUjyHNbQDc059CSBQI5vZoRiapawwiii1JRJ Rw2g

B_BOY_9X
31-05-18, 09:05 AM

Thank bạn nhiều nhé :beauty: :beauty:

luandaik
31-05-18, 05:51 PM
Hóng ai ném cho ăn sẵn nào :D:D:D:D

DavidWilliam9x
01-06-18, 02:06 PM
Nghe các bác nói thì máy ram 8G ko kham nổi game rồi

BeeZone
02-06-18, 08:40 PM
Nghe các bác nói thì máy ram 8G ko kham nổi game rồi

Server + Client chỉ chạy hết 75% của RAM 8G thôi....Chạy ổn định thì chỉ còn 65~70%...8G tôi còn chạy dc 2 client nữa này chỉ 80% RAM

luandaik
26-06-18, 01:45 PM
Server + Client chỉ chạy hết 75% của RAM 8G thôi....Chạy ổn định thì chỉ còn 65~70%...8G tôi còn chạy dc 2 client nữa này chỉ 80% RAM
Mình connect mysql qua ssh nó báo ssh tunnel server does not support diffie-helman-group1 và cả cái reg.php và login.php chạy trên trình duyệt nó ra số 1 =))

quocphi1206
10-07-18, 10:21 AM
Sever chạy ngon nhưng khi chạy launcher bị báo ko kết nối đc, bro nào fix hộ với :-<

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

BeeZone
10-07-18, 12:11 PM
[SIZE=4]Sever chạy ngon nhưng khi chạy launcher bị báo ko kết nối đc, bro nào fix hộ với :-

[QUOTE=BeeZone;1212360][QUOTE=quocphi1206;1212357][SIZE=4]Sever chạy ngon nhưng khi chạy launcher bị báo ko kết nối đc, bro nào fix hộ với :-

D:\Server DaoKiem2\Client\game\release_mtp\update_cfg.xml <= cấu hình ip update
D:\Server DaoKiem2\Client\game\release_mtp\tianxiawudi.xml <= cấu hình ip reg/log account

Chạy cái .exe giống như hình dưới....Tên cũ là china mình không nhớ :D

rentokil
29-07-18, 09:42 PM
[QUOTE=quocphi1206;1212357][SIZE=4]Sever chạy ngon nhưng khi chạy launcher bị báo ko kết nối đc, bro nào fix hộ với :-

[QUOTE=BeeZone;1212360]

D:\Server DaoKiem2\Client\game\release_mtp\update_cfg.xml <= cấu hình ip update
D:\Server DaoKiem2\Client\game\release_mtp\tianxiawudi.xml <= cấu hình ip reg/log account

Chạy cái .exe giống như hình dưới....Tên cũ là china mình không nhớ :D

Mình vào mà nó hiện mấy cái ô tròn tròn ko biết cách đk account ntn, bạn chỉ giúp. Sau khi đk xong có modify lại file patch.exe để login ko? Hay vẫn sd patch như vậy?
Sửa tài khoản login
-u là tài khoản
-p là pass
-z

BeeZone
30-07-18, 01:20 AM
[QUOTE=BeeZone;1212360][QUOTE=quocphi1206;1212357][SIZE=4]Sever chạy ngon nhưng khi chạy launcher bị báo ko kết nối đc, bro nào fix hộ với :-

Mình vào mà nó hiện mấy cái ô tròn tròn ko biết cách đk account ntn, bạn chỉ giúp. Sau khi đk xong có modify lại file patch.exe để login ko? Hay vẫn sd patch như vậy?
Sửa tài khoản login
-u là tài khoản
-p là pass
-z

Nút giữa đk acc...Như có 3 dòng : acc/pass/nhập lại pass hay email gì ấy => xong quay lại nhập acc/pass => bấm nút tròn to góc phải vào game

rentokil
30-07-18, 09:45 PM
[QUOTE=rentokil;1213774][QUOTE=BeeZone;1212360]

Nút giữa đk acc...Như có 3 dòng : acc/pass/nhập lại pass hay email gì ấy => xong quay lại nhập acc/pass => bấm nút tròn to góc phải vào game

Cái máy ảo bây h nó bị ko đồng bộ thời gian với máy thật, giờ cách nào chỉnh giờ bác giúp em với.

BeeZone
30-07-18, 09:52 PM
[QUOTE=BeeZone;1213791][QUOTE=rentokil;1213774]

Cái máy ảo bây h nó bị ko đồng bộ thời gian với máy thật, giờ cách nào chỉnh giờ bác giúp em với.

Vào link này tìm hiểu cái Set hardware clock nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rentokil
31-07-18, 01:43 AM
[QUOTE=rentokil;1213774][QUOTE=BeeZone;1212360]

Bác có FB hay số Zalo inbox cho em hỏi tí, sao e chạy lúc đc lúc ko mà server nó ko lưu nhân vật nữa. Có khi ko chạy đc luôn, phải restart lại PC 2-3 lần mới ổn.

echcha113
26-08-18, 11:17 PM
có cao nhân nào biết cách kết nối máy ảo này qua mạng lan để em với bạn em chơi chung đựoc không ạ

TapLamSro
07-11-18, 04:11 PM
Cần bác nào đó contact ! open Online Hàng Free :V Dư VPS nên mở thôi ạ!

kemcpr
07-12-18, 08:57 PM
sao mình việt hóa mấy file trong zh_tw.spk rồi mà vật phẩm trong thương thành vẫn tên tiếng trung nhỉ ?%-(

kemcpr
10-12-18, 09:02 PM

Hướng dẫn sơ lược

Video demo:

Sửa tài khoản login
bạn ơi cho mình hỏi muốn online qua modem thì cần mở những port nào vậy bạn ?8-}

zingzingzing
11-12-18, 11:35 AM
bạn ơi cho mình hỏi muốn online qua modem thì cần mở những port nào vậy bạn ?8-}

cho mình hỏi có ai cài sever này trên máy thật chưa vậy? máy mình chỉ hỗ trợ win 10 ko sài được máy ảo , ai có cài trên máy thật share cho mình với

ZhouJieLun
11-12-18, 12:05 PM
cho mình hỏi có ai cài sever này trên máy thật chưa vậy? máy mình chỉ hỗ trợ win 10 ko sài được máy ảo , ai có cài trên máy thật share cho mình với

sv linux thì chạy trên win kiểu gì

kemcpr
11-12-18, 09:22 PM

kemcpr
13-12-18, 09:37 PM
mọi người cho hỏi mình test đưa lên on thì đăng nhập được nhưng đến chỗ này nó báo thế này là bị sao nhỉ?

anhduongvotinh
05-01-23, 01:06 PM
Cho hỏi ai còn file unpack của game này k ạ ?

66sac66
17-01-23, 07:46 AM

bác còn link cho mình xin lại link tool với 2 line đều die hết rồi

phungrong004
19-01-23, 10:09 PM
bác còn link cho mình xin lại link tool với 2 line đều die hết rồi

bị lỗi map Triều Ca... chơi j nữa mà chơi.

66sac66
29-01-23, 12:21 AM
bị lỗi map Triều Ca... chơi j nữa mà chơi.

lâu lâu vào nghich mình tìm lại tool unpack tool cũ lỗi rồi