PDA

View Full Version : [KT] bug trang bị pet

tinhlabui
13-12-17, 03:46 PM
em đeo đc áo pet pet đeo đc áo em
giờ cần hàm gì check cho nó lên đảo chơi với khỉ nhỉ
2 hàm của 2 bác copday & tuidangvui chả đc =))=))=))

pykhung
13-12-17, 04:07 PM
em đeo đc áo pet pet đeo đc áo em
giờ cần hàm gì check cho nó lên đảo chơi với khỉ nhỉ
2 hàm của 2 bác copday & tuidangvui chả đc =))=))=))

mình cũng đang cần như chủ thớt, hóng cao nhân chỉ điểm

vd_tt
13-12-17, 04:49 PM
mấy cái này có trong diễn đàn đầy ra, ko thì tải mấy sv khác về copy qua cho nhanh

tinhlabui
13-12-17, 05:12 PM
mấy cái này có trong diễn đàn đầy ra, ko thì tải mấy sv khác về copy qua cho nhanh

coppy ở đâu pro =))))))))))))))))))))))))))))))))))))
em chỉ fixx k đeo đc đồ pet thôi
còn em xin cái hàm mặc đồ pet cho nó lên đảo chơi với khỉ :v

vd_tt
13-12-17, 05:36 PM
thôi để mấy pro vào send cho bạn cho nhanh, mình chịu

nghichtu91
13-12-17, 07:03 PM
=)) nhìn qua giông 2,6 mod nhỉ.

EngiS
13-12-17, 07:46 PM
code của bác tuidangvui check ok, chủ yếu bạn thêm vào chỗ nào để nó check =))

tinhlabui
13-12-17, 07:58 PM
code của bác tuidangvui check ok, chủ yếu bạn thêm vào chỗ nào để nó check =))

à muốn dùng tự load qua thằng lễ quan cho lên bảng ấy biết chỉ nhau đi đẹp chai =))

EngiS
13-12-17, 08:37 PM
à muốn dùng tự load qua thằng lễ quan cho lên bảng ấy biết chỉ nhau đi đẹp chai =))

để cài lại KT có gì suppot cho :V bỏ lâu rồi ko nhớ hết

tinhlabui
13-12-17, 08:50 PM
để cài lại KT có gì suppot cho :V bỏ lâu rồi ko nhớ hết

cũng voọc lại quên mọe hết :3 dùng 2.6 cho nhẹ qua linux khoai lắm :3

thuyvu89
14-12-17, 03:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thử cái này xem sao bạn

__Jie__
14-12-17, 10:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thử cái này xem sao bạn
Có thể làm theo bài viết này nhưng code ngắn lại tí

local pItem1 = me.GetItem(Item.ROOM_EQUIP, Item.EQUIPPOS_BODY, 0);
if pItem1.nGenre ~= 5 then
Player:Arrest(me.szName);
end

Đại loại là vậy.

tinhlabui
14-12-17, 11:11 PM
Có thể làm theo bài viết này nhưng code ngắn lại tí

local pItem1 = me.GetItem(Item.ROOM_EQUIP, Item.EQUIPPOS_BODY, 0);
if pItem1.nGenre ~= 5 then
Player:Arrest(me.szName);
end

Đại loại là vậy.

bỏ vào file nào thế bác em muốn load hàm qua lễ quan or túi tân thủ :D
thấy funtion player ở player à bác :D

trieuvanhs
14-12-17, 11:22 PM
bỏ vào file nào thế bác em muốn load hàm qua lễ quan or túi tân thủ :D
thấy funtion player ở player à bác :D

theo ngu kiến của em thì hàm này bỏ vào ondeath và onkillnpc trong player. và có thể bỏ vào luôn dã luyện đại sư cho chắc. vì bug đồ pet mem có thể dùng cái vũ khí người đi cường hóa rồi sau đó tháo ra nhưng lực tay vẫn lên nên bỏ vào dã luyện, mem click vào dã luyện mà thấy bug là lên đảo luôn :D

Còn bác bỏ vào túi tân thủ và lễ quan thì mem click vào 2 script đó mới chạy hàm thì không khả thi, vì bug đồ pet nó đâu cần dùng đến túi tân thủ và lễ quan làm gì.

Ngu kiến nữa là bỏ vào onlogin đặt 1 time check trong 15s cho tháo đồ pet ra. hết 15s không tháo đồ bug ra thì lên đảo :))

tinhlabui
15-12-17, 02:43 PM
theo ngu kiến của em thì hàm này bỏ vào ondeath và onkillnpc trong player. và có thể bỏ vào luôn dã luyện đại sư cho chắc. vì bug đồ pet mem có thể dùng cái vũ khí người đi cường hóa rồi sau đó tháo ra nhưng lực tay vẫn lên nên bỏ vào dã luyện, mem click vào dã luyện mà thấy bug là lên đảo luôn :D

Còn bác bỏ vào túi tân thủ và lễ quan thì mem click vào 2 script đó mới chạy hàm thì không khả thi, vì bug đồ pet nó đâu cần dùng đến túi tân thủ và lễ quan làm gì.

Ngu kiến nữa là bỏ vào onlogin đặt 1 time check trong 15s cho tháo đồ pet ra. hết 15s không tháo đồ bug ra thì lên đảo :))

2.6 khổ thật =))
chả lẽ quan kt 2 nghịch :-"
cho xin cái fb nào thanh niên hỏi vài thứ ;;)

trieuvanhs
15-12-17, 03:32 PM
2.6 khổ thật =))
chả lẽ quan kt 2 nghịch :-"
cho xin cái fb nào thanh niên hỏi vài thứ ;;)

inbox em skype đi để em gửi skype cho bác

tinhlabui
15-12-17, 08:38 PM
inbox em skype đi để em gửi skype cho bác

hỏi hàm để khỏi bug ui thôi
theo em hiểu là bọn mem sẽ xóa ui cho 1 cái ui khác có thể mặc đc đồ người lên pet =))
nhưng em pack mẹ nó vào game khỏi bug luôn mod close hộ em cái :D
cảm ơn bác toại và harryporter :v

vd_tt
15-12-17, 08:49 PM
hỏi hàm để khỏi bug ui thôi
theo em hiểu là bọn mem sẽ xóa ui cho 1 cái ui khác có thể mặc đc đồ người lên pet =))
nhưng em pack mẹ nó vào game khỏi bug luôn mod close hộ em cái :D
cảm ơn bác toại và harryporter :v

ko fix trên sv thì client chỉnh sửa, pack kiểu gì cũng bug dc nhé.

tinhlabui
15-12-17, 09:03 PM
ko fix trên sv thì client chỉnh sửa, pack kiểu gì cũng bug dc nhé.

fix cái gì thế pro trên sv làm gì có ui nào nhỉ
chỉ em fix cái gì ở sv đi :D

vd_tt
15-12-17, 09:11 PM
từ đầu topic tới giờ mấy ae vào comment chỉ bạn đấy chi, đấy là fix ở sv chứ có phải client đâu ?

tinhlabui
15-12-17, 10:35 PM
từ đầu topic tới giờ mấy ae vào comment chỉ bạn đấy chi, đấy là fix ở sv chứ có phải client đâu ?

em bỏ cái script kia vào player. ở sv r làm gì để nó load đến nhỉ :D bác chỉ giáo em cái

trieuvanhs
15-12-17, 11:22 PM
fix cái gì thế pro trên sv làm gì có ui nào nhỉ
chỉ em fix cái gì ở sv đi :D

bạn fix ở sv thì triệt để hơn mà tiện lợi hơn. vì theo mình hiểu client kiếm thế chỉ để hiển thị và call script từ sv thôi, mọi thứ đều xử lý trên sv hết.
bạn fix client thì không triệt để đâu, vẫn có thể chỉnh sửa trên client để mang được đồ bug

--- Chế độ gộp bài viết ---

em bỏ cái script kia vào player. ở sv r làm gì để nó load đến nhỉ :D bác chỉ giáo em cái

Bạn bỏ vào ondelth thì khi nào người bug trọng thương hoặc đánh người khác trọng thương sẽ lên đảo.
Bạn bỏ vào onkillnpc thì khi người bug giết npc sẽ lên đảo
Bạn tạo 1 hàm ở onlogin thì khi người chơi login vào game sẽ check bug, nếu có bug sẽ lên đảo.
Mình gà nên mình hiểu mỗi khi cần load cái gì thì phải bỏ vào đúng chỗ cần load.
Ví dụ bạn bỏ hàm ở dã luyện đại sư thì khi nào người chơi đối thoại với dã luyện thì hàm sẽ load, bạn đặt hàm ở túi tân thủ thì khi người chơi chuột phải vào túi tân thủ thì hàm sẽ load.

satthupro95
15-12-17, 11:58 PM
Cứ kiểm tra nhiều thì chỉ làm sv lag thôi các bác ạ, cách đơn giản nhất là xóa bỏ hệ thống đồ pet đi, thay vào đó 1 hệ thống fake lại dựa trên giao diện như mấy cái bảo bối hay kỹ năng như mấy sv Kiếm thế Bá Vương hay làm