PDA

View Full Version : [KT] Mạn phép hỏi về map trong kiếm thế

bboyswat
30-10-17, 11:56 AM
Chào các bạn.

Hôm nay mình cho chút vướng mắc xin phép được hỏi các bạn về map khi mà ở trên client mình ấn nút TAB thì nó hiện ra như thế này.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình muốn thêm các điểm chỉ dẫn "chấm màu vàng" vào trong khung tab này thì mình phải chỉnh sửa file nào.

Cảm ơn các bạn rất nhiều :D

p/s : File minimap trong sever và client mình đã thử nhưng nó không đúng nó chỉ thêm vào minimap phía trên cùng bên phải chứ không phải là trong khung TAB này :D...!!!

vd_tt
30-10-17, 01:54 PM
interface trong client. ;););)

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

satthupro95
30-10-17, 02:56 PM
thư mục \ui\001a\worldmap\npcsetting các file .txt là id của map

trieuvanhs
30-10-17, 11:32 PM
thư mục \ui\001a\worldmap\npcsetting các file .txt là id của map

mấy cái số Position quy định sao vậy anh satthu

satthupro95
31-10-17, 02:36 AM

ấn Tab lên chụp ảnh, cắt phần map ra bỏ vào pain, tọa độ trong paint sẽ là tọa độ của position đó

trieuvanhs
31-10-17, 11:40 AM
ấn Tab lên chụp ảnh, cắt phần map ra bỏ vào pain, tọa độ trong paint sẽ là tọa độ của position đó

Em hiểu rồi. Cám ơn anh,.............................

bboyswat
31-10-17, 12:06 PM
Cảm ơn các bạn rất nhiều :D..!!

bboyswat
31-10-17, 12:49 PM
Có một cái nữa...trong Client của mình không có thư mục NPCsetting...bạn có thể cho mình cái client nào mà có thư mục đấy được không :D.

satthupro95
31-10-17, 01:13 PM
Có một cái nữa...trong Client của mình không có thư mục NPCsetting...bạn có thể cho mình cái client nào mà có thư mục đấy được không :D.

không có thì tự tạo thôi bạn ạ, thư mục gốc của nó nén trong ui.pak

visaothe123
31-10-17, 10:18 PM

cần gì tạo thư mục này nọ cho mệt vậy, vào đường dẫn \interface\setting\map\worldmap.txt , copy 1 giòng bắt kỳ, chỉnh lại id map + tọa độ muốn hiển thị là được, vào game xem kết quả, khổ :))

trieuvanhs
01-11-17, 02:17 PM
cần gì tạo thư mục này nọ cho mệt vậy, vào đường dẫn \interface\setting\map\worldmap.txt , copy 1 giòng bắt kỳ, chỉnh lại id map + tọa độ muốn hiển thị là được, vào game xem kết quả, khổ :))

Em thêm chấm vàng trên npc em mới tạo trong map mà anh.

visaothe123
01-11-17, 03:36 PM
Em thêm chấm vàng trên npc em mới tạo trong map mà anh.

bày k chịu làm theo thôi.......

vd_tt
01-11-17, 06:04 PM
người ta bày cho, gợi ý cho thì ko làm. đi hỏi ngược lại. chấm vàng thì vào điền yellow, xanh gp thì blue. cyan, red, gold...

dạo này ae kt nghỉ hết cmnr , mình cũng phắn thôi ~o)~o)~o)

trieuvanhs
01-11-17, 07:06 PM
người ta bày cho, gợi ý cho thì ko làm. đi hỏi ngược lại. chấm vàng thì vào điền yellow, xanh gp thì blue. cyan, red, gold...

dạo này ae kt nghỉ hết cmnr , mình cũng phắn thôi ~o)~o)~o)

bày k chịu làm theo thôi.......

bạn chủ pic hỏi thư mục chứ em có hỏi vụ gì thư mục đâu 2 anh :))
anh satthu hướng dẫn em làm được rồi, em có hỏi gì thư mục đâu mà 2 anh bảo em tạo thư mục làm gì

anhnhianh
11-11-17, 09:42 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cho mình hỏi làm sao để đổi tên map "Cấm Địa Thiên Nhẫn" thành 1 cái tên khác mình đã đổi nhưng không được

bosualongthanh
14-01-18, 01:57 AM
cho mình hỏi làm sao để đổi tên map "Cấm Địa Thiên Nhẫn" thành 1 cái tên khác mình đã đổi nhưng không được

seting/map/maplist~o)~o)~o)~o)~o)