PDA

View Full Version : [JX] chào các bác ,em bị lỗi này mong được chỉ giáo ạ tọa độ chỉnh sao cs linux

vuduymanh
21-11-17, 07:06 AM
Là thế này em vễ lại mấy ngôi sao nhưng cho vào linux bị lệch xuống
Em có chỉnh lại trong photoshop nhưng càng chỉnh thì nó lại tụt xuống
Bác nào biết file chỉnh tọa đổ của add sao cs với ạ ,
Em thử add sang jx win thì ok , linux ko đc mong các bác chỉ giúp

Đc em sẽ share cho các bác dùng
Thanks

vuduymanh
22-11-17, 06:33 AM
Uppp pp lại mong có bác nào giúp đỡ

xomnhalalop12
22-11-17, 07:17 AM
chơi 3D hay 2D chỉnh 2D thử xem nhé . Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

wermanhme1990
22-11-17, 07:46 AM
Trước thấy ông add mấy cái danh hiệu thành công rồi mà, không làm cách đó được à.

vuduymanh
22-11-17, 07:55 AM
Trước thấy ông add mấy cái danh hiệu thành công rồi mà, không làm cách đó được à.

File add spr danh hiệu khác với add sao bác à
Em mò ko thấy đường dẫn của ngôi sao trong đó
Lên mới hỏi các bác

wermanhme1990
22-11-17, 08:19 AM
File add spr danh hiệu khác với add sao bác à
Em mò ko thấy đường dẫn của ngôi sao trong đó
Lên mới hỏi các bác
bạn xem thử:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vuduymanh
22-11-17, 12:10 PM
bạn xem thử:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thanks nhưng đây là đường dẫn file thôi ko phải file chỉnh tọa độ bác à

wermanhme1990
22-11-17, 12:26 PM
Thanks nhưng đây là đường dẫn file thôi ko phải file chỉnh tọa độ bác à
ý bạn là mấy cái file .ini có quy định mấy cái thông số chứ gì:

Left=50
Top=442
Width=67
Height=19
HAlign=1
VAlign=1
LabelYOffset=3
Font=12
Color=169,211,190
OverColor=124,255,125
SelectColor=77,77,77
DisableColor=77,77,77
Up=0
Down=1
Over=2
Trans=0
Image=\spr\45345.spr
Label=

bạn thử upack rồi search tên của fill_flash_1.spr trong các file không có tên mà chỉ có số, rồi xem cấu hình trong file đó.

HoangTVT
22-11-17, 05:49 PM
mấy ảnh này có kích thước giống nhau nên có công thức tính tọa độ cố định r k sửa được, ngta chỉ làm file khai báo khi kích thước khác nhau thôi

vuduymanh
22-11-17, 09:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chỉ thấy đường link trên huhu ko có đường dẫn file chỉnh tọa độ
và vẽ lại đủ kiểu vẫn bị như vậy nè các bác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

HoangTVT
22-11-17, 11:58 PM
cảm thấy giống ng vô hình vl, chắc sai ngay từ đầu khi trả lời cho những thể loại này, thôi coi như đen