PDA

View Full Version : [JX] Xem giúp mình hàm này với!

yeuVLTK
22-12-17, 01:15 PM
Jx Linux

dofile("script/truyen/bachlao.lua");
hàm trên được hiểu như thế nào vậy các bạn?

assaa
22-12-17, 01:38 PM
Jx Linux

dofile("script/truyen/bachlao.lua");
hàm trên được hiểu như thế nào vậy các bạn?

Dùng để reload lại nội dung file script đó bạn

yeuVLTK
22-12-17, 03:04 PM
Dùng để reload lại nội dung file script đó bạn

ủa! bình thường không dùng hàm đó mình nhấp vào nhân vật đối thoại xong thì khi mình nhấp lần 2 hoặc nhân vật khác nhấp vào thì nội dung cũng chạy lại như lúc đầu mà

assaa
22-12-17, 06:29 PM
ủa! bình thường không dùng hàm đó mình nhấp vào nhân vật đối thoại xong thì khi mình nhấp lần 2 hoặc nhân vật khác nhấp vào thì nội dung cũng chạy lại như lúc đầu mà
Thì đúng là nó vẫn chạy như lúc đầu nhưng nếu bạn đang chạy sv mà có chỉnh sửa gì file script mà bạn đã dùng hàm dofile thì sau khi click vào npc lần 2 thì nó sẽ thay đổi lại nội dung mà bạn đã chỉnh sửa

yeuVLTK
23-12-17, 02:03 AM
Thì đúng là nó vẫn chạy như lúc đầu nhưng nếu bạn đang chạy sv mà có chỉnh sửa gì file script mà bạn đã dùng hàm dofile thì sau khi click vào npc lần 2 thì nó sẽ thay đổi lại nội dung mà bạn đã chỉnh sửa

Trời đất ơi! vậy là nó tự động load như code chạy lại script có trong Lệnh bài admin đó hả? biết được công dụng hay như vậy thì mình hỏi vất vả bấy lâu nay..hic! cảm ơn nhiều lắm!

killer20099
23-12-17, 08:16 AM
Trời đất ơi! vậy là nó tự động load như code chạy lại script có trong Lệnh bài admin đó hả? biết được công dụng hay như vậy thì mình hỏi vất vả bấy lâu nay..hic! cảm ơn nhiều lắm!

ôi trời đất ơi =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
nói như đúng rồi ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^