PDA

View Full Version : [JX] Chạy WinSCP bị báo Network error.

jirupham2
15-12-17, 12:41 AM
Chào các bạn. Mình là newbie tập tành chỉnh sửa sv linux nhưng khi mình chạy WinSCP để vào server thì cứ bị báo là "Network error. Connection refused". Có bạn nào rành cách chạy WinSCP hướng dẫn mình với đc ko ?
Mình cảm ơn trước.

BeeZone
15-12-17, 08:14 AM
Chào các bạn. Mình là newbie tập tành chỉnh sửa sv linux nhưng khi mình chạy WinSCP để vào server thì cứ bị báo là "Network error. Connection refused". Có bạn nào rành cách chạy WinSCP hướng dẫn mình với đc ko ?
Mình cảm ơn trước.

Nếu ip, port , user, pass ok mà lỗi thì cấu hình firewall máy thật cho phép port 22...Seach GG thấy chỉ thế :D

jirupham2
15-12-17, 11:49 AM
Nếu ip, port , user, pass ok mà lỗi thì cấu hình firewall máy thật cho phép port 22...Seach GG thấy chỉ thế :D

Mình cũng thử tắt firewall rồi nhưng vẫn ko vào đc :( ko biết bị sao nữa nên mới lên đây hỏi mọi người. Thanks bạn nha :D

thuyvu89
15-12-17, 06:04 PM
Thử ping xem có ping được từ máy thật vào máy ảo không, nếu không ping được thì set lại IP cho card mạng ảo ở máy thật

jirupham2
16-12-17, 10:53 AM
Thử ping xem có ping được từ máy thật vào máy ảo không, nếu không ping được thì set lại IP cho card mạng ảo ở máy thật

Mình ping thì vẫn connect bình thường bạn ơi. Không biết có làm sai bước nào khi cài đặt WinSCP ko nữa

thuyvu89
16-12-17, 06:13 PM
Có thể do ssh chưa chạy. Run 2 lệnh này trên linux xem

service sshd start
chkconfig --level 235 sshd on