PDA

View Full Version : [MU] Hướng dẫn thay skin và add item mới vào game, bí mật cuối cùng đã được tiết lộ:D

socolas
16-10-17, 01:45 AM
Như tiêu đề, thay skin và add item mới đối với các bạn có kinh nghiệm và lão làng thì chỉ là chuyện nhỏ nhưng lại thiếu các bài hướng dẫn chi tiết khiến các mem mới tò mò và khó hiểu dẫn tới việc pải mất tiền nhờ người làm ^.^ . Hôm nay cao hứng mình quay clip lại và giải thích cho anh em xem luôn cũng như chia sẻ ít kinh nghiệm trong việc config và dev MU online. ĐAM MÊ sẽ tạo ra sự khác biệt các bạn nhé ^.^
Hướng dẫn chỉ dành cho người mới và chưa biết, mở MAX VOLUME nhé mình nói hơi nhỏ vì khuya rồi, các cao thủ ghé qua miễn gạch đá nhé. NO SUPPORT vì TOO detail nhé. thank you :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zsumuzz
26-03-18, 01:59 PM
Em cũng đang cần :Laluot_119::Laluot_119::Laluot_119:

halmyphpo
27-03-18, 10:55 AM
Bác Socolas share lại đi bác ơi

socolas
27-03-18, 01:37 PM
Bác Socolas share lại đi bác ơi

Khi mình làm clip này thì cũng là ngẫu hứng, và chả thấy ai care nên mình stop lại.... ko phải mình ích kỉ nhưng clip này ko nên được show ra, nếu bạn hiểu được nguyên do =))=))=))

zsumuzz
27-03-18, 01:42 PM
Khi mình làm clip này thì cũng là ngẫu hứng, và chả thấy ai care nên mình stop lại.... ko phải mình ích kỉ nhưng clip này ko nên được show ra, nếu bạn hiểu được nguyên do =))=))=))

Hình như bác Socolas cũng đã làm Mu kinh doanh rồi nên ....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duyhaicx
27-03-18, 03:41 PM
Bác không share lại video cũng được, những cho mình hỏi cái. Dùng phần mềm gì để build lại file vật phẩm vậy. Mình build mấy cái vật phẩm có khung xương như quần áo, mũ toàn bị lỗi không AK

bimaloha
27-03-18, 06:02 PM

edit model/ texture suốt có sao đâu

halmyphpo
31-03-18, 02:52 PM

edit model/ texture suốt có sao đâu

Bác cho em hỏi cái này yêu cầu win gì k, vì chạy trên win 10 thấy k đc, cứ bật lên load 1 lúc tự tắt, mà chạy thử trong máy ảo thì nó k cho, chả có nhẽ phải cài win 7

kuden10
31-03-18, 03:14 PM
Bác cho em hỏi cái này yêu cầu win gì k, vì chạy trên win 10 thấy k đc, cứ bật lên load 1 lúc tự tắt, mà chạy thử trong máy ảo thì nó k cho, chả có nhẽ phải cài win 7

Vấn đề là ở đây .. clb này cái gì quý hiếm là được đặt tại chữ ký
Bác nên stop là đúng .. chỉ rồi chả lợi ích gì cả ..=))

bimaloha
31-03-18, 03:45 PM

Trong bài có nói rồi đấy.

Does not work on some PC, I do not know why :| If does not work - try another PC. Tested on Windows XP.
Không hoạt động trên một vài máy tính, mình không biết vì sao :| Nếu không chạy - thử máy khác xem sao. Đã thử (chạy được) trên Windows XP.

Mình xài 2 lap, cùng win 7 64bit sp1 mà 1 cái dùng được 1 cái không đây :-"

// ---

Hình như bác Socolas cũng đã làm Mu kinh doanh rồi nên ....

Mấy hôm rồi tải mu mới về chơi cho đỡ chán thấy toàn Dev by Socolas, Nhiệt Huyết MU, ... Socolas giờ thâu tóm thế giới rồi :ah: