PDA

View Full Version : [KT] Xin các anh chỉ giáo giúp em hàm check item được ko ạ.

Hollister
04-11-17, 12:19 AM
Em đã tìm và ko thấy nó xin các anh chỉ giúp em với.
Như tiêu đề em muốn hỏi các anh là cái hàm check item ấy các anh.
Ví dụ hàm này là check skilll = me.GetSkillState vậy hàm check item là như thế nào ạ

Ví dụ em nhận vũ khí xong rồi em muốn nhận thêm 1 lần nữa mà nó check túi em đã có rồi nó ko cho nhận nữa thì hàm của nó là như thế nào ạ?

trieuvanhs
04-11-17, 02:34 AM
Nếu muốn cho nhận 1 lần thì dùng settask nha bạn. Còn hàm check item trong túi thì đây

local pitem = me.GetItemCountInBags(iditem);

if pitem >= 1 then
me.Msg("item đã có trong hành trang");
end

thuyvu89
04-11-17, 09:13 AM
đã tìm và ko thấy ???????????????????

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không biết tìm kiểu gì hay lười ko tìm

Hollister
04-11-17, 07:56 PM
Thế mình xài 2 hàm để check trên người và hành trang có được ko ạ? có hàm nào check cả trong thủ khố ko ạ?

vd_tt
04-11-17, 09:14 PM
mở online mà mấy cái này cũng hỏi dc :^o

Hollister
04-11-17, 10:08 PM
mở online mà mấy cái này cũng hỏi dc :^o

Sr bạn. Mình chưa từng mở bất kỳ một server nào. Và đến hiện tại mình vẫn chưa có ý định đó. Cái này là mình đang học hỏi để biết thêm thôi. Nếu mình đủ bản linh để mở một server thì mình đã ko phải đi hỏi những cái này.

trieuvanhs
05-11-17, 02:19 AM
Thế mình xài 2 hàm để check trên người và hành trang có được ko ạ? có hàm nào check cả trong thủ khố ko ạ?

Bạn chịu khó tìm trong forum có rất nhiều cái hay. Khi nào tìm không có hãy lập pic hỏi.

muốn nhận đồ 1 lần ko cho nhận nữa thì bạn vào gs/setting/player/task_def.txt
Khai báo thêm 1 task mới. Ví dụ task cuối cùng là 3031 thì bạn khai báo thêm task mới là 3032

Ở đây mình ví dụ mình sẽ cho nhận huyền tinh 10

local nCheck = me.gettask(3032,1)
if nCheck >= 1 then
me.Msg("Bạn đã nhận huyền tinh 10 rồi");
return 0;
end
me.AddItem(18,1,114,10);
me.settask(3032,1, nCheck + 1);

Mình viết trên điện thoại nên ko chắc có sai xót chỗ nào không. Bạn test thử nhé. Có gì ko hiểu post lên mình biết đến đâu mình nói đến đó

Hollister
05-11-17, 02:39 AM
Bạn chịu khó tìm trong forum có rất nhiều cái hay. Khi nào tìm không có hãy lập pic hỏi.

muốn nhận đồ 1 lần ko cho nhận nữa thì bạn vào gs/setting/player/task_def.txt
Khai báo thêm 1 task mới. Ví dụ task cuối cùng là 3031 thì bạn khai báo thêm task mới là 3032

Ở đây mình ví dụ mình sẽ cho nhận huyền tinh 10

local nCheck = me.gettask(3032,1)
if nCheck >= 1 then
me.Msg("Bạn đã nhận huyền tinh 10 rồi");
return 0;
end
me.AddItem(18,1,114,10);
me.settask(3032,1, nCheck + 1);

Mình viết trên điện thoại nên ko chắc có sai xót chỗ nào không. Bạn test thử nhé. Có gì ko hiểu post lên mình biết đến đâu mình nói đến đó

dạ em ko phải set task mà em muốn check item trên túi và thủ khố và hành trang. Em muốn check 3 loại như vậy trong 1 function mà em khai báo mãi ko dc toàn lỗi